[Funland] Mời các cụ mợ đang là trây đơ, chết đơ "Trader" vào đây "Hoa Sơn Luận Kiếm"

CaoXanh

[Tịch thu bằng lái]
Bác giới thiệu phương pháp của bác đi ạ.
Mợ Jochi Daigaku đã từng giới thiệu là do công việc được tiếp xúc nhiều thông tin tổng hợp hậu trường (duyệt chính tả English bản tổng hợp tin tức kinh doanh...) nên có lợi thế/thuận lợi để trader thành công==>> liệu có được coi là 1 dạng đầu tư nội gián không nhỉ?:-/
Đề nghị Mợ Jochi Daigaku lập 1 quỹ đầu tư ủy thác để OFers nhờ trader hộ và ăn chia theo vốn góp..?!👍

Cháu vào hóng các bác trader khác để tự hoàn thiện bản thân ạ.

deadlove

Xe điện
Cụ đọc có 1 con chữ nào, em giới thiệu sàn nào? đặt link nào, hay mời ai trade mà cụ làm câu chắc nịch như đinh đóng cột vậy? Nếu cụ không là trader thì cụ có thể không cần tham gia vào topic này.

Topic này là em mời toàn những người đã tham gia thị trường vào luận bàn kiến thức. những người không phải trader không cần thiết vào đây.

căngthẳng

Xe tăng
Chứng việt e tạm để đó ăn cổ tức 10-12%
coin rút ra trước đỉnh nên ko dính lỗ

giờ kiếm cháo qua ngày với mt5, chuyên chơi xauusd. Mới chơi hăng máu đánh lô khá to so với tài khoản, ngày đầu lãi chucj củ hốt quá, 2 ngày ăn hơn 20tr trên vốn có 7tr rồi đến tối ngày thứ 3 cháy sạch trong giờ giao dịch của Mỹ.

sau đó xoá app, nhưng dính món này đúng là khó bỏ, cài lại bỏ tiền vào chơi tiếp, kịch bản gần như lần đầu. Cháy tiếp lần 2-3.

nguyên nhân cháy thì vẫn chỉ là do tham, và tiền nạp ko đủ để gồng.

lần thứ 4 từ tháng 12 đến giờ trộm vía rút kinh nghiệm 3 làn trước gỡ sạch số bị cháy và tk ở trạng thái an toàn. Trade ngày lãi 1-2tr ko khó nếu kiên trì chờ điểm vào đẹp và ra đúng kế hoạch
dix nhiên e ko chờ vào tiền trade dể sống, đây chỉ là món để e hoạt động trí não thôi

Jochi Daigaku

Vũ Trụ
Mợ Jochi Daigaku đã từng giới thiệu là do công việc được tiếp xúc nhiều thông tin tổng hợp hậu trường (duyệt chính tả English bản tổng hợp tin tức kinh doanh...) nên có lợi thế/thuận lợi để trader thành công==>> liệu có được coi là 1 dạng đầu tư nội gián không nhỉ?:-/
Giao dịch nội gián (Insider Trading) là khi thực hiện một giao dịch nhờ có thông tin TRƯỚC KHI được công bố công khai. Cho nên lúc nào cháu cũng thực hiện giao dịch của cháu khá lâu sau khi thông tin được công khai ạ.

Đề nghị Mợ Jochi Daigaku lập 1 quỹ đầu tư ủy thác để OFers nhờ trader hộ và ăn chia theo vốn góp..?!👍
Chém gió cho vui thôi bác, liên quan tiền bạc thì trước sau cũng choảng nhau thôi ạ.

VuNgoanMuc

Xe điện
Em tưởng chỉ ở 319 anh chị em mới vào công kích nhau mỉa mai nhau ác liệt, chứ ở đây cũng vậy hả..

