[VHGT & ATGT] Mới chạy xe được 1 tháng mà thấy nhiều cái hay ho!

van.pham

Xe tải
Chào các cụ,

Chả là em mới lấy bằng hồi tháng 8, tháng 10 mới gom góp làm con xe cỏ phục vụ gia đình. Học B2 nhưng giờ em chạy AT, thấy cũng nhàn cái chân. Em mới lái nên chạy cũng không dám ẩu với đời, cứ từ tốn cho đỡ hại người, hại mình.
Chạy xe gần 1 tháng em có chia sẻ ntn, chắc các cụ cũng nhiều ng gặp.
1. Đường tắc bỏ mợ nhưng xe sau cứ đá pha xin vượt: em ko hiểu các cụ ấy có vấn đề gì về tư duy không nhưng đường tắc làm j còn chỗ mà tránh cho cụ ấy vượt. Tránh đc thì em tránh cmnr.
Nháy nhiều quá nên em lại phải nhìn taplo, nhìn cửa trc, cửa sau, gương chiếu hậu xem hay là xe mình làm sao nên ng ta cảnh báo.
2. Chạy đg nội thành mà đèn thì bật pha chổng ngược lên. Cả cùng chiều và ngược chiều. Ngược chiều thì em đá đèn mỏi thay cũng chả chịu hạ. Cùng chiều thì ức cmn chế. Xe em gương cùi, không có chống loá, nhức mắt vãi. Chả nhẽ dừng xe, chạy lại bảo cụ đi ngu như bò?

Nhiều lúc cũng nghĩ hay tại mình chạy cẩn thận quá, đi chậm nên bị ng ta khó chịu. Nhưng suy cho cùng em thấy cẩn thận vẫn hơn, em cũng chưa để vì xe mình mà gây tắc đg.

hph@

Xe tải
1.em đang bị tào tháo đuổi, cụ thông cảm nhé
2.em mới biết lái, có biết pha cốt chỗ nào đâu mà hạ cốt. kk

Hưng đàm

Xe đạp
E cũng mới lấy bằng tháng 9 vừa rồi,hom nọ mượn đc con xe cũ để về quê và cũng để bổ túc thêm cho tay lái,ai ngờ cứ quay xe và wa ngã tư đông người cứ chết máy liên tục đến là ngại ~X(

van.pham

Xe tải
E cũng mới lấy bằng tháng 9 vừa rồi,hom nọ mượn đc con xe cũ để về quê và cũng để bổ túc thêm cho tay lái,ai ngờ cứ quay xe và wa ngã tư đông người cứ chết máy liên tục đến là ngại ~X(
Em cũng ko dám nói mạnh nhưng cụ cố gắng tập quen chân côn, đỡ côn đc tốt thì mới ko chết máy

Mip

Xe tải
Chào các cụ,

Chả là em mới lấy bằng hồi tháng 8, tháng 10 mới gom góp làm con xe cỏ phục vụ gia đình. Học B2 nhưng giờ em chạy AT, thấy cũng nhàn cái chân. Em mới lái nên chạy cũng không dám ẩu với đời, cứ từ tốn cho đỡ hại người, hại mình.
1. Đường tắc bỏ mợ nhưng xe sau cứ đá pha xin vượt: em ko hiểu các cụ ấy có vấn đề gì về tư duy không nhưng đường tắc làm j còn chỗ mà tránh cho cụ ấy vượt. Tránh đc thì em tránh cmnr.
Nháy nhiều quá nên em lại phải nhìn taplo, nhìn cửa trc, cửa sau, gương chiếu hậu xem hay là xe mình làm sao nên ng ta cảnh báo.
2. Chạy đg nội thành mà đèn thì bật pha chổng ngược lên. Cả cùng chiều và ngược chiều. Ngược chiều thì em đá đèn mỏi thay cũng chả chịu hạ. Cùng chiều thì ức cmn chế. Xe em gương cùi, không có chống loá, nhức mắt vãi. Chả nhẽ dừng xe, chạy lại bảo cụ đi ngu như bò?

Nhiều lúc cũng nghĩ hay tại mình chạy cẩn thận quá, đi chậm nên bị ng ta khó chịu. Nhưng suy cho cùng em thấy cẩn thận vẫn hơn, em cũng chưa để vì xe mình mà gây tắc đg.
Kính hậu khoang lái xe rẻ tiền nhất cũng có lẫy chuyển sang chống chói mà cụ.

BiK

Xe điện
Em thấy đầy xe đằng trước chả vướng giề vẫn tà tà như tập lái, cương quyết bám trụ dải phân cách, xe sau nháy pha, còi xin vượt, kệ. Hy vọng ko phải xe cụ chủ.

van.pham

Xe tải
Em thấy đầy xe đằng trước chả vướng giề vẫn tà tà như tập lái, cương quyết bám trụ dải phân cách, xe sau nháy pha, còi xin vượt, kệ. Hy vọng ko phải xe cụ chủ.
Xe em mà phía trc thoáng đg thì ko bao giờ em chạy rùa bò. Tính em đi không muốn bị ghét ạ :)). Thoáng đg mà đi chậm là em qua làn bên phải chạy

koziol

Xe tải
Đồng cảm với cụ chủ. Bực nhất là đường thì đông (nhà em đường 32 super tắc), mà các xe bám mít nháy đèn, bóp còi đòi vượt, nhất là bọn taxi.
Bực léo tả, léo hiểu chúng nó có não ko hay cứ bấm còi cho sướng.

