[Funland] Mới sáng ra đã có bé rơi chung cư các cụ ạ

Dungha

Xe điện
Cụ nghe tin ở đâu vậy? Ngã từ tầng 7 mà chỉ gãy tay thì phúc lớn quá, mừng cho gia đình cháu.
Nãy em cũng xem trên vtv. Bé rơi từ tầng 7 nhưng trúng mái nhựa tầng 5 rồi rơi vào cành cây, văng xuống đẫy nên thoát chết may quá.

scorpion_ica

Xe điện
Ngày e khoảng 2 tuổi nghe Mẹ e kể cũng xém bị. Trên lầu 3 e qùi gối thò cổ qua ban công rồi Mẹ e thấy vậy ko dám gọi sợ e giật mình lao ra luôn, chỉ chạy vội ra lôi lại thôi(thời đấy ban công trang trí bằng những thanh lam bêtong đựng thẳng lên). Trông trẻ chỉ lơ đãng cái là dễ gặp chuyện lắm. Khổ thân cháu bé.
Bọn nhỏ nhà em cũng hú vía 1 lần.
2 thằng sinh đôi 17 tháng ở nhà với bà nội. Bà bắc thang tre trèo lên mái bê tông làm gì đó, mái cao 3m6, cháu ở dưới.
Mẹ em kể bọn nó cứ ở dưới gọi bà, xong chả thấy gọi nữa. Lúc sau đang lúi húi thì nghe tiếng gọi ngay sau lưng, quay ra thì thấy 1 thằng đã thò đầu lên đến mái nhà rồi.
Mẹ em hoảng quá nhưng không dám kêu, giả vờ nói chuyện rồi lần ra tóm luôn thằng nhỏ lôi lên mái. Nhìn xuống thấy 1 thằng nữa đã lên 2/3 thang rồi. Không làm sao được nên đành dỗ cháu để nó tự tụt xuống.
Mãi sau nó xuống đất được bắt đầu bà mới xả, cứ ngồi trên mái nhà ôm thằng bé, mặt tái mét khóc không ra tiếng. Rồi không có đt, phải gào um lên gọi hàng xóm phá cửa vào đưa cháu xuống, xong cũng đưa bà xuống nốt vì bà run không xuống nổi.
Em về nghe kể cũng hoảng, 2 thằng nhỏ đi còn chưa vững mà nó trèo được cái thang tre lên nóc nhà, mỗi thanh bậc cách nhau phải đến 35cm. :((

daochinghi

Xe buýt
Bọn nhỏ nhà em cũng hú vía 1 lần.
2 thằng sinh đôi 17 tháng ở nhà với bà nội. Bà bắc thang tre trèo lên mái bê tông làm gì đó, mái cao 3m6, cháu ở dưới.
Mẹ em kể bọn nó cứ ở dưới gọi bà, xong chả thấy gọi nữa. Lúc sau đang lúi húi thì nghe tiếng gọi ngay sau lưng, quay ra thì thấy 1 thằng đã thò đầu lên đến mái nhà rồi.
Mẹ em hoảng quá nhưng không dám kêu, giả vờ nói chuyện rồi lần ra tóm luôn thằng nhỏ lôi lên mái. Nhìn xuống thấy 1 thằng nữa đã lên 2/3 thang rồi. Không làm sao được nên đành dỗ cháu để nó tự tụt xuống.
Mãi sau nó xuống đất được bắt đầu bà mới xả, cứ ngồi trên mái nhà ôm thằng bé, mặt tái mét khóc không ra tiếng. Rồi không có đt, phải gào um lên gọi hàng xóm phá cửa vào đưa cháu xuống, xong cũng đưa bà xuống nốt vì bà run không xuống nổi.
Em về nghe kể cũng hoảng, 2 thằng nhỏ đi còn chưa vững mà nó trèo được cái thang tre lên nóc nhà, mỗi thanh bậc cách nhau phải đến 35cm. :((
Liệu có ai nhấc thằng bé lên mái nhà ko? Thang tre sao nó trèo đc? Hay là bà cụ bị ảo giác?!

vim732000

Xe buýt
Đệch mợ thằng cha con mẹ. Đau xót cho bé con.

Xe cỏ cũ

Xe điện
Nhiều ông bô bà bô vô tâm vãi lều. Khu nhà em trước đây, em qua chơi nhà tầng 11, có 2 trẻ con chưa vào lớp 1, nhắc ông bô làm dây lưới ban công, ông bô trả lời dạy con rồi, nó phải biết :(, em bẩu thế nhỡ nó mải nghịch hay trẻ con nhà khác đến chơi thì sao, vẫn khăng khăng không phải lắp. Em bẩu, việc của ông bô bà bô là cho chúng nó chỗ an toàn, chủ quan nhỡ cái thì không bao giờ sửa được. Và em cũng nghỉ không bao giờ chơi nhà tay này nữa.

Cụ mợ nào ở chung cư kiểm tra lại và xử lý đi, nhà đất cũng nên xử lý.

Pigwalk

Xe container
Nhà có trẻ nhỏ mà không hề có biện pháp an toàn phòng vệ thì quá chủ quan. Giờ thì hối cũng không kịp. Tuy nhiên cần phải giáo dục, nhắc nhở trẻ nhỏ mới là biện pháp chủ động hiệu quả.

dongnat123

Xe container
Các cụ có con dưới 13 lưu ý đừng để con ở nhà một mình. Luật ở nước ngoài cấm để trẻ dưới 13 ở một mình, đi lại ngoài đường một mình mà không có người lớn đi kèm cũng cấm là có lý do cả.
Hàng xóm nhà em tý đốt nhà, thằng cu 12 tuổi chui dưới gầm giường đốt nến
em 3 đứa vẫn phải để ở nhà trông nhau vì chẳng biết gửi ai mấy ngày cuối tuần :((

Veneno R

Xe hơi
Luật nước nào đấy ạ. Cháu em vẫn 1 mình đến trường. Đi bus hoặc tàu điện bình thường.
Ví dụ : Úc trẻ dưới 12 không được phép tới trường một mình, không được tự về.
An image of a notice bearing the Queensland Police Service insignia has been doing the rounds on Facebook for the past week, telling parents that children under the age of 12 cannot walk or ride to school alone.

TungThoc

Xe điện
may mắn quá, thật là kỳ diệu

blackpaint

Xe container
May mắn quá, số cháu ko chết.

loibuivan0118

Xe tải
Sao ko làm khung thép ban công luôn nhỉ
Ko được làm khung thép ban công (luật cấm) vì khi cháy ko phá khung thép để vào hoặc xuống theo thang thoát hiểm đc. Còn ông nào muốn làm khung thép mà Ban quản lý nó cho làm thì tùy. Tuy nhiên Ban công phải có lưới thép đề phòng trẻ em ngã (khi cần dùng kìm cắt đc), cái này là tối thiểu, tiếc gì triệu bạc mà ko làm (hay bọn Ban QL nó cấm ko cho làm).