[Funland] Mối đe dọa từ cuộc cách mạng viễn thám (Nhân cuộc chiến Nga-Ukraina)

Trạng thái
Thớt đang đóng

Dan du an

Xe cút kít
Đồ bơm hơi, ít nhất là, sẽ khiến mấy chú tình báo viễn thám sẽ count nhầm số lượng, chủng loại thiết bị, rồi đưa ra các phán đoán nhầm về quy mô tính chất của hướng chiến trường đó. Như vậy, nó có tác dụng rất mạnh ở cấp chiến dịch, ko phải chuyện đùa.
Thôi cụ ơi, tình báo nó cài cắm nó có hết thông tin

Hoàng_Trần

Xe tăng
Thời điểm đấy Ngố nó chưa đưa vũ khí siêu vượt âm vào trang bị. Đến thời điểm này thì Ngố vượt xa rồi.
Còn hệ thống phòng thủ A235 nữa, dù chưa thể chặn được 100% thì cũng đủ để đảm bảo Ngố sống lâu hơn chút để đáp trả nếu xảy ra chiến tranh tổng lực.
Vũ khí quân sự mà ông đọc báo thì tôi sợ ông rồi. Chỉ khi nào chiến tranh tổng lực mới biết đối phương có vũ khí nào bí mật thôi anh bạn.

Bachsima

Xe lăn
Tương lai hết lừa được rồi bạn. Hồi xưa vệ tinh ít. đường truyền dữ liệu không khả thi. Sau này vệ tinh phủ kín bầu trời thì một chuyển động nhỏ trong khu vực nó biết ngay lập tức.
Vệ tinh nào đứng soi mãi một chỗ được, toàn chém huyên thuyên, nếu vệ tinh giải quyết hết thì các máy bay awacs đã về hưu hết rồi.

Hien do

Xe tăng
Thời điểm đấy Ngố nó chưa đưa vũ khí siêu vượt âm vào trang bị. Đến thời điểm này thì Ngố vượt xa rồi.
Còn hệ thống phòng thủ A235 nữa, dù chưa thể chặn được 100% thì cũng đủ để đảm bảo Ngố sống lâu hơn chút để đáp trả nếu xảy ra chiến tranh tổng lực.
Giống như việc Nga tự sản xuất nhiều đồ nội địa. Quan trọng là sp làm ra giá rất rẻ. Tính năng so với pt thì 9, 10. Càng tìm hiểu, càng nhiều thứ bất ngờ hay ho.

ubisapro

Xe trâu
Thế nên phải trồng nhiều cây. Các cụ nhà ta ngày trước núp bụi chụp nhìn làm sao :D

Hoàng_Trần

Xe tăng
Vệ tinh nào đứng soi mãi một chỗ được, toàn chém huyên thuyên, nếu vệ tinh giải quyết hết thì các máy bay awacs đã về hưu hết rồi.
Tôi đang nói khi vệ tinh phủ kín bầu trời mà anh bạn. Mới có 2 ngàn vệ tinh mà đã phủ sóng trên 25 quốc gia rồi. 12k vệ tinh sẽ phủ sóng toàn thế giới. Lúc đó chỗ nào cũng có internet. Tiến độ như thế này thì đúng năm 2028 sẽ phủ sóng toàn thế giới thôi anh bạn.

Bigmoto

Xe container
Vũ khí quân sự mà ông đọc báo thì tôi sợ ông rồi. Chỉ khi nào chiến tranh tổng lực mới biết đối phương có vũ khí nào bí mật thôi anh bạn.
Vũ khí răn đe thường sẽ được khoe ầm lên để dọa dẫm. Hàng siêu vượt âm của Mẽo thấy vẫn đang khoe phát nổ phát xịt, còn khướt nhé :))

Hoàng_Trần

Xe tăng
Vũ khí răn đe thường sẽ được khoe ầm lên để dọa dẫm. Hàng siêu vượt âm của Mẽo thấy vẫn đang khoe phát nổ phát xịt, còn khướt nhé :))
Đòn gió với nhau thôi. Thậm chí bây giờ thằng Mỹ nó sở hữu bao nhiêu đầu dạn hạt nhân cũng chỉ nó biết. Năm thằng Mỹ sử dụng tên lửa hành trình chắc nó khoe cho thế giới biết chắc.

Bigmoto

Xe container
Tôi đang nói khi vệ tinh phủ kín bầu trời mà anh bạn. Mới có 2 ngàn vệ tinh mà đã phủ sóng trên 25 quốc gia rồi. 12k vệ tinh sẽ phủ sóng toàn thế giới. Lúc đó chỗ nào cũng có internet. Tiến độ như thế này thì đúng năm 2028 sẽ phủ sóng toàn thế giới thôi anh bạn.
Cụ thần tượng vệ tinh nhỉ? cụ biết vệ tinh nó soi mặt đất bằng cái gì mà cụ bảo nó phát hiện được hết?

