[Funland] Món ngon mỗi ngày, mời cccm vào chia sẻ nhé.

Trạng thái
Thớt đang đóng

Puppet

Xe buýt
Vừa rồi em sang Ý, được trải nghiệm một tối ngủ tại lâu đài cổ hơn 1.000 năm của đối tác, dùng bữa tối với những món đặc thù của Ý, nhưng món em khoái nhất là món Tartare - thịt bò sống, món này uống cùng vang đỏ rất tuyệt.

Cái món này em thấy trong phim hài Mr.Bean. Chắc cũng ít người ăn được

jamebond

Xe tăng
Dạ giữa đường Bàu Cát nhỏ ạ. Em thì lại ở gần ngã 3 Truơng Công Định - Bàu Cát. Gần quán bia 3 Gác :D
Nhà cụ ở đấy luôn ah.
Quán bia 3 gác là mới có thôi, trước là quán cafe.
Khả năng em gặp cụ quanh đấy r cũng nên ;)

Grood

Xe đạp
Nhà cụ ở đấy luôn ah.
Quán bia 3 gác là mới có thôi, trước là quán cafe.
Khả năng em gặp cụ quanh đấy r cũng nên ;)
Em toàn ngồi Highlands ngay đó, gửi xe ngay Ba Gác đó luôn, hihi.

tieuphuong1146

Xe điện
Website
www.artdna-global.com
Cá nuôi bây giờ đúng là toàn cho ăn thức ăn công nghiệp nên cá mới to thế ah.
Bọn e thỉnh thoảng cũng hay sang hồ bên Thanh Trì câu, câu được trắm đen tầm 4-5 kg, cứ tưởng mình ngon, mình sát cá. Sau hỏi ra mới biết chủ đầm toàn mua cá nuôi to bằng thức ăn gia súc ở chỗ khác thả về hồ cho dân câu cho sướng :))
Chuẩn đới cụ, thằng em em làm hồ câu khi thịt cá dưới hồ. Lại luôn vứt ruột và nuôi bộ sau khi bắt lên 02 ngày. Sau đó mới gọi ae sang nhậu a. Quy trình là vậy.
Tối nay em ăn bún chân giò quảng cáo ngon lắm ngon vừa ở chùa láng.

Arizona

Xe tăng
Vừa rồi em sang Ý, được trải nghiệm một tối ngủ tại lâu đài cổ hơn 1.000 năm của đối tác, dùng bữa tối với những món đặc thù của Ý, nhưng món em khoái nhất là món Tartare - thịt bò sống, món này uống cùng vang đỏ rất tuyệt.

Món nhân nem này cụ Độc vẫn mua bò ở chợ cóc về băm bao lâu nay đấy mợ. Đập thêm lòng đỏ trứng cho dễ ăn nữa :D

Becgie

Xe điện

197716102003

Xe container
Mận của mợ gì trên Điện Biên phải ko cụ? Em đặt 3kg mà ko thấy giả nhời! :(
Chiều mai lão sang em đi. Có 3kg cầm về. Em là đứa không khoái đồ chua nhưng em có chỗ này cung cấp mà em ăn no được. Phải nói là chuẩn ngon luôn.

công nông tàu

Xe container
Chị dạo này mải chơi lắm đấy nhé :D
Tranh thủ mùa hè đi chơi cho tiêu mỡ ấy mà. Hôm qua em đưa đứa cháu đi bế giảng lớp mẫu giáo. Năm tới cháu vào lớp 1. Lễ "tốt nghiệp" rất trang trọng và xúc động. Đây là hình ảnh lúc cô giáo nói với học sinh : nào chúng ta cùng tạm biệt thời thơ ấu, tuổi thơ ấu mà sẽ không bao giờ quay trở lại nữa. Các con đã lớn, sắp trở thành học sinh lớp 1, nào cùng thả bóng để những ước mơ bay xa.

Có lẽ vẫn nguyên tâm trạng xúc động từ lễ bế giảng ,trên đường về gặp 2 hình ảnh làm em cứ bâng khuâng mãi.
Một người mẹ dắt tay con gái bé nhỏ đến nhà trẻ.

Và ngay sau 2 mẹ con ấy có 1 cậu con trai cùng mẹ già đi mua thực phẩm. Họ vừa đi vừa rủ rỉ nói chuyện tình cảm lắm.

