[Funland] Món ngon mỗi ngày, mời cccm vào chia sẻ nhé.

Trạng thái
Thớt đang đóng

114hangbong

Xe lăn
Cháu nó mà đưa quyển từ điển thì giờ này cũng chưa có món cà bung đâu bác kkkk
Dạ em nhớ ra là sáng sáng em có đọc sách nhưng là tài liệu chuyên môn nên cứ vài trang lại phải đi rửa mặt, hoặc uống tý cà phê cho nó tỉnh cái bà người. ;))

Mãi Chờ

[Tịch thu bằng lái]
Em thấy nó như mùi chân thúi ấy, nhưng cũng món này họ nướng lên ăn lại ngon. Hồi em đi t.quốc cả 1 dãy phố ăn đêm bán đậu phụ thối. Đúng là vừa đi vừa chạy
Bọn Em lại rán mấy miếng nữa nhắm rượu rồi. Rỗi việc quá ạ ;))

tridaulau

Xe tăng
Nhà cụ ăn nhiều món trong bữa tối thế. Món đặc sắc như cà bung em chỉ ăn một món duy nhất, hoặc thêm lạc rang, rau sống. Nói chung là ăn món nào chết món đấy :))
Nhà em mỗi người một món cụ ah, em bát nước chấm và quả dưa thôi

114hangbong

Xe lăn
Chứng tỏ con gái hôm nay chưa thể hiện món nào,
May nhá kkkkk
Vâng cụ ạ. Dạo này nhiều ngừoi ở nhà rảnh rỗi nên nhà em được tặng đồ ăn liên tục ạ. Chiều nay cô bạn tặng con ngan luộc sẵn, mai bà chị họ lại bảo làm cho chả cá, nhà em chỉ việc chén thôi.

công nông tàu

Xe container
Mợ mua nước cốt đưa trong st cho nhanh, giờ mày mò từ nguyên liệu gốc mất công lắm.
Nước cốt dừa em cũng mua nhưng em đun lên, pha hơi mặn, ngọt và xuống thêm ít bột năng nhưng bột năng chưa đủ nên vẫn loãng. Lúc đó cả nhà đã ngủ dậy và chờ ăn sáng nên em lười không sửa sai nữa 😁

114hangbong

Xe lăn
Nước cốt dừa em cũng mua nhưng em đun lên, pha hơi mặn, ngọt và xuống thêm ít bột năng nhưng bột năng chưa đủ nên vẫn loãng. Lúc đó cả nhà đã ngủ dậy và chờ ăn sáng nên em lười không sửa sai nữa 😁
Tại sợ loay hoay chụp choạch thì đến trưa mất còn dì, nên phải chấp nhận nước cốt dừa loãng tý vậy ;))

Yellowtea

[Tịch thu bằng lái]
Em đang nghĩ cuối tuần này vãn chán thế này, thì em sẽ làm nồi nước dùng phở bò, để làm phở bò, giết thời gian :)
Các cụ tư vấn cho em nấu phở bò đi :D

Yellowtea

[Tịch thu bằng lái]
Em vừa đi đăng kiểm cái xe về xong các bác ạ :D.

Do để muộn mất mấy ngày nên sáng nay 6h em đã dong nó ra đường hihi. 7.20 em vào đầu tiên. Đúng 30ph sau thì next. Quay ngược chưa đến 8am.
Em đi một số công việc ở Hn rồi lên cơ quan. Trên đường đi thèm thịt chó :D. Thế là điều ngay ông lái xe chở đến quán chó quen cách đó 20km, mùi thơm nghi ngút nhưng chỉ bán mang về. 8->

Em đành ôm 2 bịch hấp và nướng tối về ngồi với các cụ cho vui. Trẻ con thì ko ăn chó rồi.

Thi thoảng em cứ mang đồ ăn về ăn với bố mẹ. Giờ em thấy quyết định ở gần các cụ thật là sáng suốt. 10h kém quay đầu xe về nhà vẫn vô tư :D

Em xin hết chương trình tả món ngon bằng mồm ạ.;))
Em cũng vừa đi làm đăng kiểm, sau khi chiều qua bị bắt, mất 1 tr tiền ngu phí, bỏ lỡ cả cuộc họp với anh Chung CT Hà Nội, tiếc tiếc là :)
Em chỉ ấm ức cái tiền phí giao thông ko có hóa đơn, hixxx.
Em muộn hơn 1 tháng, quên mịa nó mất, hixx.

Getzcoi.

Xe tăng
Em đang nghĩ cuối tuần này vãn chán thế này, thì em sẽ làm nồi nước dùng phở bò, để làm phở bò, giết thời gian :)
Các cụ tư vấn cho em nấu phở bò đi :D
Em ko biết nhiều, chỉ biết nước dùng phở bò thì ninh bằng xương bò, sẽ dậy mùi và thơm hơn. Tất nhiên còn nhiều gia giảm như quế, hồi, hành tây nướng....thả vào,
Em cũng vừa đi làm đăng kiểm, sau khi chiều qua bị bắt, mất 1 tr tiền ngu phí, bỏ lỡ cả cuộc họp với anh Chung CT Hà Nội, tiếc tiếc là :)
Em chỉ ấm ức cái tiền phí giao thông ko có hóa đơn, hixxx.
Em muộn hơn 1 tháng, quên mịa nó mất, hixx.
Cụ cũng gấu thật đấy, quên đăng kiểm đến cả tháng thì quá giỏi :D. Mất 1tr tiền ngu thì tiếc tiếc là,

Yellowtea

[Tịch thu bằng lái]
Em ko biết nhiều, chỉ biết nước dùng phở bò thì ninh bằng xương bò, sẽ dậy mùi và thơm hơn. Tất nhiên còn nhiều gia giảm như quế, hồi, hành tây nướng....thả vào,

Cụ cũng gấu thật đấy, quên đăng kiểm đến cả tháng thì quá giỏi :D. Mất 1tr tiền ngu thì tiếc tiếc là,
Xe này ngày trc con gái em đi, em mới được nó thừa kế, nên vô trách nhiệm và ngây thơ lắm, haha.
Em ngồi lỳ mặt 1h liền đó cụ, hixx.
Mà vì cuộc họp với cụ Chung nên em mới bị bắt, hihi.

Trạng thái
Thớt đang đóng