[Funland] Mời các cụ mợ đang làm mảng dịch vụ cùng vào bàn bạc

Website
xevanminh.net
à vâng, bán hàng theo mùa thì cũng vật vã chuyển đổi thôi, cho nó năng động

đến hôm nay em cũng bắt đầu nghiên cứu vào mảng sản xuất rồi, vì mình cũng thích động chân tay kỹ thuật.
Cụ sản xuất khẩu trang thời điểm này thì có kiếm đc nguyên liệu đầu vào ko?

formen

Xe lăn
Miễn giảm ở mức nào em đang cân nhắc muốn hỏi ý kiến các cụ mợ
ơ, chỉ cần xin giảm càng nhiều càng tốt.

ông ae co nhiều mặt bằng cho thuê, xác định thông báo luôn giảm 70% trong vòng 3 tháng, cac tháng sau đàm phán, tinh thần là xông xênh giúp đỡ nhau- người ngoài còn giúp được nhau nữa là đối tác dựa vào nhau mà sống. người thuê cứ thế tự chủ động lên kế hoạch.

các cụ mà gặp chủ thuê rắn quá thì mình cũng phải chỉ cho họ lợi hại mà 2 bên cùng win- win thôi.
cần nhớ là sau vụ này cách thức vận hành của kinh tế xã hội thay đổi rất lớn. mặt bằng kinh doanh tốt sẽ định hình khác đi. chứ không như dĩ vãng đâu ợ.

• Vodka
Reactions: 5th

formen

Xe lăn
Cụ sản xuất khẩu trang thời điểm này thì có kiếm đc nguyên liệu đầu vào ko?
em không sx khẩu trang cụ ợ,

em sx bỏng gạo, gạo mà không xk đc thì nguyên liệu trong nước nhiều lắm- hà hà

tức là em chọn sx với nguyên liệu tại chỗ thôi ợ. kiểu đóng gạch có sẵn đất.

3077

Xe container
Em làm phòng khám ở cái nơi có lẽ tập trung đông dân nhất HN là nhà của bác Thản. Anh em bàn lên bàn xuống là có đóng cửa không trong khi các phòng khám xung quanh đóng cửa hết rồi???
Bọn em bàn mãi, ý kiến được nhiều người đồng tình là nếu tất cả các cơ sở y tế (tư nhân) đều đóng cửa, trong khi bà con thì sợ đến các bệnh viên lớn, đông người; Cô vít có khi chưa chết thì đã chết vì bệnh khác mất rồi.
Bởi vậy bọn em quyết định vẫn duy trì hoạt động để bà con xung quanh có nơi thăm khám khi cần, dù hoạt động lúc này là lỗ chỏng vó lên các cụ ạ.
E tưởng xung quanh nghỉ hết thì cụ ngon chứ, cụ có trong diện nghỉ đâu

3077

Xe container
Mới thấy quyết định hỗ trợ doanh nghiệp, hỗ trợ người lao động thông qua hỗ trợ doanh nghiệp của một số nước châu Âu đã đang lockdown, là rất nhân văn và sáng suốt.

VN đang tập trung nguồn lực vào bắt, nhốt nên chưa nghĩ ra là sau đợt này chủ to chủ bé "tèo" hết thì lấy ai để tạo việc làm cho người lao động.
Nhà quét rác lại đi so sánh với nhà đại gia, tiền chữa giờ còn phải vận động người dân đóng góp thêm kìa

kienvinh

Tháo bánh
Nhà quét rác lại đi so sánh với nhà đại gia, tiền chữa giờ còn phải vận động người dân đóng góp thêm kìa
Ở Hà Nội trước tết thấy rải lại đường, gần đây thấy lát lại vỉa hè, hiện đang dừng. Dừng những thứ ấy đi để mà lấy tiền chống dịch.

tung1311 .

