Một Cảnh báo khi có trẻ nhỏ trên xe

btek

[Tịch thu bằng lái]
bãi đỗ xe Mỹ Đình 1 ( cạnh sân vận động Mỹ Đình )
Website
www.b-tek.vn
Em thấy rất nhiều bác khi trở con đi học hoặc đi chơi thường cho trẻ đứng hoặc ngồi ở ghế trước mà ko biết điều đó thực sự rất nguy hiểm khi xe bị va chạm. Các bác xem Video clip này để biết tác động do túi khí bung ra nguy hiểm như thế nào nhé!

[YOUTUBE]3pLNz87Hea4[/YOUTUBE]

fuxe

Xe container
như oánh chưởng trong phim cụ nhỉ, cơ mà không bảo ngồi ghế sau được thì cứ đeo dây antoàn vào cũng đỡ hơnL-)

gia doi

Xe điện
Nói chung là phải đeo dây an toàn thì mới đỡ được

Kiabuoisang

Xe container
Ngồi đâu thì khi va chạm cũng đứt phừn phựt. Em nói thật nhá, nếu ngồi sau thì khi va chạm sẽ bay lên kính lái ----> đứt. Tóm lại là vẫn bị. Tốt nhất là đừng có ngụy biện, hãy lái xe an toàn. Ka ka

tricoi

Xe buýt
Ngồi đâu thì khi va chạm cũng đứt phừn phựt. Em nói thật nhá, nếu ngồi sau thì khi va chạm sẽ bay lên kính lái ----> đứt. Tóm lại là vẫn bị. Tốt nhất là đừng có ngụy biện, hãy lái xe an toàn. Ka ka
Lái xe an toàn chưa đủ. Phải luôn cài dây bảo hiểm. Trẻ con, dù ngồi ghế sau hay ghế trước cũng đều phải cài. Nếu trẻ lớn rồi hoặc bất đắc dĩ ngồi ghế trước thì phải kéo ghế lùi hết cỡ. Điều này ghi rõ trong sách hướng dẫn rồi

hung303

Xe điện
Thế này thì tháo luôn túi khí ra cho an toàn!

thanglioa

Xe hơi
Ghê quá các cụ nhẩy, nhà em cũng có con nhỏ, em cũng chuẩn bị mua 4b, cảm ơn về clip của cụ nhé!

Hiệp Nexco

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
nexco.com.vn
Có túi khí mà không đeo " nịt ngực" thì bong bóng vô dụng hay thậm chí còn gây nguy hiểm. Vì vậy, dù lớn hay bé, trai hay gái đều phải đeo "nịt ngực" khi tham gia giao thông.

BinhminhCDS

Xe buýt
Cám ơn cụ! F1 nhà em lên xe là đòi đeo dây an toàn! :)

Kiabuoisang

Xe container
Lái xe an toàn chưa đủ. Phải luôn cài dây bảo hiểm. Trẻ con, dù ngồi ghế sau hay ghế trước cũng đều phải cài. Nếu trẻ lớn rồi hoặc bất đắc dĩ ngồi ghế trước thì phải kéo ghế lùi hết cỡ. Điều này ghi rõ trong sách hướng dẫn rồi
Nếu thế thì đầy đủ là thế này :
1. Lái xe an toàn.
2. Dùng ghế chuyên dụng đối với trẻ chưa đủ chiều cao cài dây an toàn ( Em đố cụ nào cài được dây an toàn nguyên bản của xe cho trẻ từ 5 tuổi trở xuống đấy nếu ko có ghế chuyên dụng ).
3. Cài dây an toàn đúng cách đối với tất cả mọi người trên xe.
Cụ nào có ghế chuyên dụng của trẻ nhỏ vào quảng cáo đi - ep up cho

