[SNOF] Mời các gian hàng cung cấp thực phẩm, đồ uống phục vụ SN6

Trạng thái
Thớt đang đóng

phantomer

Xe hơi
e nghĩ các bác nên mời bánh kẹp VIETMAC vào ,ăn ngon lắm ạ.hehe

Trin

Xe đạp
Mợ Z ơi,Em đã nhận được tin nhắn của mợ và có ý kiến như sau ạ:1. Vé vào cửa: Bọn em chấp nhận đóng phí vào cửa như mợ đã báo: 4ng x 50K/người = 200K2. Mợ yêu cầu phải offer tối thiểu 20 coupons miễn phí: bọn em sẽ mất thêm 600K nếu tính 1 coupon = 20K/đồ ăn + 10K đồ uống.3. Chi phí vận chuyển đồ đạc 2 chiều tới Mẽo Đình là 400K/2 chiều.Vậy tính sơ sơ là hết hơn 1,2 củ rồi, nếu cứ tính hết các chi phí này thì giá bán các mặt hàng lại quá cao. Mợ xem xét lại và trả lời em sớm xem như thế nào hợp lý cả đôi bên để hội em bàn bạc và còn quyết định chuẩn bị hàng nhé!

dht

Xe điện
Mợ Z ơi,Em đã nhận được tin nhắn của mợ và có ý kiến như sau ạ:1. Vé vào cửa: Bọn em chấp nhận đóng phí vào cửa như mợ đã báo: 4ng x 50K/người = 200K2. Mợ yêu cầu phải offer tối thiểu 20 coupons miễn phí: bọn em sẽ mất thêm 600K nếu tính 1 coupon = 20K/đồ ăn + 10K đồ uống.3. Chi phí vận chuyển đồ đạc 2 chiều tới Mẽo Đình là 400K/2 chiều.Vậy tính sơ sơ là hết hơn 1,2 củ rồi, nếu cứ tính hết các chi phí này thì giá bán các mặt hàng lại quá cao. Mợ xem xét lại và trả lời em sớm xem như thế nào hợp lý cả đôi bên để hội em bàn bạc và còn quyết định chuẩn bị hàng nhé!
Cái 20 coupons miễn phí này hay nhỉ, ai sẽ được hưởng đây? Nếu "ai đăng ký sớm được hưởng trước" thì cho em đăng ký mỗi gian hàng 1 coupon miễn phí nhé :D

Z4

Xe điện
Website
www.cavicovn.com
Việc này là do các gian hàng tự chủ chủ động lên kế hoạch cho chính mình. cũng không phải việc mới phát sinh mà đã được thông báo từ lần trước gặp mặt.
Việc tham gia hay không, cân đo đong đếm ra sao để hợp lý là tùy các bạn nhé.

Thay vì coupon miễn phí, mình thu phí tham gia bán gian hàng thì cũng vậy mà thôi.

maibencon

Xe hơi

Ủa :-o mợ nhận được tin nhắn mà em chưa nhận được tin nhắn chị Z4 ơi ?

Nhân đây hỏi chị tình hình thuê bàn ghế và điện cho các gian hàng ntn rồi chị ơi ?

Mr.QuangAnh

Xe điện
Website
www.facebook.com
Em cũng chưa nhận được tin nhắn của chị.

E nghĩ thay vì nt trực tiếp, chị cứ thảo luôn cái này lên đây cho nhanh. Cũng như các gian hàng khác, em cũng muốn được thông báo chi tiết hơn chút nữa về kế hoạch của chị (nếu chị bựn quá mai ới em, em chạy qua giúp chị nốt việc mảng hậu cần này).

Trin

Xe đạp
Việc này là do các gian hàng tự chủ chủ động lên kế hoạch cho chính mình. cũng không phải việc mới phát sinh mà đã được thông báo từ lần trước gặp mặt.
Việc tham gia hay không, cân đo đong đếm ra sao để hợp lý là tùy các bạn nhé.

Thay vì coupon miễn phí, mình thu phí tham gia bán gian hàng thì cũng vậy mà thôi.
1. Mợ nói đã có thông báo từ trước nhưng trên forum không thấy mợ đề cập và cả trong buổi họp cũng vậy.2. Em quyết định tham gia cung cấp gian hàng khi đã đọc đầy đủ các thông tin trong topic của mợ, cân đo đong đếm cũng dựa theo các yêu cầu trong topic của mợ và đùng một cái mợ nhắn tin là phải cung cấp cho mợ coupon miễn phí.3. Vấn đề nữa, như em đã nói, em gọi cho mợ hỏi về việc đóng tiền vé vào cửa, mợ báo tính 50% tiền vé/người và sau đó là tin nhắn yêu cầu cung cấp ít nhất 20 coupon nữa. Có thể em hiểu lầm ở đây nhưng nếu phát hành coupon rồi thì miễn phí tiền vé hoặc ngược lại thì mợ cũng phải clear cho em biết chứ vì em đang hiểu là sẽ phải đóng cả hai. 4. Sao chỉ có mình em nhận được tin nhắn ạ?

mavica

Xe tải
Hôm qua, em có nhận được tin nhắn. ;;) nhưng chưa biết mỗi người tham gia phục vụ gian hàng phải đóng phí vào là bao nhiêu chỉ biết là có phải đóng. (Giờ thì em biết rồi 50% giá vé/người phải ko ạ?)