Xe điện
Mời các cụ các mợ đang làm mảng dịch vụ: quán bia, ăn uống, cafe, spa, massage,... vào bạn bạc tình thế:
+ Tạm đóng cửa hàng đợi tình hình - biết đợi tới chừng nào?
+ Trả lại mặt bằng thuê.
+ Phương án khác.
Em có quán cafe nhỏ (em thuê mặt bằng mở quán mười mấy triệu/tháng), cũng mới có chút khách quen, giờ bế tắc chưa biết giải quyết.

Em xác định đóng cửa nghe ngóng tình hình. Vì em cọc tiền nhà 3 tháng, tính giữ thì mất tiền nhà, tính trả nhà thì mất tiền cọc.
Có lẽ em vẫn giữ nhà vậy.
em nghĩ chỉ 1,2 tuần là ổn thôi mà, giờ cụ mở thì tốn tiền nhân viên, khách chắc cũng vắng?

----------------
Triệu chứng covid19
1. ko ngửi đc mùi vị
2. triệu chứng đi ngoài
3. không nhịn được thở 10s khi hít căng nồng ngực
4. sốt
5. ho
Thông báo khẩn từ Bộ Y Tế https://suckhoedoisong.vn/tim-kiem/thong-bao-khan.html
Report các địa điểm tụ tập https://docbao.vn/xa-hoi/ha-noi-keu-goi-nguoi-dan-gui-anh-co-so-mo-cua-bat-chap-lenh-cam-de-xu-ly-tintuc672885

formen

Xe lăn
mình cứ làm và có thể giúp đối tác, bạn hàng với mình trước- tức là giúp chính mình. chờ nhà nươc cứu thì lâu lắm ợ.

bao giờ cũng có độ trễ của chính sách. nên nươc xa không cứu được lửa gần

hunggal

Xe tăng
Hi vọng đóng cửa hết 5/4 thôi
CHủ nhà có giảm giá gì cho người thuê không các cụ? Các tháng đã trả tiền nhà ý.
Em thuê văn phòng đến hạn thanh toán, em gửi công văn + gặp trực tiếp đề nghị giảm giá mấy tháng mà họ không chịu. Hôm nay họ gửi thông báo quá hạn nộp tiền bảy ngày và yêu cầu thanh toán đủ + lãi chậm trả của 7 ngày kia, không có là ngừng cung cấp dịch vụ. Mà em là khách hàng trung thành 18 năm rồi đấy.

scorp8x

Xe container
có quết đinh đong của cửa hàng
phải có kèm theo quyêt định giảm 1 nửa hoặc miễn hoàn toàn tiền thêu nhà cho tất cả các trường hợp thuê
vì đa số 90% các của hàng kinh doanh là đi thuê
chie lãi những ông cho thuê nhà vẫn thi đều mà cg trả phai đóng thuế j cả
Cái mb cho thuê 10 - 20 củ bèo cũng phải bỏ ra 8 - 10 tỏi mua, nếu thêm cả vay NH 4 - 5 tỏi để sở hữu thì ai trả NH thay họ vậy :) người đi thuê nếu thấy bất công thì có thể mua luôn tự kd. Khó khăn thì cũng phải nhìn rộng ra 1 chút

MrTomCangTo

Xe buýt
E vất vả mấy năm mới xây được hệ thống phân phối. Giờ 2/3 các điểm bán hàng họ cũng trả mặt bằng. Nhục quá các cụ ạ.

• Vodka
Reactions: 5th

Justforfuntoo

Xe container
Em thuê văn phòng đến hạn thanh toán, em gửi công văn + gặp trực tiếp đề nghị giảm giá mấy tháng mà họ không chịu. Hôm nay họ gửi thông báo quá hạn nộp tiền bảy ngày và yêu cầu thanh toán đủ + lãi chậm trả của 7 ngày kia, không có là ngừng cung cấp dịch vụ. Mà em là khách hàng trung thành 18 năm rồi đấy.
Chắc bên cụ thuê của dn chứ không phải cá nhân
Em giảm giá 6 tháng tiền nhà cho người thuê rồi mà người ta đòi giảm cả mấy tháng đã đóng, tiền em tiêu hết rồi, biết làm sao đây

