Móng Cái- Trà Cổ U60 Độc hành kí

blackmoon78

Xe tăng
Tưởng nhớ
Cụ này "tài" thật đấy!

vang_kim70

Xe buýt
ái như thế ăn uống như vậy em sợ cụ không đủ sức

Thái Phượt

Xe tăng
Thanks các Cụ đã vào đọc thớt của E,Các Cụ cứ bình lựn vậy chít E .Chuyến này E đi " Trước là thăm thú thị trường- Sau là lả lướt dặm trường rong chơi " vậy vậy thui .E viết tiếp chuyến đi nhá ,(mà các Cụ đừng nghĩ ô mai xấu ,Iem ko xấu lắm đâu )
Ngã 3 Đình Lập đi Lạng Sơn đây,ảnh chụp từ hướng MC

Còn đây là lối rẽ vào TT.Đầm Hà ( Ái Đầm Hà- Gà Tiên Yên ,Cụ nào thích thì rẽ vào tìm hỉu nhá)

Qua khỏi ĐH dưới chân một con dốc E gặp cảnh đau lòng này

Một thanh niên QN tóc vàng ko đội nồi cơm ,đánh võng trên đường đấu đầu với Ô xe khách vừ đổ hết dốc ko tránh kịp .Kết quả chàng trai xứ Quảng theo quán tính bay thẳng gần 10m vào rãnh nước bên đường Thăng luôn .Theo luật bất thành văn người đang lái xe ko lưu ảnh người ...nên E ko chụp ảnh hầu các Cụ.Đ/C CSGT nói với E tai nạn thế này là còn may đấy,chứ nếu ô tài xế đánh lái dưới chân dốc để tránh kiểu gì cũng lật xe ,bao nhiêu người luơng thiện ,tử tế sẽ Đi thay cho cho ô đi ẩu,CSGT lại mất điểm thi đua

Chỉnh sửa cuối:

Thái Phượt

Xe tăng
Đi tiếp qua ngã 3 Bình Liêu đường bé tí đến trạm thu phí cầu 3 Chẽ

phía trước là TT .Hà Cối bi chừ gọi đẹp là Hải Hà,bên đường là các đầm nước lợ ,ko biết đầm nào của nhà A.Vuơn mà vào hỏi thăm

jac98

Xe hơi
Cụ Thái cho em hỏi cửa khẩu biên giới Việt Trung có gì khác k, hàng hóa hai bên vẫn giao thương bình thường chứ ? Vì e đọc mạng thấy tình hình Việt Nam và Trung Quốc là rất chi là tình hình!

HorsePower

Xe container
đêm đó cụ ngủ ngon chứ ạ?;))
Dứt khoát rồi.
Hôm sau văn phong cụ ấy tươi tỉnh thế cơ mà.
Cụ đi vầy làm anh em OF đang nhao nhao thèm thuồng.
Sau bài này khối Cụ noi gương đây...
(Ấy là em theo đúng suy diễn Cụ muốn đấy nhé)........keke.................

Thái Phượt

Xe tăng
Cụ Thái cho em hỏi cửa khẩu biên giới Việt Trung có gì khác k, hàng hóa hai bên vẫn giao thương bình thường chứ ? Vì e đọc mạng thấy tình hình Việt Nam và Trung Quốc là rất chi là tình hình!
Cụ Jac ui ,đang cấm biên nhưng là Biên Mậu thui ,rất ít gặp xe Cont trên đường,E đứng chơi ở CK chỉ thấy người DL qua lại còn hoàn toàn ko thấy có hàng hóa.Vài lời vậy nhé từ từ rồi E sẽ kể tiếp cụ nhé

Thái Phượt

Xe tăng
Cụ Jac ui ,đang cấm biên nhưng là Biên Mậu thui ,rất ít gặp xe Cont trên đường,E đứng chơi ở CK chỉ thấy người DL qua lại còn hoàn toàn ko thấy có hàng hóa.Vài lời nhé từ từ rồi E sẽ kể tiếp cụ nhé

Thái Phượt

Xe tăng
Qua Đầm Hà,Hải Hà ( Hà Cối ) còn cách MC 25km ( Tiên yên- MC 87km ) có lối rẽ đi cửa khẩu Bắc Phong Sinh

chạy thêm tầm 10km đã thấy biển MC kính chào rùi

tuanvx38

Xe tăng
Dứt khoát rồi.
Hôm sau văn phong cụ ấy tươi tỉnh thế cơ mà.
Cụ đi vầy làm anh em OF đang nhao nhao thèm thuồng.
Sau bài này khối Cụ noi gương đây...
(Ấy là em theo đúng suy diễn Cụ muốn đấy nhé)........keke.................
Cụ gân thật đấy, leo Apachải còn được nữa là ba cái vụ lẻ tẻ này cụ nhỉ ...

