[Funland] mong các cụ tư vấn cho f1 nhà em ạ

alexdao

Xe tải
Website
www.phongthuyshop.org
Hi các cụ,

Tình hình F1 nhà em mới được 6 tháng, cháu da dẻ rất chán, thỉnh thoảng lại bị nọ kia, đợt này mùa lạnh, cháu bị như lẻ ở 2 bên chân, bôi các loại kem mà ko khỏi, càng ngày càng lan to. em ngại đưa đi bệnh viện vì f1 bé quá, thứ nữa vào bệnh viện sợ lại lây bệnh khăc thì chết,

Mong các cụ tư vấn giùm. Hoặc có bác sĩ nào quanh khu vực Ngã Tư Sở mà khám tư thì tốt quá
Đây là ảnh ạ:

Thanks

Chỉnh sửa cuối:

cutoe2004

Xe hơi
Cháu thì ko chuyên ngành nhi. Nhưng trước mắt nên tư vấn cụ thế này. Trẻ em rất nhạy cảm trong sử dụng thuốc. Cụ đừng nên bôi cho cháu bừa bãi thế. Cần phải khám tìm nguyên nhân gây bệnh đã cụ ạ. Ngại cũng phải đi một lần. Có như thế mới dùng thuốc cho cháu chính xác được. Cụ bôi thế mà ko biết nó là cái gì khác gì cụ đánh đồn ko giặc.
Cu xem kèm theo các vệt kia cháu có kèm khó chịu, quấy khóc hay bỏ ăn khống.
Chau nhắc cụ là diễn biến bệnh của trẻ rất nhanh. Nên cụ đừng chần chừ cụ nhé

an đỗ

Xe hơi
Bảo mẹ cháu ăn nhiều rau cho mát sữa. Nếu cháu ăn bột thì say nhiều rau vào ăn cho mát. Ra viện đa liễu khám nếu cần. Nhưng cứ ăn nhiều rau mát lắm cụ nhé

alexdao

Xe tải
Website
www.phongthuyshop.org
Cháu thì ko chuyên ngành nhi. Nhưng trước mắt nên tư vấn cụ thế này. Trẻ em rất nhạy cảm trong sử dụng thuốc. Cụ đừng nên bôi cho cháu bừa bãi thế. Cần phải khám tìm nguyên nhân gây bệnh đã cụ ạ. Ngại cũng phải đi một lần. Có như thế mới dùng thuốc cho cháu chính xác được. Cụ bôi thế mà ko biết nó là cái gì khác gì cụ đánh đồn ko giặc.
Cu xem kèm theo các vệt kia cháu có kèm khó chịu, quấy khóc hay bỏ ăn khống.
Chau nhắc cụ là diễn biến bệnh của trẻ rất nhanh. Nên cụ đừng chần chừ cụ nhé
Cảm ơn cụ ạ, e vẫn mong tìm được phòng khám tư thì tốt hơn, ngại lên mấy viện Da Liễu, sợ F1 lại nhiễm cái gì nữa thì chết

Bảo mẹ cháu ăn nhiều rau cho mát sữa. Nếu cháu ăn bột thì say nhiều rau vào ăn cho mát. Ra viện đa liễu khám nếu cần. Nhưng cứ ăn nhiều rau mát lắm cụ nhé
Vâng, thank cụ nhiều

Hồng Ngọc

Xe máy
Theo em thì cụ cứ mang cháu qua da liễu khám cho chuẩn bệnh

minhchau2501

Xe tải
cụ qua da liễu đi, ngay bên Phương Mai mà. Bác sỹ kinh nghiệm nhiều khi no đòn đó..

