[Funland] Mới 33 tuổi mà mỡ máu, gan nhiễm mỡ S4...

NgaoDuThiênHạ

Xe tăng
Em mới khám về mà bị mỡ máu, gan nhiễm mỡ S4. Axit Uric hơi cao. Đang ăn kiêng và tập thể dục để hạ. Cụ/mợ nào cùng hoàn cảnh vào chia sẻ với em.

sontranvu

Xe điện
Buộc mồm miệng, tdtt thôi. Để lâu nó nhanh xơ gan ra chả khác j VGB với uống rượu.

Quangvictor

Xe máy
em 30t cũng bị vậy, chỉ có cách ăn tăng rau củ quả luộc, hạn chế dầu mỡ nhất là mỡ động vật. Cạch hẳn rượu bia 1 thời gian. Hạn chế đồ ngọt, chăm thể dục thể thao, uống 1 số thực phẩm chức năng bổ gan. nhưng mà lười lắm cụ ạ 😂

Được gửi từ iPhone - Otofun

cu.do

Xe buýt
Tất cả do cái mồm miệng.
Chưa nói đồ ăn hiện nay cũng tạp-phì-lù, độc hại cũng nhiều.

Ngay cả trong gia đình, giờ làm cỗ, ăn uống cũng lãng phí và quá nhiều món thập cẩm.
Nhìn có vẻ ngon nhưng nhanh ngấy.

Thời kỳ đói ăn, đói mặc đã qua rồi, lối sống ăn uống ở ta chưa biết khi nào khá hơn được.

Kia_fote

Xe điện
.. tạp-phì-lù... món thập cẩm...
Ăn tạp pí lù mới đủ chất và tốt cụ ạ. Vấn đề nguy hiểm là đồ ăn nhiễm hóa chất, nấm mốc hay ôi thiu ko quản lý đc. Chân gà thối nhập từ khựa về sau khi ngâm tẩm sấy chiên vàng rộm uống bia hết sảy :))

MinhKhoi2007

Xe tăng
Đầy ông gầy đét mà vẫn máu, gan nhiễm mỡ. Chỉ có chế độ ăn hợp lý và vận động nhiều vào.

NgaoDuThiênHạ

Xe tăng
Cụ cho em hỏi chiều cao, cân nặng của cụ hiện tại được ko ạ
Em 1m76 nặng 75kg. Chiều cao vs cân nặng e duy trì chục năm nay r. Mà đợt rồi ăn mì tôm vs đồ đông lạnh nhiều dính ngay :(

NgaoDuThiênHạ

Xe tăng
Buộc mồm miệng, tdtt thôi. Để lâu nó nhanh xơ gan ra chả khác j VGB với uống rượu.
Em cũng biết vậy, ăn uống e cũng giữ gìn lắm. Trước thì nc ngọt e tuyệt đối k uống, kẹo bánh, bia rượu các thứ cũng ko. Đồ nướng thi thoảng mà vẫn tăng tận S4. Đc cái sơ hóa gan vẫn F1 nên e đang chế độ nhiều rau, vs tdtt để hạ đây ạ :(

NgaoDuThiênHạ

Xe tăng
Giờ già nhanh lắm. 30 trở lên là thoái hóa, mỡ máu ... và một số bệnh già xuất hiện rồi nhưng kiền cữ vừa phải thôi.
Công nhận cụ à. Giờ già nhanh thật. 😂
Đầy ông gầy đét mà vẫn máu, gan nhiễm mỡ. Chỉ có chế độ ăn hợp lý và vận động nhiều vào.
Vâng. E xin vợ cho đạp xe 1 chuyến xuyên Việt để giảm mà vk nó k cho đi :(
Ăn tạp pí lù mới đủ chất và tốt cụ ạ. Vấn đề nguy hiểm là đồ ăn nhiễm hóa chất, nấm mốc hay ôi thiu ko quản lý đc. Chân gà thối nhập từ khựa về sau khi ngâm tẩm sấy chiên vàng rộm uống bia hết sảy :))
Công nhận cụ à. Đồ các thứ giờ ngâm tẩm nhiều quá nên ăn uống thấy sk giảm sút hẳn.
Tất cả do cái mồm miệng.
Chưa nói đồ ăn hiện nay cũng tạp-phì-lù, độc hại cũng nhiều.

Ngay cả trong gia đình, giờ làm cỗ, ăn uống cũng lãng phí và quá nhiều món thập cẩm.
Nhìn có vẻ ngon nhưng nhanh ngấy.

Thời kỳ đói ăn, đói mặc đã qua rồi, lối sống ăn uống ở ta chưa biết khi nào khá hơn được.
Các cụ nói ' bệnh từ miệng mà ra " quả k sai tẹo nào cụ nhỉ?

NgaoDuThiênHạ

Xe tăng
em 30t cũng bị vậy, chỉ có cách ăn tăng rau củ quả luộc, hạn chế dầu mỡ nhất là mỡ động vật. Cạch hẳn rượu bia 1 thời gian. Hạn chế đồ ngọt, chăm thể dục thể thao, uống 1 số thực phẩm chức năng bổ gan. nhưng mà lười lắm cụ ạ 😂

Được gửi từ iPhone - Otofun
Cái bộ môn thể thao trc kia e chơi đều đc mà giờ lười k thể chơi thường xuyên đc :(

Trường Turbo

Xe đạp
Hình như giờ cứ trên 30 chục là mỡ máu mỡ gan ý cụ