[Thảo luận] Mời các cụ này: Cấm chuyển làn trên cầu vượt Tam Trinh, đường VĐ3.

podr everet

Xe buýt
Đường này không dùng vạch 1.1 của Phụ lục H mà dùng vạch số 35 của Phụ lục G (vạch cấm thay đổi làn xe). Nhắc cụ để lần sau chiến cho chuẩn.
Vạch 35 được quy định cụ thể như sau:
c) Vạch cấm thay đổi làn xe:
Tác dụng của vạch này là cấm thay đổi làn xe hoặc chiếm làn xe khác để vượt xe. Vạch này kẻ ở những đoạn đường có nhiều làn xe cùng chiều, hay khi đi qua cầu, mật độ giao thông cao, khi đường đi qua hầm, qua dốc, qua đoạn cong hoặc ở những đoạn mà chiều rộng của làn xe bị thu hẹp ở đoạn sắp vào đường giao nhau, hay gần sát làn đường dành cho người đi bộ hoặc ở những đoạn đường cần thiết phải cấm xe thay đổi làn xe. Vạch này là đường kẻ liền màu trắng có chiều rộng 15cm.
Đúng dồi, cụ nói chuẩn, lẽ phải nói đến vạch 35, dưng mà nhà cháu mới nói đến vạch 1.1, xxx đã lảng đi rồi.

heysmileplease

Xe tải
em đọc lại luật thì thấy cấm vượt trên cầu thôi, có vẻ là xxx minh giải thành không được chuyển làn

cargoman

Xe điện
em đọc lại luật thì thấy cấm vượt trên cầu thôi, có vẻ là xxx minh giải thành không được chuyển làn
Cấm vượt trên cầu ở cái cầu mà nó có 1 làn thôi, chứ mấy làn như cầu Thăng Long thì cũng chả sao, cứ làn mình mình đi, đúng tốc độ là được

chicong298

Xe tải
Mình có bài về tranh luận với đồng chí này rồi . Tóm lại là có vài bài về đ/c XXX ở đầu lên đường trên cao nút Tam Trinh , tuy không vòi tiền nhưng hềnh như đang học cãi nên hay vẫy xe vào để tranh luận cho lên cơ mồm sao ấy ::::

