[Funland] Mỗi ngày các cụ nói chuyện với vợ bao lâu? Chủ đề gì?

Còi to 70

Xe buýt
Gia đình em cơ bản cũng ổn, con cái đã học đại học, kinh tế không giàu những cũng chẳng nghèo. Em làm kỹ thuật nên ngoài giờ đi làm thì quan tâm đến kỹ thuật và chính trị. Vk dân văn phòng nên thích face và phim hàn. Hai vk ck.đều. độc lập nên chuyện công ty đều có thể tự giải quyết chẳng bao giờ phải trao đổi với nhau.
Tối vế gặp nhau gần như chẳng có viêc gì để trao đổi cả. Vấn đề em quan tâm thì vợ gạt phắt đi vì nhức đầu. Còn em thì không thể ngồi xem hết một tập phim Hàn vì thấy nó nhố nhăng quá. Con cái thì lớn chúng nó cũng chủ động hết cả nên cũng không phải lo lắng nhiều. Em thì có đam mê kỹ thuật nên thấy thời gian buổi tối nghiên cứu thêm thì cũng thấy rất giá trị .Tuy nhiên thấy vk ck cả tối chẳng có chuyện gì nói với nhau thì cũng thấy không ổn

Zin_3_cau

Xe tăng
Im lặng là vàng.

đen_đá

Xe buýt
Em chả thấy có vấn đề gì cả, đúng là nhiều cụ còn chưa đc như cụ chủ đâu. Thôi em cày tiếp đây

Captain

[Tịch thu bằng lái]
Gia đình em cơ bản cũng ổn, con cái đã học đại học, kinh tế không giàu những cũng chẳng nghèo. Em làm kỹ thuật nên ngoài giờ đi làm thì quan tâm đến kỹ thuật và chính trị. Vk dân văn phòng nên thích face và phim hàn. Hai vk ck.đều. độc lập nên chuyện công ty đều có thể tự giải quyết chẳng bao giờ phải trao đổi với nhau.
Tối vế gặp nhau gần như chẳng có viêc gì để trao đổi cả. Vấn đề em quan tâm thì vợ gạt phắt đi vì nhức đầu. Còn em thì không thể ngồi xem hết một tập phim Hàn vì thấy nó nhố nhăng quá. Con cái thì lớn chúng nó cũng chủ động hết cả nên cũng không phải lo lắng nhiều. Em thì có đam mê kỹ thuật nên thấy thời gian buổi tối nghiên cứu thêm thì cũng thấy rất giá trị .Tuy nhiên thấy vk ck cả tối chẳng có chuyện gì nói với nhau thì cũng thấy không ổn
Trước giờ cơm thì vợ hay nói chuyện học hành của con cái hay chuyện họ hàng. Sau bữa cơm tối, ngồi tán gẫu uống trà. Sau đó thì cũng mỗi người một sở thích: xem phim, đọc sách.
Cuối tuần thì cùng đi ăn sáng & cafe :D

Vo_thuong

Xe điện
Vụ này công nhận khó đấy, cụ thử tìm hiểu thêm phim ảnh xem sao - có thể không xem phim Hàn quốc nhưng cụ có thế xem một số bộ phim kinh điển sau đó rủ vợ xem cùng và trao đổi cho vui cũng được.
Theo quan điểm của em thì chỉ có mình nương theo vợ thôi chứ các bà là có quan điểm "cứng rắn" lắm, khó mà thay đổi được. Thế nên một khi cụ muốn tăng giao tiếp thì phải tạo cái gì đó quen thuộc với vợ hơn là với mình - gọi là nhường nhịn phụ nữ, còn nếu không thì giữ nguyên hiện trạng cũng ko đến nỗi tệ :)

SimsSam

Xe điện
Nghe. điều cần nhất là nghe.
Nhưng có những thứ nghe xong sẽ phát điên. Em đang như vậy.

Đúng là Phụ nữ không để hiểu. hãy để họ thích làm gì thì làm.

comiki

Xe lăn
Dăm câu ba điều chuyện con cái, học hành, họ hàng...

Hoàng_Phú Thọ

Xe container
Em thì chả nói mấy, chỉ vợ nói thì em nghe và ừ!
Thích thì lang thang đi chơi hâm nóng hệ tuần hoàn cụ ạ!
Em nói ít nhưng vẫn luyện tập tuần 3 lần bịt cả 2 cái mồm trên dưới, thấy vợ vẫn tươi tỉnh đều.

luutu21

Xe buýt
Nhà em trừ những lúc tập đánh vần ra chả có chuyện gì để nói =)) .

piston

Xe container
"Méo nói gì với nhau", bí quyết giữ gìn hạnh phích của 1 ofer.

Of.NguyenLinh

Xe ngựa
Người OF
Website
1z-vietnam.com
Ôm nhao cùng xem tóc tóc là chính cụ!
Nói chuyện thì chủ yếu nói chuyện con cái là chính :))
Cơ mà xem tóc tóc cũng chả yên.
Mềnh xem kỹ clip: Nguyên lý hoạt động của xe tăng.
Gấu quay sang bảo: ANh xem cái này làm gì thế!
Nói chung khoai lắm =))

Cụ Kéo

Xe ba gác
Website
shopee.vn
Ít nói ít gặp thì đỡ cãi nhau :))

Còi to 70

Xe buýt
Trước giờ cơm thì vợ hay nói chuyện học hành của con cái hay chuyện họ hàng. Sau bữa cơm tối, ngồi tán gẫu uống trà. Sau đó thì cũng mỗi người một sở thích: xem phim, đọc sách.
Cuối tuần thì cùng đi ăn sáng & cafe :D
Vk Ck em thì về lệch giờ nên thường ăn cơm riêng do bác giúp việc chuẩn bị. Ngày nghỉ thì Vk thích cafe em thì lại thích thể thao nên thường dành ngày nghỉ để chạy. Tình em cũng không thích đàn đúm nên chạy một mình thôi, chẳng đội nhóm gì nhưng cũng hết mấy tiếng. Em cũng đi cafe nhưng với khách hàng nhưng phải có chủ đề trao đổi cụ thể nào đó để chém chứ ngồi tào lao thì em không thích vì chẳng biết nói gì. Tự cảm thấy không ổn

Pumzen

Xe ba gác
Nhà cháu chắc phải hơn 12 h mỗi ngày 2 vc ở cạnh nhau, nói chuyện chắc thời lượng chỉ 1h là cùng. Chỉ có ăn sáng là riêng biệt tuỳ nghi di tản, hôm nào mưa gió, lễ tết mới ăn cùng nhau, còn bữa trưa với tối g vẫn nấu phục vụ cả nhà.
Nhà có mấy nơi xem tivi (nhà cháu dùng 2 gói TH khác nhau) nhưng buổi tối nhà cháu vẫn chỉ dán mông ở p khách, nhường cho G xem phim. Nhưng đến thứ 7&CN thì G lại nhường cho nhà cháu xem bóng đá. 29 năm như vậy rồi!

minhadtvn

Xe tải
Website
skyweb.com.vn
Nói chuyện chia sẻ nhiều mà cãi cọ cũng nhiều có hôm tâm sự 3h sáng mới ngủ :))