[Funland] Mông lung về quyết định thay đổi môi trường sống tuổi 4x

nunachuoi

Xe tăng
Trước mùa thấp điểm tháng 10 ==> tháng 4 (Trừ dịp tết ) thì vài trăm, cao điểm thì tầm 1,2tr trở lên. Nhưng từ năm ngoái bọn VNA nó neo giá cao nên các hãng khác cũng neo theo nên giờ mặt bằng giá mới toàn 1tr2 trở lên rồi cụ ạ.
Tết rồi nhà em đi ĐN là 2,1 củ một chiều đấy cụ ạ, em mua vé trước 1 tháng đấy.
Em cũng đi Đà Nẵng chơi gần 10 lần, càng về sau càng thấy đỡ đáng sống hơn trước :D.

sherlock cốc

Xe buýt
E thấy Đà Nẵng sống rất hay, cụ thử xem nhưng nhờ chừa đường quay về nếu ko hợp.

phuongmit

Xe cút kít
Tôi có 1 căn nhỏ nhỏ trong đó rồi b. Giờ cố cày thêm chút rồi chắc cũng chuyển hẳn vào đó thôi.

Mấy năm vừa rồi, năm nào tôi cũng 1-2 tháng công tác ở ĐN, dần thành quen và thích lúc nào ko hay b ah :D
có cơ sở cách mạng thế thì ổn rồi. Tôi ngoài này giờ ở gần ông bà nội ngoại bán kính dưới 1km, trẻ con quy hoạch học hành quanh đây đến hết c3 rồi nên cũng chưa nghĩ đến việc di cư

Quê bầm

Xì hơi lốp
Nha Trang thì có mỗi 1 tuyến ven biển là sầm uất chứ không bàn cờ như Đà Nẽng. Sóng biển rất to khó bơi, không sóng nhỏ như biển Đà Nẽng
DN mùa đông nước lạnh có tắm biển được đâu cụ

Mô kích 50

Xe tải
Cảm ơn cụ, nhà e thì ông bà nội vẫn khỏe, và em có ông anh trai làm việc ở quê gần ông bà rồi, nên cũng không có gì lo lắng, bà ngoại (mẹ vợ e) thì ở với vợ chồng em lâu nay rồi để giúp vợ chồng e chăm lo cho thằng bé, nếu chuyển vào Đà Nẵng thì bà cũng theo vào ở cùng được
Nói chung là không vướng bận gì vụ này
Theo mình thấy việc gây lấn cấn nhất của đa số các bác muốn chuyển đều liên quan đến bố mẹ nội ngoại, ngoài ra là công việc của 2 vc. Mà việc này bác ko vướng thì chả có lí do gì khiến bác còn ở lại cho HN thêm đông.

cuc_cu

Xe buýt
có cơ sở cách mạng thế thì ổn rồi. Tôi ngoài này giờ ở gần ông bà nội ngoại bán kính dưới 1km, trẻ con quy hoạch học hành quanh đây đến hết c3 rồi nên cũng chưa nghĩ đến việc di cư
Bạn vẫn ở HG à?

Anita Emi

Xe điện
Cầu Sông Hàn chỗ con Rồng phun lữa, nước ô nhiẽm đen xì, đi thể dục tanh rình, ko khác gì sông Kim Ngưu ở Tam Trinh, Láng.
Chả hiểu cụ bảo thích mỗi trường chỗ nào
Gớm, cụ chém ác thế.

Sông Hàn qua Đà Nẵng là đổ thẳng ra biển ngay sát đó, dòng nước lưu thông chứ có phải sông chết, sông tù nước đọng như Kim Ngưu Tô Lịch đâu mà cụ so sánh kiểu bốc phét thế.

Đấy là còn chưa thấy mấy cái cống xả nước thải của thành phố nó cho xả ngay giữa bãi biển đẹp nhất hành tinh Mỹ Khê nữa kia. Nói thật e ở ĐN hơn 10 năm rồi nhưng chưa bao giờ em ra tắm biển ở khu vực trung tâm, thèm tắm biển thì em chạy xe lên Sơn Trà, mấy cái bãi hoang hoặc ra khu vực đèo Hải Vân, ra đảo Lý Sơn tắm...chứ nhất định ko tắm ở các bãi pha nước thải đẹp nhất hành tinh ấy.
Hệ thống nước thải ven biển đã được thu gom lại từ mấy năm trước rồi. Còn đôi lúc có hiện tượng sau mưa lớn thì nước mưa hòa lẫn với nước thải chảy tràn ra biển, tuy nhiên hai năm gần đây đoạn Mỹ Khê đã thi công hệ thống xả tách riêng nước mưa và nước thải.

CuongNguyenPhuc71

Xe container
Gớm, cụ chém ác thế.

Sông Hàn qua Đà Nẵng là đổ thẳng ra biển ngay sát đó, dòng nước lưu thông chứ có phải sông chết, sông tù nước đọng như Kim Ngưu Tô Lịch đâu mà cụ so sánh kiểu bốc phét thế.

Hệ thống nước thải ven biển đã được thu gom lại từ mấy năm trước rồi. Còn đôi lúc có hiện tượng sau mưa lớn thì nước mưa hòa lẫn với nước thải chảy tràn ra biển, tuy nhiên hai năm gần đây đoạn Mỹ Khê đã thi công hệ thống xả tách riêng nước mưa và nước thải.

