[Funland] Mọi người cho em hỏi nơi chưa viêm mũi dị ứng tại Hà Nội

Vũ Tùng

Xe máy
Tình hình là em bị viêm mũi dị ứng khoảng 2 năm nay r, đi bệnh viện khách bác sĩ chuẩn đoán viêm mũi dị ứng và cho thuốc uống có đỡ, nhưng cứ hết liều dừng thuốc là lại bị lại. Mà cái bệnh này thì nó khó chịu và bất tiện kinh khủng, em là em cứ hắt xì cả ngày, nước mũi chảy dòng dòng. Mọi người có nơi nào trị được dứt điểm mách em với. Cám ơn mn.

greenbk

Xe buýt
Em khám tai mũi họng tw. Bệnh này chủ yếu phải tự giữ gìn, vs mũi theo hướng dẫn. Đi ngủ bật điều hoà em đeo rọ mõm. Bệnh này vào ở trong nam là hết. Đợt trước em đi công tác sg 1 thời gian, về đỡ hẳn. Mùa đông sau đấy gần như không bị.

robotfpt

Xe tải
Sống chung với nó thôi cụ ơi. Ra đường đi xe máy thò chịu khó đeo khẩu trang tránh khói bụi. Hoặc chuyển đến nơi nào thời tiết mát mẻ như Đà Lạt sống thì ổn.

Vũ Tùng

Xe máy
Sống chung với nó thôi cụ ơi. Ra đường đi xe máy thò chịu khó đeo khẩu trang tránh khói bụi. Hoặc chuyển đến nơi nào thời tiết mát mẻ như Đà Lạt sống thì ổn.
Cám ơn cụ. Vẫn đang phải sống chung vs nó đây nà khó chịu quá!

nguyenlongthe

Xe tăng
Tình hình là em bị viêm mũi dị ứng khoảng 2 năm nay r, đi bệnh viện khách bác sĩ chuẩn đoán viêm mũi dị ứng và cho thuốc uống có đỡ, nhưng cứ hết liều dừng thuốc là lại bị lại. Mà cái bệnh này thì nó khó chịu và bất tiện kinh khủng, em là em cứ hắt xì cả ngày, nước mũi chảy dòng dòng. Mọi người có nơi nào trị được dứt điểm mách em với. Cám ơn mn.
Cụ alo số này nhé:0987520004 trị dứt điểm luôn.

Trungan151

Xe đạp
Đứa bạn em cũng bị như cụ nhưng đợt này dùng thuốc nam đỡ rồi, cụ muốn thêm thông tin alo số này nhé 0356812651

Rx365

Xe buýt
Cụ cứ nước muối sinh lý sáng, tối đánh răng súc miệng và nhỏ nước muối vào mũi rồi xịt mạnh ra cho hết dịch nước mũi( làm sáng, tối xịt mũi mỗi buổi 3 lần). Đi ra ngoài dùng khẩu trang xịn bo bế cho kỹ vào. Bệnh này chủ yếu phải giữ gìn nữa.
Ngày xưa bố em bị bệnh viêm xoang hai mấy năm nặng lăm. Làm thế đỡ hẳn luôn. Mà dễ làm và chỉ cần chịu khó là được, chắc là rẻ nhất rồi. Mùa đông thì ngâm nước muối sl cho ấm rồi dùng

Vũ Tùng

Xe máy
Cụ cứ nước muối sinh lý sáng, tối đánh răng súc miệng và nhỏ nước muối vào mũi rồi xịt mạnh ra cho hết dịch nước mũi( làm sáng, tối xịt mũi mỗi buổi 3 lần). Đi ra ngoài dùng khẩu trang xịn bo bế cho kỹ vào. Bệnh này chủ yếu phải giữ gìn nữa.
Ngày xưa bố em bị bệnh viêm xoang hai mấy năm nặng lăm. Làm thế đỡ hẳn luôn. Mà dễ làm và chỉ cần chịu khó là được, chắc là rẻ nhất rồi. Mùa đông thì ngâm nước muối sl cho ấm rồi dùng
Cám ơn cụ nhé. Em mà ko chữa đc chắc phải áp dụng cách của cụ để sống chung với nó thôi.

turnviet

Xe lăn
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Người OF
Website
carcam.vn
Cụ nếu biểu hiện : nhiều dịch mũi, hắt hơi suốt ngày, mỗi lần 10 cái liên tục, ngứa mũi lúc nào cũng muốn tỉa hết lông mũi ...
Mua loại của ấn độ, như thần tiên luôn. Em và vài cụ of đang dùng

Ducanh28

Xe buýt
Đọc
đọc mãi mới thấy có cụ tư vấn có tâm.
Trước hết cụ cần xác định nguyên nhân gây viêm mũi của cụ: do đi đường nhiều bị bụi hay do thay đổi thời tiết? Nguyên nhân thay đổi thời tiết là nguyên nhân chính hay gây ra tình trạng viêm mũi cho nhiều người (ngồi điều hoà).
Nếu do ngồi điều hoà nhiều cụ nên xem xét:
1. Điều chỉnh nhiệt độ cao lên (27-29 độ)
2. 1 lọ nước muối sinh lý để xịt giữ ẩm mũi.
3. Có thể nên đeo khẩu trang cả trong phòng.
4. Sau khi áp dụng mà ko thấy đỡ trong vòng 7-10 ngày hãy xem xét đến dùng thuốc nam (thuốc tây nó chỉ chống viêm giảm dị ứng, ngừng thuốc lại bị ngay, chỉ dùng kết hợp thuốc nam khi tình trạng viêm quá nặng).

