[Funland] Món ngon mỗi ngày, mời CCCM vào cùng chia sẻ nhé.

Trạng thái
Thớt đang đóng

Natalie.P

Xe buýt
Nhà em nhiều đời cắt cỏ chăn trâu oánh trận giả đến em là đời thứ nhất tự nấu phở Bò mợ ạ.
Thực ra em ăn phở ở phố cổ hơn 20 năm nên quen với vị phở như vậy và học lỏm thôi. Riêng phở bò mà không có rau thơm Láng thì ko ra phở HN. Nhiều người nhầm lẫn giữa Húng Láng với rau thơm Láng. Hai loại rau này nhìn gần giống nhau nhưng cho mùi khác nhau. Chỉ duy nhất rau thơm Láng đẩy mùi vị hợp với nước dùng và thịt bò. Còn Húng Láng chỉ hợp với bánh Cuốn thôi.
Ah, em ngụ cư Hà Nội, thời SV hay lọ mọ khu Chùa Láng nên nhìn rau thơm Láng là nhận ra không lẫn với Húng Láng. :))
Ko có mùi tàu là ngon rùi, giờ nhiều hàng, nhà còn cho thêm mùi tàu, nói thật e ko thể quen vị được. Còn rau thơm Láng e vẫn gọi là rau thơm thôi. Mọi người gọi rau húng Láng, làm gì có loại rau thơm nào tên như vậy , chỉ có loại thơm đột biến to cao hơn và vị cũng nhạt hơn thơm kia, thơm bạc hà (vị hơi hăng) và húng chó (ăn với lòng lợn, giả cầy...). Nhìn mấy bát phở kia thèm quá, e phải bật ngay dậy đi nấu.... bát mì tôm:D

Azeglio

Xe điện
Em ở phía đầu Nguyễn Chí Thanh. Nhà nơi em sinh ra chính là chỗ cổng học viện thanh thiếu niên , phía quay ra NCT , đối diện với Vincom đầu phố chùa Láng đấy. Sau này mẹ em được phân nhà khác rộng hơn nhưng lùi về gần đh Ngoại giáo. Vẫn mặt đường chùa Láng. Ngày xưa đường ở giữa, 2 bên là bờ mương rồi 1 bên là tường khu em, bên kia là tường viện nhi. Làm gì có nhà nào quay mặt ra phố đâu. Thế mà giờ nhà ở đó tầm 20 tỷ cả. Em thổ dân mà chả kiếm đc mảnh nào.
Mợ ở đấy có biết 1 quán giải khát bên kia mương chéo nhà mợ chút thường được gọi là "Quán Cô" không?

công nông tàu

Xe container
Mợ ở đấy có biết 1 quán giải khát bên kia mương chéo nhà mợ chút thường được gọi là "Quán Cô" không?
Em là người tối cổ, em rất ít khi đi ăn hay cà phê ở ngoài nên hỏi em về quán xá là em mù tịt.

Nhimtiu

Xe container
Chả biết có cụ mợ nào hay làm món bún khô xào ăn sáng không nhỉ? Nhà em cho viên tàu hũ phô mai, nấm kim châm với ít giò gà nấm và cà rốt vào xào. Ăn thay đổi mấy món bún phở nước thấy cũng lạ miệng cccm ạ:

L.C.D

Xe container
Em chả làm bữa trưa, vì lười và ko muốn ăn, nên chỉ có thể mời các cụ món hoa quả và chè đỗ đen ăn trưa cùng em :)
Em hôm nay trốn nv ở nhà làm onl. Nhiều cụ khổ sở vì phải ở nhà, chứ em thì mê ở nhà mà ko được ở nhà :) Em từng có thời hơn 3 năm quanh quẩn trong nhà mà ko biết chán :P
View attachment 6208549
Em ở nhà cũng thấy vui với điều kiện ông chủ đi làm. Từ tuần sau cq ông í nghỉ luân phiên, ông í báo cho em là: anh sẽ đc nghỉ 1 tuần - mà coi như em rụng rời hết tay chân :))

Yellowtea

[Tịch thu bằng lái]
Em ở nhà cũng thấy vui với điều kiện ông chủ đi làm. Từ tuần sau cq ông í nghỉ luân phiên, ông í báo cho em là: anh sẽ đc nghỉ 1 tuần - mà coi như em rụng rời hết tay chân :))
=))
Buồn cười quá!
Em có chị bạn, ông chồng là bộ đội, chị ấy đang lo là anh về hưu chị ko biết ra sao =))

L.C.D

Xe container
Tiệc mừng F1 em kết thúc 1 kỳ đi thực tập để hoàn thiện hồ sơ đi học.

