Mọi thắc mắc - chia sẻ kinh nghiệm kỹ thuật, sử dụng Ford Laser

Trạng thái
Thớt đang đóng

dvc_hue

Xe buýt
Vâng, cảm ơn cụ!
Em ko thấy nhà nào giàu lại nuôi chuột; Nhà nào nuôi chuột thì ko giàu được.
Xin cụ 'công nghệ' nuôi chuột để làm giàu hoặc cụ còn giữ FL AT của cụ ko? có thể em mua lại để nàm truồng nuôi...chuột.
Cảm ơn cụ còn nhớ đến em! FL AT đã bỏ em mà đi từ lâu rồi. Em giờ ăn ở với cái siêu chuồng gà 24 tuổi. Khi nào nuôi chuột rùi giàu có em lại đi gầm thấp cho nó sang cái thằng người cụ nhỉ?

DucMinhLe

Xe đạp
Đúng là otofun hehe, hoá ra cụ thấy đèn báo dầu lúc ko nổ máy, vậy ko nổ máy còn nhiều cái đèn khác sáng sao cụ ko thay hết đi ợ .
Cũng may bài của em đã lường trước việc này nên mới có câu "thay dầu xong mà nổ máy đèn ...vẫn.sáng...thì"
Đùa cụ thôi chưa biết thì rồi sẽ biết, cụ không nhìn thấy dầu đc đâu, cụ tìm cái thăm có cái khuyên vàng góc trong bên trái máy ấy, rút lên kiểm tra mức dầu trong khoảng min - max (hoặc Full - empty) là đc ợ .
Nếu mức dầu dưới mức cho phép thì phải bổ sung thêm, nếu ko thấy tí dầu nào thì ko đi đc ơ =))
Vâng cụ ạ đúng là có mấy cái đèn nữa nhưng lúc nổ máy thì tắt hết vậy là bình thường cụ nhỉ.
Em hỏi cụ cái này nữa ạ. Hôm qua nắng ráo em tắm rửa cho em nó ( tự tắm vì em mới trang bị bộ rửa xe) em kì cọ tất cả ngách phần dưới em nó. Đến cái chỗ gần bình xăng có 2 cái ống 1 to một nhỏ, to thì em biết nó là để bơm xăng rồi còn nhỏ thì do lâu ngày o xy hóa bục ở cổ ống rồi. Vậy ống đó là ống gì bục vậy thì có sao không ạ.

quangbachkhoa

Xe hơi
Cụ làm trong trường Bách Khoa luôn ah? Chiều thứ 7 cụ có hay ở khu Bách Khoa không?
Nhà em ở Bách khoa cụ ạ, em k làm trong trường chỉ vì vợ đòi ở Bk cho gần nhà bố mẹ vợ . Cuối tuần cụ hay lượn ở BK thì alo em giao lưu

quangbachkhoa

Xe hơi
Chuột, lại chuột chui vô giữa lớp cách âm và vỏ tôn ca bô làm tổ/sinh con/đi vệ sinh (khi các búi bông rơi xuống nắp máy, có thể gây cháy xe). Thấy bảo nên mang da của con rắn bên Lệ Mật về, phơi khô để chống chuột.
Xin tư vấn của cụ htlongbien ạ. Cảm ơn cụ!
Xe em đợt trước cũng bị chuột chui vào khoang máy và đã giải quyết được. Em mua gói Băng Phiến 15k hay gọi là Long Lão(có khoảng 15,20 viên đủ các màu xanh đỏ, trắng, hồng gì đó....) cụ nhét vài viên vào chỗ ổ chuột và để vào vài hốc trong khoang máy (chỗ nào để được thì để). Cụ làm thêm gói nữa để dưới gầm xe, cho thêm vài viên vào trong vành xe là xong. Em đã làm thế và giờ k có con nào chui vào khoang máy xe. Cụ có điều kiện qua Lệ mật cũng được ngồi 5 người ăn rắn hết 1,5 củ mà vẫn có da rắn mang về chống chuột he

Chỉnh sửa cuối:

DucMinhLe

Xe đạp
Em nó đây em rước về mất lễ 340 củ khoai, của người quen chẳng biết chất chát thế nào ( vì quen mà ).#:-s

[-(

quangbachkhoa

Xe hơi
Xe cụ đời 2004 hay 2005? trông còn ngon lắm. Vỏ máy vẫn còn sáng k bị thâm nên con này chắc đi cũng ít. Bộ lazang k biết có sơn lại k mà nhìn mới thế? Màu da bọc ghế và màu da chỗ tỳ tay khác nhau? Cụ ở tỉnh thì đi biển này được. Nếu xe k có lỗi gì, đâm đụng thì cũng k đắt vì giờ giá Ford Laser 1.8 AT trên thị trường(đời 2003 -2004-2005) rơi vào 320tr đến 350tr đấy là xe còn chất.
http://www.otofun.net/threads/645452-focus-sedan-1-8ghia-at-dang-ky-11-2005-359tr (giờ còn 349 thì phải)
Cụ xem em này thế nào? cũng chỉ nhỉnh hơn ford laser đời 2005 AT tí nhưng đồ đạc thay thế cũng đắt phết

