[Funland] Móng Cái trong cơn bão số 1

manh2810

Xe tăng
Sao sam ngoài ấy đắt thế nhỉ hay do chuộng; trong e Vũng Tàu lâu lâu thấy bán nướng lề đường (hình như theo mùa); e ko ăn món này mà hình như rẻ thì phải vì e chưa nghe ai ở đây nói món này đắt

mingjun

Xe tăng
Em đận 2014 ấy hay đi Móng Cái, mấy ông anh làm tour có mách 1 quán cháo của ông bà già người Hoa, em nhớ mang máng có đi qua cái chợ Vuông chằn chặn chỉ bán nhõn món Tiền - đổi tiền. Đi chênh chếch bên phải lên 1 con đường hơi dốc, nhỏ và xấu. Quán rộng rãi bán cháo Hoa loãng tuệch sá sùng. Đận bọn khựa nó điều HD981 sang còn trêu em kế toán Lần này thấy ông bà buồn buồn. Sau 2014 em chưa 1 lần trở lại nên không thể nhớ nổi nữa
Cụ có biết quán ấy không ợ?
Đận đấy em mải chơi nên không nhớ nổi đã ăn hay chưa. Cụ cứ hỏi dân bản địa quán cháo TQ đối diện nhà bác Phương là chén được. Đồ ăn rất ngon và bao năm nay vẫn còn đấy.

mingjun

Xe tăng
Sao sam ngoài ấy đắt thế nhỉ hay do chuộng; trong e Vũng Tàu lâu lâu thấy bán nướng lề đường (hình như theo mùa); e ko ăn món này mà hình như rẻ thì phải vì e chưa nghe ai ở đây nói món này đắt
Sam chưa bao giờ đắt chỉ là do khó bảo quản và TQ họ nhập nhiều thôi, hình như lấy huyết thanh huyết tương gì đó để dùng thử dị ứng thuốc trong y học. Ăn tươi 1 cặp to cỡ 1.5 tr thì thoải mái. Trứng sam sống cuộn lá lốt thì hết xảy.

CDX2011

Xe tăng
Website
casca.vn
Biển mà như cái hồ, chả có tí sóng nào, hi.
Năm nay em dở hơi đi Hạ Long vì tưởng bao năm nó sẽ khác, ai dè vẫn thế. Thôi giờ cứ biển là nam Trung bộ hoặc Phú Quốc!

nvht

Xe điện
Biển mà như cái hồ, chả có tí sóng nào, hi.
Năm nay em dở hơi đi Hạ Long vì tưởng bao năm nó sẽ khác, ai dè vẫn thế. Thôi giờ cứ biển là nam Trung bộ hoặc Phú Quốc!
cụ ra đảo Quan Lạn - Minh Châu hay Cô Tô xem có thấy sự khác biệt không nhé.

nvht

Xe điện
Đi mấy cái đảo ở QN tốn hơn, ở ngoài mình vừa xấu vừa đắt, dịch vụ lại ko ra gì!
Cụ đi mấy lần rồi, chi phí như thế nào mà cụ bảo vừa xấu, vừa đắt nhỉ?

Ngo Rung

Xe lăn
Ở trỏng em thấy hình như toàn con nhỏ tí cụ ợ, ngoài này không ăn con nhỏ thế đâu.
Mà cũng một phần phong tục là ăn Sam theo cặp, Sam đực nhỏ, Sam cái to đùng. Sam cái đường kính có con đến 50-70cm đấy cụ.
Có con So, giống hệt con Sam nhưng nhỏ hơn. Con này chuyên đi một mình, không theo cặp như Sam - dân biển hay gọi là Sam điên. Và con này có độc trong nội tạng, làm không cẩn thận ăn vào là toi - độc cùng họ với Cá Nóc. Vì vậy để chắc ăn, dân QN không ăn 1 con sam đâu.
Tất nhiên nhà hàng thì họ làm theo suất. Còn mua về nhà người ta đều mua cả cặp luôn \m/

MP3

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
goo.gl
Cụ ghé quán thịt nhà Bình mắm với quán cháo Trung Quốc đối diện bà bác Phương thẩm văn hóa ẩm thực cũng ok phết đấy. Ngoài Trà Cổ thì sam với ghẹ là ngon nhất
Ngay lúc này tại Bãi đá đen (Mũi Ngọc) Trà Cổ, Móng Cái. Cứ tưởng cơn bão làm mất chuyến đi nhưng lúc này thời tiết đang quá đẹp và mát mẻ.

Cụ nào chưa đến Móng Cái nên đến ạ. Nhất là bãi Đá đen. Vắng, bãi biển đẹp. Nghẹ ngon :)

Tuần tới em đi Trà Cổ. gần 20 năm mới quay lại nên em nhờ các cụ chỉ dẫn nên ăn +chơi Trà Cổ, Móng Cái thì có những địa điểm nào ạ?

Maner Bolsol

Xe tăng
Mới ăn ở Bình Ngọc quê quê mà giá cũng chém ác, giờ ở Móng Cái cũng đắt đỏ rồi.