NoCarNoMoney

Xe buýt
Hôm qua 20/11, khoảng 16h50, Nhà cháu cùng Anh bạn đang vi vu về HN, qua cầu Thanh Trì, đường VĐ3, đi qua đoạn cầu vượt Tam Trinh, xxx đứng giữa đường chỉ thẳng cạp nong, NC tưởng cạp cụ xe tải 1,5T chạy trước nhưng mà không phải,xxx cạp thẳng nhà cháu; bụng bảo dạ không biết có lỗi gì nhỉ?... chắc dây an toàn???, cũng không phải vì xe Nc đã dán kính mờ nên xxx khó mà nhìn thấy được. hà hà ............ có chuyện vui để kể đây.
Dưới đây là toàn văn cuộc thoại giữa Nhà cháu + Xxx + Anh bạn (thỉnh thoảng chen vào và nói rất to), có một số đoạn nghe không được rõ lắm vì ồn quá, ở đây Nhà cháu cũng không nhận xét gì cả, chỉ nhắn riêng chú xxx có vào nghía thớt này thì: Lần sau đừng dọa người nữa nhé.
Xxx: Tiến đến gần cửa xe, chào
Nc hạ kính: Gì đấy đ/c ?
Xxx: Hai anh phải thắt dây an toàn vào nhé... thứ hai nữa là trên kia còn đường này là đường trên cầu .. cầu ấy, giờ mình không được chuyển làn
Nc: Tôi đang đi chậm, nên tôi đi sang làn bên này..
Xxx: Anh từ làn bên này chuyển sang làn bên này là không được phép chuyển
Nc: Nhưng tôi có xinan, tôi không đi nhanh, vì là tôi đang đi chậm, anh em đang nói chuyện
Xxx: Đi thế nào thi đi, nhưng mà trên cầu là mình cấm chuyển làn anh ạ, đi chậm hay đi nhanh cũng không được chuyển làn, xinan cũng không được chuyển làn
Ab: Cái chỗ cầu.. chỗ cầu vượt đây gì? thôi cảm ơn anh nhé (tưởng chỉ nhắc nhở rồi cho đi)
Xxx: Anh ra xe, xuất trình giấy tờ đi
Nc: Không.. giấy tờ thì đầy đủ, nhưng mà vấn đề là không được chuyển làn trên đầu cầu à ?, hay là chỗ nào nhỉ??
Xxx: Ở chỗ cầu đây này, đây này
Nc: Nhưng mà .. vạch có phải là vạch 1.1 đâu?
Xxx: Nhưng mà trên cầu là cấm chuyển làn anh ạ, cầu với cả đường cong, đường che khuất tầm nhìn, là không được phép chuyển làn, anh xem lại luật đi anh ạ.. yêu cầu anh xuống xe xuất trình giấy tờ xe đi.
Nc: Không.. không, nếu thế đồng chí phải xem thế nào chứ, tôi ở trên cầu tôi vẫn đi đúng
Xxx: Bây giờ nhé, ít nhất là hai anh không thắt dây an toàn là một này, còn cái lỗi kia tôi chưa nói nhé, yêu cầu anh, mời anh xuống xe đàng hoàng.
Nc: Thắt dây thì vừa nãy tôi mới bỏ ra xong..
Xxx: Anh là người lớn, anh nói cho cẩn thận anh ạ, đàng hoàng anh ạ.
Nc: Ơ .. thế đ/c bảo tôi là trẻ con à?
Xxx: Không phải nhưng mà mình nói cái gì nó đúng thì thôi anh ạ, anh cũng thế, anh đáng tuổi cha chú thôi nhưng mà mình nói cái gì nó đúng thì thôi, mặc dù em không phải là cái gì cả, nhưng mà em yêu cầu anh xuống xuất trình giấy tờ vì anh đã vi phạm anh ạ, ..ấy.
Nc: Bây giờ nếu đ/c bảo tôi là vi phạm thì riêng thắt dây an toàn tôi ghi nhận
Ab: Đ/c nói là lỗi chuyển từ trên kia, cũng là lần đầu tiên, anh em nhắc nhở thôi
Xxx: Thì nhắc nhở thì nói các anh phải xuống, các anh tôn trọng em tý.
Ab: Rồi rồi...
Xxx: ... em là người điều hành giao thôngở đây anh ạ, an toàn cho các anh là chính thôi.
Nc Xuống xe: Tôi nói là tôi cũng làm ở ngành giao thông nên tôi biết, nhưng mà đ/c bảo chuyển làn ở trên cầu đồng chí phải xem lại, ..... tất nhiên tôi chuyển làn tôi phải nhìn đường... đảm bảo an toàn, đ/c nhắc nhở tôi ghi nhận nhưng đ/c phải nhắc đúng.............
Xxx: Nhưng mà để tôn trọng em anh xuống đi, đúng không. Anh đáng tuổi cha tuổi chú em, em yêu cầu anh xuống, ;));))anh nói câu tình cảm em cho anh đi từ lâu rồi ;));))đỡ phải mất thời gian anh ạ
Nc: Thôi được rồi tôi đi........
Ab: Bo lo ba la cảm ơn ...........
(có ghi âm audio đầy đủ sẽ pots sau)
[video]http://youtu.be/JAgwhRM4sN4[/video]
xxx bảo cụ không được chuyển làn thì là láo rồi. Nhưng cụ phải thắt dây an toàn vào. Vừa là tuân thủ luật giao thông vừa là an toàn cho mình cụ ạ

dgc10b

Xe tăng
Em đã bị vẫy 1 lần ở đây, không đưa giấy & vẫn ngồi trên xe. Chỉ nói rằng tôi chạy từ Mai Dịch đến đây, nhanh thì chuyển ra, chậm thì chuyển vào bao lần thì thế nào, ghi luôn vào biên bản, có clip của cam cho các bạn phạt có chứng cớ. Nhất trí ghi thế vào biên bản thì tớ đưa giấy. Dăm câu ba điều nó bảo: Cháu nhắc chứ không chú chuyển làn xe cont nó chạy đằng sau lên nguy hiểm lắm. Chú ý cho an toàn nhá. Vậy là em phắn.

