Thảo luận mong mọi người tư vấn giúp cháu

quang_ht

Đi bộ
cháu năm nay 23 tuổi . đang làm trong 1 cơ quan nhà nước
và cháu thực sự ko thích công việc mình đang làm và cảm thấy đang lãng phí thời gian trong này ...
cháu cũng quyết định ra chứ ở trong này vừa tốn cơm tốn gạo nhà nước vừa lãng phí thời gian của mình , cháu muốn làm 1 công việc gì đó có ý nghĩa hơn
Nhưng ngặt nỗi là gđ bố mẹ phản đối quyết liệt quá làm cháu cũng do dự vì dù gì làm trong nhà nước cũng là 1 điều hãnh diện của bố mẹ ở quê
giữa tương lai của bản thân và gđ cháu nên làm sao ạ ....cháu còn trẻ còn chưa có kinh nghiệm nên mong các cụ chia sẻ ít kinh nghiệm ạ
Để cháu sống 1 cuộc sống tốt hơn chứ cứ thế này cháu trầm cảm mất

tulipvietnam

Xe hơi
Cụ thể việc ý nghĩa hơn bạn định làm là gì ?

quang_ht

Đi bộ
Dạ ý là làm công việc phù hợp hơn với mình hơn ạ .

tuxedomatna

Xe hơi
Trước khi trả lời mình xin hỏi một số câu:
-Bạn có thể tự kiếm sống mà không cần trợ giúp của gia đình, bố mẹ không.
-Với nghề nghiệp được đào tạo, bạn có thể tìm một công việc thu nhập tốt hơn công việc hiện thời không
Nếu cả hai câu trên trả lời là có, cộng thêm với độ liều của tuổi trẻ, hãy mạnh dạn thay đổi, tôi tin sau này khi thành công, bạn sẽ tự hỏi sao ko ra ngoài sớm hơn.
Đề nghị các cụ lão làng cùng ngạch với chú em có thêm tư vấn.

silobiho

Xe tải
Tôi lại đang tưởng định hỏi “em 23t làm công chức thì có đi audi vào cơ quan đc ko cơ”. :">:">:">
Bên ngoài cũng trầm cảm méo kém đâu, vì nếu mà năng động thì ngồi đâu cũng quẩy được, ngồi nhà nước còn rảnh háng mà quẩy hơn ấy chứ. Chỉ là mấy thanh niên còn trẻ nghĩ là làm việc cho các tập đoàn đa quốc gia là cái gì đó “cấp tiến” thôi.

quang_ht

Đi bộ
Trước khi trả lời mình xin hỏi một số câu:
-Bạn có thể tự kiếm sống mà không cần trợ giúp của gia đình, bố mẹ không.
-Với nghề nghiệp được đào tạo, bạn có thể tìm một công việc thu nhập tốt hơn công việc hiện thời không
Nếu cả hai câu trên trả lời là có, cộng thêm với độ liều của tuổi trẻ, hãy mạnh dạn thay đổi, tôi tin sau này khi thành công, bạn sẽ tự hỏi sao ko ra ngoài sớm hơn.
Đề nghị các cụ lão làng cùng ngạch với chú em có thêm tư vấn.
Dạ cháu cảm ơn cụ . cháu sẽ mạnh dạn hơn ạ

quang_ht

Đi bộ
Tôi lại đang tưởng định hỏi “em 23t làm công chức thì có đi audi vào cơ quan đc ko cơ”. :">:">:">
Bên ngoài cũng trầm cảm méo kém đâu, vì nếu mà năng động thì ngồi đâu cũng quẩy được, ngồi nhà nước còn rảnh háng mà quẩy hơn ấy chứ. Chỉ là mấy thanh niên còn trẻ nghĩ là làm việc cho các tập đoàn đa quốc gia là cái gì đó “cấp tiến” thôi.
Dạ boy nhà nghèo lấy đâu ra audi cụ ơi

automobilechecker

[Tịch thu bằng lái]
Cháu làm nghề j vại

vantata

Xe buýt
bạn có ý tưởng gì mới khi ra ngoài chưa? Nếu có thì thử làm dần dần 1 năm xem, nếu ổn thì tách ra. Còn k ổn thì cũng có nước rút

DavidMinhDuc

Xe hơi
chính vì em mới 23 tuổi,quá non nớt nên em mới suy nghĩ vậy thôi,còn ngoại trừ nhà e rất giàu thì e mới có thể lạc quan hơn được :))

hungkienpham

Xe điện
Nếu xây dựng đc kế hoạch, chiến lược cụ thể và ít nhất phải có xèng dắt lưng nuôi sống đc ít nhất 1 năm thì hãy bay nhảy, còn không thì thời buổi Covid này cụ ngồi yên đấy cho lành. Gớm cụ nghĩ ra ngoài làm mà ngon ăn ah? Còn khốc liệt hơn chiến trường đấy cụ non ạ.

quang_ht

Đi bộ
Nếu xây dựng đc kế hoạch, chiến lược cụ thể và ít nhất phải có xèng dắt lưng nuôi sống đc ít nhất 1 năm thì hãy bay nhảy, còn không thì thời buổi Covid này cụ ngồi yên đấy cho lành. Gớm cụ nghĩ ra ngoài làm mà ngon ăn ah? Còn khốc liệt hơn chiến trường đấy cụ non ạ.

quang_ht

Đi bộ
Đủ 1 năm cụ ơi 😂😂