Thảo luận Mổ xẻ tính năng sync 3

Chào các cụ, chả là em mới lấy explorer chạy sync 3. Có mấy điều hỏi các cụ chút ak. Khi mh ra khỏi xe mh làm sao để tắt turn off màn hình chính vậy ak. Mh đang lo nếu k tắt đc mà mỗi lần khởi động xe tự động bật radio, điều hoà... thì tốt ác quy lắm. Ai biết chỉ em vs.
Cảm ơn nhiều

AliHieu

Xe buýt
Mình vừa lấy cái điện thoại mới, cài android Auto vào khi bật nên thì nó bắt update 4 phần mềm nhưng ko update được thấy thông báo "mục này không có sẵn cho quốc gia của bạn" là sao nhỉ. rồi out ra ngoài luôn?

Ford.auto

Xe máy
Xe em bản syn3 đây mà ko thấy chức năng điều khiển nhiệt độ
Vụ focus sync3 không có chức năng chỉnh điều hòa trên màn hình trung tâm và điều khiển giọng nói theo em hóng được là do thị trường châu âu yêu cầu cắt bỏ vì ảnh hưởng an toàn. Kiểu như phải lúi húi bấm trên màn hình thì dễ gây phân tâm khi chạy xe thê nên Ford cắt luôn. Sync2 và sync3 đời đầu vẫn có các cụ nhé:D

Cuongsmiles

Xe máy
Theo e thì không phải an toàn gì đâu vì nếu vậy thì sẽ không cho nghe đt, xem tin nhắn trên màn hình luôn. Mấy cái đấy còn lúi húi và mất tập trung hơn. Có thể điều hòa của FF k hỗ trợ tính năng điều khiển thông minh, bắt buộc phải dùng nút bấm (giống tv thường và smart TV ấy).

David Phan

Đi bộ
Ở VN không còn chức năng này nữa ạ. Confirmed từ ford vn:
"
Kính gửi quý khách hàng Phan Đức Hiếu,
Đầu thư xin chân thành cảm ơn anh đã mua và sử dụng xe hơi Ford. Liên quan tới thắc mắc của anh về chức năng điều khiển nhiệt độ bằng giọng nói trên xe Focus được trang bị SYNC 3, xin phép được giải thích như sau:
_ Đối với xe Focus được cập nhật chức năng SYNC 3, xe được thiết kế lại để điều khiển điều hòa bằng công tắc trên táp lô, chứ không điều khiển bằng màn hình cảm ứng hoặc giọng nói nữa. Và đây là thiết kế dành cho xe Focus ở thị trường Việt Nam ạ.
Hi vọng thông tin trên sẽ giúp giải thích được thắc mắc của quý khách hàng. Xin chúc quý khách nhiều sức khỏe và lái xe an toàn ạ.
Trân trọng”

Đỗ Gia Linh

Đi bộ
Đầu tiên e xin trình bày các tính năng cơ bản của sync 3
Hiện nay Sync3 được trang bị trên 3 dòng xe Ford

Hướng dẫn kết nối và tính năng

Buổi tối khi bật đèn Sync3 sẽ chuyển màn hình từ trắng sang đen

Theo nghiên cứu của e về Sync 3 ngoài các tính năng kể trên .
- Về âm thanh sync3 có thể đọc được rất nhiều định dạng mp4, movi , avi... khoảng 11 định dạng khác nhau kể cả định dạng audio và video . Tuy là đọc được định dạng video nhưng chỉ có thể phát âm thanh mà ko có hình ảnh ( Cái này có thể là do nhà sx đã đặt 1 mã code bí mật ko cho phép xuất hình ảnh )
- Ngoài ra sync3 còn có thêm 1 tính năng nữa là định vị đỗ xe trên bản đồ tích hợp trên bản đồ điện thoại .

Trên đây là 1 số tính năng e biết về Sync 3 . Có cụ nào có nghiên cứu và phát hiện thêm điều gì thì chia sẻ cho cccm biết thêm
Bác làm thế nào để định vị được xe vậy bác

vumen1412

Xe tải
cụ chủ thớt cẩn thận quá, cảm ơn cụ

luckyhiro

Xe điện
Sao e k xem dc video đuôi mp4 cắm qua cổng usb nhỉ? Chỉ nghe tiếng thôi k có hình @@
Và có tải android auto rồi nhưng mở lên nó báo lỗi từ điện thoại -.-

Chithanh22

Xe hơi
bài viết hay. mong bác có nhiều bài chia sẽ nữa