[Funland] Món ngon mỗi ngày, mời cccm vào chia sẻ nhé

Thắng_Sơn Tây

Xe cút kít
Rau spinach là rau cải bó xôi

Rau rôcket là rau lá nó nhọn nhọn dư lày em thấy nó hăng hăng và nhận đắng như rau cải xanh bé tí mà người ta gieo dày xong tỉa bớt về ăn sống ấy. Rau này bên em cũng mới thấy có . Dạo trước chỉ thấy bán trong siêu thị bán trong khay mấy chục gam đắt lòi. Dạo này thỉnh thoảng ngoài chợ gặp mấy cụ già có mấy mớ bán. Mấy hôm em đi tập thể dục thấy ven đường mọc đầy. Nhưng ven đường xe cộ chạy bụi bẩn, vệ cỏ tây hay dắt chó đi vệ sinh nên em không dám hái

Tác dụng thì từ hôm đó lão chồng nhất định không ăn ( dù tự lão mua về) nên em không biết tác dụng ạ :)
Hình như là rau Rucola ăn hơi cay cay hăng hăng. Tác dụng phụ thì em không biết.

công nông tàu

Xe container
Hình như là rau Rucola ăn hơi cay cay hăng hăng. Tác dụng phụ thì em không biết.
Đúng đó. Bên em gọi là rau rucola. Tại em thấy cụ Tây độc hay bày món ăn có rau này, cụ ấy gọi là rôcket thì em gọi theo vì tưởng ở vn gọi là như vậy.
Mọi người muốn tìm hiểu tác dụng phụ thì hỏi cụ Tây độc và cụ Cat, 2 ông ấy đầu têu ăn rau này ở thớt món ngon.
Em chắc tại cái tên rocket trùng với tên sản phẩm đang hot ở vn nên đôi khi ăn vào sẽ cũng có chút kích thích kiểu tự kỷ ám thị ấy :)

Thắng_Sơn Tây

Xe cút kít
Đúng đó. Bên em gọi là rau rucola. Tại em thấy cụ Tây độc hay bày món ăn có rau này, cụ ấy gọi là rôcket thì em gọi theo vì tưởng ở vn gọi là như vậy.
Mọi người muốn tìm hiểu tác dụng phụ thì hỏi cụ Tây độc và cụ Cat, 2 ông ấy đầu têu ăn rau này ở thớt món ngon.
Em chắc tại cái tên rocket trùng với tên sản phẩm đang hot ở vn nên đôi khi ăn vào sẽ cũng có chút kích thích kiểu tự kỷ ám thị ấy :)
Nhà mợ ăn rồi thì rì viu luôn còn bắt chúng em đi hỏi người khác làm gì. Tầm này còn ngại thì em cũng đến chịu.:))

Forget_me_not

Xe tải
Rau spinach là rau cải bó xôi

Rau rôcket là rau lá nó nhọn nhọn dư lày em thấy nó hăng hăng và nhận đắng như rau cải xanh bé tí mà người ta gieo dày xong tỉa bớt về ăn sống ấy. Rau này bên em cũng mới thấy có . Dạo trước chỉ thấy bán trong siêu thị bán trong khay mấy chục gam đắt lòi. Dạo này thỉnh thoảng ngoài chợ gặp mấy cụ già có mấy mớ bán. Mấy hôm em đi tập thể dục thấy ven đường mọc đầy. Nhưng ven đường xe cộ chạy bụi bẩn, vệ cỏ tây hay dắt chó đi vệ sinh nên em không dám hái

Tác dụng thì từ hôm đó lão chồng nhất định không ăn ( dù tự lão mua về) nên em không biết tác dụng ạ :)
Bánh mì kẹp với pho mát brie và rau rucola này ngon lắm mợ ạ. Hôm nào mợ thử xem.

114hangbong

Xe lăn
Bánh mì kẹp với pho mát brie và rau rucola này ngon lắm mợ ạ. Hôm nào mợ thử xem.
Cứ nói đến pho mát là em thèm rồi. Có lẽ em hợp đồ Tây hơn đồ Việt vì mấy hôm đi biển cứ thèm pho mát và sữa. Sáng ra thấy ks có xa lát và bánh ngọt chén lấy chén để.

Catmatpat

Xe điện
Nghỉ lễ đại gia đình em lại tụ tập ở nhà, ko dám đi du nịch vì sợ đông. Ở nhà chỉ có món dân dã dư lày thôi ạ:
Bánh rán nhân thịt

Riêu cua ăn độn rau xà lách

Và tất nhiên ko thể thiếu món tôm trứng thần thánh để em ăn sau nghĩ lễ

Bonus thêm quả ảnh osin ngồi nặn bánh rán :D
Mang cái kéo đây mượn cái, haizz

À rau này tiếng Anh là rocket, tiếng Pháp là roquette mà. Em vẫn nhớ người Việt đầu tiên trong OF phát hiện rau này có mùi con loăng quăng là lão Rốn lồi :P

Mợ Liễn

Xe container
Chiều nay con bạn thân qua đón em đi ăn quà vặt. Nay được mùa ăn quá :))
Lần đầu tiên em biết tới món bún màu. Tưởng là cái j, hóa ra là gạch cua chưng mí cà chua xong trộn mí bún. Và em lại đang ngứa :))

Mợ Liễn

Xe container

Hutapu

Xe buýt
Chiều nay con bạn thân qua đón em đi ăn quà vặt. Nay được mùa ăn quá :))
Lần đầu tiên em biết tới món bún màu. Tưởng là cái j, hóa ra là gạch cua chưng mí cà chua xong trộn mí bún. Và em lại đang ngứa :))

Ngon quá :) , BN hay HN thế nàng ới?

