Mời các cụ các mợ vào ném đá cho cái đầu ngu của em

bau67

Xe container
Bạn bè giúp nhau là chuyện bình thường chứ Cụ ! Cuộc đời Ai thì cũng có lúc khó khăn phải nhờ sự giúp đõ của mọi người. Nhưng khi cho mượn thì trước hết phải đánh giá tính cách của người mượn đã, sau đó thì phải chuyển tiền sang Au hoặc $ rồi mới đưa, kể cả vay nóng. Đừng bao giờ cho vay tiền mặt, đó là kinh nghiệm của Cháu.

Thái Phượt

Xe tăng
các cụ đã dạy rồi " ko cho vay tiền thì mất bạn, cho vay thì mất cả bạn lẫn tiền" cụ đúng là ngu thật đi tìm đá để ném mà ko ai cho vay thôi tha cho cụ. chữ " No" là chữ có 2 âm tiết nhưng cực kì khó phát âm do đó ta phải học và tập nói thường xuyên để lúc cần có thể mạnh dạn dứt khoát " No"

bachkhoak40

Xe điện
Em cũng bị kiểu này ít thôi nhưng tức khôgn chịu được vì nó nói đã trả rồi, điên lắm, nói chung là mất bạn.

blackcivic 2.0

Xe tăng
Em cũng bị kiểu này ít thôi nhưng tức khôgn chịu được vì nó nói đã trả rồi, điên lắm, nói chung là mất bạn.
Đành chịu nó trả thì tốt ko trả coi như học phí bài học lớn kụ ạ hic.

Laoba

Xe điện
Tại các cụ giầu nên mới cho người khác vay chứ e trên răng dưới .... chưa hết tháng đã hết xiền rồi, nên chẳng thằng bạn nào của e hỏi vay xiền em cả:(:(:(

Mon men

Xe tăng
hờ e thì khác các cụ, e chả có xiền nhưng mà có xiền e cũng ko cho bạn e vay, ko phải là ko muốn giúp bạn mà thường giúp xong thì mất cả bạn lẫn xiền hic hic

COROLA ALTIS

Xe buýt
Em cũng từng bị như cụ chủ thớt nên em hiểu, bình thường thì nói mạnh mồm, nhưng lúc bạn nó tỉ tê hỏi, với lại bạn nó cũng biết dk thu nhập của mình, lại ko từ chối được, hay cả nể. Lâu ko thấy trả lại ko dám nhắc, tiền của mình mà nhiều khi cảm giác cứ như đi hỏi xin của ai ấy, vô tình đọc thớt của cụ tự nhiên lại thấy bực mình vì chuyện đã cho vay.

Em cũng từng bị như cụ chủ thớt nên em hiểu, bình thường thì nói mạnh mồm, nhưng lúc bạn nó tỉ tê hỏi, với lại bạn nó cũng biết dk thu nhập của mình, lại ko từ chối được, hay cả nể. Lâu ko thấy trả lại ko dám nhắc, tiền của mình mà nhiều khi cảm giác cứ như đi hỏi xin của ai ấy, vô tình đọc thớt của cụ tự nhiên lại thấy bực mình vì chuyện đã cho vay.
Em cũng đang rơi vào tình trạng và có tâm trạng giống hệt cụ.:(

nguyenquangpt

Xe tăng
haizz, ko cho bạn vay thì nói nọ kia. cho vay xong thì dư thế đấy. e cũng jong kụ vì đôi khi gật đầu theo bản năng, dù luôn tự dặn lòng mình phải khóa chặt két.

Daniel_Nguyen

Xe hơi
hahaha... đến cuối bài em thấy cụ khôn ra rồi đấy ạ. - vì vậy chúc mừng cụ ;))

MoonMax

Xe điện
Nghe chuyện các cụ em mới biết em có thằng bạn cực tốt!!!

Nó lám 1 cái nghề cho thu nhập cực tốt và ổn định (tầm 100 củ tháng) ấy là nó nói thế, và em cũng tin là thật vì những việc đó là người thật việc thật và hoàn toàn có cơ sở. Nhưng nghe để đấy thôi, vì việc ai người đó làm.

Ngày xưa cách đây tầm 15 năm, khi còn là sinh viên, nó nghèo hơn em, nhà có việc nên nó có hỏi vay em 3 củ nói vay lâu lâu, em ok, sau khoảng 1 năm, em cần tiền nên bảo nó trả lại, nó cũng trả sòng phẳng. Việc đến thế là xong.

Cách đây 3 năm, em có tí việc cần huy động tiền sau khi dồn hết mọi khả năng, em còn thiếu khoảng 150 củ trong thời gian tối đa 3 tháng, em hỏi mấy chỗ ae trong đó nó thì em hỏi vay khoảng 50 củ, mà em với nó chơi với nhau từ lúc để chỏm, nó biết thừa em không phải thằng nghiện ngập, lô đề, trác táng gì (lúc đó thu nhập của nó đã tầm 60-70 củ tháng rồi, thường xuyên than phiền rằng bận quá không đủ thời gian để bù khú anh em và tiêu bớt tiền đi) thì nó bảo không có đủ, em bảo thôi thế có bao nhiêu cho vay bấy nhiêu cũng được, nó bảo trong vòng 1 tuần nữa, khách trả tiền nó sẽ đưa em 30 củ, em ok và đành giật gấu vá vai vay nóng cho kịp rồi đợi 1 tuần.

