[Funland] Mong các bác giải thích giúp sao giá ở Cc Vin Ocean Park lại cao thế ạ

blah_blah

Xe tải
Bởi vì tâm lý người việt vẫn đang mua nhà tính giá theo m2. Có lẽ mỗi VN mình mới có kiểu so giá theo m2 từ nhà đât vào đến CC. Nguyên tắc nhà đất trong cùng 1 kv, 1 kiểu nhà là càng nhỏ giá càng đắt.
PK 41-50 tr với nhà Vin S với VOCP thì cả căn rơi vào khoảng 2-3 tỷ, còn khu vực nội đô diện tích lớn thì nó là 4-5 tỷ, hai yêu cầu tài chính khác biệt hoàn toàn

taiadau

Xe điện
Thì Man bị chê là ngáo, còn VOCP là đại, đại,... ngáo chứ sao cụ :)

Anhbmwhn

Xe đạp
Đơn giản, vì nó là Vin.

ntvinh1602

Xe buýt
Bọn Vin đấy có trò kênh giá dự án sau cao hơn dự án trước vậy thôi để cư dân và ng mua đỡ xót,khỏi bán cắt lỗ ồ ạt để nó còn bán đc các tòa ra sau, chứ mua xong bán cắt lỗ ầm ầm ra, cho thuê thì rẻ như nhà ở xã hội có 5-6tr có ai thèm ra ngoài đấy thuê đâu.
Chuẩn, chủ nhà mua đắt đỏ thế nào chả biết chứ đi thuê thì đúng là khá ổn. Chia tiền đầu người ra có khi rẻ hơn cả nhà trọ sinh viên, quá sướng :D Phải cảm ơn những ai mua nhà ở đây cho thuê mới đúng :x

ongchutran

Xe hơi
Tất nhiên là về vị trí ko thể so với các khu trong vành đai 3. Nhưng giờ nhà mới xây trong vành đai 3 có chung cư nào giá 50 triệu/m2? Mà nếu có 50 triệu thì có khu nào có tiện ích đồng bộ như VOCP?
The Park Home mới xây ngay cạnh công viên Cầu Giấy, giá rao bán có hơn 40 kìa cụ

ongchutran

Xe hơi
Bởi vì tâm lý người việt vẫn đang mua nhà tính giá theo m2. Có lẽ mỗi VN mình mới có kiểu so giá theo m2 từ nhà đât vào đến CC. Nguyên tắc nhà đất trong cùng 1 kv, 1 kiểu nhà là càng nhỏ giá càng đắt.
PK 41-50 tr với nhà Vin S với VOCP thì cả căn rơi vào khoảng 2-3 tỷ, còn khu vực nội đô diện tích lớn thì nó là 4-5 tỷ, hai yêu cầu tài chính khác biệt hoàn toàn
Ủa. Ở đâu trên thế giới này mua nhà ko tính theo m2 thế cụ? Thế thì nó làm luôn căn hộ 10m2 như fog trọ sinh viên đi rồi bán 100tr/m2 cho đã luôn cụ nhỉ?

JasonNghia

Xe điện
Nay em vừa qua VOP này chơi. Thấy ông nào bỏ 4-50tr sang khu này ở cũng tài. Em vào s2.05 thấy dân cư nhộm nhoạm lắm. Hành lang bé tí. Mấy chục căn/tầng được 4-5 cái thang máy. Cây xanh ít hơn ecopark.

OxIT

Xe buýt
So sánh phải so sánh với giá trung bình khu. Lấy giá đặc biệt của 1 thằng ngáo giá hoặc full nội thất dát vàng rồi đặt câu hỏi thì chủ thớt cũng ngáo post rồi. Giá ocp đâu khoảng 30 tr em thấy cũng ngáo rồi . 😁

