[Funland] Mới hóng fb mua xe ford bị tua lại Km

Of.NguyenLinh

Xe ngựa
Người OF
Website
1z-vietnam.com
Xe cũ bán salon thì 100% tua odo.
Xe chạy nhiều thì tua về 1-2 vạn cho khách thích mắt.
Xe chạy ít quá cũng phải tua thêm 5-7 nghìn cho khách yên tâm.
Nói chung, khách là cái bọn khó chiều, thích xe ngon, chất, lại phải rẻ. Nhưng ngon, chất, rẻ rồi thì lại đòi phải như gái zin. Mua con xe cũ về được năm chạy như lên đồng gần 2 vạn, thế mà cứ nghĩ chủ cũ chỉ đi 5-7 nghìn. Lạ thật.
Không hiểu về xe lại mua xe cũ mà chỉ chăm chăm cái odo thì tốt nhất là mua xe mới cho yên tâm. Mà cũng chả ai dám chắc là xe mới mà odo đảm bảo thật đấy :))
Như em 1 tháng đi tầm 1 nghìn :)) vì ngày đi làm cứ 30km, nếu có đi xa thì bù ngày k đi
Tính ra thì tháng loanh quanh 1 nghìn, năm đã vạn 2 tới vạn rưỡi rồi.
Cũng có khá nhiều bác xe ít đi thật, vì có xe cơ quan, hoặc quá nhiều xe k đi tới.
Nhưng xe ít đi cũng không tốt.
Mà mua xe đi chặng ngắn nhiều cũng chả tốt!
Thôi tóm lại ưng thì mua thôi, quan tâm gì bao nhiêu vạn, nhìn ít vạn mà chỗ nào cũng mòn, cũng rơ, ghế da thì gãy hết thì ít vạn làm gì @@

Giohanoi

Xe buýt
Tin bố con thằng nào đc, trc e mua con fiesta check hãng ngay GP mà thằng hãng nó còn ăn tiền bên bán lừa mình, bố khỉ
12 năm em chạy Toy thấy hãng nó ghi chú rất cẩn thận từng ngày làm những gì, thay phụ tùng gì. 1 năm nay chạy Ford thấy hãng quá lởm. Được mỗi cái rất tận tình nhắc đi bảo dưỡng xe ....

Giohanoi

Xe buýt
Em thấy toàn tua, chả tin được đâu! Mua xe chịu khó xem chất xe mà mua, không hỏi odo có khi giá mềm hơn @@
Cơ quan em gần mấy ông hay mông má xe. Phải nói thợ xe mình lùa gà kinh thật. Cảm giác các ông ấy mua cái xe cũ về lột ra mông má từ trong ra ngoài. Ngồi xem mà thấy đúng là chỉ khổ ông nào ham bóng bẩy bề ngoài rồi rước cục nợ về nhà thôi. Xe toàn 9-10 tuổi mà long lanh như mới thì sợ thật.....

Quy Lão

Xe điện
Thằng bạn e nó đi 6 tháng hơn 20K km e đã thấy kinh rồi. Nhìn cụ ghi e hoa cả mắt.
Bên em có con Phò tủn cho Nhật thuê đi nhà máy may ở Thanh Hóa, đều như vắt chanh 6 ngày/tuần. Mỗi tháng tầm 1.1 vạn.
Sau 2 năm đi được 25 vạn mà xe vẫn như mới, nội thất gần như kính coong.
Sau bán cho salon rồi họ tua xuống còn 5 vạn cho tương xứng với nội thất, thay bộ lốp lướt, spa lại thân vỏ tí là như xe nhà dùng :))
Chứ con đấy để 25 vạn chắc khách thường không ai dám mua.

Emesco

Xe điện
Nó gọi quá nhiều
Mình bán xe 2 năm rồi vẫn gọi
Bảo xóa ngay số tao đi
Thế mà tháng sau lại gọi

12 năm em chạy Toy thấy hãng nó ghi chú rất cẩn thận từng ngày làm những gì, thay phụ tùng gì. 1 năm nay chạy Ford thấy hãng quá lởm. Được mỗi cái rất tận tình nhắc đi bảo dưỡng xe ....

