[Funland] Mới bị Gout thì nên dùng thuốc gì vậy các cụ mợ?

ducnx85

Xe tải
Nước dừa thôi cụ ạ, hơi cay cay vị trầu, thanh mát vị dừa, cũng không ngon lắm, nhung không khó uống, cứ làm một quà đầu giò sáng xong một lúc mới ăn sáng.
uống xong cái này cụ đợi đi vệ sinh xog cho nó đào thải rồi mới ăn sáng nhé

Gcar

Xe lăn
Đúng là bị gì khổ đấy. Bình thường em với mẹ cũng cố nhắc bố kiêng bia rượu,hải sản, thịt bò. Trước có đợt bố em ăn chay thấy khoẻ lắm. Dạo này cuối năm nhiều công việc, không kiêng được, lại bị đau.
nếu để ý sẽ biết có một vài thứ ăn vào phá mạnh hơn các thứ khác, tùy theo cơ địa mỗi người. Ví dụ có người thì gan gà ăn 1 tí là phát, còn gan lợn, hải sản không sao.

đây là cơ hội để chuyển sang tập thể thao như chạy,... vừa khỏe mà hoàn toàn không cần thuốc gì.

Xe nội lước

Xe container
Chuyện là bố em mới bị Gout. Bình thường chú ý ăn uống thì không sao. Những dịp lễ lạt, liên hoan uống chút rượu, ăn hải sản là bị đau nhức chân.
Thuốc Gout thì nhiều loại quá:
Đông y thì có Hạ Thống Phong, viên gout Tâm Bình...
Thuốc Mỹ có goutclear, goutpro...
Thuốc Nhật anserine minami
Thuốc Úc Blackmores...
Có cụ nào đã dùng các loại trên cho em xin ý kiến nên dùng loại nào cho người mới bị Gout ạ?
Xin cảm ơn các cụ mợ.
Nghe em 1 tí.cho cụ xơi hàng ngày một nắm lá mơ trắng..liên tục cho đến khi ktr thaay ổn thì thôi.
Chuẩn thì tìm em tặng rượu nhá.

bluemoon1974

Xe buýt
Nước dừa thôi cụ ạ, hơi cay cay vị trầu, thanh mát vị dừa, cũng không ngon lắm, nhung không khó uống, cứ làm một quà đầu giò sáng xong một lúc mới ăn sáng.
Em ngại thái, cho nước dừa, lá trầu vào máy xay sinh tố lọc lấy nước uống. Kết hợp chạy bộ buổi sáng.3 tháng acid uric từ 560 xuống 390. Vẫn nhậu tẹt, trừ bia.

mỗi ngày uống nước dừa cho lợi tiểu nha bác
cố gắng chạy bộ hàng ngày 30p sẽ ít tái phát
em cũng bị nhẹ chỉ số 4xx chỉ đau khi nào ăn nhậu quá thôi thì nốc viên colchicin vào càng sớm càng tốt để ko bị sưng là đau vl khỏi đi luôn.
điều chỉnh ăn uống lại ít thịt nhiều rau, kiêng hải sản, món nào nhiều đạm như chó, bò, nội tạng động vật thì kiêng hẳn.
có uống bia thì vừa sức và nhậu xong 1 chầu phải nghỉ tầm 1 tuần uống nước nhiều tập thể dục cho cơ thể bình phục, chứ nhậu 2-3 ngày liên tục là dính chưởng ngay.

Taihoatu

Xe lăn
Chuyện là bố em mới bị Gout. Bình thường chú ý ăn uống thì không sao. Những dịp lễ lạt, liên hoan uống chút rượu, ăn hải sản là bị đau nhức chân.
Thuốc Gout thì nhiều loại quá:
Đông y thì có Hạ Thống Phong, viên gout Tâm Bình...
Thuốc Mỹ có goutclear, goutpro...
Thuốc Nhật anserine minami
Thuốc Úc Blackmores...
Có cụ nào đã dùng các loại trên cho em xin ý kiến nên dùng loại nào cho người mới bị Gout ạ?
Xin cảm ơn các cụ mợ.
Bệnh này trước mắt cứ điều chỉnh chế độ ăn uống cho phù hợp đã cụ ợ (Không phải là ăn kiêng nhé, vì nó là rối loạn chuyển hóa axit uric.
Thuốc hỗ trợ thì đầy, nhưng vấn đề vẫn là do ăn uống, tập luyện. mà đã ăn uống, tập thể dục tốt thì cũng chẳng cần thuốc hỗ trợ kia.
(Ông già em thì dùng thuốc Thống Phong Hoàn của bệnh viện y học cổ truyền quân đội).

