[Funland] Món ngon mỗi ngày, mời CCCM vào cùng chia sẻ nhé.

Trạng thái
Thớt đang đóng

Hoang Uyên

Xe container
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
maylocnuocmoi.com
Tối qua em cũng nấu xôi, em đồ xôi bằng máy làm bánh mochi của Nhật, tiện phết, ko bị dính như chõ xôi, rửa vèo cái là sạch.
Nhà chị đầy đủ các loại máy luôn chị nhỉ,đúng là muốn xem người phụ nữ đảm đang bạn hãy ngó vào không gian bếp nhỉ chị

Hoang Uyên

Xe container
Website
maylocnuocmoi.com
Nay nhà em măm thịt luộc nhanh gọn ạ,thi thoảng ăn lại món luộc cũng ngon phết cụ mợ ạ

L.C.D

Xe container
Nhà chị đầy đủ các loại máy luôn chị nhỉ,đúng là muốn xem người phụ nữ đảm đang bạn hãy ngó vào không gian bếp nhỉ chị
Ôi chị ko đảm đang đâu em, mà là hay mua sắm linh tinh, mua đủ thứ máy móc về vứt trong tủ chứ ít dùng lắm. Nhưng ko mua thì tay chân ngứa ngáy ko chịu được :P

Hoang Uyên

Xe container
Website
maylocnuocmoi.com
Ôi chị ko đảm đang đâu em, mà là hay mua sắm linh tinh, mua đủ thứ máy móc về vứt trong tủ chứ ít dùng lắm. Nhưng ko mua thì tay chân ngứa ngáy ko chịu được :P
Mua về là c hay vào bếp rồi ạ,mà c mua đủ máy chị nhỉ

L.C.D

Xe container
Mua về là c hay vào bếp rồi ạ,mà c mua đủ máy chị nhỉ
Uh chị nghĩ là chị mua hơi thừa máy í, nhưng đôi khi chị chỉ ngồi ngắm máy và lên youtube xem cách làm cũng cảm thấy đủ vui, dù ko giở máy ra làm 😝

Hoang Uyên

Xe container
Website
maylocnuocmoi.com
Uh chị nghĩ là chị mua hơi thừa máy í, nhưng đôi khi chị chỉ ngồi ngắm máy và lên youtube xem cách làm cũng cảm thấy đủ vui, dù ko giở máy ra làm 😝
Hihi,có đầy đủ thế tiện lắm chị ạ,nhà mà có cả gia đình bố mẹ ck và con cái nữa thì tiện đôi đường bầy vẽ ra có người thưởng thức,chứ nhà neo người thì cũng ngại lắm chị nhỉ
Em cũng thích mầy mò món ăn lắm nhưng ông xã không thích vì quá béo rồi,nên cũng phải hạn chế tinh bột và đường chị ạ

L.C.D

Xe container
Hihi,có đầy đủ thế tiện lắm chị ạ,nhà mà có cả gia đình bố mẹ ck và con cái nữa thì tiện đôi đường bầy vẽ ra có người thưởng thức,chứ nhà neo người thì cũng ngại lắm chị nhỉ
Em cũng thích mầy mò món ăn lắm nhưng ông xã không thích vì quá béo rồi,nên cũng phải hạn chế tinh bột và đường chị ạ
Nhà c có 4 người thui chứ ko nhiều khán giả.
Nói chung là có nhiều máy móc cũng thích, chỉ ngại mỗi cái làm nhiều nếm nhiều thì tăng cân nhanh lắm :))

Smile1102

Xe container
Em cũng căng thẳng ngày 3 bữa lắm. Nhiều lúc cho ăn bún, ăn cơm rang cho qua bữa thôi ạ.
Nhà em cũng bún măng ngan, vịt, bún đậu, bún sườn dọc mùng, cơm rang... nhưng vẫn chán lắm. Mọi khi đi làm chỉ nấu bữa tối, T7-CN thì ra ngoài ăn 1-2 bữa nó cũng thảnh thơi. Giờ tủ lạnh nhoằng cái đã hết, cũng chỉ có từng đấy món xong đến giờ là phải nấu nướng đều như vắt chanh đến là chán. Mà em còn đang nghỉ ở nhà thất nghiệp đây ạ. Định nghỉ để đi chơi mà cuối cùng lại làm osin fulltime, đúng là người tính không bằng trời tính.