May kụ nhể. Xưa vấn đề nước thải bãi Mỹ Khê đúng là nổi cộm. Tương phản hẳn bãi biển dài và đẹp

duonglamkhoa

Xe buýt
Em thì cổ hủ ở đâu quen đấy.
Đà Nẵng thì em thấy hơi trầm hơn Hà Nội.
Tết vừa rồi em ghé qua Đà Nẵng. Năm nay thấy lượng ô tô rất nhiều, giao thông thì cũng phóng nhanh, tạt té không kém HN, SG là mấy.
Cảm nhận là ĐN phát triển nhưng đang mất đi sự trật tự như trước đây.

Anita Emi

Xe điện
Không có nơi nào mọi thứ đều tuyệt vời cả. Mỗi người sẽ chọn cho mình điểm đến phù hợp nhất với điều kiện, tính cách, quan điểm sống của mình.

Với em thì việc đổi sự ồn ào, khói bụi của HN lấy những giây phút như thế này là đáng giá, cũng may là em có điều kiện để làm việc đó.

Con em trên đường đi học về, trường ngay gần biển nên hai bố con tạt xuống bãi cát đi dạo.

phuongmit

Xe cút kít
Không có nơi nào mọi thứ đều tuyệt vời cả. Mỗi người sẽ chọn cho mình điểm đến phù hợp nhất với điều kiện, tính cách, quan điểm sống của mình.

Với em thì việc đổi sự ồn ào, khói bụi của HN lấy những giây phút như thế này là đáng giá, cũng may là em có điều kiện để làm việc đó.

Con em trên đường đi học về, trường ngay gần biển nên hai bố con tạt xuống bãi cát đi dạo.

Lần gần nhất e ở Nam An resort thì thấy quanh đây đang quây đường làm hệ thống xử lý nước thải rồi, hôm đó chứng kiến trận mưa to mà ngập cả mặt đường đoạn trung tâm cũng hơi giật mình

khanhtx8

Xe tăng
Nếu cụ thích biển như kiểu Tam Thanh thì em với cụ cùng huyện :D
Thật sự thì em chưa nghiêm túc chuyện chuyển vào trong đó. Sau chuyến tết vừa rồi, 2 vc em mới lên kế hoạch hè này vào đó ở tầm 1.5- 2 tháng xem có thật sự hợp không. Nếu khả thi thì lúc đó mới nghĩ nghiêm túc và làm các thao tác chuẩn bị

CuongNguyenPhuc71

Xe container
Lần gần nhất e ở Nam An resort thì thấy quanh đây đang quây đường làm hệ thống xử lý nước thải rồi, hôm đó chứng kiến trận mưa to mà ngập cả mặt đường đoạn trung tâm cũng hơi giật mình
Em xem địa thế thì khu Mỹ Khê nhẽ không bị ngập lụt các kụ hầy

alo123567

[Tịch thu bằng lái]
https://github.com/sonvirgo/4G-Circumvent
Website
github.com
Gớm, cụ chém ác thế.

Cụ nói như đài
Đài nói như SGK
Cây đời nó như rừng ý
Cụ nhìn chỗ này là chỗ nào, cụ biết nhà Vũ Nhôm ở đâu ko?
Cụ bớt nghe đi
Có thể mấy năm gần đây em ko lai vãng DN nên em ko biết nó thay đổi chưa
Em nghe cụ nói logic sông biển là em biết cụ chém rồi, ngồi phòng lạnh nghe .. rồi
Bớt nghe..., bớt tin..., hãy nhìn.. cụ ạ...
Mà cái cụ nói sẽ là lúc nào cụ
Hay lại chim mồi :D

Mzc

Xe điện
Cụ chuyển về Nha Trang ấy, hay hơn.

Mưa tháng 11

Xe tăng
Vợ chồng em đều làm cơ quan nhà nước và đều có vị trí nhất định nên không nghĩ đến chuyện chuyển công tác, chuyển nhà chứ thực ra em chán HN lắm rồi. Hễ ra đường là thấy xe cộ, người chen chúc, khói, bụi, tắc.. Mô hình như gia đình cụ rất giống bên Tây, có thể lựa chọn chỗ nào có môi trường tốt để thay đổi

alo123567

[Tịch thu bằng lái]
https://github.com/sonvirgo/4G-Circumvent
Website
github.com
Thật sự thì em chưa nghiêm túc chuyện chuyển vào trong đó. Sau chuyến tết vừa rồi, 2 vc em mới lên kế hoạch hè này vào đó ở tầm 1.5- 2 tháng xem có thật sự hợp không. Nếu khả thi thì lúc đó mới nghĩ nghiêm túc và làm các thao tác chuẩn bị
Vầng ạ. Cụ đi một vòng, ở chơi lâu lâu tốt hơn ạ.

hungeverest

Xe điện
1-2 tháng là quen ngay ấy mà.
Năm 2012 con gấu nhà em cũng nằng nặc không chịu chuyển từ TP HCM xuống Vũng Tàu. 1 năm sau lên TP.HCM có việc. Nó tự hỏi " sao ngày xưa mình sống ở đây được nhỉ"
Cụ giống nhà e, năm 2015 e quyết chuyển cả nhà từ hn vào sg, gấu còn khóc rưng rức. Sau thời gian sống ở sg, giờ về hn cũng bảo sao ngày xưa mình nghĩ mình từ quê ra hn sống, chắc sống đến cuối đời vì hn hơn hẳn ở tỉnh. Nghĩ vậy nhưng ko phải vậy.