Thảo luận Mông đau....Là mông đau....!....

xeđạp

Xe buýt
Cái này nếu để lâu có thể bị tắc dẫn đến xe bị ì đi ko bốc, bao lâu thì phải thay thì e ko rõ nhưng đã có xe bị ì và đi ko bốc, kiểm tra các kiểu thì ra cái này bị tắc và phải đục ra. Làm như vậy thì khí thải ko dc lọc sẽ gây ô nhiễm môi trường ạ. Cái này phải ship bên kia về cụ ạ.
Thanhs cụ

Lote

Xe tải
Chủ thớt bủn xỉn thì để em mời
Hì hì cụ trách khéo e rồi...e có tiếc gì đâu....được giao lưu với các cụ là niềm vinh hạnh rồi....e là lái mới lần đầu cưới vk 2 đ tay lái còn non đc hầu các cụ là niềm vui lớn rồi...!...

Lote

Xe tải
Cái này nếu để lâu có thể bị tắc dẫn đến xe bị ì đi ko bốc, bao lâu thì phải thay thì e ko rõ nhưng đã có xe bị ì và đi ko bốc, kiểm tra các kiểu thì ra cái này bị tắc và phải đục ra. Làm như vậy thì khí thải ko dc lọc sẽ gây ô nhiễm môi trường ạ. Cái này phải ship bên kia về cụ ạ.
Cụ chỉ e với cái ấy nó nằm chỗ nào hả cụ..?!..

xeđạp

Xe buýt
Dưới gầm, gần ống xả, em đang tính tháo đầu ống ra cho nó xả tự do ra môi trường

xexecoco

Xe tải

Lote

Xe tải
Cảm ơn cụ, rượu ngon thiếu bạn hiền, hi vọng có dịp chém gió cùng cụ.
Dưới gầm, gần ống xả, em đang tính tháo đầu ống ra cho nó xả tự do ra môi trường
Để e xem cái của e xem sao...e đi khi tăng tốc nghe cũng ì lắm mà vòng tua cao n xe k thấy vọt.....có lẽ cũng do cái này cụ ạ....vì vk 2 e nát quá.....!...

Lote

Xe tải
Cảm ơn cụ, rượu ngon thiếu bạn hiền, hi vọng có dịp chém gió cùng cụ.
Nay mới vào PC đc n e có thấy biểu tượng Voka đâu hả cụ,,,,muốn mời cụ ly mà nghe khó quá đi....!....cụ đùng tạm coffe vậy nhá.....~o)~o)~o).....mời cụ 3 ốc luôn...!!!!....:D:D:D:-bd:-bd:-bd

HuyArs.TN

Xe đạp
e cũng mới phát hiện ra xe em bị hao nước và tràn nước mỗi khi bật điều hòa. kiểm tra các kiểu hóa ra là cái quạt làm mát lờ đờ quá, do cái trở quạt kém r. hqua vừa thay xong. giờ k bị hao nước nữa.

Lote

Xe tải
e cũng mới phát hiện ra xe em bị hao nước và tràn nước mỗi khi bật điều hòa. kiểm tra các kiểu hóa ra là cái quạt làm mát lờ đờ quá, do cái trở quạt kém r. hqua vừa thay xong. giờ k bị hao nước nữa.
Của cụ cũng giống bệnh của e...cụ thay trở quạt hết nhiêu $$$$ cụ nhể...?!....

BopTaoDo

Xe máy
Mông đau đúng là đau mông thật

Lê Hoàng CN

Xe buýt
Các cụ cho hỏi xíu: Sao ngày nào e cũng phải bổ sung nước làm mát hả các cụ....có xe cụ nào giống xe e k....đang đi cứ dừng lại là nước nó lại tràn ra...bực quá các cụ ợ...!...các cụ cho e biết nguyên nhân và cách khắc phục được k ạ....(e đã thay nắp bình nước phụ rồi ạ)...!....
Cảm ơn cụ, e thay cả nắp rồi nó lại chảy nhều hơn...thế mới đau..!..
Vừa rồi e lắp lại nắp cũ, khi chạy e bật điều hoà ở a/c thì lại k thấy chảy nữa là sao các cụ...?!...
Nước làm mát thì chỉ có hao qua bay hơi. Còn nếu bình nước làm mát đã hở đến mức nước chẩy ra ngoài thì nhiệt độ động cơ vọt ngay.
Khi đi e bật điều hoà nó lại ổn k ra nữa là sao các cụ...!...
Đúng là do quạt làm mát động cơ đây mà.

Lê Hoàng CN

Xe buýt
Đúng rồi cụ ạ....
Dạ vâng cụ! Trước em đi xe cũ ban đầu bệnh này không biết cứ phải bổ sung nước làm mát, sau đó nhìn thợ SC, phát hiện ra nên biết thôi (Thợ họ thay và bổ sung nước chuyên dùng cho mình 5-6 lần, đến lúc mình chán quá bảo đi gara khác thì mới thấy họ sửa quạt gió, thế à biết nguyên nhân).
Còn nhiều những bệnh (do bị lừa khác), em sẽ báo cáo các cụ kinh nghiệm của em!

Lote

Xe tải
Dạ vâng cụ! Trước em đi xe cũ ban đầu bệnh này không biết cứ phải bổ sung nước làm mát, sau đó nhìn thợ SC, phát hiện ra nên biết thôi (Thợ họ thay và bổ sung nước chuyên dùng cho mình 5-6 lần, đến lúc mình chán quá bảo đi gara khác thì mới thấy họ sửa quạt gió, thế à biết nguyên nhân).
Còn nhiều những bệnh (do bị lừa khác), em sẽ báo cáo các cụ kinh nghiệm của em!
Có trải nghiệm có khác e giờ mới bắt đầu nên còn nhiều lơ ngơ mong cụ tận tình chỉ giáo....cảm ơn cụ...!...

giacmobonbanh

Xe buýt
Xe cụ vẫn quá đẹp, nhất là phần đuôi xe. Cửa sau có mấy vết xước dăm bằng cái tăm nhỏ không ảnh hưởng gì.
:D
Em đồng quan điểm cụ . Bổ sung thêm là đèn hậu đẹp quá.. vô lăng hơi mòn xíu nhỉ...;))...

xexecoco

Xe tải
Cũng là trường hợp tương tự.

Chỉnh sửa cuối:

xexecoco

Xe tải
Có trải nghiệm có khác e giờ mới bắt đầu nên còn nhiều lơ ngơ mong cụ tận tình chỉ giáo....cảm ơn cụ...!...
Em vẫn mê mondeo. các cụ ai đang đi mondeo 2 vạch điểm danh. e xin chia sẻ một vài chức năng rất hay trên xe để các cụ tận hưởng hết điều tuyệt vời này.
1 - Tắt và mở chức năng đèn pha tự động?
2 - Tự động đóng và mở toàn bộ 5 cửa trên xe. ( rất thích hợp cho mùa hè khi để xe ngoài trời nắng)
3 - Chuyển số trên vô lăng khi đi đường dài.
4 - cài đặt đóng mở gương tự động khi khóa và mở xe.
...

trunghieu2806

Xe máy
Các cụ cho hỏi xíu: Sao ngày nào e cũng phải bổ sung nước làm mát hả các cụ....có xe cụ nào giống xe e k....đang đi cứ dừng lại là nước nó lại tràn ra...bực quá các cụ ợ...!...các cụ cho e biết nguyên nhân và cách khắc phục được k ạ....(e đã thay nắp bình nước phụ rồi ạ)...!....
Vào háng ngay thôi cụ