[Funland] Mời Tham gia ban nhạc

Xeđịahình

Xe container
Người OF
Website
fr.pg.photos.yahoo.com
Em cũng khoái món này nhưng trình còn thấp quá, em hóng ban nhạc của cụ. Đến khi nào có thể em sẽ đến gặp cụ~:>

Tôi đang thành lập ban nhạc, chơi cho vui là chính. Bạn nào đam mê chơi nhạc, đàn hát, biết đánh đàn guitar, muốn tham gia thì giơ tay nhé.

Kiều Oanh

Xe tải
Cháu biết múa tham gia được ko cụ chủ?

AF-1

Xe buýt
AF-1 máu lửa quá, mua ngay một cái Electric Acoustic Guitar đưa đến nhà tôi chơi chiều nay. Cắm đàn vào Tổ hợp Roland + Yamaha + Marshall nghe cũng khá. Cái Amly Roland cho âm trầm sâu, Yamaha cho tiếng thanh ngọt, còn Marshall thì đúng là vua dải trung = âm thanh dày, ngọt ngào trên toàn dải - Cắm đàn guitar nào cũng hay vì có thể chủ động điều chỉnh dải âm sắc mà đàn yếu.

Mới có 2 buổi tập mà AF-1 tiến bộ trông thấy. Bỏ lâu ngày, giờ ôn luyện là sớm có kết quả. Chiều này cũng có ý định mời thêm một bạn đến chơi, nhưng nhăn tin mãi không được.

Tôi đang lần lượt mời từng bạn đến giao lưu thử đàn. Kết lại sẽ có buổi gặp nhau toàn thành viên.
Em rất ngưỡng mộ kiến thức hiểu biết âm nhạc và dàn máy ở nhà cụ Tuan_prado quá, quả là dân chuyên nghiệp cũng chỉ dùng đồ thế mà thôi :-bd . Mới có hơn 2 tuần ôn luyện mà mấy ngón tay em nó sưng hết cả vù rồi :D . Dưng vì máu chơi quá và nhìn sự nghiêm túc của cụ chủ nên nhiều lúc cứ vồ vào đàn mà quên cả ngón tay vẫn đang đau, đến lúc bấm phím mới giật thót người như chạm vào lửa :((. Hiện cụ chủ thớt vẫn đang tìm thêm vài guitarist nữa, cụ nào biết chơi và máu thì xin mời giơ tay đăng ký nhá =D>. À tý quên, em phải cảm ơn cụ chủ đã bỏ công mod lại cây guitar cho em thêm nuột ạ, mà được nghe mấy cây guitar hàng hiệu của cụ sướng quá làm em cứ mê hết cả mẩn :-bd :D

tuanprado

Xe tăng
Ban nhạc mà chúng tôi đang thành lập chủ trương chơi phong cách Acoustic - Đơn giản, gần gũi, ít phải đầu tư. Thành phần ban nhạc dự kiến sẽ gồm:

- 01 Guitar Lead
- 01 Guitar Đệm
- 01 Guitar Bass
- 01 keyboard + piano
- 01 Bộ trống.

Anh em ứng cử đều là nghiệp dư, đã chơi đàn, nhưng lại nghỉ, giờ mới có điều kiện tiếp tục đam mê. Từ trước anh em chỉ chơi cho vui là chính, có lẽ rất ít khi hòa nhạc cùng Band. Đa số anh em tự học đàn mà chưa qua trường lớp đào tạo cơ bản, nhạc lý cũng không thông thạo...Vì vậy sẽ phải rất quyết tâm và dành đủ thời gian để luyện ở nhà.