WTO

Xe máy
Bác Thái chưa có chương trình cụ thể gì ở MC ah - phần chính của chuyến đi cơ mà, e hóng lâu quá :(

Thái Phượt

Xe tăng
Vào TP MC đi theo đường Quang Trung,qua cầu Ka Long vòng sang trái đi theo đường Trần Phú cặp sát bên hông chợ Trung Tâm .Gặp đèn xanh đỏ đầu tiên thì rẽ trái vào phố Triều Dương ( tập trung rất nhiều CH ăn uống ),gần cuối đường bên tay phải là một tổ hợp KS từ bình thường đến cao cấp ,rất tiện cho việc đi bộ ra chơi cửa khẩu hay đi chợ điện tử Vinh Cơ cũng như các hàng quán ăn trưa ăn sáng.E nghỉ lại KS Quảng An chỗ để xe rộng rãi,đối diện với chợ Vinh Cơ 400k /ngày.Nếu ko rẽ ngã tư đèn tín hiệu mà chạy thẳng sẽ gặp đại lộ Hòa Bình ,rẽ trái 200m là CK cách CK 100m rẽ trái là khu tổ hợp KS nói trên. E nói rõ như vậy để Cụ nào chưa đi thì biết tránh như E hỏi đường vất vả lại bị chỉ đi vào phố họp chợ rất chi là vất vả

WTO

Xe máy
Vào TP MC đi theo đường Quang Trung,qua cầu Ka Long vòng sang trái đi theo đường Trần Phú cặp sát bên hông chợ Trung Tâm .Gặp đèn xanh đỏ đầu tiên thì rẽ trái vào phố Triều Dương ( tập trung rất nhiều CH ăn uống ),gần cuối đường bên tay phải là một tổ hợp KS từ bình thường đến cao cấp ,rất tiện cho việc đi bộ ra chơi cửa khẩu hay đi chợ điện tử Vinh Cơ cũng như các hàng quán ăn trưa ăn sáng.E nghỉ lại KS Quảng An chỗ để xe rộng rãi,đối diện với chợ Vinh Cơ 400k /ngày.Nếu ko rẽ ngã tư đèn tín hiệu mà chạy thẳng sẽ gặp đại lộ Hòa Bình ,rẽ trái 200m là CK cách CK 100m rẽ trái là khu tổ hợp KS nói trên. E nói rõ như vậy để Cụ nào chưa đi thì biết tránh như E hỏi đường vất vả lại bị chỉ đi vào phố họp chợ rất chi là vất vả
Bác tả qua thế này e cũng hình dung khu phố giáp biên có vẻ phức tạp, tuy nhiên có những điểm gì ăn, chơi trên đó không hay chỉ loanh quanh thăm quan các khu chợ Bác nhỉ :-?

Thái Phượt

Xe tăng
Bác Thái chưa có chương trình cụ thể gì ở MC ah - phần chính của chuyến đi cơ mà, e hóng lâu quá :(
Cụ ơi E đi MC chỉ là đi để đánh dấu lãnh thổ thui chứ chợ Trung tâm thì nhếch nhác xô bồ như chợ Đồng xuân mình,nó cất buôn là chủ yếu chứ bán lẻ thì nói thách thôi rồi .Chợ Vinh Cơ toàn bán ĐT nhiều nhất là Ipol lởm ko sành khó mua lắm . Nếu Cụ có lên E cung cấp cho Cụ số ĐT của thằng xe ôm thổ công mọi ngóc ngách ,nó cũng nhiệt tình vui chuyện ko chặt chém,làm trò còn tin bao nhiu là tùy mình thui .số của nó đây : Nam 0972797087

dovanhoainam

Xe hơi
Website
dochoinamnhung.tk
nhà cháu ngưỡn mộ cụ quá,nhà cháu mới đi đến đầm hà thôi.đọc xong bài của cụ bao giờ nhà cháu phải đi nốt

WTO

Xe máy
Cụ ơi E đi MC chỉ là đi để đánh dấu lãnh thổ thui chứ chợ Trung tâm thì nhếch nhác xô bồ như chợ Đồng xuân mình,nó cất buôn là chủ yếu chứ bán lẻ thì nói thách thôi rồi .Chợ Vinh Cơ toàn bán ĐT nhiều nhất là Ipol lởm ko sành khó mua lắm . Nếu Cụ có lên E cung cấp cho Cụ số ĐT của thằng xe ôm thổ công mọi ngóc ngách ,nó cũng nhiệt tình vui chuyện ko chặt chém,làm trò còn tin bao nhiu là tùy mình thui .số của nó đây : Nam 0972797087
Cám ơn Bác, người như cậu Nam này ở đâu cũng có, chỉ có duyên giao lưu hay không thôi (b)

Thái Phượt

Xe tăng
Cửa khẩu MC đây ,đang cấm Biên Mậu nên cổng chính đc kéo lại

hàng hóa ko được thông quan nên chỉ có khách du lịch là vẫn xuất nhập bình thường

fuxe

Xe container
Chào mừng cụ đến với quê em :x, cụ khỏe thật đấy, mọi thứ luôn :D
Chỗ trạm thu vé này 15k là cả 2 chiều, cụ còn 1 nửa đi chiều về không phải mua nữa :)
Từ ngã 3 đường 5 sang đến ngã 3 đường 18 là đúng 15km,đường rất đẹp qua một cây cầu cao bắc qua sông gì ,ko biết có phải sông Kinh Thầy ko và một trạm thu phí cầu 15k