mong nhận được tư vấn thật lòng :)

hoangyenF430

Xe tăng
Em thiết nghĩ mua xe xong mà hết sạch tiền thì không nên ạ , bác nên về nói chuyện vs papa

giacmo_4banh

Xe buýt
papa e quyết rồi ạ..vios E số sàn xe mới ạ..tiện đây các cụ cho em hỏi nên mua bảo hiểm j và giá ntn ạ :)

xe bagac

Xe buýt
Lăn tăn làm gì. Mua là được

bichman.toyota

Xe máy
tư vấn

papa e quyết rồi ạ..vios E số sàn xe mới ạ..tiện đây các cụ cho em hỏi nên mua bảo hiểm j và giá ntn ạ :)
bác nên mua BH Bảo Việt, bác nên mua trong đại lý Toyota gần nơi bác nhất ý vì sau này mình sửa chữa chính hãng luôn

hotranhung

Xe hơi
Đã máu thì mua thôi bác chủ à . Mua tự động cho dễ bề lái .
Mua xong rồi thì lại tính tiếp chuyện giữ gìn và cân nhắc lúc nào oto và lúc nào xe máy . Có phải đi ra đầu làng thì nhất thiết oto đâu .
Mua oto để phục vụ đi gia đình mà . Mua thôi !

giacmo_4banh

Xe buýt
Đã máu thì mua thôi bác chủ à . Mua tự động cho dễ bề lái .
Mua xong rồi thì lại tính tiếp chuyện giữ gìn và cân nhắc lúc nào oto và lúc nào xe máy . Có phải đi ra đầu làng thì nhất thiết oto đâu .
Mua oto để phục vụ đi gia đình mà . Mua thôi !
theo các cụ là xe j hơn ạ..em bảo papa mua số sàn để đỡ được ít tiền...

zuanh88

Xe buýt
Ông cụ nhà bác cũng thích cái thương hiệu Toy nhỉ. Em nghĩ với mục đích bằng anh bằng em thì em nghĩ bác nên nói, phân tích cho bố bác làm con Cruze đi cho thích. To chẳng kém ai, nhìn hiện đại cũng chẳng kém ai, nó lại còn thuộc hạng trên so với Vios. Em không chê con vios mà là em thấy tầm tiền đó có lựa chọn tốt hơn thôi. Chúc bác mua được xe ưng ý, hợp túi tiền.

linhcar658

Xe hơi
Đâu đó trên Quê hương MrCHINGISKHAN VĨ ĐẠI
Hãy tham khảo xe Fiesta xem vì VIOS dân làng chạy nhiều rồi, có 3 loại ụđể cân nhắc đón Con cho các Cụ
1.4MT - Sedan giá 489T
1.6AT - Sedan giá 572T
1,6AT - Hatchback giá 606T
Sẵn lòng tư vấn nếu Bác Giacmo đến Showroom của Em tại: FORD THĂNG LONG,105 Láng Hạ - Đ.Đa - HN, Alô của Em: 0904211973/ 0983000658, em sẵn lóng hết mình vì Bác Giacmo đấy, hãy vodka cho Em

๑۩۞۩๑

[Tịch thu bằng lái]
Ông cụ nhà bác cũng thích cái thương hiệu Toy nhỉ. Em nghĩ với mục đích bằng anh bằng em thì em nghĩ bác nên nói, phân tích cho bố bác làm con Cruze đi cho thích. To chẳng kém ai, nhìn hiện đại cũng chẳng kém ai, nó lại còn thuộc hạng trên so với Vios. Em không chê con vios mà là em thấy tầm tiền đó có lựa chọn tốt hơn thôi. Chúc bác mua được xe ưng ý, hợp túi tiền.
Bác nói chuẩn đấy,nếu em phải trường hợp cụ chủ thớt thì em cũng làm ngay 1 con xe Cruze,vì sao à bố cụ chủ mua xe để "oai" tí vậy mọi người nhìn con vios(tắc-xi;)))với con cruze xem em nào mén-lỳ hơn:P,với cả vios nhìn già lắm hơn nữa xe này mua đa phần là cho cụ chủ đi,mà cụ năm nay đang học ĐH vẫn còn trẻ chánb-(==>Đấy con cruze đáp ứng đc hẳn yêu cầu của cả 2 người
_Duy chỉ có 1 nhược điểm rất lớn làX_X về sau vios bán lại đc giá hơn cruze:(

