Mới lái nên mua xe chạy luôn hay thuê xe ngoài

anhtho

Xe ngựa
Tất cả phụ thuộc vào ví tiền của cụ. Cứ mua mới, tập quãng tuần là đi tự tin, sau khoảng vài tháng là đi như ai rồi. Tất nhiên, nếu cụ ko có năng khiếu thì sẽ lâu hơn. Nhưng xét cho cùng, cụ ko có năng khiếu thì thuê xe hay mua xe cũ còn tốn kém hơn nhiều. Những người cho thuê xe bao giờ cũng nắm đằng chuôi. Hồi em mới có bằng, sau thuê xe, họ kiểm tra từng vết xước một, cụ mà làm xước thêm vết nào là sẽ mất khá đấy. Ít nhất cũng phải hơn nhiều số tiền tút vết xước đó.

trieuanhtuan

Xe tải
làm con xe matiz hay getz + 4 cái lốp 4 góc, chinh chiến bắc nam luôn. sợ gì xước xe.

mrlucky1310

Xe đạp
thank các cụ.Nghe các cụ tư vấn,e quyết định làm con xe đi.Nhưng chỉ dám mua cái xe cũ thôi,đi va quệt,xước sat cũng không lo lắm.chứ làm cái xe mới đi thì với trình độ mới lái như e chắc có lễ đến lúc tự tin thì tiền sửa xe với tiền đền người ta (trường hợp mình đâm người ta) thì nhiều cũng mua được con xe mất.

i30 white

Xe đạp
Cụ chủ cứ mua con xe cũ nhưng đời khoảng 2008, 2009 là được. Mới lái thì lái chậm và đúng luật. Theo kinh nghiệm của em thì khoảng 1 tuần là quen. Lái được khoảng 1 tháng là tự tin rồi.
Cu chủ đừng có lo. Em thi có bằng xong tự lái ra đường luôn. Trộm vía được khoảng 3 tháng rồi mà chưa va quẹt và phải đền ai bao giờ.

Chỉnh sửa cuối:

gocart

Xe cút kít
thank các cụ.Nghe các cụ tư vấn,e quyết định làm con xe đi.Nhưng chỉ dám mua cái xe cũ thôi,đi va quệt,xước sat cũng không lo lắm.chứ làm cái xe mới đi thì với trình độ mới lái như e chắc có lễ đến lúc tự tin thì tiền sửa xe với tiền đền người ta (trường hợp mình đâm người ta) thì nhiều cũng mua được con xe mất.
Hai cái đo đỏ trên thì cả xe mới và xe cũ đều dính. Khả năng xe cũ bị nhiều hơn.
Xe cũ khi mua và bán thì tiền cò khoảng 5 củ/lần. Có thể chi trả cho xe mới va quyệt được 10 lần. =P~
Mất giá khoảng vài chục củ nữa.
Thời gian để mua và bán mất vài tháng mệt mỏi.
Riêng em thì thấy mình chưa đủ giàu và cũng không đủ giỏi để mua xe cũ.

Chỉnh sửa cuối:

anhtho

Xe ngựa
Cụ chủ cứ mua con xe cũ nhưng đời khoảng 2008, 2009 là được. Mới lái thì lái chậm và đúng luật. Theo kinh nghiệm của em thì khoảng 1 tuần là quen. Lái được khoảng 1 tháng là tự tin rồi.
Cu chủ đừng có lo. Em thi có bằng xong tự lái ra đường luôn. Trộm vía được khoảng 3 tháng rồi mà chưa va quẹt và phải đền ai bao giờ.
Xe đời 2008 , 2009 thì đâu có gọi là xe cũ, chỉ là xe dùng lướt thôi (trừ taxi hoàn lương). Cụ mua được 1 con xe đời 2008, 09,. lăn bánh khoảng 2 - 3 vạn cũng là giải pháp tốt: máy móc còn ngon, ít hỏng vặt. Chứ cụ mà mua con nào cỡ 10 tuổi trở lên thì thật cũng hơi ngại. Nhiều bệnh nó đổ ra, đi xa là cũng oải.

kelint

Xe hơi
cụ mua em nào cà tàng nhưng chân côn ga phanh vẫn còn ngon mà đi,hồi đầu em cũng làm thế sau này tay lái cứng thì kiếm em xe mới..chứ thuê xe rắc rối lắm

xe thủng lốp

Xe container
Em rảnh toàn đi theo xe chở hàng thằng cu em đến đoạn vắng trèo lên lái thay