DucMinhLe

Xe đạp
Các cụ ơi tại hôm qua em rửa kỹ hay thay dầu có vấn đề gì hay sao mà giờ lại không nổ thế này. Chiều qua vẫn ngon lành đi tới tối mới mà, đang mừng vì cái vụ ( ấm trà) giừ lại đến vụ nạy. Các cụ lão làng chỉ cho em có cách nào sơ cứu V2 em chứ nhà em cách xa bệnh viên (gara) lắm. À mà cái đồng hồ trên cái đồng hồ báo xăng mở khóa lên (chưa nổ máy) nó có chạy ko nhỉ mọi lần em không để ý. Em nhớ là nó luôn chỉ ở hướng 9h giờ em thấy nó chẳng nhúc nhích gì la sao nhỉ. Thế này thì tối vợ cả nó lại có cớ để nói em rồi vì từ hôm rước V2 về em quan tâm V2 nhiều hơn. Các cụ thương thì thương cho trot em có mấy hũ hạ thổ lâu rồi sẵn sàng mời các cụ ạ.

DucMinhLe

Xe đạp
Xe cụ đời 2004 hay 2005? trông còn ngon lắm. Vỏ máy vẫn còn sáng k bị thâm nên con này chắc đi cũng ít. Bộ lazang k biết có sơn lại k mà nhìn mới thế? Màu da bọc ghế và màu da chỗ tỳ tay khác nhau? Cụ ở tỉnh thì đi biển này được. Nếu xe k có lỗi gì, đâm đụng thì cũng k đắt vì giờ giá Ford Laser 1.8 AT trên thị trường(đời 2003 -2004-2005) rơi vào 320tr đến 350tr đấy là xe còn chất.
http://www.otofun.net/threads/645452-focus-sedan-1-8ghia-at-dang-ky-11-2005-359tr (giờ còn 349 thì phải)
Cụ xem em này thế nào? cũng chỉ nhỉnh hơn ford laser đời 2005 AT tí nhưng đồ đạc thay thế cũng đắt phết
Cảm ơn cụ 2004 cụ ạ xe này của một cán bộ Bonsevic lắm cụ ấy chạy ít ra thợ thấy ae nói xe vẫn còn chất.

CMT

Xe tải
Cụ mô tả rõ hơn vụ không nổ được đi chứ nối mỗi không nổ thì các cụ ở đây không phán được đâu cụ ạ. Cái đầu tiê cụ phải kiểm tra là ắc quy còn điện hay không (có đồng hồ đo xem nó còn bao nhiêu vol).

DucMinhLe

Xe đạp
Cụ mô tả rõ hơn vụ không nổ được đi chứ nối mỗi không nổ thì các cụ ở đây không phán được đâu cụ ạ. Cái đầu tiê cụ phải kiểm tra là ắc quy còn điện hay không (có đồng hồ đo xem nó còn bao nhiêu vol).
Em không có đồng hồ điện nhưng ắc quy thì còn mới (chủ cũ mới thay) em đề tiếng kêu vẫn như mọi lần chỉ có khác là không nổ. Huhu..
Em cũng sợ yếu ắc quy nên mượn bộ sạc về sạc 3 tiếng lận mà vẫn vậy.

Chỉnh sửa cuối:

kia_cd6

Xe hơi
Em không có đồng hồ điện nhưng ắc quy thì còn mới (chủ cũ mới thay) em đề tiếng kêu vẫn như mọi lần chỉ có khác là không nổ. Huhu..
Em cũng sợ yếu ắc quy nên mượn bộ sạc về sạc 3 tiếng lận mà vẫn vậy.
Cụ ơi cái ống nhỏ là để thông hơi nó cũng thông xuống bình xăng vậy nếu thủng mà cụ lại rửa kĩ quá sợ nước nó theo vào bình xăng đó còn không nổ được cụ nên kt lại điện đánh lửa sau đó đến xăng còn gió thì chắc chả sao đâu

DucMinhLe

Xe đạp
Cụ ơi cái ống nhỏ là để thông hơi nó cũng thông xuống bình xăng vậy nếu thủng mà cụ lại rửa kĩ quá sợ nước nó theo vào bình xăng đó còn không nổ được cụ nên kt lại điện đánh lửa sau đó đến xăng còn gió thì chắc chả sao đâu
Cụ nói em mới biết và cũng có lẽ do em rửa kỹ ống đó bục nước theo vào nên cũng vì thế mà không nổ, lúc rửa xì vòi vào em thấy có hơi xăng bay ra cụ ạ. Vậy bây giờ có cách nào tự xử lý để chạy ra gara hàn ống chứ giờ mà cứu hộ thì mệt lắm vì nhà em xa gara gần nhất lăm.

