[Funland] Món ngon mỗi ngày, mời cccm vào chia sẻ nhé.

Trạng thái
Thớt đang đóng

TamMao2612

Xe buýt
Khoai tây thì quá đơn giản vì nó có bảng hướng dẫn để tg, nhiệt độ mình cứ áp theo hd là ok. Nhà cháu chưa thử món này, nhà cháu nghĩ, tuy là chiên ko dầu nhưng như vậy khả năng khoai sẽ khô nên tốt nhất là tráng qua 1 lớp dầu thì khoai sẽ mềm và ngon hơn. Rửa vs cũng đơn giản như rửa nồi chảo thôi, món này toàn G và F1 nhà cháu đảm nhiệm.
Khoai tây cụ ra siêu thị mua gói làm sẵn ở quầy đông lạnh, về cứ để ngăn đá, khi nào ăn thì cho vào lò và chiên. Không cần thêm dầu mở gì cả vì họ đã sơ chế sẵn rồi. Từ ngày em dùng nồi này, con bé nhà em không cần ăn chip của KFC hay Mac nữa, ở nhà ăn vệ sinh hơn và ít dầu mỡ hơn nhiều.

songvedem

Xe tăng
Dạo này e thấy cá này dc bán nhiều lắm. Nên chắc k phải xờ ông xông đâu. Đi qua nhìn con phi to hơn cái mẹt em. Mà mẹt em to hơn cái thúng. E sợ k dám mua.
(Sợ đắt xiền ạ)
Em định Comment vào bài của cụ Jamebond rồi lại thôi. Nay nhờ có Còm của cụ nên em cũng tát nước theo mưa.
Cá rô phi thời bao cấp, to cỡ tối đa bằng bàn tay, là món cá nước ngọt ngon nhất luôn, thơm lắm, thịt mềm ngọt, không nát. Nhà em rán và em giữ trách nhiệm gỡ cá, nên đảm bảo cá rô Phi không hề có xương dăm, chỉ có xương sống, bụng, xương vây lung trên, dưới thôi.
Nhưng đến bây giờ, con cá rô phi đơn tính nặng 1 kg, 2kg toàn cá nuôi ăn thức ăn công nghiệp nên cá bị tanh, thịt nhẽo và nhạt nên em bỏ ăn cá rô phi, đưa vào Black list với cá điêu hồng + cá chim Piranha. Thậm chí có lần em đã cất công đi bắt cá tại ao nhà, nuôi tự nhiên (không nuôi bằng thức ăn công nghiệp hay cho ăn gì), mà thịt cá vẫn nhẽo và tanh.

Xe bo 4 banh

Xe cút kít
Em định Comment vào bài của cụ Jamebond rồi lại thôi. Nay nhờ có Còm của cụ nên em cũng tát nước theo mưa.
Cá rô phi thời bao cấp, to cỡ tối đa bằng bàn tay, là món cá nước ngọt ngon nhất luôn, thơm lắm, thịt mềm ngọt, không nát. Nhà em rán và em giữ trách nhiệm gỡ cá, nên đảm bảo cá rô Phi không hề có xương dăm, chỉ có xương sống, bụng, xương vây lung trên, dưới thôi.
Nhưng đến bây giờ, con cá rô phi đơn tính nặng 1 kg, 2kg toàn cá nuôi ăn thức ăn công nghiệp nên cá bị tanh, thịt nhẽo và nhạt nên em bỏ ăn cá rô phi, đưa vào Black list với cá điêu hồng + cá chim Piranha. Thậm chí có lần em đã cất công đi bắt cá tại ao nhà, nuôi tự nhiên (không nuôi bằng thức ăn công nghiệp hay cho ăn gì), mà thịt cá vẫn nhẽo và tanh.
Hôm trước em đi Thái Bình, cậu em nó câu cá ao nhà, nói thả cũng lâu rồi, đc 2 con rô phi tầm 1,7-1,8kg. Em thấy 1 con rán và 1 con sốt cà chua ăn ngon, thịt cá chắc và thơm. Em nghĩ chắc do cá nuôi lâu

dongnat123

Xe container

Grood

Xe đạp
Bát đầy đủ giá cũng 50k như HN nhưng nhân ăn ngập mồm, em ăn mãi mới hết.
Kể ra với lượng nhân thế mà ăn buổi tối thì hết cút riệu đc ;))
Quán nào ở khu K300 vậy ạ? Nhìn ngon quá, hixx

VietCK

Xe tăng
Em mời các cụ nhấm nháp quả này cho thơm miệng :)

công nông tàu

Xe container

Grood

Xe đạp
Mưa gió e làm hết chỗ này giờ xót ruột quá :(

chuot08

Xe lăn
Dạ ko ạ, em ở trong nam, đợi mận to ngọt mới dám ăn ạ.
Dạ vâng! Trong đấy thì mơ mận quí rồi! Em phượt vào trong đấy mà đúng mùa cũng làm cả yến đi biếu dọc đường. Các bác ăn vài quả cho đỡ thèm còn thì ngâm đường hết!

Trạng thái
Thớt đang đóng