[Luật] Mọi người cho em hỏi với ạ

Ai sai ai đúng ạ??

• Tổng bình chọn
    1

Hoaaa

Đi bộ
Hôm qua người nhà của em có điều khiển xe trên đoạn siêu thị Bài Thơ đi về hướng Cầu Dậu. Đến đoạn ngã tư ( chưa tới đèn xanh đèn đỏ đâu ạ) thì người nhà em xin nhan sang đường, và sang tới mép đường bên kia rồi ( làn phía ô tô ý ạ) thì bị 1 xe máy đâm vào đuôi xe. 2 xe cũng đổ và hiện đang bị giữ xe. E thấy công an bảo là do người nhà em đi sai vì phải nhường cho người đi thẳng nhưng rõ là người nhà em sang đường đi chậm và sang đến nơi rồi thì em nghĩ là do xe máy kia chen lên làn ô tô rồi va chạm chứ ạ?? Mong mọi người giải đáp cho em với ạ

CarShino

Đi bộ
Theo quyền ưu tiên, khi qua đường bác phải chủ động nhường đường cho người ta. Còn như bác nói, xe máy đi nhanh nên mới đâm phải, công an nó cũng khó xử lý, và nó cũng ko muốn xử lý. Cứ vác luật ra giải quyết cho nhanh, nó đỡ mệt bác ạ. Bác muốn đúng thì lòi cho nó tí tiền :D nhà e dính rồi

Hoaaa

Đi bộ
Tại ngta gọi công an nên đg bị giữ xe trên quận, e đg muốn hỏi xem rốt cuộc ai sai để biết đg xử lí đó bác :((

hoasauhanoi

Xe hơi
Tại ngta gọi công an nên đg bị giữ xe trên quận, e đg muốn hỏi xem rốt cuộc ai sai để biết đg xử lí đó bác :((
Cụ hỏi thế này thì khó trả lời, clip ko có, ảnh hiện trường cũng không. Dân mình thì ai kể lại cũng cho mình đúng cả, hi hi hi

Hoaaa

Đi bộ
Cụ hỏi thế này thì khó trả lời, clip ko có, ảnh hiện trường cũng không. Dân mình thì ai kể lại cũng cho mình đúng cả, hi hi hi
Công an nói lỗi như trên đó bác , nhma e đg thắc mắc là ng nhà e đi hẳn sang bên kia đg rồi. Nghĩa là làn ô tô rồi mới bị xe đi thẳng va chạm thì e nghĩ là xe kia cũng có lỗi chứ. Vì nó đi lấn làn nên mới va chạm mà

VW Golf

[Tịch thu bằng lái]
Công an nói lỗi như trên đó bác , nhma e đg thắc mắc là ng nhà e đi hẳn sang bên kia đg rồi. Nghĩa là làn ô tô rồi mới bị xe đi thẳng va chạm thì e nghĩ là xe kia cũng có lỗi chứ. Vì nó đi lấn làn nên mới va chạm mà
Bác rẽ trái thì nên và phải nhường cậu đi thẳng, phải không nhỉ?
Xét như thế thì câu hỏi Ai sai, rõ rồi còn gì.

Nếu người nhà bác là ông đi thẳng, bác nghĩ Ai sai?