Mong các cụ tư vấn chuẩn bị cho bà bầu sắp nhảy ổ

Clothing design

Xe đạp
Em chào các cụ các mợ.
Bà xã em bầu sang tuần 38 rồi. Nghe bác sĩ nói dự sinh vào khoảng 2 tuần nữa. Mà em thì còn trẻ quá nên chưa có kinh nghiệm gì cả. Nghe nói sắp sinh cần chuẩn bị khá nhiều thứ để thấy động là xách giỏ vào viện luôn.
Cụ mợ nào có kinh nghiệm chỉ giùm em xem giỏ đó cần những thứ gì để em chuẩn bị với ạ. Em cảm ơn các cụ

bimbimzinzin

Xe tăng
Tiền trong túi ít nhất là 20tr cụ nhá, các thứ khác có đầy ngoài cổng viện

tihon22

Xe tăng

E lấy vợ
E già hơn vợ e 16 tuổi
Ngày cưới vợ ra ngoài này cưới ạ
Đến h sắp sinh
Bà ngoại và chị vợ sắm từng này đồ gửi ra . Mới hôm trc đây ạ.
Cụ cần k ?
E nhờ kê cho ạ

quan trọng nhất là chuẩn bị tiền và tâm lý thôi, các thứ khác sẵn. Lưu ý thêm là cụ nên bảo vợ học kỹ cách dặn đẻ ở các lớp dự sinh trong BV (nếu đẻ thường) và chọn lựa bác sỹ uy tín (nếu mổ)

Híp_00 _Híp

Xe hơi
liên lạc với các bác sĩ có trong danh sách nhà mình ở các viện sản để có kế hoạch tốt nhất ạ.mà em cũng ạ cụ thật. Còn có 2 tuần nữa đẻ mà giờ chưa sắm đồ.

razr.razr

Xe tải
Đúng đó ạ. Nếu đăng ký đẻ ở viện thì có người quen là tốt nhất, khi ra đến viện thì gọi họ rồi đưa mình lên phòng luôn.
Kinh nghiệm em đưa bx đi là đến cái ra nộp tiền rồi vợ lên phòng đẻ.
Còn chuẩn bị thì cụ chỉ cần bỉm cho mẹ, mua sẵn sữa non gì đó ạ. Còn em bé khi sinh xong thì viện đã có tã tiếc hết rồi.
Còn cụ nào bảo chuẩn bị 20tr em thấy hơi to.
Em đưa v đi đẻ cầm có 2tr tiền mặt rồi nộp vào viện. Khi xong thanh toán hết có hơn 900k.
( vợ em đẻ thường ở PS HN)

Híp_00 _Híp

Xe hơi
Đúng đó ạ. Nếu đăng ký đẻ ở viện thì có người quen là tốt nhất, khi ra đến viện thì gọi họ rồi đưa mình lên phòng luôn.
Còn chuẩn bị thì cụ chỉ cần bỉm cho mẹ, mua sẵn sữa non gì đó ạ. Còn em bé khi sinh xong thì viện đã có tã tiếc hết rồi.
Em đưa v đi đẻ cầm có 2tr tiền mặt rồi nộp vào viện. Khi xong thanh toán hết có hơn 900k.
chuẩn bị 20tr em thấy là vừa tầm ạ. Vì còn phải chuẩn bị đồ các kiểu thể loại cho bé. Cụ chủ thớt nhà ta nào đã sắm được cái gì đâu ạ...

sonnt06

Xe tải
Cụ hơi chủ quan, nếu phải mổ đẻ thì sợ 2tr k đủ, chưa kể lót tay, cảm ơn cụ ạ

razr.razr

Xe tải
Cụ hơi chủ quan, nếu phải mổ đẻ thì sợ 2tr k đủ, chưa kể lót tay, cảm ơn cụ ạ
Đúng như cụ nói. Nhưng được cái vợ em đẻ thường nên cũng đỡ. Còn nếu đẻ mổ thì ban đầu họ đã yêu cầu mình nộp tiền như thế nào rồi ạ.
Còn lót tay thì có luật rồi. Từ 2,5 đến 3tr

CunKu

Xe hơi
Hôm trước em vừa đưa vợ khám ở C về, vụ lót tay giờ có thể nói là nâng lên tầm cao mới, nhân viên nhận phong bì rất chuyên nghiệp, xoay người tạo dáng che camera pro, hé túi vừa đủ để người nhà nhét bì vào, toàn bộ quá trình vẫn hỏi han bình thường, không 1 tí gì đả động luôn :D

