Thảo luận Mời các cụ chia sẻ kinh nghiệm xử lý Chuột, Gián, côn trùng trong xe!!!

vidamme

Xe đạp
Hi các cụ,

Mời các cụ chia sẻ cho em kinh nghiệm xử lý Chuột, Gián và côn trùng trong xe. Và đặc biệt là làm thế nào để xe luôn có mùi thơm dễ chịu.

Thanks các cụ trước

vidamme

Xe đạp
Hóng hóng và hóng

Phan Quang Hiển

Xe đạp
Hi các cụ,

Mời các cụ chia sẻ cho em kinh nghiệm xử lý Chuột, Gián và côn trùng trong xe. Và đặc biệt là làm thế nào để xe luôn có mùi thơm dễ chịu.

Thanks các cụ trước
Côn trùng thì làm gói long não treo hoặc nhét dưới gầm xe. Trong xe thì mua gói hoa hồi, hay bột quế thường bán ở tiệm thuốc bắc treo là xong.

polizia

Xe container
Côn trùng thì em chưa bị nhưng chuột thì dính dính hôm nay.
Lấy xe nổ máy thấy đèn báo động cơ, máy nổ kiểu phụt phụt và rung bần bật xe.
Mở capo ra thấy bị cắn nát 2 dây nối vào máy, cắn sát đến gốc nên em ko nối tay đc.
Kết quả là mất 600 gọi cứu hộ và hãng lấy 300 tiền công hàn lại dây ( nối và hàn chì rồi bọc lại dây )
Cũng tại đợt vừa rồi em ít đi nên xe vứt 1 chỗ ở sân chung cư nên bị nó quen mui làm tổ.

Taihoatu

Xe lăn
Muốn xử lý chuột, gián, côn trùng thì trc tiên xe phải sạch sẽ, không để đồ ăn trên xe, ăn xong phải dọn luôn, khoang máy cũng phải lau chùi sạch, cần thiết thì treo tinh dầu bạc hà. Mà tinh dầu bạc hà lên hàng bồ mà mua 100k đc chai to oành chiết ít một ra mà treo chứ đừng mua cái lọ bé tý các shop đang bán đắt lòi

tuandn2017

Xe đạp
Muốn xử lý chuột, gián, côn trùng thì trc tiên xe phải sạch sẽ, không để đồ ăn trên xe, ăn xong phải dọn luôn, khoang máy cũng phải lau chùi sạch, cần thiết thì treo tinh dầu bạc hà. Mà tinh dầu bạc hà lên hàng bồ mà mua 100k đc chai to oành chiết ít một ra mà treo chứ đừng mua cái lọ bé tý các shop đang bán đắt lòi
Không ăn thua bác ạ, nói thật xe em tối nào cũng lau khoang máy, vệ sinh nội thất, vậy mà nó vẫn lên, ỉa đái lung tung(xin lỗi nếu em phát biểu hơi thô) vừa rồi cắn mất của em 1 dây điện phía sau cầu chì, em mua tinh dầu, băng phiến treo đầy xe nhưng không có hiệu quả.
Cuối cùng chỉ còn cách cơ học thôi, phải mất gần 2 củ để hoàn thành hệ thống chống chuột, đến bây giờ thì yên tâm hoàn toàn, giờ em thách cả cụ nhà nó cũng không vào được(hôm nào em sẽ có hình ảnh đưa lên cho các cụ xem)

Hon
Không ăn thua bác ạ, nói thật xe em tối nào cũng lau khoang máy, vệ sinh nội thất, vậy mà nó vẫn lên, ỉa đái lung tung(xin lỗi nếu em phát biểu hơi thô) vừa rồi cắn mất của em 1 dây điện phía sau cầu chì, em mua tinh dầu, băng phiến treo đầy xe nhưng không có hiệu quả.
Cuối cùng chỉ còn cách cơ học thôi, phải mất gần 2 củ để hoàn thành hệ thống chống chuột, đến bây giờ thì yên tâm hoàn toàn, giờ em thách cả cụ nhà nó cũng không vào được(hôm nào em sẽ có hình ảnh đưa lên cho các cụ xem)
Hóng cụ cách xử lý

vidamme

Xe đạp
ối giời ơi. vừa rồi 2 con lên cắt toe toét cả ra và tha đủ thứ vào mà không hiểu sao sau đó 1 con thì chết trong khoang máy và 1 con thì chết trong xe, thối kinh khủng và Dòi thì lúc nhúc nhìn kinh vãi, Có 1 bác ở Gara thì bảo là băng phiến không ăn thua gì đâu Nên mua tinh dầu Bạc Hà xịt vào là bọn côn trùng nó sợ mùi đó. Để e thử xem thế nào.

vidamme

Xe đạp
Bác xử lý hết 2 triệu cũng xót thật!!!

tuandn2017

Xe đạp
Hon
Hóng cụ cách xử lý
Cũng đơn giản thôi cụ ạ, em mua loại lưới sắt có vỏ nhựa, loại lưới có mắt nhỏ, ống nước phi 27, co ống, T nối ống, keo dán ống nước, dây thép và 1 ngày công.
Bác làm như kiểu 1 cái hộp, chiều dài, rộng, cao của hộp các bác ính toán sao cho phù hợp với xe của mình.
Sau đó là thiết kế để đóng mở các phía cho phù hợp khi cho xe vào, ra.
Em đã làm xong cho con xe của em, rất tiếc là em chưa có hình, ep sẽ sớm up hình cho bác rõ hơn.

tuandn2017

Xe đạp
Bác xử lý hết 2 triệu cũng xót thật!!!
Còn hơn là tốn nhiều hơn khi nó vào xơi dây điện thiết bị bên trong xe bác ạ, và hơn nữa là đảm bảo an toàn cho gia đình mình khi ngồi trên xe.

tuandn2017

Xe đạp
ối giời ơi. vừa rồi 2 con lên cắt toe toét cả ra và tha đủ thứ vào mà không hiểu sao sau đó 1 con thì chết trong khoang máy và 1 con thì chết trong xe, thối kinh khủng và Dòi thì lúc nhúc nhìn kinh vãi, Có 1 bác ở Gara thì bảo là băng phiến không ăn thua gì đâu Nên mua tinh dầu Bạc Hà xịt vào là bọn côn trùng nó sợ mùi đó. Để e thử xem thế nào.
Mình cũng mua tinh dầu bạc hà rồi, 1 lọ cả ship nữa là 270k, khi xịt thì công nhận hơi của nó cay khó chịu thật nhưng chỉ đc khoảng vài giờ đồng hồ, của mình treo tinh dầu lên hôm sau nó vào cắn cả sợi dây treo lọ tinh dầu

VyTheLam

Xe hơi
Côn trùng thì ko vấn đề ji nhiều, chuột mới sợ vị nó hay cắn dây điện hoặc mùi khi chết trong khoang máy.
E thấy mấy ae hay tư vấn cách đặt mây trên mặt máy hoặc cụ có thể nuôi mèo để nó nằm ngủ dưới gầm : ))

4banhxequay

Xe điện
Làm con rắn giả trong khoang máy được không các cụ