Mongolia, Thảo nguyên bao la...

Mazda CX9

Xe điện
Thế có tượng của Hốt Tất Liệt ko cụ?

Dmax30T

Xe tăng
sau một hồi leo trèo qua sườn núi, phải đi qua một cái cầu dây, và leo thêm 108 bậc thang nữa mới tới chùa...

Em cũng có một cái ảnh cùng góc chụp với mợ:

và một góc khác

Dmax30T

Xe tăng
em thêm mấy cái ảnh em chụp chùa này nhé..
Cổng

Dọc đừong vào có rất nhiều tấm bảng mang nội dung giáo dục

Họa tiết trang trí trên mái chùa.

Bánh xe pháp luân..

Dmax30T

Xe tăng
Ngoài cưỡi ngựa, Em thấy còn có món cưỡi lạc đà nữa ạ

Dmax30T

Xe tăng
cạnh đấy thường có mấy người codac với dịch vụ cho đại bàng đậu vào tay chụp ảnh, thu tiền..cho đại bàng đậu lên vai em thấy cũng hồi hộp phết :)

Dmax30T

Xe tăng
chụp ảnh với chó sói

mấy nhóc nhà em sợ nên chỉ dám đứng chụp từ xa :D

Dmax30T

Xe tăng
nhân tiện em chia sẻ mấy cái ảnh chụp trong lễ hội thả đèn hoa đăng ở Ancient Temple of Dambadarjaankin Monastery, cách Ulaan Baatarkhoảng 8km

Dmax30T

Xe tăng
Đèn lồng (made in China) bán sẵn

Bài kinh đọc trước khi thả đèn..em chả hiểu gì. Tờ nhỏ nhỏ là tờ giấy để cầu gì thì viết vào đó

viết lời cầu vào tờ giấy và gắn vào đèn lồng

làm phồng đèn

chuẩn bị

và thả..

Dmax30T

Xe tăng
thịt cừu nướng..

quán ăn

con người..hơi không liên quan đến món ăn, nhưng em share nốt :)

Người già

Trẻ con

và phụ nữ :v

VW Golf

[Tịch thu bằng lái]
Hồi xưa đi học với Mông Cổ có chuyện chém gió mà chết cười, em kể hầu các cụ:

Bạn MC đem ảnh ra khoe với em, nói là nhà tao giàu nhất vùng, cả nhà cưỡi mỗi người con ngựa, phía sau là một cái lều rất đẹp và rất nhiều ngựa, cừu, dê.....
Em mới đem cái ảnh chụp cùng phụ huynh nhà em ở trước cửa 49 Lý Thái Tổ (phụ huynh em làm ở đấy), đằng sau em là cái trụ sở NHNN và bãi đỗ otô của NHNN (hồi xưa xe ôtô để đầy trước cửa trụ sơ NHNNVN).
Em chém luôn, đây là nhà tao vơi oto nhà tao đấy, cũng gần bằng ngựa và cừu của nhà mày =))
Bạn Mông Cổ choáng luôn.... (mãi về sau mới biết em chém =)) )

Nhưng phải nói đồ da MC thì tuyệt vời, em về nước từ 1991, nhưng đến bây giờ vẫn giữ 1 cái thảm lông và 2 đôi găng tay da của các bạn ấy tặng, dùng tuyệt vời, đến bây giờ em vẫn sử dụng nhá...

Hồi bao cấp, nếu lưu học sinh yêu gái MC chỉ sợ các bạn ấy đòi lấy mình, có thai thì chỉ có nước về bên MC sống thôi. Trước đây theo em biết, các nước có lưu học sinh học cùng MC đều phải cam kết là nếu lấy người MC là phải về MC ở, bới vì đất nước họ dân số ngày càng giảm, cô bạn MC của em nói, nếu mày lấy tao, Vê Ulanbato sống sẽ được cấp 1 căn hộ với đủ tiện nghi, được mua xe ôtô với giá phân phối và rất nhiều ưu đãi, nhưng mà em chệu, chả dám =))
Bác này chắc du học sinh Liên Xô, chả biết năm nào.
Bên tôi, ở Đông Đức, cũng có lưu học sinh Monglia, có thai phát là về nước ngay, đẻ xong lại qua học tiếp.
Con cái ở nhà Chính phủ nuôi, khi nào học xong về mà nhận.
Chưa bị bạn Mônglia gạ cưới bác ạ.

