MỘC CHÂU (2 days)

Thanh Lam

Xe buýt
Lần sau cụ có đi lại MC thì cụ thử rẽ lên đèo Hua tạt ( đường cũ ngày trước về thị trấn Nông Trường) đỉnh đèo giáp ranh Loóng Luông chụp xuống thung lũng cực đẹp, đường đẹp nhưng nhiều khúc cua, và gần giũ với đồng bào dân tộc.

hieuminh

Xe tăng
Website
www.vinajob.com.vn
Cảm ơn chủ thớt em chắc sẽ làm một chuyển MC cho bọn trẻ nó sờ tí bò.

nhatnam244

Xe buýt
244 Bùi Xương Trạch - Khương Đình - Thanh Xuân HN
Website
nhatnamjsc.com.vn
nhờ cái cọc đoạn đầu dốc cụ chụp chỗ đầu dốc trang 4 mà xe em không bị lật. em để xe kéo phanh tay mà bị trôi. giờ không biết trồng lại chưa. đọc bài nhớ lại là đỗ dốc ngoài kéo phanh tay thì các cụ nên vào số nữa ạ. cho em hỏi luôn đợt trước up được ảnh giờ ko up được nữa là sao vậy. định up cái cọc gẫy và chỗ bẹp mà ko còn chức năng đó

Chỉnh sửa cuối:

xuanthanhhp305

Xe hơi
Mộc Châu mà chụp ảnh cưới thì đúng là tuyệt vời

LaimayGat02

Xe hơi
Ko biết bây giờ trên Mộc Châu còn nhiều mận ko các cụ nhỉ

TYFN

Xe tăng
Em chào các cụ. Các cụ cho em hỏi một chút ạ. Tết Dương này em đi Mai Châu hai đêm, trong đó có một ngày sẽ từ Mai Châu đi Mộc Châu rồi lại quay về Mai Châu. Em dự kiến 8h sáng từ Mai Châu đi, vậy thì thứ tự thăm quan như thế nào cho tiện đường nếu em muốn đi các điểm tham quan như Trại Bò, Đồi Chè, Đồi Thông Bản Áng, Hang Dơi ạ? Trong các điểm trên có điểm nào đường xấu mà 4b chân ngắn không vào được tận nơi không ạ? Em cảm ơn các cụ nhiều ạ.

3_banh

Xe điện
Các cụ cho em hỏi chút
- gần đến tp.hòa bình mà ko vào, cứ theo Ql6 có phải đoạn ngã 3 ko để em nhận biết, đỡ phi nhầm vào tp. Lúc đi cụ chủ đi qua bãi chạo ạ, đường đó em đi rồi, phải nói là đẹp, đi Ql6 thì có dễ đi hơn ko ạ?
- đi ban ngày mùa này có nhiều sương mù ko? Để em còn chuẩn bị giấy bóng kính vàng, nên dán luôn hay đến đoạn sương mù thì xuống dán.
- em dự tính 7h sáng xuất phát, ăn sáng đâu đó thì ăn trưa ở đâu là đẹp? Mai châu? Chiều lên đến MC thì nên tranh thủ thăm thú ở đâu? Ngày hôm sau nên thăm thú đâu quang MC, sáng ngày thứ 3 thì em ăn sáng xong túc tắc đi về, có lẽ về tầm đấy ăn trưa ở Mai châu thì hơi sớm, sau Mai châu thì nên ăn trưa ở đâu ạ? Cung đường này em chưa đi lần nào.

Chỉnh sửa cuối:

HorsePower

Xe container
Các cụ cho em hỏi chút
- gần đến tp.hòa bình mà ko vào, cứ theo Ql6 có phải đoạn ngã 3 ko để em nhận biết, đỡ phi nhầm vào tp. Lúc đi cụ chủ đi qua bãi chạo ạ, đường đó em đi rồi, phải nói là đẹp, đi Ql6 thì có dễ đi hơn ko ạ?
- đi ban ngày mùa này có nhiều sương mù ko? Để em còn chuẩn bị giấy bóng kính vàng, nên dán luôn hay đến đoạn sương mù thì xuống dán.
- em dự tính 7h sáng xuất phát, ăn sáng đâu đó thì ăn trưa ở đâu là đẹp? Mai châu? Chiều lên đến MC thì nên tranh thủ thăm thú ở đâu? Ngày hôm sau nên thăm thú đâu quang MC, sáng ngày thứ 3 thì em ăn sáng xong túc tắc đi về, có lẽ về tầm đấy ăn trưa ở Mai châu thì hơi sớm, sau Mai châu thì nên ăn trưa ở đâu ạ? Cung đường này em chưa đi lần nào.
Cụ tới gần TP. Hòa bình thì theo biển rẽ trái đi Dốc Cun. Đi theo hướng Cao Phong, Mãn Đức xuôi theo QL6.
Ngoài ra cụ có thể rẽ trái sớm hơn tại ngã 3 bãi Lạng TT Lương sơn đi theo hướng đi Bãi Chạo.
Sau đó rẽ phải theo Tỉnh lộ 12B ra QL6.
Trên đoạn này có quán Ăn ngon và giá cả phải chăng.
Đường này không gần hơn, quanh co đôi chút nhưng vắng và dễ đi.
Về suơng mù mùa nayf em Mù tịt.
Chúc cụ có chuyến đi vui.