Vừa rồi có anh em viết trên này rất nhiệt tình, tôi đã liên lạc dt nhưng rất ít khi Replay cho tôi, đã không dưới 2 lần tôi nhắn tin muốn tiếp xúc để mời tới chơi nhạc nhưng đều không có hồi âm. Mới đầu mà đã thế này, thì e sẽ khó mà hợp tác tiếp tục...Nếu bạn nào có đam mê, muốn cùng chúng tôi chơi nhạc thì cũng nên chăm vào Topic này để liên lạc. Trong gian đoạn ban đầu này, ta có thể lấy Thớt này làm địa chỉ liên lạc chung...sau này sẽ gửi địa chỉ Email riêng để các thành viên trao đổi và tiện gửi Bản nhạc. Chơi bài nào, hát bài nào thì phải tập bài đó theo bản nhạc. Trên cơ sở bản nhạc đó, ta có muốn thêm cá tính riêng thì mới thêm. Tôi không chủ trương chơi nhạc và hát theo kiểu nghe người ta hát rồi bắt chước theo...

Vài điều bộc bạch thẳng thắn. Nếu có điều gì làm các bạn chưa vừa ý, chưa vui, tôi rất mong được thông cảm.

Trân trọng

tuanprado

Xe tăng
Vẫn chưa thấy Guitarist Bass xuất hiện. Tôi vẫn có thể nhờ Cựu Thành viên Ban nhạc Bức Tường chơi Guitar Bass, nhưng Band này tôi muốn dành tất cả cho anh em trên OFF nhà ta, đành đợi vậy.

Q.T.A

Xe buýt
Ban nhạc mà chúng tôi đang thành lập chủ trương chơi phong cách Acoustic - Đơn giản, gần gũi, ít phải đầu tư. Thành phần ban nhạc dự kiến sẽ gồm:

- 01 Guitar Lead
- 01 Guitar Đệm
- 01 Guitar Bass
- 01 keyboard + piano
- 01 Bộ trống.

Anh em ứng cử đều là nghiệp dư, đã chơi đàn, nhưng lại nghỉ, giờ mới có điều kiện tiếp tục đam mê. Từ trước anh em chỉ chơi cho vui là chính, có lẽ rất ít khi hòa nhạc cùng Band. Đa số anh em tự học đàn mà chưa qua trường lớp đào tạo cơ bản, nhạc lý cũng không thông thạo...Vì vậy sẽ phải rất quyết tâm và dành đủ thời gian để luyện ở nhà.

Vừa rồi có anh em viết trên này rất nhiệt tình, tôi đã liên lạc dt nhưng rất ít khi Replay cho tôi, đã không dưới 2 lần tôi nhắn tin muốn tiếp xúc để mời tới chơi nhạc nhưng đều không có hồi âm. Mới đầu mà đã thế này, thì e sẽ khó mà hợp tác tiếp tục...Nếu bạn nào có đam mê, muốn cùng chúng tôi chơi nhạc thì cũng nên chăm vào Topic này để liên lạc. Trong gian đoạn ban đầu này, ta có thể lấy Thớt này làm địa chỉ liên lạc chung...sau này sẽ gửi địa chỉ Email riêng để các thành viên trao đổi và tiện gửi Bản nhạc. Chơi bài nào, hát bài nào thì phải tập bài đó theo bản nhạc. Trên cơ sở bản nhạc đó, ta có muốn thêm cá tính riêng thì mới thêm. Tôi không chủ trương chơi nhạc và hát theo kiểu nghe người ta hát rồi bắt chước theo...

Vài điều bộc bạch thẳng thắn. Nếu có điều gì làm các bạn chưa vừa ý, chưa vui, tôi rất mong được thông cảm.

Trân trọng
@anh Tuấn: Lâu lắm rồi mới rảnh để vào topic của anh và đọc lại toàn bộ những bài anh đã viết. Với cá nhân em em hiểu là anh đang hướng tới việc có một band nhạc như ý và anh cũng đã nhắn tin cho em nhiều lần (có lần em hồi âm được và có lần không nhưng tựu trung lại là em vẫn đang luyện theo như ý đồ của anh). Thực lòng em rất ngưỡng mộ anh về sự đam mê âm nhạc.

