[Funland] Mời các cụ mợ đang làm mảng dịch vụ cùng vào bàn bạc

DE.VN

Xe tăng
Hôm qua báo đăng một số nhà hàng, quán nhậu đông khách lắm. Cụ chủ tìm hiểu xem tại sao khách và chủ lại dễ tìm đến nhau vậy.
Vấn đề bây giờ là dù có đông hay không đông thì cũng phải đóng cửa và đóng cửa không biết đến bao giờ. Nỗi lo của nhiều cụ là ở chỗ đó. Sau quả 100, giờ dập thêm quả dịch, mảng dịch vụ cụ nào chịu thấu ?

radiogaga

Xe điện
Tình hình này ăn uống thở chờ hết dịch thôi làm ăn gì, năm nay xác định là kinh tế buồn

Of.NguyenLinh

Xe ngựa
Người OF
Website
1z-vietnam.com
Vấn đề bây giờ là dù có đông hay không đông thì cũng phải đóng cửa và đóng cửa không biết đến bao giờ. Nỗi lo của nhiều cụ là ở chỗ đó. Sau quả 100, giờ dập thêm quả dịch, mảng dịch vụ cụ nào chịu thấu ?
Bên em cấp giấy vệ sinh cho sân bay nội bài, hôm qua cũng vừa được thông báo là ngừng, vì bên đó đóng cửa rồi :(

sleeping

[Tịch thu bằng lái]
Từ 0h đêm nay ,

DE.VN

Xe tăng
Bên em cấp giấy vệ sinh cho sân bay nội bài, hôm qua cũng vừa được thông báo là ngừng, vì bên đó đóng cửa rồi :(
Chắc cụ cũng đã tính đến chuyện chuyển đối tượng tiêu thụ sản phẩm của cụ rồi ? Chứ em e, nghành hàng không là nghành thiệt hại nặng nề nhất, do vốn đổ vào quá khủng, lại thêm chết bất đắc kỳ tử, do lệnh cấm bay toàn thế giới giáng xuống đột ngột. Chờ họ phục hồi đến bao giờ ?

Of.NguyenLinh

Xe ngựa
Người OF
Website
1z-vietnam.com
Chắc cụ cũng đã tính đến chuyện chuyển đối tượng tiêu thụ sản phẩm của cụ rồi ? Chứ em e, nghành hàng không là nghành thiệt hại nặng nề nhất, do vốn đổ vào quá khủng, lại thêm chết bất đắc kỳ tử, do lệnh cấm bay toàn thế giới giáng xuống đột ngột. Chờ họ phục hồi đến bao giờ ?
Bên em đa dạng hoá nguồn khách, tập trung vào phân khúc khách hàng cao, nên cũng không ngại cụ à, các chuỗi như AHA, HẺM cũng là khách bên em, nhưng khách lẻ bên em cũng nhiều, người dùng nhiều, nên cũng chưa gọi là ảnh hưởng lắm. Hàng tiêu hao mà.
Nhưng mà thật kỳ lạ, cấm tụ tâpj trên 10 hay 20 người, mà cu em vừa thôgn báo, nhà nó làm lốp mà bắt đóng cửa, hài hài là

Nhiều cụ nói rất hay.
Giảm hay ko là do chủ nhà và cái này ko ảnh hưởng gì đến tốt hay xấu cả. Đừng vì cái này mà quy chụp người ta.
Thử hỏi nếu đông khách, 1 hôm chủ nhà thủ thỉ với các cụ rằng thì là mà: e à, e đông khách quá. A đang khó khăn, e tăng thêm tiền nhà trước thời hạn để giúp a nhé.
Các cụ nghĩ thế nào?. Nếu các cụ ko chịu tăng chủ nhà mắng các cụ ác với đểu các cụ có thoải mái ko?
Đôi lời chia sẻ.
Dịch bệnh (ĐẠI DỊCH toàn cầu) thì vào đến chủ nhà có mà triệu tỷ cũng chả đỡ được mà còn lăn tăn.
Có nhiều tiền mà dịch bệnh thế này có nhiều tiền còn phải lo, không tương trợ lẫn nhau cùng nhau dập dịch mà để lây nhây ra đến lúc không đỡ được đâu

HoaDong

Xe tăng
còn người là còn làm ra tiền, cụ thương thảo với chủ nhà xem có giảm được chút giá nhà nào ko

