[Funland] Mọi con đường đều dẫn đến Hồ Gươm

motthoidongbim

Xe điện
Văn bản hành chánh kí theo ngày âm hay dương vậy cụ ;)) k may nó trùng chứ k phải lí do, cụ kí ngày mẹ nào mà bọn vô ý thức thích thì chúng nó cũng đi mà :))
Thế văn bản những ngày gần lễ, Tết âl không phải tính đến ngày lễ, Tết âl à cụ? Đứng trên góc độ điều hành phải tính các trường hợp xảy ra. Bọn vô ý thức thì em không bàn rồi. Kể cả vô ý thức thì tiếp theo phải có biện pháp xử lý luôn. Xong đêm tt rồi mới đổ này nọ.

toraquito

Xe máy
Lắm là thế nào? Cụ bảo lớp HN gốc trẻ nhất 42, 44 tuổi rồi. E đang hỏi thế con của lớp đấy Cụ không tính là HN gốc à :D
cụ ko hiểu, hn chưa hẳn đã phải là dân sống ở hn mấy đời (thường là 3 đời trở đi, tính từ hồi 45), nhưng thường thì yêú tố này đc coi là 1 trong các yếu tố xét tới. cái gốc của họ, là lễ nghi, văn hoá, giao thiệp, truyền thống, mà không phải gia đình nào cũng có.

một gia đình trung lưu ở hn, khi tiếp khách, ng khách có thể khen sập gụ tủ chè, câu đối, ... ng hiểu biết hơn thì phán đoán qua cách bài trí đồ đạc, vv. nhưng ko có nghĩa gia đình đó đều là 100% "gốc" HN. Ko thiếu những gia đình có gốc rễ từ tư sản, tới đời ông, cha, đều giữ đc truyền thống, nhưng tới đời ông con là phá tanh bành, tự họ đã đánh mất khái niệm ý chí và sự tôn trọng của ng khác. xã hội nếu biết, cũng chỉ nhắc tới tên huý của ông, cha và tiếc, chứ hiếm khi đề cập tới ng con (nếu con phá).

nói chung, để hiểu đc, cụ phải là ng ko những sinh ra và lớn lên tại đất hà thành, từ bé đã đc nuôi dưỡng bởi tính thuần khiết, ý tứ, lễ nghĩa thực sự của chính gia đình mình, thì cụ mới thấm. chứ nói chung chung, ai cũng nói đc cụ ak

yêu anh có ô tô

[Tịch thu bằng lái]
Liệu bác Chu Ngọc Toang quả này có toang thật ko hả Lão :D
Em là lãnh đạo có tâm và thực sự lo cho bá tánh thì sẽ kí lùi lại một ngày chắc sẽ nhiều ng đồng tình, mình đặt lợi ích của dân lên trên hết cơ mà.

maibai

Xe tải
Mong sao không trở thành đại hoạ
(VTC News) - Cảnh tượng dân đổ ra chật kín phố phường vui chơi khi Hà Nội vẫn giãn cách khiến đêm Trung thu có nguy cơ thành đêm đại họa.

Trục

Xe ba gác
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Người OF
Vài ọp phơ trách chánh quyền nới về 15 đúng rằm, còn lại sẽ bảo tôi đang đi qua phố chứ k lên phố tụ tập :)) kết quả thì là biến số tương lai thôi cụ
Đang nói theo kiểu mỉa mai mà Cụ.
Nhưng sự thật là không có chế tài phạt trong trường hợp đó.

thichduthu2011

Máy Bay
Giải thích thế này thì do cq chủ quan rồi. Dân ra đường không bị phạt, bị chặn thì cứ ra thôi chứ chờ đợi ý thức gì tầm này? Nếu đã có ý thức thì không cần ct 16 :))