Một điều nữa là em thường xuyên đi cao tốc HN-Bắc Ninh vì nhà vợ em ở Tp Bắc Ninh, thì rất nhiều xe bám sát mít rồi nha pha loạn xạ xin đường.
Nguy hiểm vcl, có hôm em gặp 1 xe sonata đen đi ngu vãi lái luôn. Em đang đi thì thấy đèn nháy loạn xạ, k hiểu cái xe từ đâu xuất hiên. Nhìn gương hậu thì thấy dí sát mít mình luôn. VCC. Em nhường ngay, nó vượt qua thì thấy 1 cụ đang đèo cả vợ cả con trên xe. Xong vượt xe em xong lại tiếp tục lên dí sát mít xe tải nháy đèn. Các cụ tưởng tượng nó dí sát như đang bò đường tắc HN. Em thật méo hiểu cụ chủ lái nghĩ gì mà đi như thế, trên xe thì cả vợ lẫn con.

tangoctuan

Xe hơi
Đồng cảm với cụ chủ. Bực nhất là đường thì đông (nhà em đường 32 super tắc), mà các xe bám mít nháy đèn, bóp còi đòi vượt, nhất là bọn taxi.
Bực léo tả, léo hiểu chúng nó có não ko hay cứ bấm còi cho sướng.

Một điều nữa là em thường xuyên đi cao tốc HN-Bắc Ninh vì nhà vợ em ở Tp Bắc Ninh, thì rất nhiều xe bám sát mít rồi nha pha loạn xạ xin đường.
Nguy hiểm vcl, có hôm em gặp 1 xe sonata đen đi ngu vãi lái luôn. Em đang đi thì thấy đèn nháy loạn xạ, k hiểu cái xe từ đâu xuất hiên. Nhìn gương hậu thì thấy dí sát mít mình luôn. VCC. Em nhường ngay, nó vượt qua thì thấy 1 cụ đang đèo cả vợ cả con trên xe. Xong vượt xe em xong lại tiếp tục lên dí sát mít xe tải nháy đèn. Các cụ tưởng tượng nó dí sát như đang bò đường tắc HN. Em thật méo hiểu cụ chủ lái nghĩ gì mà đi như thế, trên xe thì cả vợ lẫn con.
Chắc cụ đi chậm quá mà lại vào làn được đi nhanh hơn.

Sent from my SAMSUNG-SM-G890A using Tapatalk

koziol

Xe tải
Chắc cụ đi chậm quá mà lại vào làn được đi nhanh hơn.

Sent from my SAMSUNG-SM-G890A using Tapatalk
Em đi 100km/h cụ ạ. Làn trái. Nói chung em đi rất chuẩn tốc độ, ai xin là em nhường ngay. Ở đây em chỉ nói chuyện nhiều cụ bám mít trên cao tốc rất nguy hiểm. Nhất là xe tải và taxi. Cụ cứ để ý tin tức thấy ngày nào cũng có 1 vài vụ dồn toa ở đâu đó, ko cầu thanh trì/vĩnh tuy thì lại cao tốc nào đấy.

anhthu189

Xe hơi
E đi neéu thấy xe sau nhấp nhổm thò ra thụt vào là nhường luôn nếu có điều kiện, còn trường hợp đường đông thì hơi né sang phải để họ vượt qua.
Nhưng bực nhất với bọn dương pha trong phố, nợn nái xe chứ dell phải người ;))

ngthenam

Xe buýt
Đồng cảm với cụ.
1. Ko những nháy đèn mà còn còi inh ỏi lên nữa cơ cụ ạ. Có đi được nhanh hơn đâu mà cứ còi. Chả hiểu họ nghĩ gì :(.
2. Em đoán là vài người còn chả có khái niệm pha/cos ấy. Cứ thấy bật pha đèn nó sáng hơn, chiếu xa hơn là cứ để thế đi thôi :(.

Chào các cụ,

Nhân tiên em muốn hỏi các cụ luôn:
Muốn kiến nghị tăng mức phạt đối với hành vi bật đèn pha trong phố thì gửi về đâu, cho ai...
Muốn đề nghị xxx bắt và phạt (ăn tiền cũng được) đối với hành vi bật đèn pha trong phố thì gửi đến đơn vị nào của Bộ CA

0love

Xe tải
Chiều nay trên đường Trần Phú đoạn trước Bệnh viện Xanhpôn, đường đông như nêm có một con MN màu chuồn chuồn ớt hết tạt đầu xe này lại đánh lái tỳ xe làn bên cạnh trông thật điệu nghệ đuôi xe thấy dán tem Otofun :)) em gato quá và ước gì mình lụa được như anh ấy =))

Developer87

Xe buýt
Em đi thì gặp nhiều "thằng" vượt phải

Chính bọn công an quân đội xe công là bọn vô học chuyên giương pha
Cụ ở trong Nam hoặc miền Tây Phỏng.
Cụ ra HN xem, chúng nó thi nhau dương pha, nhất là bọn taxi
Chả hiểu chúng nó ngu đến mức độ nào, đi trên đường thì ai chả nhìn thấy chúng nó mà vẫn phải nháy pha vài phát