Smile1102

Xe container
Em toàn nấu nhiều rồi chia bữa cấp đông và lấy ra ăn dần. Chứ ngày nào cũng nấu 3 bữa thấy cực nhọc quá. Ví dụ em làm cá thì rán cho 3 bữa, thịt xiên 3 bữa, tôm rang 2 bữa. Thức ăn cứ ăn đan xen cá thịt tôm chứ ko ăn liền mấy bữa cùng 1 món. Canh cũng đan xen chỉ mấy món canh mà nhà em thích ăn như canh đầu cá nấu măng chua, canh mông tơi mướp nấu tôm cua, canh sườn bí xanh…
Hôm kia em đặt hàng cá làm cho cá trắm đen, em tiện chảo rán khá nhiều cá. Trưa nay nhà em măm bún cá chấm với mắm chua ngọt, bonus thêm túi chả ốc đã ở khá lâu trong tủ đá. Ấy thế mà ai cũng khen ngon, ăn vèo cái sạch mâm.
Ôi con nhà em thì thích đồ Tây, đồ nướng, chồng thì chỉ đồ Việt, nên có khi một bữa nấu 2-3 thể loại. Nhà em tủ lạnh cũng nhỏ thôi, tầm 550l, bình thường thì thoải mái mà dịch thì bé nên lúc nào cũng quá tải nên ít để thức ăn lưu. Mấy hôm định làm sốt cà chua để ăn mỳ ý mà đã mua cà chua, rau củ với thịt bò rồi mà còn lười chưa muốn làm. Nói chung em thi thoảng thì được chứ ngày ngày cặm cụi nấu ăn chắc không chịu đc.

Hoang Uyên

Xe container
Website
maylocnuocmoi.com
Nhà c có 4 người thui chứ ko nhiều khán giả.
Nói chung là có nhiều máy móc cũng thích, chỉ ngại mỗi cái làm nhiều nếm nhiều thì tăng cân nhanh lắm :))
Dạ ngại nhất khoản tăng cân chị nhỉ,em chỉ nấu bố con nhóc ăn thôi em hay ăn khoai sắn lắm ạ

momoyama68868

Xe điện
Cafe mang về sau bao ngày giãn cách :)

momoyama68868

Xe điện

chaytim

Xe điện
Nhà em cũng bún măng ngan, vịt, bún đậu, bún sườn dọc mùng, cơm rang... nhưng vẫn chán lắm. Mọi khi đi làm chỉ nấu bữa tối, T7-CN thì ra ngoài ăn 1-2 bữa nó cũng thảnh thơi. Giờ tủ lạnh nhoằng cái đã hết, cũng chỉ có từng đấy món xong đến giờ là phải nấu nướng đều như vắt chanh đến là chán. Mà em còn đang nghỉ ở nhà thất nghiệp đây ạ. Định nghỉ để đi chơi mà cuối cùng lại làm osin fulltime, đúng là người tính không bằng trời tính.
Em thì vừa set up xong cái thì sập nguồn :(

công nông tàu

Xe container
Tèn ten em hôm nay có món bánh mộc mạc cực ngon . Xin cám ơn mợ Số - nhà tài trợ chính cho chương trình này cùng cụ shiper xách tay của mợ ấy.

Daisynguyen78

Xe buýt
Giờ nhà em mới triển bữa sáng.
Hai tuần đầu vẫn quy củ ăn ngủ đúng giờ, những tuần tiếp theo là …… lười 😊😊😊

Smile1102

Xe container
Em thì vừa set up xong cái thì sập nguồn :(
Sập nguồn là sao cụ ơi? Tình hình dịch này nên em yên phận thất nghiệp đây ạ. Bạn em rủ làm cty mới mà em cũng chưa muốn làm vì giờ làm business mới cũng rủi ro, em đợi bớt giãn cách xem có đi chơi đc ko, ko thì lại đi làm thuê vậy.

langthangnoidau

Xe buýt
Thường đi làm ít nhất cũng tháng phải có 1 bữa ốc Hàm Long, mà giờ lâu lắm ko ăn. Vật vã quá mua 1kg về ngâm, mà 6h sáng ra ôi thôi, ốc bò khắp ban công, vừa rửa ốc vừa đánh cọ ban công vì nhớt ốc.
Cực quá trời nên cho vào nồi khẩn trương

Trạng thái
Thớt đang đóng