Mondeo 2005 - Vòng tua giảm đột ngột, máy lịm dần

rongdensisi

Xe tải
Con mon già 2005 nhà cháu dạo này xảy ra hiện tượng: khi ở chế độ garanti (hoặc xe dừng) thì thỉnh thoảng vòng tua giảm xuống ~500v/ph, máy lịm dần có dấu hiệu tắt (đèn báo hiệu ắc quy trên taplo lóe sáng rồi tắt):18:, sau đó lại bình thường. Kụ nào biết chỉ cho cháu cách khắc phục với.:41:

bes

Xe lăn
Đèn báo rồi đó, mang ra thợ kiểm tra thôi.

zeromanvp

Xe tăng
Cụ kiểm tra cái bơm xăng và vệ sinh bớm ga nhé

drduc

Xe buýt
cá này kiểm tra bơm xăng, là ok cụ ơi,
mà ko biết các cụ có bị như e ko, cứ vào trời lạnh thì đề rất khó nổ,
e để 1 tuần ko đi, như hôm nay, đề 8 cái mới nổ được,
còn như hôm nọ trời lạnh nhất, đến 11 độ c , thì đề hết bình ko nổ được,
mang ra gara cụ voizz kiểm tra, thì bảo lỗi đường xăng gì đó, mà thay cả cụm luôn,
ko hiểu tại sao,nếu hôm nào trời ấm, > 16độ, thì đề ngon lành,
các cụ cao kiến cho e hỏi tí,
cám ơn các cụ

coty

Xe tăng
Con mon già 2005 nhà cháu dạo này xảy ra hiện tượng: khi ở chế độ garanti (hoặc xe dừng) thì thỉnh thoảng vòng tua giảm xuống ~500v/ph, máy lịm dần có dấu hiệu tắt (đèn báo hiệu ắc quy trên taplo lóe sáng rồi tắt):18:, sau đó lại bình thường. Kụ nào biết chỉ cho cháu cách khắc phục với.:41:
hồi ở bển, em có con falcon, cũng hiện trạng y cụ, đang đi giữa đường nó còn lịm dần rồi tắt, đồng hồ chỉ vòng tua cứ nhúc nhắc không đứng yên khi để garanti, rồi máy cứ lịm dần, sau lại bình thường, em cố chạy thêm được đâu hai ba ngày thì nó lăn quay giữa đường không đề nổ được nữa. mang ra gara thì thay bobin và cao áp ạ. Không rõ có phải bệnh của cụ không?

rongdensisi

Xe tải
Cám ơn các kụ đã tư vấn, tóm lại bệnh của cháu đưa xe vào Ford TX từ chiều thứ 7 đến sáng nay lấy thì sửa 1 số VĐ sau:
1. Thay lọc xăng
2. Vệ sinh bơm xăng và thùng xăng
3. Vệ sinh van Viss (bị kẹt)
Tổng thiệt hại gần 2000k.

bes

Xe lăn
Cám ơn các kụ đã tư vấn, tóm lại bệnh của cháu đưa xe vào Ford TX từ chiều thứ 7 đến sáng nay lấy thì sửa 1 số VĐ sau:
1. Thay lọc xăng
2. Vệ sinh bơm xăng và thùng xăng
3. Vệ sinh van Viss (bị kẹt)
Tổng thiệt hại gần 2000k.
Rẻ nhể :)

theph

Xe điện
Nhà rồng đen bán xe đó lấy lại xe anh đi :). Anh để xe ít đi quá, thấy phí hic hic.

tubin

Xe buýt
Xe nhà em thì bị vấn đề thía này ạ, xe đề nổ máy thì phải mớm thêm chân ga vào mới nổ được, trước đó mang ra gara thì chú thợ bảo thay lọc xăng và dây cao áp, đã thay xong thấy xe đi máy thoát hẳn, nhưng vẫn bị lỗi trên, em hỏi liệu có phải ra accquy ko thì chú thợ bảo ko phải, nếu do Accquy thì ko thể đề được, lỗi này có thể do bơm xăng. Dưng mà lạ một chỗ là cứ hôm nào mà em rửa xe sạch sẽ đẹp đẽ là búng phát ngon ngay chả phải thêm tí ga nào, dưng mà đi được 1, 2 hôm là lại lỗi như trên ạ. Các cụ có cao kiến gì không ợ ?

zeromanvp

Xe tăng
Cụ bảo dưỡng bơm xăng, kim phun đi và khi khởi động thì nhớ là chờ cho các đèn báo hết thì mới đề nhé

tubin

Xe buýt
Cụ bảo dưỡng bơm xăng, kim phun đi và khi khởi động thì nhớ là chờ cho các đèn báo hết thì mới đề nhé
Ok cụ, trước khi cưới em nó về, em cũng đã tham khảo qua hướng dẫn của các cụ, nên làm rất đúng trình tự là nổ máy, chờ kêu xong, nhìn các đèn check xong mới nổ máy, cho em nó nổ vài phút mới vào số để tiến hoặc lùi, dừng xe cũng vậy, ko tắt máy ngay mà để cho em nó nổ máy thêm 1 chút mới tắt máy, tuy nhiên thì em thấy thế này ợ cái đèn báo dầu ấy ợ, sao có lúc bật khóa điện lên em thấy có lúc cái đèn này nó sáng lên báo, có lúc nó không các cụ nhỉ (Khi nổ máy đi rồi thì tất nhiền là ko còn cái đèn nào sáng nữa ạ)