HorsePower

Xe container
Em chào các cụ. Các cụ cho em hỏi một chút ạ. Tết Dương này em đi Mai Châu hai đêm, trong đó có một ngày sẽ từ Mai Châu đi Mộc Châu rồi lại quay về Mai Châu. Em dự kiến 8h sáng từ Mai Châu đi, vậy thì thứ tự thăm quan như thế nào cho tiện đường nếu em muốn đi các điểm tham quan như Trại Bò, Đồi Chè, Đồi Thông Bản Áng, Hang Dơi ạ? Trong các điểm trên có điểm nào đường xấu mà 4b chân ngắn không vào được tận nơi không ạ? Em cảm ơn các cụ nhiều ạ.
Quan điểm của em về đường sá, xe cộ chân ngắn dài đều đi tuốt.
Đâu có đường là ta cứ đi.
Đường làm ra để xe đi.
Chỉ trừ các đường đặc biệt cho khai thác, biên giới....cho xe đặc chủng thì ta không chấp, tha cho nó.

MinD

Xe hơi
Đánh dấu, sắp tới đi mc vào tham khảo :D

0905698849

Xe hơi
Sao nhà bác thú vị thế, nhà em thì chưa có khi nào được đi chơi gia đình cả

iamzany

Xe hơi
kì tới Cụ nào có ý định lên Mộc Châu ngắm hoa mận cho em chung vui với ạ>:D<

KITTOTET

Xe buýt
Ko biết đi vao thời điểm nao thi đẹp cac cụ nhỉ

handucthang

Xe tải
đợt em đi tháng 5 chả có hoa gì, đi mấy chỗ hang dơi, đồi thông, thác dải yếm, vào mấy bản rồi qua cửa khấu tý xong về, chán ghê

HorsePower

Xe container
đợt em đi tháng 5 chả có hoa gì, đi mấy chỗ hang dơi, đồi thông, thác dải yếm, vào mấy bản rồi qua cửa khấu tý xong về, chán ghê
Cám ơn các Cụ Mợ vẫn tiếp tục đọc bài và tham gia bình luận.
Chắc giờ này Tết nhất MC đựoc các cụ mợ lựa chọn.
Cụ handucthang à, em thấy Cụ đi Mc vậy đầy đủ vậy. Còn chán hay vui buồn thì tùy tâm trạng mỗi người. "Ngừoi không vui, cảnh có vui bao giờ"....em trích tí. Em đoán rằng Cụ đi mà lòng không thanh thản.
Kỳ thực cảnh quan hùng vĩ, thiên nhiên đất trời nơi đây chẳng phải để ng ta trầm trồ, tấm tắc... Đối với em chỉ là 1 điểm đến.
Ví như hôm qua e đi đón giao thừa ở Vĩnh Yên. Nghe chán phèo nhỉ các Cụ, ấy vậy e thấy rất vui.
Năm mới chúc các Cụ Mợ nhà ta thật nhiều sức khỏe, niềm vui....và đặc biệt có nhiều chuyến đi thú vị, ý nghĩa và quan trọng là phải được chia sẻ trên này....
Cheers....

handucthang

Xe tải
Cám ơn các Cụ Mợ vẫn tiếp tục đọc bài và tham gia bình luận.
Chắc giờ này Tết nhất MC đựoc các cụ mợ lựa chọn.
Cụ handucthang à, em thấy Cụ đi Mc vậy đầy đủ vậy. Còn chán hay vui buồn thì tùy tâm trạng mỗi người. "Ngừoi không vui, cảnh có vui bao giờ"....em trích tí. Em đoán rằng Cụ đi mà lòng không thanh thản.
Kỳ thực cảnh quan hùng vĩ, thiên nhiên đất trời nơi đây chẳng phải để ng ta trầm trồ, tấm tắc... Đối với em chỉ là 1 điểm đến.
Ví như hôm qua e đi đón giao thừa ở Vĩnh Yên. Nghe chán phèo nhỉ các Cụ, ấy vậy e thấy rất vui.
Năm mới chúc các Cụ Mợ nhà ta thật nhiều sức khỏe, niềm vui....và đặc biệt có nhiều chuyến đi thú vị, ý nghĩa và quan trọng là phải được chia sẻ trên này....
Cheers....
ôi cụ ơi, cụ thầy bói ạ... em chịu luôn, sao cụ đoán được thế ạ... em làm dân IT chuyên mảng seo website, đợt đó làm ăn chán, mệt mỏi quá em lên đó chơi 2 3 hôm cho nhẹ lòng, ai ngờ lên đến nơi lấy laptop check website thì bị google phạt... ôi trời tâm huyết nửa năm của em...
rồi em tự bảo lòng... thôi không suy nghĩ công việc nữa "cố" chơi hết 3 ngày rồi về... nhưng mà nào có vui đc đâu...

LongQ

Xe tải
Bài của Cụ hay,em chưa có điều kiện đi xem bài cũng thấy bổ ích,thanks Cụ.

quycanh_neu49

Xe máy
Đi Mộc châu mùa này đẹp lắm các cụ ạ