[Funland] Mobifone - Phiền hà chuyển mạng giữ số

VCHDHN

Xe container
Vẫn dùng bình thường cụ ạ, chỉ là ra vùng sâu vùng xa ko có sóng, sóng rất kém hoặc 3G tịt luôn, tuy nhiên nếu trả sau của Mobifone cũng ko có khuyến mại hay chăm sóc gì, tích điểm để đó thôi
Lằng nhằng nhể, chắc nó cũng muốn giữ khách hàng, ngoài ra còn yếu tố kĩ thuật gì nữa thì k biết. Như em cũng dùng mb trả sau hơn 20 năm, giờ thêm cái sim data 4g của VN dùng tẹt ga mà rẻ. Công nhận thằng Mb chăm sóc kh trả sau kém, càng ngày càng kém. K biết các chú kia thế nào?

Lmđức01012.98

Đi bộ
Tất cả chỉ là sự khốn nạn của chúng nó thôi cụ, hành tỏi cho người ta chán để không chuyển, vì đơn giản là họ biết lịch sử của mình dùng 15 năm, mỗi tháng cống nạp cho 500-700k, nó ắt muốn mình ở lại thôi.
Bực làm gì cho nhanh già. Doanh nghiệp giữ khách cũng là điều bình thường. Lần đầu nok thì lần 2 hỏi lên cấp cao hơn. Vào face tổng công ty hỏi rõ ràng đê

LSD

Xe hơi
Bực làm gì cho nhanh già. Doanh nghiệp giữ khách cũng là điều bình thường. Lần đầu nok thì lần 2 hỏi lên cấp cao hơn. Vào face tổng công ty hỏi rõ ràng đê
Cụ cho xin số hoặc đầu mối cấp trên, em chỉ có cách gọi tổng đài hoặc ra cửa hàng, chúng nó cứ bảo đợi và chả biết lỗi là gì? thế mới tài :D

QuangSunlight

Xe điện
Ủng hộ cụ chủ thớt chuyển mạng tới cùng , em ghét nhất bọn nào chầy bửa . Điểm yếu là sóng kém thì phải kéo lại bằng cách khác , chẳng hạn ưu đãi giá data 3g rẻ bù vào , chứ giở trò cù nhầy thì ngày tàn sắp tới . Quá ngu .

LSD

Xe hơi
Ủng hộ cụ chủ thớt chuyển mạng tới cùng , em ghét nhất bọn nào chầy bửa . Điểm yếu là sóng kém thì phải kéo lại bằng cách khác , chẳng hạn ưu đãi giá data 3g rẻ bù vào , chứ giở trò cù nhầy thì ngày tàn sắp tới . Quá ngu .
Cảm ơn cụ, ban đầu em muốn chuyển vì đi vùng sâu vùng xa sóng kém, giờ thì phải chuyển gấp vì thái độ của chúng nó chày bửa và khốn nạn, chúng nó mời chào lại không được thì quay lưng và vô trách nhiệm. Cũng nói thêm là em dùng 15 năm mới chỉ đc 1 bộ cốc và 1 cái áo mưa hồi năm 2009, 2010, còn về sau thì không có khuyến mại, không giảm cước hay bất kỳ ưu đãi nào, trong khi các thuê bao trả trước thì luôn có KM nạp thẻ hay gọi nội mạng miễn phí, mình trả sau cúng đều 500-700k thì như không.
Bực nhất là ra các tỉnh mạng kém, 3G tịt luôn.