Andy0990

Xe hơi
Em thấy có bạn đăng bán căn chung cư R1.02 Vin Ocean Park 41m2 giá 2.1 tỷ, tính ra hơn 51tr/m2. Thực sự giá bên đó giao dịch cao thế ạ. Nếu ở nhà đất thì thường là các nhà đi ô tô thì ở xa 1 chút cũng hiểu dc. Nhưng ở chung cư thì ko phải ai cũng đi ô tô. Nếu vậy đi làmbawngf xe máy (kể cả ô tô) vào đến nội thành là cả 1 hành trình gian nan. Trong khi cc trong nội thành mà e lấy dự án đỉnh (quan điểm cá nhân) là Mandarin thì thấy rao 58tr/m2 mà nhiều bác nhẩy vào chê ngáo.
Em nói Man đỉnh ở HN vì ko dự án nào trong nội thành vừa cạnh cả trường đỉnh là Ams + thêm 1 trường CLC mới đưa vào hđ, cạnh cả công viên đỉnh và phía giáp Lã Vọng cũng thoáng như nó. Đồng thời nó là số ít cc ko lẫn thương mại trong nội khu n lại rất đầy đủ thương mại ở ngoại khu. Nhược điểm là chỉ có đưa vào sd trc VOP độ 5-6 năm.
Có bác nào giải ngố giúp e với ạ.
giờ tăng mạnh tất cả các phân khúc nhất là vùng ven , cuối năm nay vỡ bong bóng lại về giá trị thực hết

thuongnho

Xe buýt
So sánh phải so sánh với giá trung bình khu. Lấy giá đặc biệt của 1 thằng ngáo giá hoặc full nội thất dát vàng rồi đặt câu hỏi thì chủ thớt cũng ngáo post rồi. Giá ocp đâu khoảng 30 tr em thấy cũng ngáo rồi . 😁
Vâng, e ko biết giá bên đó thế nào nên e mới hỏi cụ ơi. Nhìn qua ảnh bạn ý post thì hoàn thiện cũng ko phải xuất sắc lắm, lại là người lq Vin nên e nghĩ rao giá cũng phatr sát giá tt chứ. Cụ đọc lại bài hộ e với, em hỏi mọi người mà.

blah_blah

Xe tải
Ủa. Ở đâu trên thế giới này mua nhà ko tính theo m2 thế cụ? Thế thì nó làm luôn căn hộ 10m2 như fog trọ sinh viên đi rồi bán 100tr/m2 cho đã luôn cụ nhỉ?
dạ thưa cụ, bđs bán thường theo giá tổng, chỉ có vn mình là hay bán chia theo m2 thôi. Cụ cứ xem các thông tin từ kênh nước ngoài là ngôi nhà này trị giá, miếng đất này trị giá... chứ chẳng thấy chỗ nào quảng cáo là m2 nơi này giá bn đâu.
còn nó làm căn nhà giá 10m2 mà bán với giá 100tr/m2 vẫn có đấy nhé chứ ko phải ko

tuanvuespn

Xe tải
dạ thưa cụ, bđs bán thường theo giá tổng, chỉ có vn mình là hay bán chia theo m2 thôi. Cụ cứ xem các thông tin từ kênh nước ngoài là ngôi nhà này trị giá, miếng đất này trị giá... chứ chẳng thấy chỗ nào quảng cáo là m2 nơi này giá bn đâu.
còn nó làm căn nhà giá 10m2 mà bán với giá 100tr/m2 vẫn có đấy nhé chứ ko phải ko
Cái này đúng là e hay xem mấy vlog Người việt bên mỹ thì bên đó bán cũng chính xác là mảnh đất này trị giá bao nhiêu. Rồi sau đó mới cụ thể như đất rộng bn square feet. Rồi trên đất có những gì. Chứ ít khi quy ra bn tiền 1 Sf như Vn cái đầu tiên là bn tiền 1 m2

cattrang130390

Xe tăng
Vậy tính ra nhà vin rẻ bèo cụ nhỉ. Có 1 tỉ 1 căn cc

blah_blah

Xe tải
Vậy tính ra nhà vin rẻ bèo cụ nhỉ. Có 1 tỉ 1 căn cc
E ko nói rẻ hay ko, đó là nho nhu cầu của người mua, họ lựa chọn tiện ích nhiều dt bé thì chọn vin, còn không chọn dt to ít tiện ích của cdt khác.
Mỗi cdt đều có lựa chọn phân khúc khách hàng cho riêng mình, và bản thân kh cũng lựa chọn cdt để mua nhà, cho nên ko phải trường hợp của mình em ko phán xét.