Giohanoi

Xe buýt
Bên em có con Phò tủn cho Nhật thuê đi nhà máy may ở Thanh Hóa, đều như vắt chanh 6 ngày/tuần. Mỗi tháng tầm 1.1 vạn.
Sau bán cho salon rồi họ tua xuống còn 5 vạn cho tương xứng với nội thất, thay bộ lốp lướt, spa lại thân vỏ tí là như xe nhà dùng :))
Nói chung chỉ bịp được những người chưa sử dụng thôi chứ cái xe chạy 25 vạn thì gầm bệ xập xệ rồi. Chưa kể mấy em chạy dịch vụ thì máy móc chảy dầm dề như đái dầm rồi....

Of.NguyenLinh

Xe ngựa
Người OF
Website
1z-vietnam.com
Cơ quan em gần mấy ông hay mông má xe. Phải nói thợ xe mình lùa gà kinh thật. Cảm giác các ông ấy mua cái xe cũ về lột ra mông má từ trong ra ngoài. Ngồi xem mà thấy đúng là chỉ khổ ông nào ham bóng bẩy bề ngoài rồi rước cục nợ về nhà thôi. Xe toàn 9-10 tuổi mà long lanh như mới thì sợ thật.....
Dù có tút tát tới mấy, nếu xe nát soi thấy hết cụ à, chả qua ông đi soi cùng có tâm hay đủ trình độ soi hay không thôi.
lại nghịch lý ntn:
- Đi mua xe hỏi xe sơn zin :)) trong khi xe mình mua xong đi sơn quây hay ít là sơn dặm :))
- Đi mua xe hỏi xe nguyên bản không độ, nhưng mình mua xong là xách đi độ tứ tung :))
Còn xe 9-10 tuổi mà long lanh thì nhiều, nhiều người người ta chăm xe thật, như chỗ em đầy xe 3 năm tuổi hay chục năm mà trong ngoài đều đẹp. Cũng có cơ may đôi lúc mua được xe ngon thế từ thợ, vì nhiều khi chủ cũ k muốn bán cho người quen, đỡ lằng nhằng, bán cho thợ cho nhanh.

coquay

Xe container
Chuyện bị lừa 6 vạn thành 8 nghìn nghe rất vô lý:
- Độ mới cũ nội thất
- 4 lốp
Hai cái này cực kỳ khác biệt giữa xe 6 vạn và xe 8 nghìn. Đặc biệt là nội thất 6 vạn thì tài thánh cũng không mông má thành giống xe 8 nghìn được. Xe 8 nghìn hầu như không khác gì xe mới.
Nhiều xe đi tầm hơn 4v mới thay lốp mà cụ, vậy khoảng 4 5v thay lốp thì khi đc 6v lốp xe nhìn như chạy 1v là cũng đúng
Còn mỗi mảng nội thất thì hơi khó hiểu thật, đến xe Mec đi tầm hơn 5v nt đã cũ đi khá nhiều rồi cho dù da ghế vẫn chưa nhăn

Giohanoi

Xe buýt
Dù có tút tát tới mấy, nếu xe nát soi thấy hết cụ à, chả qua ông đi soi cùng có tâm hay đủ trình độ soi hay không thôi.
lại nghịch lý ntn:
- Đi mua xe hỏi xe sơn zin :)) trong khi xe mình mua xong đi sơn quây hay ít là sơn dặm :))
- Đi mua xe hỏi xe nguyên bản không độ, nhưng mình mua xong là xách đi độ tứ tung :))
Còn xe 9-10 tuổi mà long lanh thì nhiều, nhiều người người ta chăm xe thật, như chỗ em đầy xe 3 năm tuổi hay chục năm mà trong ngoài đều đẹp. Cũng có cơ may đôi lúc mua được xe ngon thế từ thợ, vì nhiều khi chủ cũ k muốn bán cho người quen, đỡ lằng nhằng, bán cho thợ cho nhanh.

Em tương đối cẩn thận, xe để trong hầm tòa nhà, 12 năm nhưng mỗi ngày em chỉ đi khoảng 20km. Xe ở trong ĐN hầu như chưa bị va quệt gì vì đường xá trong đó rất vắng, dân đi xe rất lành. Nhưng theo năm tháng, tuần rửa xe 1 lần nó vẫn bạc màu chứ không thể long lanh như mới được. Chỉ có sơn lại nó mới long lanh thôi...