Bigmoto

Xe container
Đòn gió với nhau thôi. Thậm chí bây giờ thằng Mỹ nó sở hữu bao nhiêu đầu dạn hạt nhân cũng chỉ nó biết. Năm thằng Mỹ sử dụng tên lửa hành trình chắc nó khoe cho thế giới biết chắc.
Đến nó còn chẳng biết TLHT nó phóng biến đâu mất mà :))

khong_co_xe

Xe tăng
Vãi bác chủ thớt cốp bi pết nguyên xi trên mạng về làm bài viết của mình mà ko ghi rõ nguồn gì cả :))

VT Entertainment

Xe buýt
Vn mua mấy cái vệ tinh viễn thám mà canh bọn lâm tặc với bọn bđs xây trộm.
Nhiều khi em cứ thắc mắc lắm cụ ạ.
Ví dụ bà hàng xóm em có chuyển ít gạch với cát sửa lại cái sân sau mà có người vào...điều tra xem làm gì.
Ấy thế mà bọn lâm tặc cắt gọn mấy quả đồi, bọn xây trộm lại san cả núi, xây biệt thự xong đâu đấy rồi mà chả phát hiện ra...
Thực là giỏi mà cũng chả giỏi...

Hoàng_Trần

Xe tăng
Cụ thần tượng vệ tinh nhỉ? cụ biết vệ tinh nó soi mặt đất bằng cái gì mà cụ bảo nó phát hiện được hết?
Hồi xưa chỉ vài chục vệ tinh nó khác bạn ơi. Bây giờ nếu một mạng lưới 12k vệ tinh nó giăng kín bầu trời thì bạn sẽ thấy. Mới có 2k vệ tinh triển khai thôi mà có khách hàng đã đạt tốc độ 412 Mbps rồi. Vậy nếu ở trên cao thì sao? Không bị cản trở bởi các đám mây nên dữ liệu truyền cách nửa vòng trái đất chỉ trong chớp mắt.
Những vệ tinh chụp hình mà anh Musk chở thuê cho các hãng khác kích thước rất nhỏ.

Bachsima

Xe lăn
Vệ tinh thu phát vô tuyến khác với vệ tinh chụp ảnh, , cụ chủ thớt đang nói về vệ tinh chụp ảnh và truyền về trung tâm để xử lý, cứ cái này lộn sang cái kia thế thì chết.

Hoàng_Trần

Xe tăng
Vệ tinh thu phát vô tuyến khác với vệ tinh chụp ảnh, , cụ chủ thớt đang nói về vệ tinh chụp ảnh và truyền về trung tâm để xử lý, cứ cái này lộn sang cái kia thế thì chết.
Bạn biết anh ta đã xin phép thằng Mỹ cho phóng bao nhiêu rồi k? Tôi không nghĩ nó chỉ đơn giản phục vụ internet. Mục tiêu chính là quân sự và thương mại chỉ là để duy trì hệ thống thôi.

giả.thành

Xe tải
Kệ nó thôi.
Em cứ đội mũ lái xe, có mà tinh viễn thám cũng thua chứ viễn thám chưa là gì.

Bachsima

Xe lăn
Bạn biết anh ta đã xin phép thằng Mỹ cho phóng bao nhiêu rồi k? Tôi không nghĩ nó chỉ đơn giản phục vụ internet. Mục tiêu chính là quân sự và thương mại chỉ là để duy trì hệ thống thôi.
Cứ ông nói gà bà nói vịt thế này thì tốt nhất nín cho đỡ loãng thớt. Tôi xin im trước.

Bastion.P

Xe container
TÌnh báo cũng có nhiều nguồn, phải nghe nhiều tai, đối chứng đối chiếu chán chê đấy cụ.

Chỉ ngồi đút chân gậm bàn nghe intelligence report rồi ra được quyết định thì WW4.0 dồi

Thôi cụ ơi, tình báo nó cài cắm nó có hết thông tin

Hoàng_Trần

Xe tăng
Cứ ông nói gà bà nói vịt thế này thì tốt nhất nín cho đỡ loãng thớt. Tôi xin im trước.
Ông không hiểu ý tôi nói gì à? Ví dụ nó chỉ cần 6k vệ tinh là đủ phủ sóng khắp trái đất rồi. 6k kìa làm nhiệm vụ quan sát. Hoặc có thể 12k vừa truyền dữ liệu vừa quan sát. Một vệ tinh chuyên chụp hình mà anh Musk chở thuê kích thước rất nhỏ.

Ngo Rung

Xe lăn
Ông không hiểu ý tôi nói gì à? Ví dụ nó chỉ cần 6k vệ tinh là đủ phủ sóng khắp trái đất rồi. 6k kìa làm nhiệm vụ quan sát. Hoặc có thể 12k vừa truyền dữ liệu vừa quan sát. Một vệ tinh chuyên chụp hình mà anh Musk chở thuê kích thước rất nhỏ.
Em dự cụ còn chẳng biết cái vệ tinh mồm ngang mũi dọc ra là sao nữa, chém tè le =))

Trạng thái
Thớt đang đóng