Em đính chính cho mợ Z4 việc cung cấp coupon miễn phí cho BTC có được thông báo hôm gặp mặt các gian hàng khi trao đổi về mức lệ phí mỗi gian gia tham gia phải đóng ntn?
Nhân đây hỏi chị tình hình thuê bàn ghế và điện cho các gian hàng ntn rồi chị ơi ?
Em cùng câu hỏi với mợ này ạ

NISSAN GTRL

Xe hơi
cho e xin dăng ký bán gian hàng trà đá.ngon bổ rẻ=))

Mr.QuangAnh

Xe điện
Website
www.facebook.com
1. Mợ nói đã có thông báo từ trước nhưng trên forum không thấy mợ đề cập và cả trong buổi họp cũng vậy.2. Em quyết định tham gia cung cấp gian hàng khi đã đọc đầy đủ các thông tin trong topic của mợ, cân đo đong đếm cũng dựa theo các yêu cầu trong topic của mợ và đùng một cái mợ nhắn tin là phải cung cấp cho mợ coupon miễn phí.3. Vấn đề nữa, như em đã nói, em gọi cho mợ hỏi về việc đóng tiền vé vào cửa, mợ báo tính 50% tiền vé/người và sau đó là tin nhắn yêu cầu cung cấp ít nhất 20 coupon nữa. Có thể em hiểu lầm ở đây nhưng nếu phát hành coupon rồi thì miễn phí tiền vé hoặc ngược lại thì mợ cũng phải clear cho em biết chứ vì em đang hiểu là sẽ phải đóng cả hai. 4. Sao chỉ có mình em nhận được tin nhắn ạ?
E nghĩ cụ nên bình tĩnh thôi.

Gian hàng nào chả vậy mà cụ :).

Dammexehoi

Xe hơi
Òa òa thì ra vé vào cửa là 100k, em lần đầu đi dự sinh nhật khè khè, hôm mua ré cứ tưởng là vào búp phê thỏa thích hì hì (làm hẳn 5 phiếu rủ cả nhà đi b-)).

Nhièu gian hàng thế ko lo đoái, còn 40h nữa thôi.

Z4

Xe điện
Website
www.cavicovn.com
Em gái xinh đẹp, bức xúc gì mà làm 1 lèo thế em

Thế này nhé:
1/ cuộc họp lần trước có 10 gian hàng tham gia, có ai chưa đc nghe phổ biến việc thu coupon miễn phí thay cho phí tham gia vào bán hàng ăn tại sn thì giơ tay cái nhé. Hình như dạo này mình già rồi nên ăn nói có phần quá nhỏ nhẹ nên em Trin chưa kịp tiếp thu

2/ vì đã họp với nhau nên kh nhất thiết mọi thông tin đều post lên diễn đàn, tuy nhiên có time post thì cũng kg sao cả

3/ cũng tại cuộc họp đó có ai dã hỏi về phí vào cửa cho nv phục vụ bán hàng. Ngay lúc đó chị đã trả lời sẽ suy nghĩ chế tài cho việc này, có thể là thu 50% ( lại 1 lần nữa ai chưa nghe đc điều này giơ tay phát nữa).

4/ việc cân đo làm sao có lời là việc nghiệp vụ của các gian hàng. Việc tham gia kinh doanh trong lễ sn và phải nộp phí là đương nhiên. Em nghĩ tại sao chị lại để cho thành viên nhà mình bán thay vì gọi nhà hàng chuyên nghiệp?? Họ sàng chi trả chi phí và btc bọn chị đỡ vất vả??
5/ tin nhắn gửi cho cả 10 gian hàng( ai kg nhận đc giơ tay)

6/ tuy nhiên sau khi suy xét toàn người nhà thì chị đã quyết kg thu vé của nv phục vụ. Giờ mới về nhà đọc được tin này .....

Số lượng coupon thu của mỗi gian hàng phụ thuộc vào số lượng mặt hang của gian đó. Như bánh mỳ que em chị thu 30 coupon. Vậy tùy em suy nghĩ nhé. Bọn chị kg đặt lợi nhuận lên hàng đầu, chỉ mong thành viên Có sự tham gia giao lưu vui vẻ, góp phần nhỏ vào sự vui vẻ của sn. Nếu emLấy tiêu chí lợi nhuận làm đầu thì chị e là khó có lời lắm. ( có thể em la nguơi quá mới vào diễn đàn và chỉ chú trọng đến bán hàng, nên chưa có tiêu chí fun với nhau va chia sẻ.

Có lẽ nên nhận lời gian hàng của các kiều nữ BVC, toàn bộ tiền thu được sẽ tặng quỹ từ thiện.....

Có lẽ gian hàng của Phượng ớt, Chip xinh, Cavali, ThuLan và Quang Anh, Bốn bánh, Thịt gác Bếp khó thu nổi tiên vốn chứ không nói đến, lợi nhuận gi chứ thành viên toàn người quen đến bắt nạt để mời nhau cũng đủ mất 1/2 doanh thu rồi. cho dù vậy thi Coupon vẫn là nghĩa vụ.

Các kiêu nam kiêu nữ là member vẫn bị thu vé như thường đấy nhé, chỉ free cho nv phục vụ không phải member thôi. hihihi

Chỉnh sửa cuối:
Trạng thái
Thớt đang đóng