Mời các cụ mua shmode vào xem ngay

vanhoa

Xe hơi
Chết con SH của em rồi, mà em cũng rửa xe với áp lực cao mà chưa thấy gì nhỉ

Rickyman

Xe điện
Nói tóm lại là thiết kế lởm, người sử dụng chỉ biết đổ xăng, thay nhớt và chạy chứ ai quan tâm tới cái lỗ nào trên xe

nnnnn

Xe máy
Các bác có chuyên môn vào cho ý kiến với. Bác Sơn chuyên sửa chữa . tháo các loại xe có khuyên anh em được j ko.e thấy bên ngoài thì máy các loại pcx. Sh. Lead, ab125... Nó na ná như nhau. Thế thì chắc cái lỗ đó cũng thế thôi. Cái khoang máy mà bị bùn vào thế kia khác j chị em bị viêm â m đ .. nặng các cụ nhỉ

Chỉnh sửa cuối:

bbmobile

Xe hơi
đây là lỗi thiết kế, cụ pm honda để nhận thưởng :D

sh125ccvn

Xe hơi
cũng cool nhỉ, lát em phải xem lại con xé của gấu xem thế nào

lazyle

Xe tải
Em dự là cụ chủ đã đi vào đường xấu và bẩn, dễ dính đất đá. Sau đó lại cho xe rửa với áp lực nước lớn nên mới bin dính đá như thế. Trong hướng dẫn sử dụng xe, em thấy Honda khuyến cáo rất rõ là không nên rửa và phun xe với áp lực nước mạnh. Dù sao thì cũng cảm ơn cụ chủ đã có cảnh báo và hình ảnh minh họa rất rõ ràng, dễ hiểu (mỗi tội cụ chả chấm phẩy gì, em đọc xong stt của cụ em suýt ngất vì ...tắc thở ;))

mktbn76

Xe buýt
Nguy hiểm quá

haison77

Xe buýt
Em hụt hơi té *** nó xuống đất rồi. E ra thôi, k đọc hết được bài của cụ chủ.

manhktqd

Xe hơi
Hôm nay vừa mang con SH Mode của vợ đi bảo dưỡng tại HEAD, mở cái này cho ông quản lý xem. Xem xong ông phán câu xanh rờn: chưa thấy phản hồi, đề xuất hay kiến nghị từ phía nhà máy HONDA nên không làm gì cả.

vietdniit

Xe tải
Nhà em thì xe lead mới cụ à, nói chung honda dùng chung động cơ nên vụ này mà lỗi thì triệu hồi thay thế sửa lỗi tốn ôi tiền của cụ nhỉ

thongck

Xe tăng
Sh 125 vỡ vụn côn h thêm sh mode đất đá chui vào máy nữa

Chỉnh sửa cuối:

thanhlunt72

Xe hơi
tôi có 1 con SHmode tự nhiên đang chạy nó phát ra tiếng kêu cách cách ở khu vực két nước làm mát như có cái gì đó vướng vào cánh quạt làm mát do biết chút ít về sửa chữa xe máy nên tôi đã tự tháo két nước ra và kiểm tra thì không phát hiện có vật cản vướng vào cánh quạt két nước tình cờ tôi tháo cánh quạt ra và nhìn vào trong mâm điện thì tá hỏa khí thấy 1 viên đá nằm gọn trong đó tôi gắp ra và xoay vô lăng từ kiểm tra xem còn gì nữa không thì ôi thôi nó đã đánh sứt mất mấy quận dây điện trong mâm do không có vam tháo mâm từ tôi đành vệ sinh sạch lắp lại sáng nay bê em nó ra head honda bảo các bác thợ ở đó kiểm tra thì họ khẳng định 100% không bao giờ sảy ra chuyện đó vì hệ thống điện rất kín tôi nói các anh cứ tháo ra chi phí tôi chịu thì họ mới cho tháo và tận mắt mục sở thị tất cả nhân viên head lúc đó dừng công việc và tập chung quanh xe tôi ngó nghiêng phán đoán nguyên nhân tại sao đá lại chui vào đó và tìm cách khắc phục đồng thời thông báo lỗi tới nhà sản xuất, nguyên nhân tôi đã biết lúc tôi tháo ra kiểm tra đó là do lỗ thông gió trong mâm điện thiết kế thông ra khe chắn bùn bánh sau không được chắn bùn che kín nên quá trính vận hành đất đá dăm dính bám vào khe này khi ta rửa xe bằng bơm áp lực mạnh sục vào khe đó cho sạch đất thì sẽ đẩy toàn bộ đất đá vào mâm điện như hình ảnh các bạn sẽ thấy trong khu mâm điện vẫn còn rất nhiều bùn đất dính bám,
tôi yêu cầu nhân viên honda vệ sinh lại toàn bộ hệ thống điện lấy sơn cách điện dùng cho quấn động cơ bôi lên toàn bộ quận dây bị sước hở cách điện do chưa có thông báo lỗi của nhà sản xuất nên với tình trạnô xe của tôi vẫn chạy được quận đây và bộ đề ACG chưa bị chập cháy nên tạm thời khắc phục chờ thông tin phản hồi từ nhà sản xuất, sau đó tôi yêu cầu chế cho tôi một tấm lưới chắn vào cái lỗ thông ra chắn bùn sau để khắc phục tạm thời chờ xử lý.
Vậy qua đây tôi xin cảnh báo tới những ai đang sử dụng SHmode nên chú ý tới lỗi này đặc biệt khi khởi động máy nếu có tiếng kêu lạ khu vực két nước nên mang xe đi kiểm tra ngay tránh tình trạng đang đi trên đường không may bị cọ sát gây chập cháy hỏng hóc phải thay toàn bộ ACG thì chi phí rất cao tôi hỏi ở head họ báo giá 2trieu , còn bây giờ tôi xin đưa ra vài hình ảnh dẫn chứng về sự cố lỗi và nguyên nhân do tôi tìm thấy khi tháo bánh xe và mâm điện ra
[/url] picture share[/IMG]
Cảm ơn bài chia sẻ bổ ích

thanhlunt72

Xe hơi
Em nghĩ vụ này chắc không triệu hồi đâu

quanfgv35

Xe điện
Website
tamthoikhongco.com
Cảm ơn cụ đã chia sẻ >:D<,Cụ nên cho thêm ít chấm với phẩy vào .E đọc cả bài dài lê thê mà đc nhõn 4 dấu phẩy ,làm em hụt hết cả hơi#-o#-o#-o

VNOTO

Xe máy
Cám ơn cụ chủ Thread đã có lòng chia sẻ thông tin hữu ích tới anh em Offers.
Ôi, thiết kế như vậy thì không phù hợp với các nước khi hậu nhiệt đới rồi! Honda cần phải có hành động ngay mới phải lẽ với hàng triệu khách hàng của họ. Bởi khi đó người tiêu dùng còn biết hướng khắc phục của hãng, cũng như lỗi này nó ảnh hưởng tới những dòng xe nào của Honda, loại máy sản xuất từ thời điểm nào tới thời điểm nào được lắp trên các loại xe gì. Tóm lại là cần thông tin từ phía Honda một cách rõ ràng, minh bạch các cụ nhỉ.

ngoxe

Xe hơi
Thanks cụ chia sẻ, cá nhân em thích zin hơn :))

tanhtanh

Xe tải
Cám ơn cụ chủ, hóng xem phản hồi có cụ nào bị nữa không.