Baolongkub

Xe tăng
E làm du lịch giờ vp đóng cửa nv tạm thời nghỉ hết dịch :(
Chả có tiền làm j hết cũng chả ai dám đi đâu hết :((

Justforfuntoo

Xe container
Cái mb cho thuê 10 - 20 củ bèo cũng phải bỏ ra 8 - 10 tỏi mua, nếu thêm cả vay NH 4 - 5 tỏi để sở hữu thì ai trả NH thay họ vậy :) người đi thuê nếu thấy bất công thì có thể mua luôn tự kd. Khó khăn thì cũng phải nhìn rộng ra 1 chút
Nói chung nó tác động đến nhau, khó khăn chung, mỗi người chịu thiệt 1 tí, chứ không giảm đồng nào cũng căng quá

Loanlemlinh

Xe đạp
Mời các cụ các mợ đang làm mảng dịch vụ: quán bia, ăn uống, cafe, spa, massage,... vào bạn bạc tình thế:
+ Tạm đóng cửa hàng đợi tình hình - biết đợi tới chừng nào?
+ Trả lại mặt bằng thuê.
+ Phương án khác.
Em có quán cafe nhỏ (em thuê mặt bằng mở quán mười mấy triệu/tháng), cũng mới có chút khách quen, giờ bế tắc chưa biết giải quyết.

Em xác định đóng cửa nghe ngóng tình hình. Vì em cọc tiền nhà 3 tháng, tính giữ thì mất tiền nhà, tính trả nhà thì mất tiền cọc.
Có lẽ em vẫn giữ nhà vậy.
Cụ giống em thế, em cũng mới mở quán được 3 tháng, nay phường xuống bắt đóng cửa. Em trao đổi với chủ nhà thì họ ko tính tiền nhà thời gian nghỉ. Cụ làm việc với chủ xem sao chứ mới mở mà cụ tính trả mặt bằng cũng dở đấy. Chủ nhà mà ko hỗ trợ thì em thấy thất đức quá

Trăm hoa đua nở

Xe điện
Đàm phán vs chủ nhà thôi. Tinh thần xin miễn 1 - 2 tháng. Không cứ đóng cửa để tạm đấy.
Tầm này trừ mặt bằng 5* còn ma nó thuê.
Các cụ đừng có ngại việc đầu tư tài sản, cơ sở vật chất vào mặt bằng rồi mà sợ.
Kể cả các cụ không thanh toán tiền nhà thì cũng không dễ để vứt tài sản các cụ ra đường đâu.
Giờ bỗng có cảm giác chủ bđs và người thuê bđs như 2 thế lực thù địch ấy cụ nhỉ

hunggal

Xe tăng
Chắc bên cụ thuê của dn chứ không phải cá nhân
Em giảm giá 6 tháng tiền nhà cho người thuê rồi mà người ta đòi giảm cả mấy tháng đã đóng, tiền em tiêu hết rồi, biết làm sao đây
Vâng, em thuê của doanh nghiệp. Văn phòng trong Sài Gòn thì xin phát họ giảm cho 20% luôn, ngoài này lại quá rắn. Chắc qua đợt này kiếm chỗ khác, giá cao hơn cũng chấp nhận.

tung1311 .

Xe điện
1
E làm du lịch giờ vp đóng cửa nv tạm thời nghỉ hết dịch :(
Chả có tiền làm j hết cũng chả ai dám đi đâu hết :((
tầm này book du lịch tầm 50 người vào tầm tháng 7 có đc ko cụ? Có phức tạp ko ạ?

hunggal

Xe tăng
Giờ bỗng có cảm giác chủ bđs và người thuê bđs như 2 thế lực thù địch ấy cụ nhỉ
Tuỳ thôi ạ. Em thuê trong Nam thì họ cũng tử tế, giảm giá cho 20% nhưng ngoài này thì đúng là rắn mặt, không những không giảm còn phạt tiền chậm thanh toán nữa.