Of.NguyenLinh

Xe ngựa
Người OF
Website
1z-vietnam.com

Em tương đối cẩn thận, xe để trong hầm tòa nhà, 12 năm nhưng mỗi ngày em chỉ đi khoảng 20km. Xe ở trong ĐN hầu như chưa bị va quệt gì vì đường xá trong đó rất vắng, dân đi xe rất lành. Nhưng theo năm tháng, tuần rửa xe 1 lần nó vẫn bạc màu chứ không thể long lanh như mới được. Chỉ có sơn lại nó mới long lanh thôi...
Tại cụ ít đi mới k sơn lại, chứ xe nào chả phải sơn, sơn quây thì ít, sơn dặm thì quá bình thường.
Màu xe cụ nó khó thấy cũ, xe đen hay trắng thấy rõ.
Ý em cái long lanh như mới không phải như đồ zin mới từ nhà máy ra, mà ý là nó đẹp.
Bác nào chăm, và xe k đỗ nắng thì nội thất vẫn rất đẹp mà cụ, tất nhiên theo thời gian ghế lái vẫn có độ mòn, nhưng em thấy nhiều bác đi xe 1 - 3 năm mà ghế nát hơn cả bác khác đi trên 5 năm.
Của bền vẫn do người sử dụng, gặp bác giữ xe hay đam mê chăm xe thì xe ngon. Gặp người không giữ xe hay xe dịch vụ thì xe nát.

Giohanoi

Xe buýt
Tại cụ ít đi mới k sơn lại, chứ xe nào chả phải sơn, sơn quây thì ít, sơn dặm thì quá bình thường.
Màu xe cụ nó khó thấy cũ, xe đen hay trắng thấy rõ.
Ý em cái long lanh như mới không phải như đồ zin mới từ nhà máy ra, mà ý là nó đẹp.
Bác nào chăm, và xe k đỗ nắng thì nội thất vẫn rất đẹp mà cụ, tất nhiên theo thời gian ghế lái vẫn có độ mòn, nhưng em thấy nhiều bác đi xe 1 - 3 năm mà ghế nát hơn cả bác khác đi trên 5 năm.
Của bền vẫn do người sử dụng, gặp bác giữ xe hay đam mê chăm xe thì xe ngon. Gặp người không giữ xe hay xe dịch vụ thì xe nát.
Đúng là của bền tại người nhưng bản thân cái xe cũng phải chất lượng tốt. Ví như cái xe của em chỉ được cái máy thôi chứ đồ nội thất cũng xuống rất nhanh vì là xe rẻ tiền. Trong tòa nhà có cu em mua Mẹc cũ cũng gần chục năm tuổi mà nội thất nó vẫn đẹp lắm ....

xe mất phanh

Xe container
nhiều nm sáng đi từ nm xuống nhà khách tầm 500km, chiều tối đưa khách về... năm tầm 20-25v là có thật cụ ạ.
những con xe ý chỉ bán cho salon thôi, về tua còn 10-12v là king lắm rồi.

Quy Lão

Xe điện
Nhiều xe đi tầm hơn 4v mới thay lốp mà cụ, vậy khoảng 4 5v thay lốp thì khi đc 6v lốp xe nhìn như chạy 1v là cũng đúng
Còn mỗi mảng nội thất thì hơi khó hiểu thật, đến xe Mec đi tầm hơn 5v nt đã cũ đi khá nhiều rồi cho dù da ghế vẫn chưa nhăn
Em thấy khung gầm máy móc, lốp thì phụ thuộc nhiều vào km đi ít hay nhiều, chất lượng loại đường .
Còn nội thất, nước sơn lại phụ thuộc nhiều vào thời gian dài hay ngắn, đi ít hay nhiều người.