Trục

Xe ba gác
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Người OF
Sau vụ cô vít cô veo này ông họ Chu về vườn là vừa. Chống dịch như trò hề. Thay vì phải giãn cách 15 nhày thì đã X4 lên, hàng loạt văn bản thay đổi tính theo ngày, thể hiện rõ sự lúng túng và thiếu năng lực. Và sau đêm trung thu thì càng thể hiện rõ sự yếu kém. Nếu mà toang lần nữa thì thực sự quá bất công với những người có ý thức ở nhà giãn cách suốt 2 tháng quá, với những người luôn ý thức chống dịch và các y bác sỹ đang gồng mình chống dịch suốt bao tháng quá...dân dân trí quá thấp, bảo ngu mà lì chắc lại tự ái
Các vấn đề cụ nói đều chuẩn, không phải chỉnh.

chaytim

Xe điện
Giải thích thế này thì do cq chủ quan rồi. Dân ra đường không bị phạt, bị chặn thì cứ ra thôi chứ chờ đợi ý thức gì tầm này? Nếu đã có ý thức thì không cần ct 16 :))
Em vừa vui được tý lại chán dần đều rồi Sư ơi,

phuongmit

Xe cút kít
Thế văn bản những ngày gần lễ, Tết âl không phải tính đến ngày lễ, Tết âl à cụ? Đứng trên góc độ điều hành phải tính các trường hợp xảy ra. Bọn vô ý thức thì em không bàn rồi. Kể cả vô ý thức thì tiếp theo phải có biện pháp xử lý luôn. Xong đêm tt rồi mới đổ này nọ.
Cụ lùi 1 ngày nó bảo 16 trăng tròn hơn thì cụ tính sao đêy ;))

puredoll

Xe điện
cụ ko hiểu, hn chưa hẳn đã phải là dân sống ở hn mấy đời (thường là 3 đời trở đi, tính từ hồi 45), nhưng thường thì yêú tố này đc coi là 1 trong các yếu tố xét tới. cái gốc của họ, là lễ nghi, văn hoá, giao thiệp, truyền thống, mà không phải gia đình nào cũng có.

một gia đình trung lưu ở hn, khi tiếp khách, ng khách có thể khen sập gụ tủ chè, câu đối, ... ng hiểu biết hơn thì phán đoán qua cách bài trí đồ đạc, vv. nhưng ko có nghĩa gia đình đó đều là 100% "gốc" HN. Ko thiếu những gia đình có gốc rễ từ tư sản, tới đời ông, cha, đều giữ đc truyền thống, nhưng tới đời ông con là phá tanh bành, tự họ đã đánh mất khái niệm ý chí và sự tôn trọng của ng khác. xã hội nếu biết, cũng chỉ nhắc tới tên huý của ông, cha và tiếc, chứ hiếm khi đề cập tới ng con (nếu con phá).

nói chung, để hiểu đc, cụ phải là ng ko những sinh ra và lớn lên tại đất hà thành, từ bé đã đc nuôi dưỡng bởi tính thuần khiết, ý tứ, lễ nghĩa thực sự của chính gia đình mình, thì cụ mới thấm. chứ nói chung chung, ai cũng nói đc cụ ak
Kaka, thế những người 42, 44 tuổi mà Cụ nói là trẻ nhất của HN gốc đó họ lấy nhau, con của họ Cụ k tính là người Hn gốc à? Ý Cụ là sau lớp 42,44 thì người Hn gốc là không còn ư?

Vulcan V70

Xe trâu
Liệu bác Chu Ngọc Toang quả này có toang thật ko hả Lão :D
Em là lãnh đạo có tâm và thực sự lo cho bá tánh thì sẽ kí lùi lại một ngày chắc sẽ nhiều ng đồng tình, mình đặt lợi ích của dân lên trên hết cơ mà.
Xét một cách toàn diện thì vừa rồi HN dập dịch quá tốt bác ah.

toraquito

Xe máy
Kaka, thế những người 42, 44 tuổi mà Cụ nói là trẻ nhất của HN gốc đó họ lấy nhau, con của họ Cụ k tính là người Hn gốc à? Ý Cụ là sau lớp 42,44 thì người Hn gốc là không còn ư?
có lẽ cụ ... chẳng hiểu gì cả,
chắc còn trẻ chưa hiểu ý tứ

thngaylangthang

Xe ngựa
:)) :)) em thì lại thích đủ thứ ... ah :D