Chỉnh sửa cuối:

he_he_he1493

Xe đạp
Theo em thì cụ đừng nên mua,xe vios chỉ có 1.6,vỏ mỏng,nên khi cụ chạy với số hành khách <4 người thì chỉ chạy được <70km/h thôi,nếu mà cao quá là xe nó chao qua chao về rất nguy hiểm (vì vỏ mỏng,dẫn đến xe nhẹ). sau vài năm thì với dung tích xi lanh là 1.6 sẽ có chiều hướng xuống dốc không phanh,lên đèo phải về số 2,có khi số 1,xe này nhiều hãng taxi dùng nên cũng mất giá,bán lại cũng k được bao nhiêu. mà em nghe đài báo nói đến năm 2018 vn chính thức giảm thuế j j đó xuống 0%, lúc đó cụ học ra trường,có nhà có cửa,có f1,có vợ cả,rồi tính mua con vợ 2 cũng chưa muộn mà.em nói thế được k mấy bác nhể.

minhtuan_o

Xe hơi
e cũng ngĩ nên để cụ nhà hưởng thụ đi ạ. Làm quần quật đến tuổi này rồi thì cũng đc hưởng tý chứ nhỉ

Mazspeed

Xe container
Hồi em mua cái xe đầu tiên, em có tài sản bằng 7 cái xe đó và tiền nuôi xe hàng tháng cũng chỉ bằng 1 phần tiền tiêu vặt vợ xuất cho. Em nghĩ như thế là phù hợp vào lúc đó. Còn bây giờ thi em chỉ mua xe khi có tổng tài sản gấp giá trị xe... 20 lần :).

giacmo_4banh

Xe buýt
Hồi em mua cái xe đầu tiên, em có tài sản bằng 7 cái xe đó và tiền nuôi xe hàng tháng cũng chỉ bằng 1 phần tiền tiêu vặt vợ xuất cho. Em nghĩ như thế là phù hợp vào lúc đó. Còn bây giờ thi em chỉ mua xe khi có tổng tài sản gấp giá trị xe... 20 lần :).
vâng..mỗi nhà mỗi cảnh mà cụ ..hi vọng tương lai em được nghĩ như cụ :)

giacmo_4banh

Xe buýt
Bác nói chuẩn đấy,nếu em phải trường hợp cụ chủ thớt thì em cũng làm ngay 1 con xe Cruze,vì sao à bố cụ chủ mua xe để "oai" tí vậy mọi người nhìn con vios(tắc-xi;)))với con cruze xem em nào mén-lỳ hơn:P,với cả vios nhìn già lắm hơn nữa xe này mua đa phần là cho cụ chủ đi,mà cụ năm nay đang học ĐH vẫn còn trẻ chánb-(==>Đấy con cruze đáp ứng đc hẳn yêu cầu của cả 2 người
_Duy chỉ có 1 nhược điểm rất lớn làX_X về sau vios bán lại đc giá hơn cruze:(
tks cụ..nhưng nhà em ít tiền nên cái giá sau này cũng là vân đề ợ :)

billabong2809

Xe hơi
Theo em thì cụ đừng nên mua,xe vios chỉ có 1.6,vỏ mỏng,nên khi cụ chạy với số hành khách <4 người thì chỉ chạy được <70km/h thôi,nếu mà cao quá là xe nó chao qua chao về rất nguy hiểm (vì vỏ mỏng,dẫn đến xe nhẹ). sau vài năm thì với dung tích xi lanh là 1.6 sẽ có chiều hướng xuống dốc không phanh,lên đèo phải về số 2,có khi số 1,xe này nhiều hãng taxi dùng nên cũng mất giá,bán lại cũng k được bao nhiêu. mà em nghe đài báo nói đến năm 2018 vn chính thức giảm thuế j j đó xuống 0%, lúc đó cụ học ra trường,có nhà có cửa,có f1,có vợ cả,rồi tính mua con vợ 2 cũng chưa muộn mà.em nói thế được k mấy bác nhể.
Giảm thuế về 0% ư, em ko tin :)

Cái này là tiền của các cụ để dành thì cứ để các cụ dùng theo ý muốn của các cụ thôi bạn ah. Mua xe thôi.

lmtuan

Xe tăng
Hic, ước gì em được như cụ nhỉ :(