Bò lốp

Xe lăn
Nghỉ lễ đại gia đình em lại tụ tập ở nhà, ko dám đi du nịch vì sợ đông. Ở nhà chỉ có món dân dã dư lày thôi ạ:
Bánh rán nhân thịt

Ôi món bánh rán, em mua quanh năm của 1 bác già bán gần chợ chỗ em ở, 5k/cái. Em toàn xơi bánh mặn, đến no thì thôi, trời mưa dư lày bánh mặn chấm mắm cay thì ừng ực :D

Mợ Liễn

Xe container
Em cực thích bánh rán mặn này mà tự làm thì ngại, ăn ngoài hàng thì xa nhà :(
Bánh rán nhân thịt

L.C.D

Xe container
Mưa gió này bánh rán mặn chấm nước chấm chua ngọt cứ gọi là tuyệt tác, tuyển huê hậu nàm osin thía kia nhìn cứ gọi là nuột hết cả nà đẹp quớ ợ :)
Osin toa như kon voi nên chỉ dám làm ko dám ăn chị ạ :))
Ôi món bánh rán, em mua quanh năm của 1 bác già bán gần chợ chỗ em ở, 5k/cái. Em toàn xơi bánh mặn, đến no thì thôi, trời mưa dư lày bánh mặn chấm mắm cay thì ừng ực :D
Bánh này làm thì ngon nhưng mất thời gian lắm cụ ạ. Em ủ bột từ tối qua tới sáng nay trộn nhân nặn bánh mấy nguyên buổi sáng.
Em cực thích bánh rán mặn này mà tự làm thì ngại, ăn ngoài hàng thì xa nhà :(
Bánh rán nhân thịt thì ít hàng bán mợ ạ, mà có bán thì cũng phải sang mùa đông xuân trời mát mẻ họ mới bán nhiều.

L.C.D

Xe container
Bữa trưa vừa xong thì đã tới bữa tối. Em ko có hứng thú với cơm canh nên đành đưa tạm đĩa này cho đỡ phải thịt thà ngấy mỡ :D

công nông tàu

Xe container
Osin toa như kon voi nên chỉ dám làm ko dám ăn chị ạ :))

Bánh này làm thì ngon nhưng mất thời gian lắm cụ ạ. Em ủ bột từ tối qua tới sáng nay trộn nhân nặn bánh mấy nguyên buổi sáng.

Bánh rán nhân thịt thì ít hàng bán mợ ạ, mà có bán thì cũng phải sang mùa đông xuân trời mát mẻ họ mới bán nhiều.
Vỏ nhân mặn có giống nhân ngọt không mợ? Chính ra món này em được ăn từ dạo 6-8 tuổi, mỗi lần bám càng bố mẹ về quê qua thị trấn Vân đình bao giờ cũng được bố cho vào hàng ăn mấy cái bánh rán nhân mặn. Ấn tượng là ngon lắm. Nhưng từ lúc lớn lên ít về quê rồi lại lưu lạc mấy chục năm mà bỗng dưng quên béng mất món quà ngày bé. Trông bánh nhà mợ em lại quyết tâm hôm nào làm 1 lần để giới thiệu với F1 món quà ngày bé của mẹ.
Nếu bánh rán ngọt thì em làm 1kg nếp, 100gr tẻ thì đứng bánh.

L.C.D

Xe container
Vỏ nhân mặn có giống nhân ngọt không mợ? Chính ra món này em được ăn từ dạo 6-8 tuổi, mỗi lần bám càng bố mẹ về quê qua thị trấn Vân đình bao giờ cũng được bố cho vào hàng ăn mấy cái bánh rán nhân mặn. Ấn tượng là ngon lắm. Nhưng từ lúc lớn lên ít về quê rồi lại lưu lạc mấy chục năm mà bỗng dưng quên béng mất món quà ngày bé. Trông bánh nhà mợ em lại quyết tâm hôm nào làm 1 lần để giới thiệu với F1 món quà ngày bé của mẹ.
Nếu bánh rán ngọt thì em làm 1kg nếp, 100gr tẻ thì đứng bánh.
Bột thì như nhau, chỉ có nhân là làm thịt thay vì đậu xanh chị ạ.

114hangbong

Xe lăn
Cụ ơi, quán HS 69 cụ giới thiệu ngon mà rẻ lắm ạ. Nhà em thích cá sủ mà toàn 300k / con rẻ quá. Hôm nay nhà em ăn bữa cuối chào tạm biệt chủ quán mà hai bên lưu luyến nhau quá. Như người nhà ý :)
Lúc trước có cụ nhiệt tình giới thiệu đi Safari Diễn châu cũng hay. Tắm bùn thích phết mà em tay bẩn không chụp ảnh được.

Rốn lồi

Xe tăng

Rốn lồi

Xe tăng
Bánh rán nhân thịt

Tưởng cô giúp việc đang làm bánh giò...hay mắt em có vấn đề nhỉ 8-> chỉ thấy cặp giò ngon ;;)