Hôm qua cô bạn em ( mẹ của cháu bé) bận đi làm nên nhờ em đưa cháu đi.
Với người Việt mình thường không quan tâm đến những ngày trọng đại, những bước ngoặt của con cái. Có gia đình rất giàu có nhưng buổi sáng họ thuê bà tây đưa con đến lớp mang theo cái váy cũ rích, không nơ không tất trắng, tóc tai bù xù. Đến giờ làm lễ ông bố phi xe đến ngồi dự 1 lúc thì chuông đt réo inh ỏi. Anh ta chạy ra hành lang nói chuyện oang oang bằng thứ tiếng Nga lai tiếng Việt về chuyện hàng hoá. Một lúc sau thì 4 ông bố người Việt kéo nhau ra hành lang chuyện trò rôm rả chả cần để ý đến lễ tốt nghiệp của các con, thỉnh thoảng lại chạy vào xem chương trình sắp hết chưa để họ còn tranh thủ chạy ra chợ. Nhiều khi cảm thấy xấu hổ vì những người đồng hương.
Tan lễ bế giảng em về gọi điện cho cô bạn: Chiều 2 mẹ con đi ra hồ nướng thịt coi như làm cái kỷ niệm cho con bé để nó có chút ấn tượng. Bạn em còn định không đi, nó bảo : thôi em đi làm về mệt, chị chụp ảnh cho nó là được rồi.
Cuối cùng thì cũng ép được 2 mẹ con nó đi nướng thịt và chụp mấy kiểu ảnh kỷ niệm. :)

Chỉnh sửa cuối:

công nông tàu

Xe container
Hình như con xe trong ảnh là Volvo đúng ko lão?
Gớm ! Vưỡn còn tinh tường lắm VolvoS80 đi chục năm rồi :D . Nhà em đang muốn đổi sang xe gầm cao cao 1 tí để đi phượt. Con xe nhà em giờ bán khéo thì được 4 nghìn Trum.

Tây Độc

Xe điện
Em cũng có tartare, nhưng ko có lâu đài Ý 1000 năm tuổi. Nên ngậm ngùi làm thêm 2 ký dry age boà. :D

Catmatpat

Xe điện
Mỗi khi chiều buông xuống, về đến nhà cứ bị thèm bát cơm canh cua cà muối cccm ạ :P

Thắng_Sơn Tây

Xe cút kít
Sinh nhật vợ em nhưng để giải phóng phụ nữ và chiều trẻ con nên nhà em đặt bánh Pizza và rán khoai tây cho nhẹ nhàng và đơn giản.

Say rồi nên có cốc là em rót rượu

Xe bo 4 banh

Xe cút kít
Mưa nửa đêm

Khem

Xe buýt
Tranh thủ mùa hè đi chơi cho tiêu mỡ ấy mà. Hôm qua em đưa đứa cháu đi bế giảng lớp mẫu giáo. Năm tới cháu vào lớp 1. Lễ "tốt nghiệp" rất trang trọng và xúc động. Đây là hình ảnh lúc cô giáo nói với học sinh : nào chúng ta cùng tạm biệt thời thơ ấu, tuổi thơ ấu mà sẽ không bao giờ quay trở lại nữa. Các con đã lớn, sắp trở thành học sinh lớp 1, nào cùng thả bóng để những ước mơ bay xa.

Có lẽ vẫn nguyên tâm trạng xúc động từ lễ bế giảng ,trên đường về gặp 2 hình ảnh làm em cứ bâng khuâng mãi.
Một người mẹ dắt tay con gái bé nhỏ đến nhà trẻ.

Và ngay sau 2 mẹ con ấy có 1 cậu con trai cùng mẹ già đi mua thực phẩm. Họ vừa đi vừa rủ rỉ nói chuyện tình cảm lắm.

Hôm qua cô bạn em ( mẹ của cháu bé) bận đi làm nên nhờ em đưa cháu đi.
Với người Việt mình thường không quan tâm đến những ngày trọng đại, những bước ngoặt của con cái. Có gia đình rất giàu có nhưng buổi sáng họ thuê bà tây đưa con đến lớp mang theo cái váy cũ rích, không nơ không tất trắng, tóc tai bù xù. Đến giờ làm lễ ông bố phi xe đến ngồi dự 1 lúc thì chuông đt réo inh ỏi. Anh ta chạy ra hành lang nói chuyện oang oang bằng thứ tiếng Nga lai tiếng Việt về chuyện hàng hoá. Một lúc sau thì 4 ông bố người Việt kéo nhau ra hành lang chuyện trò rôm rả chả cần để ý đến lễ tốt nghiệp của các con, thỉnh thoảng lại chạy vào xem chương trình sắp hết chưa để họ còn tranh thủ chạy ra chợ. Nhiều khi cảm thấy xấu hổ vì những người đồng hương.
Tan lễ bế giảng em về gọi điện cho cô bạn: Chiều 2 mẹ con đi ra hồ nướng thịt coi như làm cái kỷ niệm cho con bé để nó có chút ấn tượng. Bạn em còn định không đi, nó bảo : thôi em đi làm về mệt, chị chụp ảnh cho nó là được rồi.
Cuối cùng thì cũng ép được 2 mẹ con nó đi nướng thịt và chụp mấy kiểu ảnh kỷ niệm. :)
Em thích cái tính chu đáo, tinh tế, luôn quan tâm đến xúc cảm của người khác như của mợ. Vodka mợ!

Trạng thái
Thớt đang đóng