Chubbycat

Xe hơi
Em chào các cụ các mợ.
Bà xã em bầu sang tuần 38 rồi. Nghe bác sĩ nói dự sinh vào khoảng 2 tuần nữa. Mà em thì còn trẻ quá nên chưa có kinh nghiệm gì cả. Nghe nói sắp sinh cần chuẩn bị khá nhiều thứ để thấy động là xách giỏ vào viện luôn.
Cụ mợ nào có kinh nghiệm chỉ giùm em xem giỏ đó cần những thứ gì để em chuẩn bị với ạ. Em cảm ơn các cụ
Trong giỏ thì thường có:
- Đồ của mẹ: bộ đồ mặc ra viện, đồ vs cá nhân ( bàn chải, lược, kem đáng răng, giấy vs, giấy ướt...), tất, bỉm mẹ sau sinh...
- Đồ của con: bình sữa, sữa, tã, bỉm, đồ sơ sinh, khăn quấn ( bv thg có sẵn nhưng phải mang đồ của mình đi ít nhất là thay lúc về)
- Quan trọng nhất là cụ đem theo tiền, thiếu j thì mua và nộp tiền sinh cho gấu :D

phuongarch

Xe đạp
Tùy theo vợ bác đẻ ở viện nào, ở PSHN thì mẹ và con đều mặc áo ở viện, có thể đem đi 1 2 bộ để mặc lúc ra viện. Chuẩn bị bình sữa, sữa để phòng khi sữa mẹ chưa về kịp, bỉm cho con, bỉm cho mẹ, khăn gối cho con ( thường là cái khăn tắm cho con đắp là đc), Phích nước sôi ( mua ở cổng viện cũng đc), ca cốc uống nc. Tiền thì đổi tiền lẻ. Chuẩn bị về nhân lực, có bà nội hay bà ngoại hay ai có kinh nghiệm để chăm và hướng dẫn những hôm đầu còn lóng ngóng. VD vợ bác đẻ mổ thì 1 2 hôm đầu đau vết mổ đến đứng dậy cũng phải có người đỡ, ko bế con được đâu.

đông y

Xe hơi
không lo quá đâu.em cũng nuôi vợ đẻ thấy không có gì phải lo lắng quá.cụ chuẩn bị đồ dùng cần thiết để phục vụ cho mẹ và bé.nhu tã lót em bé quần áo mẹ bầu.tiền nữa nhớ là bồi dưỡng bsỹ đỡ nhé đồng tiền đi trước là khôn mà.xã hội vậy mà.giữ bà bầu tinh thần thoải mái.đẻ ý thấy có triệu chứng muốn đẻ là cho lên xe ra viện là ok.việc còn lại của các bác sỹ

Híp_00 _Híp

Xe hơi
tắm bé mấy ngày nằm viện cũng cần lobby đấy cụ chủ ạ...

Clothing design

Xe đạp
Tiền trong túi ít nhất là 20tr cụ nhá, các thứ khác có đầy ngoài cổng viện
Vừa hỏi các cụ xong thì vợ em nhảy ổ. Đi chăm bà đẻ mãi hôm qua mới được đón 2 mẹ con cháu về. Em cũng tiêu gần số cụ nói rồi ạ. Thế này mà người k có tiền đẻ con tnao đc cụ nhỉ

Clothing design

Xe đạp

E lấy vợ
E già hơn vợ e 16 tuổi
Ngày cưới vợ ra ngoài này cưới ạ
Đến h sắp sinh
Bà ngoại và chị vợ sắm từng này đồ gửi ra . Mới hôm trc đây ạ.
Cụ cần k ?
E nhờ kê cho ạ
Ôi nhất cụ rồi đấy. Đã vợ trẻ lại còn gia đình chu đáo thế nữa. Em ghen tị :)

Clothing design

Xe đạp
quan trọng nhất là chuẩn bị tiền và tâm lý thôi, các thứ khác sẵn. Lưu ý thêm là cụ nên bảo vợ học kỹ cách dặn đẻ ở các lớp dự sinh trong BV (nếu đẻ thường) và chọn lựa bác sỹ uy tín (nếu mổ)
Em cảm ơn cụ. Vợ em đã vượt cạn thành công. Con so 3,5kg đẻ thường rồi ạ

Ha Cong Anh

Xe điện
Em chào các cụ các mợ.
Cụ đã có rau ăn trong lúc kiêng cữ chưa? Em fun tí.

Clothing design

Xe đạp
liên lạc với các bác sĩ có trong danh sách nhà mình ở các viện sản để có kế hoạch tốt nhất ạ.mà em cũng ạ cụ thật. Còn có 2 tuần nữa đẻ mà giờ chưa sắm đồ.
Em cũng sắm kha khá rồi cụ ạ. Muốn hỏi các cụ xem cần những gì xem còn thiếu không thôi. Em mới đứa đầu nên học hỏi thêm cho chu đáo. Ai dè con to quá. Cừa đăng bài thì bác sĩ bắt vợ em đi đẻ sớm. Vượt cạn thành công rồi cụ ạ

Clothing design

Xe đạp
Nhà cụ đẻ rẻ thế. Nhà em vừa vượt cạn ở PS HN. Bạn em làm trong đó nó dẫn rồi. Mà đầu tiên tạm ứng 4 triệu viện phí. Sau đó là 2 triệu cảm ơn ekip đỡ đẻ và tiền xin sang phòng ít người. 1,5tr tiêm không đau và đẻ thường ạ. 20tr chắc cụ ấy tính cả đồ sắm cho em bé dùng dần. Em sắm cũng ngót nghét 20 rồi cụ ạ