Mọi thắc mắc về AVANTE-ELANTRA

Hieunguyen1783

Xe hơi
Về nguyên tắc an toàn chống trộm thì cụ phải hiểu như này: khi cụ đang trên xe mà xuống xe (tắt máy) mà k ấn điều khiển khóa thì xe k bao giờ tự khóa (vì nếu còn người trên xe thì toi à).
Khi cụ đã ấn điều khiển khóa xe (tức là đã chắc chắn trong xe k còn ai) mà cụ ấn mở xe mà k mở bất cứ cửa nào thì sau khoảng 1 phút rưỡi nó sẽ tự khóa (nếu cụ mà mở cửa thì phải ấn khóa lại nhé).
Cái này giờ mình mới nhớ VODKA cho bác Thắng nhá

nguyenducchien

Xe hơi
Chào các bác và các anh em đang sử dụng Avante của anh Công: em cung vừa rước vợ 2 avante 1.6AT. em cảm nhận âm thanh của đầu dvd khuến mại nghe chán quá, em đã thêm loa sup gầm ghế mà cũng không cải thiện mấy. Anh em nào có kinh nghiệm trao đổi cho mọi người đang sử dụng Avante của anh công biết chút kinh nghiệm nhé

Thangz

Xe tăng
Chào các bác và các anh em đang sử dụng Avante của anh Công: em cung vừa rước vợ 2 avante 1.6AT. em cảm nhận âm thanh của đầu dvd khuến mại nghe chán quá, em đã thêm loa sup gầm ghế mà cũng không cải thiện mấy. Anh em nào có kinh nghiệm trao đổi cho mọi người đang sử dụng Avante của anh công biết chút kinh nghiệm nhé
Cụ tích cực vào đây trao đổi với anh e thì có nhiều thông tin bổ ích lắm,...

nguyenducchien

Xe hơi
Vâng. Em vào liên tục mà chẳng thấy cụ nào chia sẻ kinh nghiệm cả. E ở lào cai - xa trung tâm thủ đô quá ko có điều kiện giao lưu cùng anh em AVANTE đc. cụ nào đang sử dụng avante nhận xét chung về xe này hộ em với. vì em là lái mới chưa có kinh nghiệm gi. Thank các cụ trước nhé

Vũ - AK

Xe tăng
Vâng. Em vào liên tục mà chẳng thấy cụ nào chia sẻ kinh nghiệm cả. E ở lào cai - xa trung tâm thủ đô quá ko có điều kiện giao lưu cùng anh em AVANTE đc. cụ nào đang sử dụng avante nhận xét chung về xe này hộ em với. vì em là lái mới chưa có kinh nghiệm gi. Thank các cụ trước nhé
cụ vào Box độ xe nhà Eva nhé, đầy đủ thông tin cho cụ ngâm cứu

rabbit810

Xe đạp
Bẩm các cụ. Hôm qua em đang đi thì nghe tiếng leng keng phía sau, dừng xe lại thì tèo một cái lốp. Thay ra rồi sáng nay đi làm lốp thì ôi thôi, không biết chém phải cái gì mà lốp bên ngoài rách 3cm, ngó vào trong thì một vệt dài cỡ 5cm. Chú thợ móc lốp lôi ra cho em cả cái đầu mũi khoan ở trong lốp không hiểu vào từ bao giờ.

Mấy chú thợ bảo em không vá được, thay lốp mới. Trong khi xe em mới mua đi được 6000 cây chuối, lốp chưa xịt lần nào mà nay thay thì nghe xót ruột quá (nó bảo lốp Kumho giá 1.4tr)
Em tặc lưỡi bảo lắp lại rồi về hỏi ý kiến các cụ.

Xe em Avante bản MT mới mua đầu tháng 5. Theo các cụ thì em có vớt vát được con lốp này không, và nếu không vớt được các cụ chỉ em chỗ bán lốp giá cả hợp lý với.

Đa tạ các cụ!

Thangz

Xe tăng
Mấy chú thợ bảo em không vá được, thay lốp mới. Trong khi xe em mới mua đi được 6000 cây chuối, lốp chưa xịt lần nào mà nay thay thì nghe xót ruột quá (nó bảo lốp Kumho giá 1.4tr)
Em tặc lưỡi bảo lắp lại rồi về hỏi ý kiến các cụ.

Xe em Avante bản MT mới mua đầu tháng 5. Theo các cụ thì em có vớt vát được con lốp này không, và nếu không vớt được các cụ chỉ em chỗ bán lốp giá cả hợp lý với.