Thằng hề 06

Xe tăng
Dịch vụ ship cám trym cao cấp vẫn túc tắc :)) :)):))

Chỉnh sửa cuối:

cuckhoai

Xe tăng
Đàm phán vs chủ nhà thôi. Tinh thần xin miễn 1 - 2 tháng. Không cứ đóng cửa để tạm đấy.
Tầm này trừ mặt bằng 5* còn ma nó thuê.
Các cụ đừng có ngại việc đầu tư tài sản, cơ sở vật chất vào mặt bằng rồi mà sợ.
Kể cả các cụ không thanh toán tiền nhà thì cũng không dễ để vứt tài sản các cụ ra đường đâu.
Thế này gọi là đàm phán á? Không được quay sang cù nhầy luôn à?

Of.NguyenLinh

Xe ngựa
Người OF
Website
1z-vietnam.com

Mr. Q

Xe đạp
Em có 2 cái nhà hàng. mặt bằng 10 - 15 tr 1 cái. hiện tại em vẫn chưa phải đóng cửa do ở tỉnh e chưa có trường hợp dính dịch. cũng thấy may vì mặt hàng của mình vân bán ship được, tuy nhiên doanh thu giảm tới 60 - 70 %. Thực sự là chưa dám nghĩ nếu đóng cửa 1- 2 tháng tới thì tình hình tài chính của mình thế nào. tiền đâu trả lãi ngân hàng. không trả lãi đúng hạn thì lại thành nợ xấu. sau muốn kinh doanh gì cũng khó mà vay ngân hàng. càng nghĩ càng nản :(

Trăm hoa đua nở

Xe điện
Em ví dụ như này, giả dụ cụ có khoảng 20 tỷ đang gửi ở ngân hàng cách đây khoảng 1 năm, lãi đang đâu đó 8%/năm gì đó.

Cụ zô zô vào ngân hàng đó vay đúng 20 tỷ để mua cái nhà với lãi khoảng 9.5%. Cụ zô đem cho thuê được đâu đó khoảng 60tr/tháng. Rồi, giờ dịch bệnh.

Khách thuê muốn cụ zô giảm 50% tiền thuê (theo yêu cầu của NN). Đến đây các cụ nghĩ ra kịch bản tiếp theo chưa. Nếu cụ giảm tiền cho thuê, và chính nguồn thu nhập của cụ không có thì cụ lấy gì trả ngân hàng? Ngân hàng buộc phải phát mại cái nhà của cụ zô để lấy tiền trả lãi cho cụ hoa nở chứ? Hay cụ hoa nở cũng giãn lãi cho ngân hàng?

Nền giáo dục của cộng hoà giải quyết vấn đề này như nào cụ nở hoa? Tự nhục thì cũng phải có cái đầu để nghĩ đã chứ?

Còn tất nhiên, trong hoàn cảnh này, mỗi người đành chịu thiệt 1 tý đã, từ từ rồi tính, nhưng đừng nghĩ người ta không giúp mình thì nghĩa là người ta là kẻ ác. Còn người khác giúp mình thì điều đó là trân quý rồi, họ không giúp cũng là điều hiển nhiên.
Cụ tham khảo sách giáo khoa và các chương trình dạy con người trong đó , quan sát cách đối xử với nhau và cụ sẽ hiểu. Vấn đề do cảm nhận giữa em và các cụ nên chúng ta không tranh luận về việc này. OK.

formen

Xe lăn
qua 2 cu em quản lý nhà hàng lớn, bảo em đứt hơi rồi anh ơi. k còn 1 xu

e bảo chuyển sang phòng bên cạnh anh còn trống, điều hòa, nóng lạnh full. năm đấy mà chơi, tiền điện, nước k phải của a thì các chú tự trả.

thì tính như chi phí chăm sóc khách hàng thôi- không đao to búa lớn gì. hết dịch nó tiếp tục dùng dịch vụ của mình luôn. đỡ phải tìm khách mới.

7usd

Xe điện
Cái chị trong Bình Dương miễn 2 tháng tiền nhà của 80 phòng trọ, thật nể chị quá.
Bây giờ goài này khổ nhất mấy ace thuê mặt tiền giá cao, giờ xin giảm không được, quá đắng.
Thuê mặt bằng cao là 1, thuê xong đổ tiền vào trang trí chỉnh sửa mới tốn kém.