Mời các cụ chia sẻ chuyện sau vay tiền mua nhà

toansong

Xe tải
Vâng ạ, ban đầu kéo dài để thời gian đầu mình không phải áp lực lắm. Cụ không phải lo lắng vì trong thời gian vay cụ có thể trả bớt. Phạt chỉ là 1%. Ví dụ cụ có được 100triệu thì trả trước 100triệu: phạt trên 100triêu này thôi.
Chung cư em thấy nhiều cái bất tiện như em thì em chọn nhà phố xa trung tâm tí mà rộng rãi thoải mái.
À mà em ở Sài Gòn nên hiểu thế chứ Hà Nội không rõ như trong đây hay không. :)
Ý cụ là phạt trên dư nợ chứ ko phải tổng khoản vay ấy ah.
E cũng bắt đầu thấy ko thích chung cư rồi. Được cái là trẻ con có chỗ chơi vì có hành lang và sang nhà nhau chơi thoải mái.

xe hai chân

Xe máy
Em cũng vay tiền mua nhà nhưng em mua nhà phố em không thích chung cư và càng không liều đầu tư vô mấy chung cư dạng dự án. Đóng tiền khi nơi đó chỉ mới là mảnh đất trống
Còn như em trước em ở nhà nhỏ nhỏ. Sau khi em có mở xưởng thì em tính nếu như em thuê nhà để mở xưởng thì chi bằng em trả tiền lời bank thay cho tiền thuê nhà. Và em đã yên tâm về vấn đề này.
Cụ vay phải xác định:
- Số tiền vay trong thời gian bao lâu. Điều này phụ thuộc rất lớn và khả năng trả hàng tháng của cụ. Ví dụ tháng cụ trả được 10trieu thì thời hạn vay khác, tháng trả 20 triệu thì thời hạn khác.
- Chứng minh thu nhập : qua sao kê ngân hàng nếu như lương CK. Qua xác nhận của công ty nếu lương tiền mặt. Qua cơ sở hoặc công việc thực tại 2 vợ chồng cụ đang làm.
- Cụ chưa từng có nợ xấu trên bank
- Cụ lên trang bank để thông tin các bank sẽ tư vấn và cụ chọn bank nào đang có lãi thấp nhất nhé
- Quan trọng nhất là cụ chú ý lãi suất bank. Và đọc kỹ cái BIÊN ĐỘ CỐ ĐỊNH. Nhiều người không để ý chọn gói KM giảm lãi 6 tháng đầu thời gian còn lại là biên độ dao động thì trả lại đuối luôn đó
Cụ muốn hỏi gì thêm em biết em nói hộ cho :)
Em cũng chỉ là người đã vay mua nhà chứ em chả làm dịch vụ vay gì cả :D
Mợ Ut.Minh nói rất tinh thần chia sẻ nhé cụ@toansong

Ut.Minh

Xe container
Ý cụ là phạt trên dư nợ chứ ko phải tổng khoản vay ấy ah.
E cũng bắt đầu thấy ko thích chung cư rồi. Được cái là trẻ con có chỗ chơi vì có hành lang và sang nhà nhau chơi thoải mái.
Vâng em thì không thích chung cư vì không thoải mái và nhiều chung cư ở 50 năm cái mình chả có gì :|
Như em với số tiền em mua nhà thì em cũng đủ mua chung cư và cũng được hỗ trợ vay bank nhưng em không thích. Em mua nhà phố cũng mặt tiền ( đường 10m) em ở lầu 1 còn tầng trệt em dùng cho xưởng sản xuất. Lợi cả đôi đường đấy cụ.
Phạt trên số tiền cụ trả thôi. Như cụ trả 100 trieu thì phạt 1% của 100trieu. Sau này trả 50trieu thì phạt 1% của 50trieu

toansong

Xe tải
Vâng em thì không thích chung cư vì không thoải mái và nhiều chung cư ở 50 năm cái mình chả có gì :|
Như em với số tiền em mua nhà thì em cũng d9u3 mua chung cư và cũng được hỗ trợ vay bank nhưng em không thích. Em mua nhà phố cũng mặt tiền ( đường 10m) em ở lầu 1 còn tầng trệt em dùng cho xưởng sản xuất. Lợi cả đôi đường đấy cụ.
Phạt trên số tiền cụ trả thôi. Như cụ trả 100 trieu thì phạt 1% của 100trieu. Sau này trả 50trieu thì phạt 1% của 50trieu
Vâng, chúc mừng cụ đã có được căn nhà hợp lý.

luvsmile

Xe buýt
Vâng ạ, ban đầu kéo dài để thời gian đầu mình không phải áp lực lắm. Cụ không phải lo lắng vì trong thời gian vay cụ có thể trả bớt. Phạt chỉ là 1%. Ví dụ cụ có được 100triệu thì trả trước 100triệu: phạt trên 100triêu này thôi.
Chung cư em thấy nhiều cái bất tiện như em thì em chọn nhà phố xa trung tâm tí mà rộng rãi thoải mái.
À mà em ở Sài Gòn nên hiểu thế chứ Hà Nội không rõ như trong đây hay không. :)
Cụ nói chuẩn rồi :D trả trước bao nhiêu thì phạt % số tiền trả trước

lucky_6688

Xe máy
Chào các cụ,

Chả là e cũng đang ở chung cư, đang ngắm được một chỗ xuống dưới đất là một khu liền kề. Tuy nhiên, nếu máu ngay chắc phải vay bank thêm cỡ 1tỷ, e chưa vay mượn bao giờ nên khá lo lắng vì sợ này kia, hoặc phát sinh dẫn tới cuộc sống phức tạp.