Hết tuần chả thấy ông bạn vàng gọi điện, em muối mặt gọi hỏi thì nó bảo đang đi ctac đột xuất ở Hạ long, số tiền hôm nọ nói khách vẫn chưa trả, nếu cần lắm thì chỉ có 5 củ thôi, qua nhà gặp vợ nó mà lấy.

Em cười nhạt bảo, ĐM tao đã rách rồi mà mày còn rách hơn tao. Thôi cảm ơn, 5 củ để vợ mày đi chợ chứ cho tao vay, vợ con mày đứt bữa thì còn ra cái cc gì!!!!
Sau cái vụ ấy, em thay đổi cách nhìn cách nghĩ về nó và cũng tự hứa với lòng léo bao giờ vay mượn tiền bạc gì nữa.

Hóa ra bây giờ mới biết nó thế mà tốt, nó không cho em vay, lại nghĩ ra cái trò qua gặp vợ nó lấy 5 củ là vì nó không muốn mất tình bạn. MK!! Lưu Bình Dương Lễ cũng chỉ đến thế là cùng!!!

Chỉnh sửa cuối:

Vua Tốc Độ

Xe hơi
cho bạn mượn tiển, mất cả tiền lẫn bạn đấy các cụ

turbin_engine

Xe tăng
Vụ bạn bè vay tiền này thì e cũng dính một phát, nên giờ cũng tỉnh hơn tí.

E có thằng bạn cũng gọi là thân, lúc kiếm ăn được nó gọi bạn bè đi khao bia bọt nọ kia thì nó éo gọi mình. Đến khi nó chết thì những cái thằng mà nó khao bia bọt kia chả thằng nào giúp được gì? Lúc đó nó mới nhờ đến mình, lúc đó e đã thấy a cay rồi, nhưng nể nó nên đồng ý vay hộ vì e cũng chả có tiền để cho nó vay.
Đến lúc đến hạn trả tiền thì cu cậu ko có, e alo thì cứ khất hết ngày nọ đến ngày kia, rồi đến lúc còn không nghe máy, e đến tận nhà thì nói dối là đi xa rồi ko có nhà... Sau khoảng chục lần khất thì cu cậu cũng mang đến trả e nhưng ko đủ, e lại bù thêm tiền túi vào để trả cho người ta. May mà e ô anh e chơi với người cho vay tiền nên họ cũng ko nói gì mình.

Từ đấy trở đi là bạn bè cũng ko còn được như trước nữa các cụ ạ.

kduc

Xe container
cho bạn mượn tiển, mất cả tiền lẫn bạn đấy các cụ
Em tính cũng hay nể, may mình đàn ông và cũng ít tiền nên ko sao :D
Thi thoảng cần tiền em vẫn chạy qua bảo mấy thằng bẹn, may mình cũng trả đúng hẹn nên chả ngại j

Kenket

Xe điện
Sao kụ lại chơi với loại bạn kứt đấy, cả nể quá cũng là 1 loại ngu...

nhadatuytin

Xe container
Em cũng kinh nghiệm rồi chả cho ai vay mượn hết.
Bạn bè thân lắm có vay mượn thì viết giấy đàng hoàng. Đến hạn ko trả em đến nói chuyện với phụ huynh luôn.
Chứ thời này tiền vào túi nó mà chả có giấy tờ gì thì còn khuya nó mới nhả ra ạ

lyhuong

Xe điện
Kụ không ngu mà chỉ quá tin người thôi

SPL

Xe container
Em là em ứ dại nữa đâu, ngày xưa cho thằng bạn quen trên mạng vay có 60tr thôi mà cứ lần lữa mãi mới đòi về được, mỗi lần lấy đc 20tr, em không tính lãi gì đâu, được cái là nó đưa mình mấy món đồ máy tính coi như tặng thay lãi, cạch đến già.

kieninlove

Xe tăng
Lại nói đến vụ vay tiền, hồi sinh viên em có thằng bạn, mấy lần vay em tiền, mỗi lần khoảng 100k... Cứ bảo hôm sau trả, mãi chẳng thấy trả. Có lần mấy đứa ngồi nói chuyện, chú ấy tương cho 1 câu: Trả làm gì, thằng Kiên thì cần gì phải trả..... Thế là em cạch đến tận bây giờ, ko cho vay mượn gì...:P Ko biết chú ý có đem chuyện em sau này ko cho chú ý vay tiền đi bêu xấu với bạn bè ko ??? X_X

nangct

Xe tăng
em cũng đang giống cụ, vay cho thằng bạn hơn 700t, bgio nó bảo ko có khả năng trả, lãi gần 2 tháng. em đau hết cả đầu , bạn thân khổ thế, chả nhẽ đến nhà nói thẳng với bố mẹ nó hả cụ