Đa tạ các cụ!
Mấy chú thợ phán chuẩn đấy cụ. Thủng thì còn vá để đi yên tâm đc chứ rách dài như của cụ thì thay lốp cho lành. Cái lốp xe nó như cái chân của mình cụ ạ. Nên để cho nó trong tình trạng tốt mà dùng.
Năm trước e thay 4 quả lốp cũng đã là 1,5tr/quả rùi. Nên cái giá trên là hợp lý đó cụ.
Khi mua cụ nhớ để ý ngày tháng SX của lốp nhé cẩn thận lại dính cái lốp tồn kho lâu rùi.

rabbit810

Xe đạp
Vầng, cảm ơn cụ.
Cụ biết đâu bán lốp ngon bổ rẻ không ạ.
Em hỏi Gúc có thấy web này, không biết đã cụ nào mua lốp đây chưa: http://lopoto.net/

nutrilite

Xe tải
Các cụ cho em hỏi cảm nhận khi chạy Avante thế nào ? Em đang định lấy 1 em chạy rồi đki 2011 hoặc 2012 1.6At thì bao nhiêu là hợp lý ạ

horse78

Xe tải
Em có thắc mắc về xe Hyundai như sau: Sáng nay em có đi xem xe ở Showroom Hyundai, em có xem 3 xe Accent, Avante, Elantra (đời 2013 mới), kiểm tra vỏ xe, ốp nhựa trong xe, chạy thử Accent MT. Nhận xét như sau: Cách âm của Accent khá tốt, tiếng máy vọng vào cabin rất ít. Về phần thân vỏ của cả 3 xe thì phần vỏ ở cửa xe Elantra mới cứng nhất, Accent và Avante ấn tay vẫn bị lõm. Phần mũi và đuôi xe nhựa khá mềm, ấn vào thì thấy phập phồng, quá mềm, mềm hơn cả mũi và đuôi xe Getz em đang đi. Không biết phần mũi và đuôi mềm như vậy khi va chạm nhẹ liệu nó có còn nguyên vẹn hay không, hay mềm như vậy thì có ưu điểm gì không? Các cụ có kinh nghiệm chia sẻ cho em với.

MatizAT.SX

Xe buýt
Ai biết nói đi lào

horse78

Xe tải
Chẳng ai trả lời :((. Như vậy vậy là sao nhỉ hay các cụ salesmen chỉ quen khen sản phẩm các cụ bán mà quên những điểm yếu nhỉ.

Thangz

Xe tăng
Em có thắc mắc về xe Hyundai như sau: Sáng nay em có đi xem xe ở Showroom Hyundai, em có xem 3 xe Accent, Avante, Elantra (đời 2013 mới), kiểm tra vỏ xe, ốp nhựa trong xe, chạy thử Accent MT. Nhận xét như sau: Cách âm của Accent khá tốt, tiếng máy vọng vào cabin rất ít. Về phần thân vỏ của cả 3 xe thì phần vỏ ở cửa xe Elantra mới cứng nhất, Accent và Avante ấn tay vẫn bị lõm. Phần mũi và đuôi xe nhựa khá mềm, ấn vào thì thấy phập phồng, quá mềm, mềm hơn cả mũi và đuôi xe Getz em đang đi. Không biết phần mũi và đuôi mềm như vậy khi va chạm nhẹ liệu nó có còn nguyên vẹn hay không, hay mềm như vậy thì có ưu điểm gì không? Các cụ có kinh nghiệm chia sẻ cho em với.
Cụ ơi, xe Elantra thì hàng nhập nên nó chắc chắn hơn. CHính vì vây mà giá nó cũng chát hơn ;) .
Còn trong tầm tiền này thì em thấy AVANTE hay ELANTRA là như nhau.
Phần nhựa thì nó phải mềm thì khi va chạm mới hấp thụ được lực để đỡ bị thương vong cụ ạ!
E chỉ biết ngần nấy thôi, mong cụ sớm tham gia với hội e cho vui.

Nguong_mo

Xe đạp
Cứ dòng nào taxi dùng sẽ bền, rẻ, còn đẹp tùy mỗi người. Elantra Dầu khí dùng :)

horse78

Xe tải
Cụ ơi, xe Elantra thì hàng nhập nên nó chắc chắn hơn. CHính vì vây mà giá nó cũng chát hơn ;) .
Còn trong tầm tiền này thì em thấy AVANTE hay ELANTRA là như nhau.
Phần nhựa thì nó phải mềm thì khi va chạm mới hấp thụ được lực để đỡ bị thương vong cụ ạ!
E chỉ biết ngần nấy thôi, mong cụ sớm tham gia với hội e cho vui.
Em ứ tin cái vụ "hấp thụ được lực để đỡ bị thương vong" như cụ nói :((. Em chỉ thấy là chỉ cần va chạm nhẹ là cản trước và cản sau đã tan thành mây khói, thiệt hại đầu tiên là chủ xe phải chịu do phải sửa chữa. Các hãng xe làm cản bằng nhựa là để tiết kiệm chi phí, lấp liếm bằng cách nói rằng "hấp thụ lực" để "giảm thương vong", em cũng đọc bài nói về cản xe mềm ở đâu đó. Nói vậy hóa ra những người đi xe đắt tiền (cản rất cứng) không thông thái hả Cụ?