Các cụ nào đã từng vay tiền mua nhà và có những vấn đề gì cần lưu tâm trước khi vay và sau khi vay xin chi sẻ với e ạ.

Thanks cụ.
Em đã inbox cụ thể cho cụ rồi đấy ạ :)

Như em với số tiền em mua nhà thì em cũng đủ mua chung cư và cũng được hỗ trợ vay bank nhưng em không thích. Em mua nhà phố cũng mặt tiền ( đường 10m) em ở lầu 1 còn tầng trệt em dùng cho xưởng sản xuất. Lợi cả đôi đường đấy cụ.
Giá như có nhiều chia sẻ như của mợ thì tốt hơn với cụ chủ và các cụ khác cùng cảnh ngộ!

Ut.Minh

Xe container
Giá như có nhiều chia sẻ như của mợ thì tốt hơn với cụ chủ và các cụ khác cùng cảnh ngộ!
Vâng ạ, vì không ai hiểu hết được tất cả nên những ai lên đây thì cần chia sẻ thật sự nếu em biết gì em cũng sẽ nói thật. Hi vọng mọi người cùng nhau hỗ trợ trong cuộc sống cụ nhỉ :)
Em cũng còn ngu ngơ và được nhiều chia sẻ bổ ích từ Of đây :)

Chỉnh sửa cuối:

Anh.nv.4

Xe đạp
Cụ để lại số cầm chân hoặc zalo, viber e số 09.65.708. năm sáu bảy em tư vấn cho hehee

delpierro

Xe hơi
Nếu nhu cầu vốn của các cụ mợ chỉ ở tầm 50% giá trị tài sản thì các cụ tham khảo chương trình vay vốn bên em - ngon, bổ, rẻ đúng tiêu chí OF:
- lãi suất 7%/12 tháng đầu (hết thời hạn 12 tháng đầu, lãi suất = lãi suất tiết kiệm 6 tháng + 4%; hiện tại ls tiết kiệm 6 tháng bên e = 3%/năm)
- Ân hạn trả gốc 1/3 thời gian vay (chỉ trả lãi, không cần trả gốc trong thời gian ân hạn)
- Phí trả nợ trước hạn: 1%/số tiền trả trước.
Vay bên em các cụ sẽ tiết kiệm khơ khớ tiền lãi và có dòng tiền dư dả thời gian đầu để sắm nội thất và có thời gian tích lũy, đầu tư rồi sau đó mới cần trả gốc.
LH: O9O4183145 - Minh
Thông tin chi tiết: https://wooribank.info/vay-mua-nha-tai-wooribank/

Chỉnh sửa cuối:

ti091206

Xe buýt
Website
www.facebook.com
Nếu nhu cầu vốn của các cụ mợ chỉ ở tầm 50% giá trị tài sản thì các cụ tham khảo chương trình vay vốn bên em - ngon, bổ, rẻ đúng tiêu chí OF:
- lãi suất 7%/12 tháng đầu (hết thời hạn 12 tháng đầu, lãi suất = lãi suất tiết kiệm 6 tháng + 4%; hiện tại ls tiết kiệm 6 tháng bên e = 3%/năm)
- Ân hạn trả gốc 1/3 thời gian vay (chỉ trả lãi, không cần trả gốc trong thời gian ân hạn)

- Phí trả nợ trước hạn: 1%/số tiền trả trước.
Vay bên em các cụ sẽ tiết kiệm khơ khớ tiền lãi và có dòng tiền dư dả thời gian đầu để sắm nội thất và có thời gian tích lũy, đầu tư rồi sau đó mới cần trả gốc.
LH: O9O4183145 - Minh
Cụ giải thích rõ cho em cái dòng đỏ đỏ với ạ

delpierro

Xe hơi
Cụ giải thích rõ cho em cái dòng đỏ đỏ với ạ
Hì hì, ví dụ cụ vay 9 năm thì 3 năm đầu cụ chỉ trả lãi thôi, 6 năm sau cụ trả cả gốc và lãi.

Còn về lãi suất, bên em đang áp dụng lãi suất cố định 7% trong 1 năm đầu tiên. Sau đấy thì lãi suất vay được tính bằng lãi suất huy động tiết kiệm kỳ hạn 6 tháng + 4%. Ví dụ: nếu cụ giải ngân cách đây 1 năm (05/08/2015), cụ đã hưởng lãi suất 7% đến 05/08/2016. Hôm nay bên e sẽ tính lãi suất áp dụng cho 6 tháng tiếp theo của cụ = 3% + 4% = 7% (3%: lãi suất huy động tiết kiệm kỳ hạn 6 tháng của WooriBank thời điểm này, 4% là biên độ).
Thông tin chi tiết: https://wooribank.info/vay-mua-nha-tai-wooribank/

Chỉnh sửa cuối:

vimaru_gawa

Xe tăng
thu nhập cụ chủ thớt khá vậy thì tích cop ít nữa hãy mua,vay nhiều trả nợ mệt lắm

hongvebinh

Xe hơi
Thu nhập như vc cụ thì cày thêm 1, 2 năm nữa là ổn mà. Vay làm gì cho mệt óc cụ ạ.

duaxiem

Đi bộ
Cụ thớt làm gì mà thu nhập cao nhỉ? Tụi em làm bank bục mặt ra mà chỉ đủ ăn thôi @@