VCHDHN

Xe container
Cảm ơn cụ, ban đầu em muốn chuyển vì đi vùng sâu vùng xa sóng kém, giờ thì phải chuyển gấp vì thái độ của chúng nó chày bửa và khốn nạn, chúng nó mời chào lại không được thì quay lưng và vô trách nhiệm. Cũng nói thêm là em dùng 15 năm mới chỉ đc 1 bộ cốc và 1 cái áo mưa hồi năm 2009, 2010, còn về sau thì không có khuyến mại, không giảm cước hay bất kỳ ưu đãi nào, trong khi các thuê bao trả trước thì luôn có KM nạp thẻ hay gọi nội mạng miễn phí, mình trả sau cúng đều 500-700k thì như không.
Bực nhất là ra các tỉnh mạng kém, 3G tịt luôn.
Như em dùng độ 100n/tháng k biết chuyển có lằng nhằng như cụ không:)):)):))

Haidagon

Xe tải
Em cũng có 2 số Vietnammobile có nhu cầu đổi mạng mà bọn nó có cho đổi đâu, lý do duy nhất mà bọn nó đưa ra là số đẹp nên không chuyển được mặc dù em chả có cam kết gì các cụ à

ohrora

Xe đạp
Thực ra thì mạng nào cũng muốn giữ KH cả thôi, chứ chả nhẽ KH muốn chuyển thì cho chuyển luôn mà k cần biết lý do gì :((
Với cả vấn đề chuyển mạng còn phụ thuộc vào tt CM quốc gia chứ không phải KH nào cũng chuyển được đâu b. Trước em viettel ckđi cũng phải mất mấy tháng trời vì còn gói cam kết đó :((

LSD

Xe hơi
Em cũng có 2 số Vietnammobile có nhu cầu đổi mạng mà bọn nó có cho đổi đâu, lý do duy nhất mà bọn nó đưa ra là số đẹp nên không chuyển được mặc dù em chả có cam kết gì các cụ à
Lại khốn nạn như Mobifone rồi, cái này thì họ giữ có lý do của họ, nhưng trái ngược với chính sách và quy định của Bộ Thông Tin Truyền Thông, sau nhiều cuộc gọi thì sáng nay Cục Viễn Thông - Bộ phận tiếp nhận ý kiến chuyển mạng giữ số đã nghe ý kiến của em, báo sẽ phản hồi sau 3-4 ngày, cụ thử gọi xem họ có can thiệp được không, số là: 18006099

VCHDHN

Xe container
Cụ dùng bao nhiêu nó cũng gây khó dễ, sau post của em thì phát hiện ra khơ khớ người bị hành rồi :D
Như cụ nào ở trên cm đó, nó cứ loằng ngoằng thế ai nản thủ tục với lại không thực sự cần....sẽ bỏ, ai kiên trì tý sẽ ok thôi. Chứ nếu thủ tục chuyển trong phút mốt chắc chắn sẽ thành phong trào, lúc đó mới là vấn đề. Cụ cứ bình tĩnh làm tới thôi.

LSD

Xe hơi
Thực ra thì mạng nào cũng muốn giữ KH cả thôi, chứ chả nhẽ KH muốn chuyển thì cho chuyển luôn mà k cần biết lý do gì :((
Với cả vấn đề chuyển mạng còn phụ thuộc vào tt CM quốc gia chứ không phải KH nào cũng chuyển được đâu b. Trước em viettel ckđi cũng phải mất mấy tháng trời vì còn gói cam kết đó :((
Đồng ý với cụ, nhưng họ đã không chăm sóc khách hàng tốt, sóng vùng xa kém thì nên đổi lại chất lượng dịch vụ khác, khách có ý định chuyển mạng thì nên lắng nghe và giúp đỡ, đằng này hỏi thuyết phục không được rồi chơi trò phủi tay là không nên, do vậy mới có nhiều cmt xấu như trên, rồi em sẽ chuyển hết thuê bao công ty va gia đình em.

