Mong các cụ giúp đỡ e cách để kết nối giữa Iphone và Teana với ạ

hs7989

Xe đạp
E muốn nghe theo list nhạc yêu thích của e, nhưng e thấy trên teana ko có giắc cắm audio 3,5mm để kết nối với đt , hay bluetooth để kết nối AUX . Mà dùng CD hay DVD đc có vài bài hay cứ phải " next " liên tục , lại phải mua đĩa , ko cập nhật nhanh đc. :(

Như ở xe Venza thì có giắc cắm 3,5mm kết nối đt với xe và có cả bluetooth audio rất tiện . Mong các bác giúp đỡ hướng dẫn e làm cách nào để kết nối đc với ạ .

E cũng vừa mới lấy xe, nên ko biết hết đc các tính năng trên xe, tiện đây cũng mong các bác giúp đỡ luôn ạ :D ( VD : Dò TV ntn? dùng VietMap ntn? ... ) e dùng bản TB các bác ạ .

Rất mong sự giúp đỡ của các bác , e xin cảm ơn và Vodka ạ :)>-:)>-:)>-

HVB

Xe tăng
xe bác TB thì trong cốp ở bên tay phải người lái (chỗ hay để CD, để vé cầu phà... ) có cổng RGB đấy (xanh vàng trắng như ở đầu DVD nối sang TV ấy). Bác ra chợ trời mua giắc chuyển 3.5mm sang RGB nhé. Sau đó thì tha hồ xem film hoặc nghe nhạc.

Còn do TV và Vietmap thì bác nên ra chỗ bán xe bảo họ hướng dẫn cho mấy phút. Nó đơn giản nhưng cũng... phức tạp. Ví dụ như dò kênh trên TV lúc mới mua TV ấy, rất đơn giản nhưng bác mà viết vào đây thì chẳng biết viết ntnào.

hs7989

Xe đạp
Cảm ơn bác rất nhiều ạ, bác cho e hỏi khi rút dây RGB ra thì có ảnh hưởng tới cái gì k? nó là cổng cái kết nối của cái gì ạ?

gbnissan

Xe hơi
Kết nối iphone với teana rất đơn giản, tôi vẫn thường xuyên dùng iphone để nghe nhạc, xem tv (3G), Vietmap ... nói chung khá hay, bác mua một cái dock phát FM đồng thời có chức năng nạp IP luôn ý, dán vào mặt trước của xe, bất cứ chỗ nào thấy thuận tiện bằng băng dính 3M nhé, băng dính thường hay rơi lắm. ngày xưa tôi mua 650 bây giừo thấy báo còn 450 gì đó

FM Transmitter Allkit: 6-in-1 (Car FM Transmitter + Car Charger + Car Holder + Remote + Line in input + LCD Display with backlight, all in one) for iPhone & iPod. Với kiểu dáng đẹp mắt, có giá đỡ ipod & iphone. cực kỳ tiện lợi, đơn giản, cho chất lượng âm thanh tuyệt hảo. Cùng với tính năng xạc cho iPod, iPhone qua chỗ châm thuốc lá cực kỳ tiện lợi, vô cùng hữu ích với người sử dụng ô tô.
@@@ Xạc iPod, iPhone trên ô tô + chuyển nhạc trên iPod, iPhone thành sóng FM + Remote control + màn hình LCD + đầu Line in.

HVB

Xe tăng
Cảm ơn bác rất nhiều ạ, bác cho e hỏi khi rút dây RGB ra thì có ảnh hưởng tới cái gì k? nó là cổng cái kết nối của cái gì ạ?
Rút dây thoải mái bác à, ko sao cả.
RGB là cổng vào của AUX của dàn âm thanh trên xe của bác. RGB hình như là Red Green Blue (giờ e thấy toàn 1 cổng màu vàng, 1 cổng trắng, 1 cổng đỏ chứ ko phải RGB). Cái này là 1 đường vào hình, 2 đường vào tiếng, chuẩn hay dùng trc đây của TV và đầu DVD để kết nối với nhau. Chất lượng nó tốt hơn S-Video. Tuy nhiên nó kém cổng HDMI (High Density Multimedia Interface) support Full HD.

Em thấy cái vụ All Kit này chuẩn đấy cụ ạ :D
Dùng FM thì chất lượng ko bằng trực tiếp kết nối RGB bác ạ, và ko xem film đc. Với cả mua cục ấy làm gì trong khi bác chỉ cần mua dây 3.5mm->RGB chừng 20 ngàn ở chợ giời là nối ipod ngon lành.

quangnd

Xe buýt
Nói chung là cắm qua AUX thì âm thanh vứt!