huongdao

Xe tải
Vẫn biết không thắt dây là sai, dưng mà thực tình là khi qua cầu Thanh Trì thì nhà cháu bỏ dây ra, và đi tốc độ chậm. Thôi rút kinh nghiệm lần sau.
thanh minh kiểu này không được cụ ơi, đã lên xe là phải thắt giây an toàn bất kể là đi nhanh hay đi chậm.cái này là vị sự an toàn của cụ là chính chứ đừng làm kiểu chống đối. mà em thấy tay xxx này cũng biết điều đấy chứ, phải tay khác hoặc tuổi cũng sàn sàn như nhau thì cụ cũng rắc rối to.mà đúng sai chưa biết thế nào nhưng mà nên xuống xe để nói chuyện hay hơn cứ ngồi bla bla trên xe cụ ợ.chú ấy dăm lần bảy lượt mời cụ xuống mà cụ vưỡn ngồi trên xe là không hay rồi.em thấy vụ này chú xxx hành xử đẹp đấy chứ, có dọa dẫm như cụ nói đâu: D

podr everet

Xe buýt
thanh minh kiểu này không được cụ ơi, đã lên xe là phải thắt giây an toàn bất kể là đi nhanh hay đi chậm.cái này là vị sự an toàn của cụ là chính chứ đừng làm kiểu chống đối. mà em thấy tay xxx này cũng biết điều đấy chứ, phải tay khác hoặc tuổi cũng sàn sàn như nhau thì cụ cũng rắc rối to.mà đúng sai chưa biết thế nào nhưng mà nên xuống xe để nói chuyện hay hơn cứ ngồi bla bla trên xe cụ ợ.chú ấy dăm lần bảy lượt mời cụ xuống mà cụ vưỡn ngồi trên xe là không hay rồi.em thấy vụ này chú xxx hành xử đẹp đấy chứ, có dọa dẫm như cụ nói đâu: D
Vụ dây an toàn xin rút kinh nghiệm rồi, còn sao không xuống xe ư? Cụ thử nghĩ xem, xxx chỉ có một mình, không có trạm, không đủ điều kiện dừng xe theo điều lệnh... Chạy ra dừng xe cụ thì thế nào???

binhke

Xe buýt
Phải phạt cụ vì k thắt dây an toàn

Phồng Mực

Xe tăng
Cụ cứng quá :D XXX thấy thế cũng ngại.