LSD

Xe hơi
Như cụ nào ở trên cm đó, nó cứ loằng ngoằng thế ai nản thủ tục với lại không thực sự cần....sẽ bỏ, ai kiên trì tý sẽ ok thôi. Chứ nếu thủ tục chuyển trong phút mốt chắc chắn sẽ thành phong trào, lúc đó mới là vấn đề. Cụ cứ bình tĩnh làm tới thôi.
Cũng có nhiều thuê bao chuyển ngược lại cụ ạ, từ Vitetel sang Mobifone, cái chính là chất lượng dịch vụ để giữ khách, chứ không nên giữ bằng sự cù nhầy và thiếu ý thức của nhà mạng, đến khốn nạn luôn cụ ạ!

matavn

Xe tăng
Cháu chuyển thấy êm mà, mobi sang vitteo mất 3 ngày, giờ sang vitteo cháu chơi gois 300k/tháng, cuộc gọi nội mạng dưới 60 phút ko tính tiền, tháng 200 phút ngoại mạng, ngày 4gb

LSD

Xe hơi
Cháu chuyển thấy êm mà, mobi sang vitteo mất 3 ngày, giờ sang vitteo cháu chơi gois 300k/tháng, cuộc gọi nội mạng dưới 60 phút ko tính tiền, tháng 200 phút ngoại mạng, ngày 4gb
Chúc mừng cụ, cụ phải ra cửa hàng hay là thực hiện trên tổng đài?

matavn

Xe tăng
Chúc mừng cụ, cụ phải ra cửa hàng hay là thực hiện trên tổng đài?
Cháu có bà dì thông gia làm ở vitteo bà ấy làm hết, cháu chỉ thao tác vài tn trên máy rồi đợi thằng mobi gửi tn xác nhận về lấy mã là xong, quan trọng là phải ktra để hủy hết các dịch vụ gia tăng đã, để lại tk tầm 10k nữa để tip cho bọn mobi cho nhanh, như cái sim ngày tháng năm sinh đầu 09 của cháu mà mua của vitteo thì ói tiền, mua ngay của mobi rẻ như cho

LSD

Xe hơi
Cháu có bà dì thông gia làm ở vitteo bà ấy làm hết, cháu chỉ thao tác vài tn trên máy rồi đợi thằng mobi gửi tn xác nhận về lấy mã là xong, quan trọng là phải ktra để hủy hết các dịch vụ gia tăng đã, để lại tk tầm 10k nữa để tip cho bọn mobi cho nhanh, như cái sim ngày tháng năm sinh đầu 09 của cháu mà mua của vitteo thì ói tiền, mua ngay của mobi rẻ như cho
Đầu Vịt teo của em xong rồi, đầu Mobifone chưa cho đi và cù nhầy thôi, em lại trả sau nên sẽ phải ra cửa hàng thanh toán cước chăng, vấn đề hiện tại là chúng nó luôn nói có lỗi kỹ thuật nên chưa chuyển được, chưa hiểu lỗi mả mẹ chúng nó là gì mới bực cụ ạ (trong khi đã cắt hết các dịch vụ GTGT cả tháng nay, ko có 3G).

cuongpp

Xe hơi
Nhà cháu dùng cả Mobi và Vịt teo, thằng Vịt teo mình nhắn gọi lại trên app là có ĐTV gọi và hỏi, xử lý khá ổn trong khi con Mobi bố đời thì gọi nó 5 lần 7 lượt mới được, nó kiểm tra bảo cháy sim rồi hướng dẫn các kiểu...app thì như dở hơi ý! giờ thấy các cụ cũng có không ít phàn nàn, chả hiểu con Mobi đấy nó định hướng kinh doanh kiểu gì, chả có tí dịch vụ khách hàng nào cả!!!

z300

Xe điện
Em dùng hơn 20 năm. 5 năm cuối khuyến nghị tư vấn các kiểu mong cho ok để em giữ dùng ... nó hành em hơn 2 tháng. Cuối cùng em ra tận bưu điện bờ hồ xắn tay áo và sẵn sàng chửi nhau...
lại hành vài tuần...
Cuối cùng em đã thoát bọn nó ...
Cố lên cụ... cụ ra văn phòng chính và chửi cho em. Phải dùng văn xã hội với bọn xã hội.
Cần tư vấn chửi thế nào luên hệ em

• Vodka
Reactions: LSD

hoangdai1

Đi bộ
Mình dùng mạng Viettel cũng bị lằng nhằng mãi vẫn không chuyển mạng được , nhà mạng này vớ vẩn thật