Tranducduong

Xe tải
Lên cơn cấp thì Colchicine (ngày đầu 3 viên sau ăn, ngày 2 thì 2 viên sau ăn, từ ngày 3 trở đi mỗi ngày 1 viên sau ăn cũng), uống đế khi ổn định cơ thể ko hấp thu được sẽ bị đi ỉ.a thì dừng, khi ổn định rồi mua Allopurinol Việt Nam cho rẻ về ngày uống 1 viên để giảm au máu, ăn uống cần kiêng tuyệt đối bia rượu, quên thịt chó, lòng lợn khẩn trương, bớt ăn thịt hay hay sản, tập thể dục đều đặn. Trường hợp ko kiêng cữ được thì bú thuốc tiên.
Hno e bị lại sau 1 năm anh ah! Nện cochine hết 3 hôm sau lại bị lại, thế là lại cochichine kèm Mendroy với mấy loại nữa Alo + mucixcam gì gì thì hết! Nản quá anh ah 1 năm yên ổn ko nhậu nhẹt ăn bậy tự nhiên bị lại ở mắt cá

Tranducduong

Xe tải
Lên cơn cấp thì Colchicine (ngày đầu 3 viên sau ăn, ngày 2 thì 2 viên sau ăn, từ ngày 3 trở đi mỗi ngày 1 viên sau ăn cũng), uống đế khi ổn định cơ thể ko hấp thu được sẽ bị đi ỉ.a thì dừng, khi ổn định rồi mua Allopurinol Việt Nam cho rẻ về ngày uống 1 viên để giảm au máu, ăn uống cần kiêng tuyệt đối bia rượu, quên thịt chó, lòng lợn khẩn trương, bớt ăn thịt hay hay sản, tập thể dục đều đặn. Trường hợp ko kiêng cữ được thì bú thuốc tiên.
Uống cochichine ko em uống 3 hôm k hết :(((

Matizcoi

Xe cút kít
Uống cochichine ko em uống 3 hôm k hết :(((
Cụ để nó sưng lên thì uống có khi cả tuần mới bớt, em kinh nghiệm lúc chuẩn bị tây tấy sưng là vã luôn òi, nên chỉ đôi hôm là lại chạy đá banh như thường, may cái gan thận vẫn ổn, xét nghiệm kết quả rất tốt luôn, chỉ có au máu cao quá, 550 mới kinh :D

vnistockvn

Xe tải
welcome các thánh gout quay trở lại comment :D
Bệnh GÚT không có gì đáng lo đâu bác ơi, cứ vui chơi thoải con gà mái đi, nhưng phải chú ý: Trong nhà hoặc trong túi luôn có thuốc cochichine nhé, khi thấy có triệu chứng các khớp hay khớp ngón chân cái cương cứng khó chịu là táng ngay 1 viên vào luôn nhé rồi khoảng 2 tiếng sau để chắc ăn táng thêm viên nữa,,, thế là êm ngay.. đứng để nó sưng đau lên rồi mới uống thuốc thì xác định là thôi rồi lượm ơi, đau cả tuần đến 10 ngày thì mới đỡ được lúc đấy chỉ muốn cắt chân đi cho nhẹ heheeeee ... Chú ý: khi thấy chân có triệu chứng là uống thuốc ngay nhớ nhé... còn mấy cái loại thuốc vỡ vẩn lang băm thì quên luôn đi không có tác dụng gì đâu,...

tối qua uống 6 chai bia với đồng nghiệp tất niên cuối năm mà sáng hôm nay lại bị nhức chân...phải quất colchicin vào...nản toàn tập

Nea

Xe hơi
Cao gắm cụ ạ, người nhà em bị và dùng thấy khá hiệu quả
Cụ cần tìm chỗ mua xịn thì e nhắn cho

duytrong

Xe lăn
Em uống thuốc Allopuri toàn bị sốt thôi cụ ạ.còn loại nào khác giảm được AU máu không hả cụ.cảm ơn cụ.

duytrong

Xe lăn
Cao gắm cụ ạ, người nhà em bị và dùng thấy khá hiệu quả
Cụ cần tìm chỗ mua xịn thì e nhắn cho
Em uống rồi 10 lọ luôn,sau nghỉ một thời gian,lại tăng AU máu,mặc dù em ăn uống rất kiêng.nhục thật.

duytrong

Xe lăn
Em từng bị gút cấp, đi khám xét nghiệm máu các kiểu, rồi bê một bịch thuốc to tướng về vứt xó hết không dùng viên nào.
Ra cổng xách về 1 buồng dừa, đặt mấy chị ở chợ một bịch trầu không. Sáng ngủ dậy lấy khoảng 15 lá, rửa sạch thái chỉ như thái lá chanh, ngâm vào nước dừa 30 phút. Xong uống trước khi ăn sáng 30p. Ngày thứ 2 khỏi đau nhức, một tuần khỏi luôn. Cụ có thể google ra bài thuốc này. Nhà em cũng google thôi nhưng hiệu quả thật, tội gì táng thuốc tây cho hại gan thận.
Có khó uống không hả cụ.

duytrong

Xe lăn
nếu để ý sẽ biết có một vài thứ ăn vào phá mạnh hơn các thứ khác, tùy theo cơ địa mỗi người. Ví dụ có người thì gan gà ăn 1 tí là phát, còn gan lợn, hải sản không sao.

đây là cơ hội để chuyển sang tập thể thao như chạy,... vừa khỏe mà hoàn toàn không cần thuốc gì.
Gút nhẹ thì chạy tốt,chứ gút nặng mà chạy chỉ có đau thêm thôi cụ ạ.em giờ bỏ hết cả cầu lông ,chạy bộ...toàn đi bộ thôi.mỗi sáng sớm làm 4-5 cây số.