alexdao

Xe tải
Website
www.phongthuyshop.org

kungyeu118

Xe hơi
Theo e thì cháu có thể bị nấm, nếu cụ ngại đưa cháu đi thì cứ tắm lá cho cháu nó, nếu cháu nó ăn uống bình thường thì theo e đúng là nấm, mà nấm thì thay đổi môi truơng trên da là khỏi ah, cụ thử lấy khế chua hoặc lá chè xanh tắm cho cháu xem, chú ý để người cháu khô ráo và tắm nắng đc thì tốt, nếu ko đỡ thì phải đưa đi da liễu ah, nhưng e nói thật viện da liễu nó cho thuốc chối lắm,

alexdao

Xe tải
Website
www.phongthuyshop.org
Theo e thì cháu có thể bị nấm, nếu cụ ngại đưa cháu đi thì cứ tắm lá cho cháu nó, nếu cháu nó ăn uống bình thường thì theo e đúng là nấm, mà nấm thì thay đổi môi truơng trên da là khỏi ah, cụ thử lấy khế chua hoặc lá chè xanh tắm cho cháu xem, chú ý để người cháu khô ráo và tắm nắng đc thì tốt, nếu ko đỡ thì phải đưa đi da liễu ah, nhưng e nói thật viện da liễu nó cho thuốc chối lắm,
Thank Mợ, F1 nhà em vẫn ăn uống bt. Tắm lá thì F1 đc tắm lá từ khi sinh ra, tắm suốt :(.

Em cũng muốn có cách nào ( kể cả đi bác sĩ tại nhà ) chứ rất sợ vào viện :(

Phu2222

Xe hơi
Theo em cụ đừng tắm lá cho cháu nó, cụ mua Lactacyt ở ngoài hiệu thuốc ấy, ko biết em viết có đúng ko nữa nhưng F1 nhà em tắm cái đó là các vết mẩn ngứa hay hăm đều khỏi cụ ạ. Chúc F1 nhà cụ sớm khỏi.

daigianhaque

Xe buýt
Cụ phải ngừng tắm lá cho cháu. Liệu có lá sạch không, hay mua ngoài chợ lại thuốc sâu thuốc xia rồi dị ứng thì chết. Tốt nhất cụ nên cho cháu đi khám da liễu để sớm phát hiện và chữa trị. Hoặc cụ có thể mua kem trị chàm sữa Aveno cho bé xem.

alexdao

Xe tải
Website
www.phongthuyshop.org
Cụ phải ngừng tắm lá cho cháu. Liệu có lá sạch không, hay mua ngoài chợ lại thuốc sâu thuốc xia rồi dị ứng thì chết. Tốt nhất cụ nên cho cháu đi khám da liễu để sớm phát hiện và chữa trị. Hoặc cụ có thể mua kem trị chàm sữa Aveno cho bé xem.
Thank cụ, tắm lá toàn ở quê gửi lên cụ ạ,

Em cũng đang nghị F1 bị chàm, thank cụ

alexdao

Xe tải
Website
www.phongthuyshop.org
Theo em cụ đừng tắm lá cho cháu nó, cụ mua Lactacyt ở ngoài hiệu thuốc ấy, ko biết em viết có đúng ko nữa nhưng F1 nhà em tắm cái đó là các vết mẩn ngứa hay hăm đều khỏi cụ ạ. Chúc F1 nhà cụ sớm khỏi.
Nhà em vẫn dùng lactacyt cụ ạ :(

vietkaka126

Xe tải
Cụ thử ra số 3 Ngõ Huyện, có ông lang bán loại thuốc bôi hiệu quả cho các cháu sơ sinh lắm. F1 nhà e trc mặt cũng hay bị mẩn đỏ, mua thuốc về bôi thấy đỡ hẳn
Cháu nhà e cũng chbi tròn 6 tháng ^_^

thầy mộc

Xe tăng
[@thầy mộc;345549] cụ có tư vấn được vụ này giúp chủ top không ạ????
dạ em cũng đang cố gắng, nhưng iêu cầu cụ chủ thớt cho em ít ảnh đệp đệp chút:D.

thiemhoang

Xe hơi
Theo quan điểm của em, Cụ cứ phải lên viện nhi trung ương mà khám, Nếu cụ sợ F1 còn nhỏ sức đề kháng yếu sợ lây bệnh khác, thì khám xong cụ biết nguyên nhân và xin toa thuốc về. Chứ F1 nhỏ vậy, thuốc thang linh tinh ảnh hưởng lâu dài thì khổ.
Lại còn nhỡ dị ứng hoặc gì đó thì sao.
Chúc cháu nó sớm khỏe.

Mr.Tien

Xe hơi
Đanh ấm, cụ mang qua Viện Da liễu cho yên tâm, họ chuyên mà