Mọi thắc mắc về AVANTE-ELANTRA

viet_phat

Xe tăng
TN Kinhđô 93 Lò Đúc & Số 8 LêQuangĐạo,MỹĐình
Website
phutungoto.vn

tungby

Xe buýt
Chưa cụ nào thử ạ

BARCA

Xe tăng
Xử lý đơn giản mà cụ, nếu bị cụ cứ cho em nó ghé nhà cháu chơi, khi ra về khỏi bệnh luôn :D
Khỏi bệnh vĩnh viễn không cụ. Nhà cháu cũng bệnh nhẹ, cứ để đi, cụ xử lý ổn cháu mang qua. Chi phí thế nào cụ. Xe cháu Cerato

Bệnh của nhà em là: Vô lăng có tiếng lục cục khi cua hoặc vào ổ gà, lệch lái. Khi vào ổ gà có tiếng lục cục phía sau xe. Em nghĩ do đồ hay khay cốp, tự tháo rồi tự test vẫn bị. Mang vào hãng kiểm tra thì bị hỏng cân bằng trước sau, rotyun lái, thay đệm cao su cho thanh cân bằng trước sau, thay bạc lái.
Tổng thiệt hại là 5tr4 bác ạ. Thay xong xe đi êm, chắc và không còn một tiếng kêu lạch cạch hay lục cục nữa.
Hyundai Avante TC của em đi được 6 vạn, xót ruột lắm ạ.

Hyundai Avante em mua cuối 2011., đã chạy được 6 van. Đợt này đổ bệnh. Xe đi lái vào ổ gà hoặc cua vô lăng có tiếng kêu lục cục. Khu vực gầm phía sau có tiếng kêu lục cục rất to khi vào ổ gà.
Mang đến hãng kiểm tra thì:
- Hỏng cân bằng sau, mòn cao su dỡ thanh cân bằng. Gây ra tiếng kêu phí gầm sau khi vào ổ gà.
- Hỏng cân bằng trước, hỏng rotuyn lái trong và lái ngoài, mòn cao su cân bằng, mòn bạc lái.
Em thay toàn bộ phụ tùng chính hãng trên hết 5tr5. Thay xong xe đi cực em và chắc chắn, không còn tiếng kêu nào nữa.
Không biết bác nào có bệnh giống em cùng chia sẻ ạ.

Avante của em bị nhao lái sang bên phải, không biết có cụ nào đã bị giống em chưa, và cho em hỏi garage nào khắc phục được ạ.
Bác mang lên hãng kiểm tra xem lái có vấn đề gì không. Xe em mới làm lại toàn bộ lái trước, ngon rồi ạ.

Tiêu hao nhiên liệu và tiếng kêu khoang lái Avante TC 2014

Chào Các cụ E là thành viên mới nên muốn hỏi mấy việc sau ạ
1. Xe E đổ đầy bình mà đi được khoảng 400km, còn lại khoảng nửa vạch như vậy là ăn uống có bthg ko ah [-(
2. trên TABLO có tiếng do do mà không hiểu tiếng j, mang vào HD giải phóng cho cụ GĐ kỹ thuật đi thử 2 lần đều ko kết luận được chính xác là vì sao ( chỉ đưa ra 2 lí do đó là tiếng nhựa kẹt vào nhau hoặc tiếng van điều tiết j đấy của ống điều hòa) bảo cứ theo dõi tiếp khi nào kêu to hơn thì lại mang qua, nhưng chỉ khi đi và thỉnh thoảng mới nghe thấy tiếng còn dừng lại thì êm du
3. E muốn lắp thêm cái DVD khoang 6-7 củ mà chưa biết loại nào tốt :)

Các cụ hiểu biết giải thích giúp E với

E xin cảm ơn
Em cũng bị như bác, cứ nghĩ do nhựa taplo. Sau em phát hiện ra là do cái gương chiếu hậu trong ấy. Em chỉnh lại cho chắc, không thấy tiêng nữa. Còn xe bác hết gas, điều hòa không mát thì sẽ nghe thấy tiếng kéo ga lẹt xẹt lúc bật điều hòa xong một lúc hết. Mong bác chữa dc bệnh giống em.

OtoPro.net_lhl

Xe tăng
Website
otopro.net
Khỏi bệnh vĩnh viễn không cụ. Nhà cháu cũng bệnh nhẹ, cứ để đi, cụ xử lý ổn cháu mang qua. Chi phí thế nào cụ. Xe cháu Cerato
Cerato thì ngay cả đèn nguyên bản cũng nhiều xe bị hấp hơi nước, bên cháu xử lý khá nhiều trường hợp như vậy rồi. Chủ yếu là do thiếu keo đèn, bên cháu có luôn loại keo dành cho đèn pha, thêm vào là khỏi bệnh thôi cụ ạ.

tungby

Xe buýt
Cerato thì ngay cả đèn nguyên bản cũng nhiều xe bị hấp hơi nước, bên cháu xử lý khá nhiều trường hợp như vậy rồi. Chủ yếu là do thiếu keo đèn, bên cháu có luôn loại keo dành cho đèn pha, thêm vào là khỏi bệnh thôi cụ ạ.
Nhà cháu cũng bị hấp hơi một bên mắt. Có khi phải qua chỗ cụ mổ mắt thôi

tungby

Xe buýt
Hyundai Avante em mua cuối 2011., đã chạy được 6 van. Đợt này đổ bệnh. Xe đi lái vào ổ gà hoặc cua vô lăng có tiếng kêu lục cục. Khu vực gầm phía sau có tiếng kêu lục cục rất to khi vào ổ gà.
Mang đến hãng kiểm tra thì:
- Hỏng cân bằng sau, mòn cao su dỡ thanh cân bằng. Gây ra tiếng kêu phí gầm sau khi vào ổ gà.
- Hỏng cân bằng trước, hỏng rotuyn lái trong và lái ngoài, mòn cao su cân bằng, mòn bạc lái.
Em thay toàn bộ phụ tùng chính hãng trên hết 5tr5. Thay xong xe đi cực em và chắc chắn, không còn tiếng kêu nào nữa.
Không biết bác nào có bệnh giống em cùng chia sẻ ạ.
Của em đi 7 vạn rồi mà chưa có hiện tượng như xe cụ. Xem ra mỗi em một kiểu cụ ạ