ongchutran

Xe hơi
Chắc do đặc thù bên đó ko có kiểu nhà nhỏ như ở mình. E thấy nhà bên Mỹ thì toàn dạng như biệt thự của ta trở lên chứ ít có nhà ống. Tổng tiền chia ra cho diện tích thì cũng ra giá tiền trên mỗi m2 thôi mà. Nhà ở VN thì cụ fai so với với mấy nước tương đồng như Tàu chẳng hạn chứ so với Mỹ thì ko nên. Căn hộ 10m2 giá 100tr/m2 e lấy ví dụ là tính giá ở VN chứ ko fai Mỹ, và ở mình chưa thấy có căn nào kiểu đó cả. Giờ Vin nó chia ra căn diện tích nhỏ nên tổng tiền căn hộ thì vừa miếng nhưng diện tích căn hộ thì bé tý nên mới fai tính đến giá tiền/m2 xem hợp lý hay ko. Cụ bỏ ra 2ty5 ở căn hộ 50m2 và 75-80m2 thì cụ nghĩ ở căn nào thích hơn hay cứ gọi là căn hộ giá 2ty5 là đều như nhau?

blah_blah

Xe tải
Chắc do đặc thù bên đó ko có kiểu nhà nhỏ như ở mình. E thấy nhà bên Mỹ thì toàn dạng như biệt thự của ta trở lên chứ ít có nhà ống. Tổng tiền chia ra cho diện tích thì cũng ra giá tiền trên mỗi m2 thôi mà. Nhà ở VN thì cụ fai so với với mấy nước tương đồng như Tàu chẳng hạn chứ so với Mỹ thì ko nên. Căn hộ 10m2 giá 100tr/m2 e lấy ví dụ là tính giá ở VN chứ ko fai Mỹ, và ở mình chưa thấy có căn nào kiểu đó cả. Giờ Vin nó chia ra căn diện tích nhỏ nên tổng tiền căn hộ thì vừa miếng nhưng diện tích căn hộ thì bé tý nên mới fai tính đến giá tiền/m2 xem hợp lý hay ko. Cụ bỏ ra 2ty5 ở căn hộ 50m2 và 75-80m2 thì cụ nghĩ ở căn nào thích hơn hay cứ gọi là căn hộ giá 2ty5 là đều như nhau?
cái 2,5 tỷ cho căn 50m2 và 80 m2 nó khác nhau đấy ah, 1 căn hộ ở trung tâm dt 50m2 hoặc căn hộ đó nằm trong tiện ích đầy đủ trục gt thuận tiện, nó khác hẳn căn hộ trục gt ko tốt bằng, ít tiện ích hơn. Đó là sự lựa chọn của khách hàng.
còn vd gần thì em từng tìm mua nhà bên Sing, tuyền chào giá căn hộ này trị giá bn tiền, có bn phòng ngủ, vị trí ở đâu chứ nó ko chia lẻ ra số m2 để chào hàng như bên vn mình.
VĐ em nói ở đây là khái niệm trị giá theo m2 nó ko tổng quát.

alceste

Xe điện
Cụ ơi, Mỹ ddiện tích gấp 30 lần VN, dân số gấp có 3, và diện tích ở được của nó cũng lớn hơn ở VN đâu đó 60 lần.
Nó phân chia thành các suburd, trong nội đô của nó cũng toàn chung cư thôi, và townhouse cũng gần như nhà ống hay liền kề của mình, nhưng diện tích rộng hơn, có quy hoạch và ko lụp xụp, chèn ra thụt vào như mình.
Mỹ thì em ko biét, nhưng Đức và Úc cũng tính cả tiền theo met vuông ạ.
Và các cụ nhà mình rất hay so sánh vị trí các quân trung tâm hay trong vành đai 3 HN, xong đi so với 1 nơi ko phải trung tâm của nước ngoài, hoặc 1 thành phố nhỏ :( Thế nó chênh lệch lắm ạ.