[Funland] Món ngon mỗi ngày, mời CCCM vào cùng chia sẻ nhé.

Trạng thái
Thớt đang đóng

LWH

Xe tải
Cụ mợ nào dùng nồi sứ dưỡng sinh Minh Long chưa nhỉ cho em xin review, em định mua 1 cái (dùng cho bếp từ) về kho cá thay cho nồi inox.

Hoang Uyên

Xe container
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
maylocnuocmoi.com
Em khoe với các cụ món long nhãn made by me :)
Năm nay ở vựa nhãn HY, được đối tác cho, được nv cho, ăn mệt thì thôi, dù rất mê món này, nhưng ngày nào cũng ăn 1-2kg và kết quả là cái mặt em ko khác gì cái tổ ong, nên em phải làm long nhãn kẻo phí, hixx.
Các cụ thử làm đi ah, long nhãn thơm ngon khác hẳn mua ngoài. Rất đặc biệt! Em mời bạn bè thử ai cũng phải công nhận! Thời gian làm hơi lâu = nồi chiên ko dầu, với bếp nướng sẽ nhàn hơn.
View attachment 6577699
View attachment 6577700
View attachment 6577702
Ngon đấy chị ạ,để này ăn dần

sinichit52

Xe container
Em hay làm món này ăn sáng theo kiểu nước thì bún bò Huế, còn thịt chỉ là thịt bò trần vì trẻ con nhà em không thích gặm chân giò và ăn thịt bò luộc (hơi dai).
Ở Đà Nẵng có quán đúng kiểu này luôn cụ ạ. Ăn ở đó ngon phết mỗi tội em không nhớ tên đường nên lần sau đến ĐN khỏi ăn luôn.

Altis 2011

Xe điện
Ở Đà Nẵng có quán đúng kiểu này luôn cụ ạ. Ăn ở đó ngon phết mỗi tội em không nhớ tên đường nên lần sau đến ĐN khỏi ăn luôn.
Nhiều món ăn sáng em cũng biến tấu cho hợp với thói quen gia đình ấy mà. Ví dụ như sáng nay em nấu cho ông chồng em bát bún thịt bằm, có nước xương, cà chua, xấu, em cho thêm tý hành hoa và lá lốt thái chỉ cho thơm, thế là xong bữa sáng. Chịu khó nấu ăn ở nhà sạch sẽ, cả nhà không nhấp nhổm chờ bao giờ quán mở để ăn vì tuần nào cũng 2 bữa phở, hai bữa bò Huế, bánh mỳ sốt vang, xôi gà rùi.
Cái món bún bò Huế kiểu này là em tự nghĩ cho hợp hoàn cảnh nhà em ấy mà. Em thích nhất khi ăn bún bò Huế là có hoa chuối thái với giá sống...

sinichit52

Xe container
Nhiều món ăn sáng em cũng biến tấu cho hợp với thói quen gia đình ấy mà. Ví dụ như sáng nay em nấu cho ông chồng em bát bún thịt bằm, có nước xương, cà chua, xấu, em cho thêm tý hành hoa và lá lốt thái chỉ cho thơm, thế là xong bữa sáng. Chịu khó nấu ăn ở nhà sạch sẽ, cả nhà không nhấp nhổm chờ bao giờ quán mở để ăn vì tuần nào cũng 2 bữa phở, hai bữa bò Huế, bánh mỳ sốt vang, xôi gà rùi.
Cái món bún bò Huế kiểu này là em tự nghĩ cho hợp hoàn cảnh nhà em ấy mà. Em thích nhất khi ăn bún bò Huế là có hoa chuối thái với giá sống...
Ơ, bao lâu rồi em mới biết cụ là mợ đấy😘

VCHDHN

Xe container
Món bún bò có hoa chuối thì chuẩn rồi. Có lần em ăn ở đường Lê Đức Thọ, không rõ quán ngâm tẩm kiểu gì mà ăn hoa chuối nó mềm, có tý độ dẻo nhưng không hề mất độ giòn, rất ngon:)

Altis 2011

Xe điện
Món bún bò có hoa chuối thì chuẩn rồi. Có lần em ăn ở đường Lê Đức Thọ, không rõ quán ngâm tẩm kiểu gì mà ăn hoa chuối nó mềm, có tý độ dẻo nhưng không hề mất độ giòn, rất ngon:)
Hình như quán này bám mặt đường Lệ Đức Thọ, đoạn gần Mai dịch. Em cứ mua 1 cái hoa chuối về, ăn đến đâu thái ngâm muối, dấm đến đó ăn cũng tạm ổn Cụ ah. Hoa chuối vừa ăn bún bò, vừa nấu ốc đậu cũng ngon.

Nina Dương

Xe đạp
Em hay làm món này ăn sáng theo kiểu nước thì bún bò Huế, còn thịt chỉ là thịt bò trần vì trẻ con nhà em không thích gặm chân giò và ăn thịt bò luộc (hơi dai).
Nhà mình hầm nguyên bắp bò cho thật mềm trước rồi mới cắt lát, bé nhà mình lại thích ăn kiểu này. hihi.

Altis 2011

Xe điện
Nhà mình hầm nguyên bắp bò cho thật mềm trước rồi mới cắt lát, bé nhà mình lại thích ăn kiểu này. hihi.
Sau em thử làm cách của Mợ xem, có khi trẻ con nhà em nó lại thích. Chúng nó lúc nọ lúc kia. Em thấy bảo bắp bò luộc mềm, để nguội bỏ tủ lạnh thái mỏng đẹp và ngon lắm ah.

Sammy2017

Xe tải
Nhà em cũng hay hầm nguyên bắp, thay vì ăn với phở có thể gói rau cải chấm mắm gừng cũng ngon. còn nước hầm thì để dành nấu mì nấm là được bữa sáng ngon lành ;;)

Altis 2011

Xe điện
Nhà em cũng hay hầm nguyên bắp, thay vì ăn với phở có thể gói rau cải chấm mắm gừng cũng ngon. còn nước hầm thì để dành nấu mì nấm là được bữa sáng ngon lành ;;)
Muốn nhanh hơn cụ có thể thử món thịt bò xào cuốn cải chấm xì dầu mù tạt.

v-kong

[Tịch thu bằng lái]
Em thích ăn món salad kiểu Nga, trước có 1 siêu thị khu CG hay bán sẵn (giờ không thấy bán), thi thoảng em mua về ăn. Vì nhà em chỉ mình em ăn nên ngại làm. Cụ mợ biết chỗ nào quanh Cầu Giấy, Tây Hồ bán sẵn không?

Trạng thái
Thớt đang đóng