Như em đi con SantaFe là chính, chủ yếu đi lại với nhà máy ở Hải phòng, cuối tuần về Hạ Long. Lại đi 1 mình, dừng xe là để hầm hoặc lán là chính nên dù đi đến 4 vạn/năm nhưng nội thất nước sơn khung gầm vẫn chỉ như xe đi 1-1.5 vạn, vì thực tế thời gian đi đều như nhau chỉ trong 1 năm mà đường lại tốt.
Còn ông anh cũng có 1 San thì đi lại đường HN, với đi golf giếc, đi 2 năm tầm 4 vạn nhưng trông xuống sắc hơn xe em nhiều.

meodenminh

Xe điện
Để hạn chế gian dối thì khi mua bán cần đòi sổ bảo hành gốc, nếu không có thì không mua vì có thể họ bảo dưỡng ngoài hoặc muốn dấu thông tin tua ODO.
Dù mua salon thì cũng mang vào hãng check, nếu không đồng ý thì bỏ qua luôn.
Họ không bảo dưỡng tại hãng thì chịu nhỉ

Miki2016

Xe buýt
Chào cc
Em Mới hóng fb mua xe ford bị tua lại Km
em ko chụp cụ thể lên đây vì sợ tin 1 chiều chưa xác thực
Sự việc nôm na là có 2 vc mua xe Ford qua sd của salon ở Ngọc Hồi cam kết các kiểu, km có 8.000 km; nhưng đến kì bảo dưỡng 20.000 thì lòi ra xe này thực tế đi hơn 60.000 km;
Giờ bên bán phủi tay rồi. Qua đây cảnh báo các cụ mua xe cũ hết sức cẩn thận nhé.
Chuyện thường ở Huyện thôi cụ ơi ! Xe cũ thì hầu như 100% tua.

Tit_mu_tap

Xe tăng
Thật kinh khủng, CX5 mỗi ngày giã 500km đều như vắt chanh trong 2 tháng, gấp đôi gấp 3 lái xe bus
Thật khủng khiếp
Thật không thể tin nổi, ông anh đó em đoán cũng xài Bphone của anh Quảng :)
Bạn em chuyên bán và lắp loa hệ thống Karaoke khu vực miền Bawscm bán kính 300km từ Hanoi, 2 năm chạy Wildtrak Biturbo hơn 16 vạn đã thấy kinh hoàng lắm rồi, 1 năm chắc ngủ nhà được 6 tháng còn lại 6 tháng hotel các tỉnh, nguời thật việc thật trên cõi OF này luôn :D
Nam định- Hải Phòng -Hà nội đều như vắt chanh chưa kể chạy tỉnh. Đi công việc chứ ko phải kinh doanh chở khách gì nhé. Còn ông bán tải kia ngày đi mấy tỉnh xong tối rảnh lên tam đảo cafe rồi về, tối hôm kia ông ý đèo xuống Đồ Sơn ăn đêm ngắm biển xong quẩy về :))

uaytau

Xe buýt
Giờ ODO báo 20.000km thì đi bảo dưỡng kiểm tra thực tế là 60.000km, như vậy là đã bị tua 40.000km rồi. Khi mua showroom bảo 8.000km nhưng thực tế là 48.000km rồi. Nếu 8.000 km thì nhìn lốp là biết ngay, vẫn phải còn râu, chứ chạy 48.000km thì lốp mòn lắm rồi, đến ký thay lốp mới rồi. Còn showroom thay lốp mới thì phải nghi chứ, mới 8.000km sao phải thay lốp. Người mua quá gà hoặc ham rẻ nên sập bẫy. Con xe 8.000km với 48.000km nó khác nhau lắm.
Cụ ngây thơ thế nhỉ, gara nó lại không biết đổi dàn lốp nào cho phù hợp với ODO để làm tin chắc.

heco

Xe tải
E ngược cụ, chạy ford xong qua toyota, cứ đến lịch đi bảo dưỡng thôi chứ sợ ford cũ rồi. Ford thì bây giờ liên tục đc nhắc đi bd mặc dù đã bảo các em là a đổi xe rồi. Chán đành phải chặn số

Tĩnh hiên trà

Xe điện
E có ông anh vợ đợt 2016 mới lấy con cx5 được 2 tháng đi 3 vạn. Ông bán tải hội phượt 1 năm đi 14 vạn. Xe nào cũng mới đét ko đâm đụng đâu cả.
Kinh thật em đi 3 năm mới 2 vạn !

toechuoi

Xe tăng
Quảng cáo như này thì làm gì chả tua hả các cụ :))

Được gửi từ iPhone 16 Pro Max - Otofun