1.6gli

Xe container
Ai cũng có lúc mới cụ ạ. Cụ mua xe mới đi xe của mình xót xiền nên sẽ rèn thêm được tính cẩn thận cụ ạ. Để giảm thiệt hại cụ nên mua bảo hiểm thân vỏ cho chắc ăn nhé.:)):))

caisua

Xe lăn
Bên cho thuê cũng chỉ nhắm vào người ko đủ tiền mua thôi, cụ lại muốn vào rọ luôn à

hilander2004

Xe hơi
Bẩm các cụ,e là dân mới lái mới lấy bằng.E băn khoăn không biết nên mua xe chạy luôn hay là thuê xe ngoài đi 1 thời gian cho quen rồi mới mua xe chạy.Vì các thầy dạy lái của e bảo cứ thuê xe chạy 1 thời gian cho quen rồi mới mua xe nhà chạy vì xe thuê nó có bảo hiểm toàn bộ gì gì ý.
Xin các cụ cho ý kiến.Thank các cụ.
Mua xe chạy thôi cụ ạ, như e này làm bằng lâu rồi cty coa xe mà không dám đi, khi mua xe rồi chạy tự tin hẳn lên. Mới đầu chưa tự tin thì cụ nhờ ai lái cứng ngồi cùng vài buổi là ngon choét. Thuê xe rếch việc hơn nhiều, tầm tiền cụ e mua con máy cày chạy tháng nào cũng 3.5-4k ngọt lịm. Chúc cụ tự tin lái xe

Manoog

Xe hơi
Kụ mua con xe tùy theo đk kinh tế, cứ đi nhiều ắt quen. Va chạm thì vào gara (năm đầu tiên lái nên mua bảo hiểm thân vỏ)

DaewooBC212MA

[Tịch thu bằng lái]
Em cũng là lái mới và em...mua xe mới để chạy (tất nhiên là mua cả bảo hiểm). Và mua xe giá bình dân thôi. Em chạy Honda City ạ. May quá, chưa bị lập biên bản hiện trường do tai nạn giao thông cả. Hehe nhưng xước thì cũng mất mấy vết bé bé xinh xinh :D

anhtho

Xe ngựa
Em cũng là lái mới và em...mua xe mới để chạy (tất nhiên là mua cả bảo hiểm). Và mua xe giá bình dân thôi. Em chạy Honda City ạ. May quá, chưa bị lập biên bản hiện trường do tai nạn giao thông cả. Hehe nhưng xước thì cũng mất mấy vết bé bé xinh xinh :D
Cái đo đỏ thì kể cả lái già cũng phải luôn tâm niệm, cụ mới lái thì chưa thể gọi là may được. Vụ xe ọp rốt ở Xã đàn lái xe cũng 10 năm kinh nghiệm đấy. Để cái đo đỏ xẩy ra thì có thể mất nghiệp, thậm chí ngồi tù, bán xe, bán nhà như chơi.
Luôn rèn luyện tay nghề, rèn tính cẩn thận, biết sợ hãi... thì mới hy vọng cái đo đỏ nó tránh xa chúng ta.

Daylai hn

Xe tăng
cứ mua xe mà chạy nhưng nhớ mua bảo hiểm thân vỏ luôn vì nếu có va quệt bảo hiểm họ chi cho mình,chứ bạn thuê va quệt vẫn phải đền mà

iphone345

Xe hơi
làm con xe mới cho nó chất mà lại nhanh lên tay

cucho

Xe tăng
Em cũng tham gia mấy ý thế này để chúng ta cùng tham khảo

1- Lái mới , dứt khoát mua xe mà đi. Chủ động về mọi mặt vì điều căn bản nhất là mỉnh sở hữu chiếc xe đẩy đủ, trách nhiệm đầy đủ. Vậy nên mua.
2- Mua xe mới tinh. Đúng là mới lái thì ai cũng va quyệt-sửa chữa nên mới cũ như nhau. Tuy nhiên mới đi sướng hơn, không lo sửa chữa những bệnh đến hẹ. Tuy nhiên, Lái mới thường hay mắc những lỗi rất dở hơi, rất không tốt cho xe mới bất kể có ý định bán lại hay ko VD như oánh vo lang chết - nhanh tèo hệ thống lái, quên hạ tay phanh-giảm tuổi thọ phanh đỗ, côn số không hợp lý-nhanh tèo tổng côn......
3- Mua xe cũ: khẳng định là ko ai có mong muốn gắn đời mình với 1 chiếc xe cũ. Vậy hãy khám phá mọi khía cạnh, cảm nhận. Khi đã có 1 chút kiến thức, kinh nghiệm rồi , kết hợp điều kiện tài chính xuất hiện. Hãy mua 1 chiéc xe mới để thưởng thức-vận hành-chăm sóc thật đúng cách

Mời các bác tham khảo

e nghĩ cụ chủ cứ thuê xe mà chạy, mua xe lởm về tập đến lúc bán cũng khó thanh khoản

phuong 79

Xe hơi
Tùy đ/ kiện ,tiền nhìu chơi xe nmới ,ko thì xe cũ. Cái j cũng thế của mình thì tự tin, thoải mái hơn cụ ạ.

KITTOTET

Xe buýt
Đừng dại mà thuê xe bác. Cứ xe mình mua đi tự tin hơn nhiều. Mới hay cũ cũng được hết