zorro071183

Xe máy
Cũng nằm trong bản đồ trước khi an nghỉ của e, cám ơn thông tin của cụ chủ=D>

trungphuong1508

Xe hơi
Ui thích quá bác ơi!!!

slaz8

Xe ba gác
Hồi xưa đi học với Mông Cổ có chuyện chém gió mà chết cười, em kể hầu các cụ:

Bạn MC đem ảnh ra khoe với em, nói là nhà tao giàu nhất vùng, cả nhà cưỡi mỗi người con ngựa, phía sau là một cái lều rất đẹp và rất nhiều ngựa, cừu, dê.....
Em mới đem cái ảnh chụp cùng phụ huynh nhà em ở trước cửa 49 Lý Thái Tổ (phụ huynh em làm ở đấy), đằng sau em là cái trụ sở NHNN và bãi đỗ otô của NHNN (hồi xưa xe ôtô để đầy trước cửa trụ sơ NHNNVN).
Em chém luôn, đây là nhà tao vơi oto nhà tao đấy, cũng gần bằng ngựa và cừu của nhà mày =))
Bạn Mông Cổ choáng luôn.... (mãi về sau mới biết em chém =)) )

Nhưng phải nói đồ da MC thì tuyệt vời, em về nước từ 1991, nhưng đến bây giờ vẫn giữ 1 cái thảm lông và 2 đôi găng tay da của các bạn ấy tặng, dùng tuyệt vời, đến bây giờ em vẫn sử dụng nhá...

Hồi bao cấp, nếu lưu học sinh yêu gái MC chỉ sợ các bạn ấy đòi lấy mình, có thai thì chỉ có nước về bên MC sống thôi. Trước đây theo em biết, các nước có lưu học sinh học cùng MC đều phải cam kết là nếu lấy người MC là phải về MC ở, bới vì đất nước họ dân số ngày càng giảm, cô bạn MC của em nói, nếu mày lấy tao, Vê Ulanbato sống sẽ được cấp 1 căn hộ với đủ tiện nghi, được mua xe ôtô với giá phân phối và rất nhiều ưu đãi, nhưng mà em chệu, chả dám =))
Tiếc nhể , nếu là em thì đã .. =))

trungphuong1508

Xe hơi

namdq

Xe điện
bảng giá, nếu các cụ có sang đây tay không thì cũng có thể thuê đủ đồ nghề...
tiền Mông cổ là đồng Tughruk, 1USD tuơng đương khoảng 1800 MNT...

tính ra chi phí chơi của họ cũng không hề đắt như VN các cụ nhể !

namdq

Xe điện
với những cụ golfer có yêu cầu cao về chất lượng sân bãi thì hẳn là chưa thể đáp ứng được...
nhưng nếu chơi với ý nghĩa của một trải nghiệm mới, chơi golf giữa một vùng thảo nguyên và hoang mạc đồi núi bao la, thì đây là trải nghiệm ít có trên thế giới...

Có được trải nghiệm như thế này cũng thích! em nhìn sơ đồ không có mấy bẫy cụ nhỉ ! Cụ có làm quả HOI hố nhỏ nào không cụ ơi :D

Hunnu Man

Xe tải
Vâng, các loại bẫy em nghĩ cũng không cần thiết, hoặc khó làm.
Thí dụ bẫy cát, thì đây là thảo nguyên và hoang mạc, cụ đánh bóng chệch ra khỏi fairway thì đã là bẫy cát, hoặc cỏ khô cứng như thế kia rồi.
Còn bẫy nước thì trâu bò ở đây đi cả ngày trời mới tìm được vũng nước uống, vậy nên khả năng làm bẫy nước trong sân chắc là cũng khó khả thi.
Nói vậy chứ tới mùa xuân thì cây cối cũng xanh tươi hơn, mặt sân cũng đẹp hơn. Ngoài ra còn sân khác ở gần Ulanbator tiêu chuẩn quốc tế, đẹp hơn.
HIO thi tất nhiên em không đủ trình, nhưng hôm đó cũng tình cờ chứng kiến một chú Hàn xẻng làm đc một quả.
Có được trải nghiệm như thế này cũng thích! em nhìn sơ đồ không có mấy bẫy cụ nhỉ ! Cụ có làm quả HOI hố nhỏ nào không cụ ơi :D

Chỉnh sửa cuối:

Mescerdes

Xe máy
Cho thêm ảnh dưới đất đi bác, ảnh trên máy bay nhiều rồi ;)