[Funland] Môi trường làm việc, chế độ của Vingroup?

Alisoma

Xe buýt
Công nhận, cứ vài tháng lại đổi người thì làm sao bắt nhịp cv được nhỉ.
Vì có quy trình cụ thể,rõ ràng rồi cụ ạ. Từ việc nhỏ nhất cũng đều có quy trình cho nhân viên làm việc. Với lại ở Vin ngày có 2 lần ngẩng mặt lên là văn hóa rồi (lúc chuẩn bị đến giờ ăn trưa và lúc về), mới vào làm nếu chịu được và ráp được vào cỗ máy đang chạy thì tồn tại, không thì out. Ở Vin không có nhiều người có vị thế là không thể thay thế.

jang

Xe tăng
Vì có quy trình cụ thể,rõ ràng rồi cụ ạ. Từ việc nhỏ nhất cũng đều có quy trình cho nhân viên làm việc. Với lại ở Vin ngày có 2 lần ngẩng mặt lên là văn hóa rồi (lúc chuẩn bị đến giờ ăn trưa và lúc về), mới vào làm nếu chịu được và ráp được vào cỗ máy đang chạy thì tồn tại, không thì out. Ở Vin không có nhiều người có vị thế là không thể thay thế.
Cụ thần thánh hóa Vin thế. Cụ có biết câu "Vin là đội bóng chuyền lớn nhất thế giới" ở đâu mà ra không?

Alisoma

Xe buýt
Cụ thần thánh hóa Vin thế. Cụ có biết câu "Vin là đội bóng chuyền lớn nhất thế giới" ở đâu mà ra không?
Đọc comment như vậy mà nói thần thánh hóa hả cụ? Cụ biết câu đấy là do "nghe nói" hay vì đã làm trong Vin rồi? Nếu là "nghe nói" thì tôi không tiếp nhé, còn làm ở Vin rồi thì chắc trải nghiệm làm việc của cụ khác tôi.

tunghekim

Đi bộ
Em đào mộ chút CCCM thông cảm! Vingroup hiện còn phạt tiền của nhân viên không ạ?, họ phạt kiểu gì ạ? Em nghe nói là Luật Lao Động mới đã cấm doanh nghiệp phạt tiền rồi.

tunghekim

Đi bộ
Chào CCCM! Em đang tính apply vào Vin!
- Có anh chị nào đã từng làm ở Vin hoặc biết thông tin cho em hỏi chút là: Vingroup hiện còn phạt tiền của nhân viên không ạ?, họ phạt kiểu gì ạ? Em nghe nói là Luật Lao Động mới đã cấm doanh nghiệp phạt tiền rồi.

EPL

Xe tăng
Phạt ác, thỉnh thoảng quên nội quy công ty > phạt, ra khỏi khu vực làm việc . phạt, không trả lời mail > phạt

Thành Thị 1

Xe điện
Em đào mộ chút CCCM thông cảm! Vingroup hiện còn phạt tiền của nhân viên không ạ?, họ phạt kiểu gì ạ? Em nghe nói là Luật Lao Động mới đã cấm doanh nghiệp phạt tiền rồi.
ah họ có phạt đâu? chỉ là lương đàm phán bao gồm lương cứng và lương kinh doanh, lương kinh doanh có KPI dựa trên chấm điểm chính là cái mà cụ hay phạm lỗi đó, từ đó giảm lương kinh doanh thôi, chứ làm j có chuyện phạt trái luật lao động thế!!!!