Nhà em 5 người xử lý 2 cái pizza này mà hoa cả mắt, cuối cùng vẫn còn đủ cho bữa sáng hôm nay.
Xế là F1 nhà chị sẽ sang Đức học phải ko ạ? Chúc mừng F1 ngoan giỏi của mẹ Thám tử lừng danh nhé :P

L.C.D

Xe container
=))
Buồn cười quá!
Em có chị bạn, ông chồng là bộ đội, chị ấy đang lo là anh về hưu chị ko biết ra sao =))
Em ko lo lắm vì tính em hướng ngoại, nhiều bạn bè và nhiều niềm vui. Em lo cho ông chủ nhiều hơn vì ông í chỉ thích ngồi trong nhà, ko giao lưu bè bạn gì mấy. Tất cả niềm vui là ở công việc. Ko có công việc chắc ông í shock lắm. Còn em về già xác định luôn chân còn ngọ nguậy đc là em đánh bóng đường nhựa, còn lâu em mới ngồi ở nhà lườm nhau với ông chủ =))

114hangbong

Xe cút kít
=))
Buồn cười quá!
Nhẹ thì cãi nhau mà nặng thì oành nhau ạ. Ông Sếp em cả đời đi làm xa 5 châu 4 biển, tiền lương nộp hết cho vợ. Đến khi nghỉ hưu về nước làm việc không bôn ba nữa thì vợ khủng hoảng luôn. Bà ý sống một mình quen, không thích có người khác làm phiền nên rất khó chịu.

L.C.D

Xe container
Nhẹ thì cãi nhau mà nặng thì oành nhau ạ. Ông Sếp em cả đời đi làm xa 5 châu 4 biển, tiền lương nộp hết cho vợ. Đến khi nghỉ hưu về nước làm việc không bôn ba nữa thì vợ khủng hoảng luôn. Bà ý sống một mình quen, không thích có người khác làm phiền nên rất khó chịu.
Thương ông sếp chị quá. Mà già rồi sức chịu đựng kém, dễ uýnh nhau lắm.

114hangbong

Xe cút kít
Thương ông sếp chị quá. Mà già rồi sức chịu đựng kém, dễ uýnh nhau lắm.
Cũng tại ông ý, đi đâu thấy gái đẹp cũng tít hết cả mắt vào, mon men làm quen bắt chuyện, quên hết sự đời :)
Ông Sếp kế nhiệm ông này thì ngược lại đi đâu có gì lạ cũng bắt mình giới thiệu cẩn thận, rồi chụp ảnh, quay video bảo gửi cho vợ xem vợ có thích thì dẫn vợ đi trải nhiệm. Cái gì hay thì mua luôn tặng vợ. Đấy, khi ông này về nước hai vợ chồng vẫn rất chi là happy, hay mời nhân viên đến nhà ăn liên hoan cho vui. Túm lại là do các ông hết, không phải tại các bà vợ đâu. =))

sinichit52

Xe container
Xế là F1 nhà chị sẽ sang Đức học phải ko ạ? Chúc mừng F1 ngoan giỏi của mẹ Thám tử lừng danh nhé :P
Cháu sẽ sang Đức học vào T10 sau kỳ thi TN. Hôm qua vừa có thêm 1 trường nữa của HQ cấp toàn bộ sinh hoạt phí trong 4 năm ( cũng học về hàng không) nhưng cu cậu có vẻ không khoái lắm.
P/s: Đăng ký bằng A-level vào BK thì không cần phỏng vấn đâu. Hồ sơ theo form của trường kèm 1 bài luận giới thiệu bản thân, 2 thư giới thiệu của 2 giáo viên bộ môn thuộc khối ĐK thi ĐH( với BK thường là toán- lý, hoá, sinh )nhé.

L.C.D

Xe container
Cháu sẽ sang Đức học vào T10 sau kỳ thi TN. Hôm qua vừa có thêm 1 trường nữa của HQ cấp toàn bộ sinh hoạt phí trong 4 năm ( cũng học về hàng không) nhưng cu cậu có vẻ không khoái lắm.
P/s: Đăng ký bằng A-level vào BK thì không cần phỏng vấn đâu. Hồ sơ theo form của trường kèm 1 bài luận giới thiệu bản thân, 2 thư giới thiệu của 2 giáo viên bộ môn thuộc khối ĐK thi ĐH( với BK thường là toán- lý, hoá, sinh )nhé.
Cháu giỏi quá chị ạ. Sang Đức học kỹ thuật là đỉnh nhất rồi.
Em cảm ơn thông tin vô cùng hữu ích của chị. Thằng cu nhà em lẽ ra năm nay vào 10 cũng phải thi trầy trật, nhưng đang học hệ Cambridge nên trốn đc vụ thi. Từ năm sau em phải ốp ông í học hành nghiêm chỉnh hơn hướng tới đích đến là ĐHBK.

Anhwoman

Xe tải
Phợ gà tự tay ộp phơ xa xứ lắc chảo đuê cccm ơi. Có chanh cốm nữa nhưng tương ớt thì hơi hẻo vì bên này có mỗi tương ớt Sriracha.

Ở bển mà nấu phở này là quá đỉnh cụ ạ, ở nhà nấu còn không được như vậy

Yellowtea

[Tịch thu bằng lái]
Đó, chị ấy đang lo thế, vì cả đời bộ đội xa nhà, lâu lắm thì gặp được 1 tháng vài lần, như khách, nên còn chịu được, hahaa.
Chị ấy đang bảo em: chắc cho ông về trên trang trại em ah :)

114hangbong

Xe cút kít
Đó, chị ấy đang lo thế, vì cả đời bộ đội xa nhà, lâu lắm thì gặp được 1 tháng vài lần, như khách, nên còn chịu được, hahaa.
Chị ấy đang bảo em: chắc cho ông về trên trang trại em ah :)
Vâng, cho về trang trại là hợp lý hợp tình mợ ạ. Cuối tuần có trứng sạch rau sạch, cuối năm có lòng sạch, thịt sạch thì nhất rồi còn gì.

Trạng thái
Thớt đang đóng