Becgie

Xe điện
Nói chung gì thì gì chứ cụ chủ cũng nên tôn trọng em nó tý :D

luckyme

Xe buýt
Hôm qua 20/11, khoảng 16h50, Nhà cháu cùng Anh bạn đang vi vu về HN, qua cầu Thanh Trì, đường VĐ3, đi qua đoạn cầu vượt Tam Trinh, xxx đứng giữa đường chỉ thẳng cạp nong, NC tưởng cạp cụ xe tải 1,5T chạy trước nhưng mà không phải,xxx cạp thẳng nhà cháu; bụng bảo dạ không biết có lỗi gì nhỉ?... chắc dây an toàn???, cũng không phải vì xe Nc đã dán kính mờ nên xxx khó mà nhìn thấy được. hà hà ............ có chuyện vui để kể đây.
Dưới đây là toàn văn cuộc thoại giữa Nhà cháu + Xxx + Anh bạn (thỉnh thoảng chen vào và nói rất to), có một số đoạn nghe không được rõ lắm vì ồn quá, ở đây Nhà cháu cũng không nhận xét gì cả, chỉ nhắn riêng chú xxx có vào nghía thớt này thì: Lần sau đừng dọa người nữa nhé.
Xxx: Tiến đến gần cửa xe, chào
Nc hạ kính: Gì đấy đ/c ?
Xxx: Hai anh phải thắt dây an toàn vào nhé... thứ hai nữa là trên kia còn đường này là đường trên cầu .. cầu ấy, giờ mình không được chuyển làn
Nc: Tôi đang đi chậm, nên tôi đi sang làn bên này..
Xxx: Anh từ làn bên này chuyển sang làn bên này là không được phép chuyển
Nc: Nhưng tôi có xinan, tôi không đi nhanh, vì là tôi đang đi chậm, anh em đang nói chuyện
Xxx: Đi thế nào thi đi, nhưng mà trên cầu là mình cấm chuyển làn anh ạ, đi chậm hay đi nhanh cũng không được chuyển làn, xinan cũng không được chuyển làn
Ab: Cái chỗ cầu.. chỗ cầu vượt đây gì? thôi cảm ơn anh nhé (tưởng chỉ nhắc nhở rồi cho đi)
Xxx: Anh ra xe, xuất trình giấy tờ đi
Nc: Không.. giấy tờ thì đầy đủ, nhưng mà vấn đề là không được chuyển làn trên đầu cầu à ?, hay là chỗ nào nhỉ??
Xxx: Ở chỗ cầu đây này, đây này
Nc: Nhưng mà .. vạch có phải là vạch 1.1 đâu?
Xxx: Nhưng mà trên cầu là cấm chuyển làn anh ạ, cầu với cả đường cong, đường che khuất tầm nhìn, là không được phép chuyển làn, anh xem lại luật đi anh ạ.. yêu cầu anh xuống xe xuất trình giấy tờ xe đi.
Nc: Không.. không, nếu thế đồng chí phải xem thế nào chứ, tôi ở trên cầu tôi vẫn đi đúng
Xxx: Bây giờ nhé, ít nhất là hai anh không thắt dây an toàn là một này, còn cái lỗi kia tôi chưa nói nhé, yêu cầu anh, mời anh xuống xe đàng hoàng.
Nc: Thắt dây thì vừa nãy tôi mới bỏ ra xong..
Xxx: Anh là người lớn, anh nói cho cẩn thận anh ạ, đàng hoàng anh ạ.
Nc: Ơ .. thế đ/c bảo tôi là trẻ con à?
Xxx: Không phải nhưng mà mình nói cái gì nó đúng thì thôi anh ạ, anh cũng thế, anh đáng tuổi cha chú thôi nhưng mà mình nói cái gì nó đúng thì thôi, mặc dù em không phải là cái gì cả, nhưng mà em yêu cầu anh xuống xuất trình giấy tờ vì anh đã vi phạm anh ạ, ..ấy.
Nc: Bây giờ nếu đ/c bảo tôi là vi phạm thì riêng thắt dây an toàn tôi ghi nhận
Ab: Đ/c nói là lỗi chuyển từ trên kia, cũng là lần đầu tiên, anh em nhắc nhở thôi
Xxx: Thì nhắc nhở thì nói các anh phải xuống, các anh tôn trọng em tý.
Ab: Rồi rồi...
Xxx: ... em là người điều hành giao thôngở đây anh ạ, an toàn cho các anh là chính thôi.
Nc Xuống xe: Tôi nói là tôi cũng làm ở ngành giao thông nên tôi biết, nhưng mà đ/c bảo chuyển làn ở trên cầu đồng chí phải xem lại, ..... tất nhiên tôi chuyển làn tôi phải nhìn đường... đảm bảo an toàn, đ/c nhắc nhở tôi ghi nhận nhưng đ/c phải nhắc đúng.............
Xxx: Nhưng mà để tôn trọng em anh xuống đi, đúng không. Anh đáng tuổi cha tuổi chú em, em yêu cầu anh xuống, ;));))anh nói câu tình cảm em cho anh đi từ lâu rồi ;));))đỡ phải mất thời gian anh ạ
Nc: Thôi được rồi tôi đi........
Ab: Bo lo ba la cảm ơn ...........
(có ghi âm audio đầy đủ sẽ pots sau)
[video]http://youtu.be/JAgwhRM4sN4[/video]
Kết luận là cả cụ chủ và xxx đều không hiểu rõ luật GTĐB:
- vạch 1.1 chỉ áp dụng cho đường cho phép chạy <= 60km/h và chỉ dùng để phân chia 2 dòng phương tiện ngược chiều nhau
- đường cao tốc trên cao muốn cấm chuyển làn thì phải có vạch cấm chuyển làn quy định tại Phụ lục G của QCVN41.
Phục cụ đi 4b, nhất là đường trên cao mà không cài dây an toàn .

RubynamitnA

Xe điện
Vãi với chủ thớt, mình chưa thực hiện nghiêm mà đi đánh giá người khác?

cấm vượt trên cầu hẹp có 1 làn đường cụ chủ nhé,cầu mà chia 2 làn lại k có biển cấm vượt thì cụ chủ cứ xõa thoải con gà mái cho em

daydaynuadaymai

[Tịch thu bằng lái]
Xứ Thiên Đường, không phải, Xứ Thường Điên
E chỉ thấy nói là cấm vượt trên cầu ,nơi đường cong ,khuất tầm nhìn chứ chưa thấy ghi ở văn bản nào là cấm chuyển làn nhưng nơi như trên .Còn trong tình huống của cụ chủ thì cá nhân em không học được gì hay ơ đâsy cả .
Chú xxx này nhầm giữa chuyển làn và vượt. Trên cầu Lhăng Long mọi người vượt ầm ầm.