Còn bàn về thành lập band nhạc thì em có ý kiến như sau: Theo em được biết về việc này để thành công thì mỗi người có một tư duy và định kiến khác nhau và anh có sự cầu toàn ở trong đó là điều cần thiết. Tuy nhiên, để band nhạc sớm đi vào hoạt động thì em xin có vài ý kiến đóng góp rút ra từ bản thân như sau:

Thứ nhất: Anh chia sẻ rõ hơn cho em cũng như mọi người hiểu là anh lập Band nhạc để theo xu hứong hòa tấu hay đệm hát? Vì nếu hòa tấu nó sẽ phức tạp hơn rất nhiều so với đệm hát.

Thứ hai: Nếu theo xu hướng đệm hát, các cây trong band như anh kê ra như ở trên trong giai đoạn đầu thành lập có thể chưa cần đến cây Lead bởi nếu anh chơi tốt KB và Piano rồi thì có thể Lead thay guitar cũng ổn. Bởi bản chất Lead cũng chỉ thêm màu mè mà thôi. Sau khi band nhạc ổn rồi thì sẽ dần kiếm cây Lead cũng không muộn. Về Lead thì cá nhân em có thể đảm nhiệm được nhưng phải có thời gian cho em luyện thì câu cú mới hay được bởi anh cũng biết em theo dòng classic và đệm chứ chưa lead bao h cả.

Thứ ba: Để chơi trong band thì buộc lòng mọi người tham gia đều phải có tư duy về âm nhạc, hiểu thấu đáo nhạc lý chứ chơi truyền tay khi ghép vào band sẽ rất khó. Chính vì thế em nghĩ anh chọn anh em nào đã qua trường lớp và hiểu nhạc lý rồi thì sẽ rất thuận lợi. Nếu lâu không chơi nhạc nhưng vẫn còn tư duy về nhạc lý thì luyện lại nó cũng rất đơn giản.

Thứ tư: Vì việc thành lâp band là đệm hát thì em đề nghị anh cũng tuyển luôn ca sỹ song hành với việc lập band thì có lẽ phù hợp hơn.

Với mong muốn band nhạc sớm đi vào hoạt động em cũng có vài lời chia sẻ để anh cân nhắc.

Chỉnh sửa cuối:

tuanprado

Xe tăng
Cám ơn nhiều, tôi đã xem những ý kiến của Q.T.A rồi.

tuanprado

Xe tăng
Mất cả buổi chiều hôm qua để Set up bộ Crown XTI4002 + 4 x Boss 901 series 7 + 2 Active equalizer

Trước đây tăng âm để kéo 2 bộ loa Boss này có công suất chưa đủ mạnh mẽ, vì vậy khi mở Volum lớn thì âm trầm của Vocal không chắc, tiếng không sâu, khi xuống đến Nốt La1 thì có hiện tượng không rõ. Với Crown XTI4002 công suất lớn thì mọi chuyện đã giải quyết xong triệt để. Hát cả buổi tối mà... vẫn thòm thèm.

cruiser

Xe hơi
Cấu hình này phục vụ riêng vocal à bác, hay mix tất vào đây? Thế này chắc phải làm cách âm thôi không thì hàng xóm vỡ đầu :))

tuanprado

Xe tăng
Cấu hình này phục vụ riêng vocal à bác, hay mix tất vào đây? Thế này chắc phải làm cách âm thôi không thì hàng xóm vỡ đầu :))
Cấu hình này chỉ dành riêng cho Vocal thôi. Tất cả nhạc cụ do Roland + Marshall +Yamaha đảm nhận

Dundungqn79

Xe hơi
Tiếc rằng em là Mợ mà chỉ hát được các bài hát nhạc đỏ, nhạc vàng chứ ko bít chơi nhạc cụ nào. haizzzzzzzzzzz

huyphungtk

Xe tăng
Hát hò ở đâu cụ ơi, em cũng thích lắm