Nganflame

Xe tải
e mới vừa đi lái thử teana chứ chưa vọc âm thanh nhưng e nghĩ chắc fai có usb hoặc chỗ cắm thẻ SD chứ,bác copy bài hát vào rùi cứ thể chạy thôi,giống xe cũ của e

chauo2

Xe máy
Nói chung là cắm qua AUX thì âm thanh vứt!
Xe e là TA 2.0 TW chỉ có 1 màn phía trước dùng CD. Thấy cũng có nút TV/AUX mà e ko tìm thấy 3 lỗ RGB ở đâu???
Cụ cho hỏi thêm là em muốn chuyển Ngôn ngữ sang English thì làm như nào? Xe toàn tiếng tàu chẳng hiểu như nào,

hs7989

Xe đạp
Xe e là TA 2.0 TW chỉ có 1 màn phía trước dùng CD. Thấy cũng có nút TV/AUX mà e ko tìm thấy 3 lỗ RGB ở đâu???
Cụ cho hỏi thêm là em muốn chuyển Ngôn ngữ sang English thì làm như nào? Xe toàn tiếng tàu chẳng hiểu như nào,
Bác mở cái nắp đựng đồ ( giá để tay ), có 3 zắc như kiểu đầu đĩa ( vàng trắng đỏ tương ứng Video, Audio R, Audio L ) đấy bác ạ
Còn vụ chuyển từ tiếng Trung phồn thể ( tiếng Đài ) sang tiếng anh thì chưa có cách nào đâu bác ạ. Hy vọng sẽ sớm có hộp đen để chuyển đổi :( . E tưởng ở bản TA ngôn ngữ sử dụng là tiếng anh mà bác, có cả bluetooth nữa :D

Chỉnh sửa cuối:

chauo2

Xe máy
Thanks bác, e nhầm,hóa ra xe e là TB đời 2009 mà e o biết cứ tưởng TA, mãi sau nhìn cái núm điều hòa mới biết,hxhx

buhogia

Xe tải
Các bác cho em hỏi tí! Xe của em là TB , trên bảng điều khiển em thấy có hình điện thoại nà dò mãi kg biết kết nối diện thoại với hệ thống loa trên xe như thế nào. các bác chỉ dẫn giúp em nhé. Cám ơn các bác nhiều

phuongeptc

Xe tải
xe bác TB thì trong cốp ở bên tay phải người lái (chỗ hay để CD, để vé cầu phà... ) có cổng RGB đấy (xanh vàng trắng như ở đầu DVD nối sang TV ấy). Bác ra chợ trời mua giắc chuyển 3.5mm sang RGB nhé. Sau đó thì tha hồ xem film hoặc nghe nhạc.

Còn do TV Nó đơn giản nhưng cũng... phức tạp. Ví dụ như dò kênh trên TV lúc mới mua TV ấy, rất đơn giản nhưng bác mà viết vào đây thì chẳng biết viết ntnào.
A ơi ! A có thể post ảnh lên được ko ợ ,tình hình là e ko tìm thấy cái cổng RGB như anh nói ợ.xin anh chỉ dẫn cụ thể giúp e được không ợ...Với lại muốn xem TV trên xe thì phải làm or đăng ký ntn hả anh .....e cảm ơn anh đã quan tâm ợ

Các bác cho em hỏi tí! Xe của em là TB , trên bảng điều khiển em thấy có hình điện thoại nà dò mãi kg biết kết nối diện thoại với hệ thống loa trên xe như thế nào. các bác chỉ dẫn giúp em nhé. Cám ơn các bác nhiều
Cụ đã có giải pháp nào kết nối điện thoại với loa trên teana chưa ạ? nghe có hay hơn đầu phát theo xe ko ạ

buhogia

Xe tải
Em bán xe này rồi ạ. Tuy vây cụ có thể mua cục kết nối BT với điện thoại và phát ra xe qua sóng FM , của Blackberry cũng có và chất lượng
tốt cụ ạ

Anhtuanservice

Xe tăng
Rút dây thoải mái bác à, ko sao cả.
RGB là cổng vào của AUX của dàn âm thanh trên xe của bác. RGB hình như là Red Green Blue (giờ e thấy toàn 1 cổng màu vàng, 1 cổng trắng, 1 cổng đỏ chứ ko phải RGB). Cái này là 1 đường vào hình, 2 đường vào tiếng, chuẩn hay dùng trc đây của TV và đầu DVD để kết nối với nhau. Chất lượng nó tốt hơn S-Video. Tuy nhiên nó kém cổng HDMI (High Density Multimedia Interface) support Full HD.

Dùng FM thì chất lượng ko bằng trực tiếp kết nối RGB bác ạ, và ko xem film đc. Với cả mua cục ấy làm gì trong khi bác chỉ cần mua dây 3.5mm->RGB chừng 20 ngàn ở chợ giời là nối ipod ngon lành.
Cụ đấu dc k? Em bản TB, nhờ cụ chỉ dạy để biết mà dùng. Em mù tịt. Hậu tạ bia ngon ah, loại 250k/cốc.

Anhtuanservice

Xe tăng
C
E muốn nghe theo list nhạc yêu thích của e, nhưng e thấy trên teana ko có giắc cắm audio 3,5mm để kết nối với đt , hay bluetooth để kết nối AUX . Mà dùng CD hay DVD đc có vài bài hay cứ phải " next " liên tục , lại phải mua đĩa , ko cập nhật nhanh đc. :(

Như ở xe Venza thì có giắc cắm 3,5mm kết nối đt với xe và có cả bluetooth audio rất tiện . Mong các bác giúp đỡ hướng dẫn e làm cách nào để kết nối đc với ạ .

E cũng vừa mới lấy xe, nên ko biết hết đc các tính năng trên xe, tiện đây cũng mong các bác giúp đỡ luôn ạ :D ( VD : Dò TV ntn? dùng VietMap ntn? ... ) e dùng bản TB các bác ạ .

Rất mong sự giúp đỡ của các bác , e xin cảm ơn và Vodka ạ :)>-:)>-:)>-
Còn cụ, cụ đấu dc chưa ah? Em cũng nhờ cụ đấu jups ah.