Leopard1

[Tịch thu bằng lái]

giờ kiếm cháo qua ngày với mt5, chuyên chơi xauusd. Mới chơi hăng máu đánh lô khá to so với tài khoản, ngày đầu lãi chucj củ hốt quá, 2 ngày ăn hơn 20tr trên vốn có 7tr rồi đến tối ngày thứ 3 cháy sạch trong giờ giao dịch của Mỹ.

sau đó xoá app, nhưng dính món này đúng là khó bỏ, cài lại bỏ tiền vào chơi tiếp, kịch bản gần như lần đầu. Cháy tiếp lần 2-3.

lần thứ 4 từ tháng 12 đến giờ trộm vía rút kinh nghiệm 3 làn trước gỡ sạch số bị cháy và tk ở trạng thái an toàn. Trade ngày lãi 1-2tr ko khó nếu kiên trì chờ điểm vào đẹp và ra đúng kế hoạch
dix nhiên e ko chờ vào tiền trade dể sống, đây chỉ là món để e hoạt động trí não thôi
Em ko chơi forex nhưng em theo dõi vì em trade bằng Usd nhưng đôi khi usd ko đổi vẫn có capital gain hay loss nên phải theo dõi. Em rút ra một điều là những đồng tiền của những nước nhiều tài nguyên thiên nhiên như CAD, Ausd sẽ lên do dc backup bằng cả núi tài sản tài nguyên trong giai đoạn lạm phát này, còn đồng eu hay yên Nhật thì thôi, có gì để chống đâu thế nên yên và eu luôn rơi nhiều hơn cặp Cad, Aus. Tất nhiên là em nói chung khi mọi ngân hàng qg đang duy trì lãi suất hiện tại. Còn nếu tăng giảm thì sẽ có biến động tương ứng.

Jochi Daigaku

Vũ Trụ
Em tưởng chỉ ở 319 anh chị em mới vào công kích nhau mỉa mai nhau ác liệt, chứ ở đây cũng vậy hả..
Ở đây nói đùa cho vui thôi bác, có ai công kích, mỉa mai gì đâu. Broker khác nhau, market khác nhau, chả liên quan gì cả nên không có xung đột quyền lợi.

Maihong_

Xe điện
Kinh nghiệm xương máu :((
Các sàn Việt Nam đều ôm lệnh thôi cụ. Để mà đánh đc cần biết phân tích thị trường, phân tích kỹ thuật, quản trị vốn... Kể cả biết thì cơ hội thắng vẫn thấp vì biến động của nó theo phút, thậm chí ngoài phiên vẫn biến động. Và các đội hỗ trợ của sàn đều sẽ sớm muộn cho khách cháy.

ngominh

Xe tăng
"TRẾT" cho vui thôi :))
Các cụ thử show tk 2 năm về đây xem Trết hay Ch.ết
Em thấy chả bõ dính răng =))

Screenshot_20220529-215559_MetaTrader 4.jpg

theanh235

Xe buýt
Vãi cả cụ 😂 miếng pho mát miễn phí chỉ có trên bẫy chuột thôi.
Lười thì đừng dại mà vào market.

Thắng_Sơn Tây

Xe cút kít
Đội F319 cũng reg nick OF vào chém mà cụ. Thậm chí có người giữ nguyên nick giống như bên F.

ngominh

Xe tăng
60 tỏi thì em về trồng rau cho đỡ đau tim ;))
Cụ có Trết ko đấy :D
Nó giống tiền cụ đánh bóng. Mạng đưa cho cụ 5 củ nhưng khi cụ bị bớ nó sẽ tính tiền ra tiền vào lên tầm 100 củ thì vài niên hoặc vài lít nhé =))

theanh235

Xe buýt

Bỏ suy nghĩ gồng lệnh đi cụ ơi. Còn giữ tâm lý đó thì còn cháy.
Vào lệnh luôn tính stl trước entry.
Nếu dính stl thì bỏ, chấp nhận sai và nghiên cứu tại sao sai thì còn cơ hội lần sau.
Còn cứ gồng cho quen, thì tới 1 ngày nó chém cho k còn cái gì mà gồng đâu