huusang

Xe buýt
Cám ơn cụ. Vẫn đang phải sống chung vs nó đây nà khó chịu quá!
Em giới thiệu chi cụ loại thuốc này: Ngũ sắc trị viêm mũi , nhưng cụ chọn đúng loại này nhé ( thảo dược), xịt hơi khó chịu nhưng hiệu quả. Hình như nó có loại nhìn gần giống nhưng ko hiệu quả, em thử cả 2 rồi.

Ducanh28

Xe buýt
Em giới thiệu chi cụ loại thuốc này: Ngũ sắc trị viêm mũi , nhưng cụ chọn đúng loại này nhé ( thảo dược), xịt hơi khó chịu nhưng hiệu quả. Hình như nó có loại nhìn gần giống nhưng ko hiệu quả, em thử cả 2 rồi.

Cụ dùng 1 loại giống là Thông xoang xịt đúng ko?

Gia Hưng 2017

Xe đạp
Cụ nếu biểu hiện : nhiều dịch mũi, hắt hơi suốt ngày, mỗi lần 10 cái liên tục, ngứa mũi lúc nào cũng muốn tỉa hết lông mũi ...
Mua loại của ấn độ, như thần tiên luôn. Em và vài cụ of đang dùng
Loại của ấn độ là loại gì, cụ nói cụ thể được ko ạ.
Kính rượu cụ !

turnviet

Xe lăn
Người OF
Website
carcam.vn

turnviet

Xe lăn
Người OF
Website
carcam.vn

1 bộ có 3 lọ, mỗi lọ dùng trong 3 tháng. Em mới đang dùng lọ 2 mà gần như khỏi 99%.
Của em bị rất nặng và bs luôn chỉ định trong nhiều năm phải cắt A viêm cấp trước. Ổ viêm này lan lên mũi.
Tuy nhiên xoang cũng có nhiều loại. Triệu trứng của em trong nhiều năm là rất nhiều dịch mũi và dịch họng, ổ viêm quanh năm cho ra dịch gây ngứa, và phản xạ của cơ thể là hắt hơi hàng trăm cái 1 ngày.
Khi xịt lọ đầu tiên trong ngày thứ 2 em đã thấy đỡ.
Trước kia 1 tuần em phải đi hút dịch một lần mất 100k rất khó chịu. Em tự mua máy về hút cũng ko đỡ và khô mũi vô cùng khó chịu.

Nếu triệu chứng các cụ giống em thì đảm bảo cái này còn hơn thần tiên.

Gia Hưng 2017

Xe đạp

1 bộ có 3 lọ, mỗi lọ dùng trong 3 tháng. Em mới đang dùng lọ 2 mà gần như khỏi 99%.
Của em bị rất nặng và bs luôn chỉ định trong nhiều năm phải cắt A viêm cấp trước. Ổ viêm này lan lên mũi.
Tuy nhiên xoang cũng có nhiều loại. Triệu trứng của em trong nhiều năm là rất nhiều dịch mũi và dịch họng, ổ viêm quanh năm cho ra dịch gây ngứa, và phản xạ của cơ thể là hắt hơi hàng trăm cái 1 ngày.
Khi xịt lọ đầu tiên trong ngày thứ 2 em đã thấy đỡ.
Trước kia 1 tuần em phải đi hút dịch một lần mất 100k rất khó chịu. Em tự mua máy về hút cũng ko đỡ và khô mũi vô cùng khó chịu.

Nếu triệu chứng các cụ giống em thì đảm bảo cái này còn hơn thần tiên.
Tks cụ rất nhiều
Thêm nữa cho e biết cụ mua ở đâu được không ạ?
E bị cũng ngót chục năm rồi, cứ mùa hè dùng điều hoà nhiều mệt kính khủng ạ .

Vũ Tùng

Xe máy
Đọc
đọc mãi mới thấy có cụ tư vấn có tâm.
Trước hết cụ cần xác định nguyên nhân gây viêm mũi của cụ: do đi đường nhiều bị bụi hay do thay đổi thời tiết? Nguyên nhân thay đổi thời tiết là nguyên nhân chính hay gây ra tình trạng viêm mũi cho nhiều người (ngồi điều hoà).
Nếu do ngồi điều hoà nhiều cụ nên xem xét:
1. Điều chỉnh nhiệt độ cao lên (27-29 độ)
2. 1 lọ nước muối sinh lý để xịt giữ ẩm mũi.
3. Có thể nên đeo khẩu trang cả trong phòng.
4. Sau khi áp dụng mà ko thấy đỡ trong vòng 7-10 ngày hãy xem xét đến dùng thuốc nam (thuốc tây nó chỉ chống viêm giảm dị ứng, ngừng thuốc lại bị ngay, chỉ dùng kết hợp thuốc nam khi tình trạng viêm quá nặng).
Cám ơn cụ nhiều, kính cụ 1 ly.