Chỉnh sửa cuối:

DucMinhLe

Xe đạp
Xe em nổ rồi các cụ ạ nhẹ cả người, em có ông bạn cũng có chút kinh nghiệm về xe chiều nay 2 ae hí hoáy lần mò cuối cùng cũng bắt được bệnh của em nó. Nguyên nhân là ở cái bơm xăng cái giắc cắm ngâm trong bình xăng do bơm chạy lâu ngày move ông bạn em phải đệm thêm mấy lõi đồng cắm vào cho chặt thử đi thử lại mấy lần nó mới xè xè sướng cả người, giờ em nó lại ngon lành rồi các cụ ạ. Còn ống thông hơi bình xăng mai em sẽ đi hàn lại cho kín để thỉnh thoảng còn rửa phần dưới cho em nó được kỹ càng:-bd

kia_cd6

Xe hơi
Chúc mừng cụ nhé thế cụ ở khu vực nào để em sang giao lưu FL

DucMinhLe

Xe đạp
Cảm ơn cụ em ở Thủy Nguyên - Hải Phòng cụ nào ở Hp và các tỉnh khác có điều kiên giao lưu FL nhé:)]

nguyen_kia

Xe điện
Véo cằm cụ DucLeMinh. Mới đầu như thế là thường mà cụ, hồi mới đi em cũng lo cái khoản em nó ko nổ máy, nhất là khi có việc chở người nhà đi đâu, xè xè mà em nó nổ cái thì cứ gọi là nhẹ cả người. Nhưng mà V2 cụ ngon thật đấy, long lanh quá. Vụ bơm xăng của cụ thế cũng khoai đấy, may mà có ông bạn có nghề ko thì cụ cũng lo sốt vó. Cái kim trên kim xăng là kim báo nhiệt động cơ cụ nhé. Lúc mới nổ máy thì nó nằm ở nấc L(thấp nhất) đi 1 lúc 5-10' thì nó nhick dần lên, nằm giữa(ngang) mức L và H là chuẩn cụ ạ.

nguyen_kia

Xe điện
Em hóng cụ CMT làm côn xem thế nào? Có gì cụ bá cáo ae nhé!!!

CMT

Xe tải
Em hóng cụ CMT làm côn xem thế nào? Có gì cụ bá cáo ae nhé!!!
Xe em vào xưởng kiểm tra dầu côn thì bình thường, thợ bảo lá côn, bàn ép đi khoảng 15-18 vạn thì nên thay, em chưa thay ngay nên thợ có căn chỉnh lại côn(vặn cái gì ở chỗ chân côn ấy ạ), sau đó em đi thử thì thây côn nhẹ hơn trước, số 1 cũng dễ vào hơn nhưng đi nhanh một tí thì vẫn khó vào. Em đi thử một thời gian xem thế nào, nếu không ổn thì mới thay lá côn, bàn ép cụ ạ. Có gì cập nhật mới em sẽ đưa lên đây sau.

nguyen_kia

Xe điện
Xe em vào xưởng kiểm tra dầu côn thì bình thường, thợ bảo lá côn, bàn ép đi khoảng 15-18 vạn thì nên thay, em chưa thay ngay nên thợ có căn chỉnh lại côn(vặn cái gì ở chỗ chân côn ấy ạ), sau đó em đi thử thì thây côn nhẹ hơn trước, số 1 cũng dễ vào hơn nhưng đi nhanh một tí thì vẫn khó vào. Em đi thử một thời gian xem thế nào, nếu không ổn thì mới thay lá côn, bàn ép cụ ạ. Có gì cập nhật mới em sẽ đưa lên đây sau.
Đúng rồi đấy cụ, thay món này cũng mất một khoản khá, rồi còn phải để em nó lại gara nữa, nói đến thay tháo là em cũng phải cân nhắc, có gì lên tham khảo các cụ OF cho nó yên tâm.

CMT

Xe tải
Tềnh hềnh là cái nút điều khiển kính lái xe em bị gãy cái lẫy này, cụ nào có cách khắc phục hoặc biết chỗ nào bán cái này chỉ em với ạ:

Cảm ơn các cụ!
Các cụ giúp em vụ này với. Chỗ cụ Du không có hàng lẻ cho cái này, có cách nào dán cái mẫu lẫy nhỏ nhỏ đó được không các cụ nhỉ?

Trạng thái
Thớt đang đóng