Chỉnh sửa cuối:

magia

Xe hơi
Nếu thế thì đầy đủ là thế này :
1. Lái xe an toàn.
2. Dùng ghế chuyên dụng đối với trẻ chưa đủ chiều cao cài dây an toàn ( Em đố cụ nào cài được dây an toàn nguyên bản của xe cho trẻ từ 5 tuổi trở xuống đấy nếu ko có ghế chuyên dụng ).
3. Cài dây an toàn đúng cách đối với tất cả mọi người trên xe.
Cụ nào có ghế chuyên dụng của trẻ nhỏ vào quảng cáo đi - ep up cho
Em cũng đang tìm cái số 3 giống bác mà không thấy... lắm hôm đón gấu (khoảng vài KM) vừa bế F1 vừa lái cứ như phim hành động ( chỉ 20 km/h thôi :)))

psbachelor

Xe buýt
Website
www.idk.vn
ông anh em ở nước ngoài đi xe nào cũng phải có cái ghế chuyên dụng cho trẻ con và phải để ở ghế sau, trong các quyển manual theo xe đều ghi chú ý thế hết.

Ở mình thì thấy ít sử dụng ghế cho trẻ con hơn vì thấy nó cồng kềnh, lúc ko có trẻ con ngồi mà phải trở người lớn thì chẳng nhẽ lại lóc cóc tháo ra :)).

Em trở thằng ku nhà em, mới 2 tuổi rưỡi, vẫn cho ngồi ghế trước nhưng buộc dây an toàn, vì nó nhỏ, nên chỉ buộc cái dây ngang bụng, còn dây kia em vắt ra sau lưng ghế :D. được cái trộm vía nó ngồi xe ngồi im ko leo trèo gì cả :D.

Hồi đầu nó cũng ko chịu đeo đâu, sau em bảo bố cũng đeo này, thế là nó bắt chước đeo luôn, sau xuống xe còn nhất quyết ko chịu cởi =))

dkmax

Xe hơi
Sợ quá, thằng nhà em gần 5 tuổi lên xe là đòi ghế trước, tuy nhiên cậu cả cũng có tác phong cài dây an toàn văn minh phết!!

GLPro

Xe điện
http://www.otofun.net/threads/254450-htx-mazda6-mt
Website
www.otofun.net
Có túi khí mà không đeo " nịt ngực" thì bong bóng vô dụng hay thậm chí còn gây nguy hiểm. Vì vậy, dù lớn hay bé, trai hay gái đều phải đeo "nịt ngực" khi tham gia giao thông.
Kụ híp ....... nhị tam cửu bát tử hiểu bít ghê á :D

PathFinder-2001

Xe hơi
Các bác ạ, kể cả cài dây an toàn nhưng trẻ nhỏ cũng kô chịu được cái lực của túi khí đâu. Vì thế nên kô được để trẻ nhỏ ngồi ghế trước. Các bác xem ở manual hoặc chắn nắng của ghế trước đều ghi rõ như thế.

Em lái xe kô bao giờ cho trẻ con ngồi ghế trước. Đó là điều bắt buộc rồi. Ngồi ghế sau thì phải có ghế của trẻ con nếu kô đủ tuổi. Bạn em kinh doanh mặt hàng này, nếu các bác cần thông tin thì em hỏi rồi post lên đây. Có cái ghế, thắt dây an toàn lại thì các bác cũng khỏi để mắt nhiều đến trẻ nhỏ ở phía sau (trừ khi nó khóc hoặc đòi cái nọ cái kia).

Theo em an toàn là trên hết nên kô đùa được.

Adam_hd

Xe hơi
1.em đi matiz còi ko có túi khí ----> ko sợ nó nổ
2.em chưa có f1 --------------------> chưa sợ lắm
và em cũng đang tập lái xe an toàn.

btek

[Tịch thu bằng lái]
bãi đỗ xe Mỹ Đình 1 ( cạnh sân vận động Mỹ Đình )
Website
www.b-tek.vn
Các bác ạ, kể cả cài dây an toàn nhưng trẻ nhỏ cũng kô chịu được cái lực của túi khí đâu. Vì thế nên kô được để trẻ nhỏ ngồi ghế trước. Các bác xem ở manual hoặc chắn nắng của ghế trước đều ghi rõ như thế.

Em lái xe kô bao giờ cho trẻ con ngồi ghế trước. Đó là điều bắt buộc rồi. Ngồi ghế sau thì phải có ghế của trẻ con nếu kô đủ tuổi. Bạn em kinh doanh mặt hàng này, nếu các bác cần thông tin thì em hỏi rồi post lên đây. Có cái ghế, thắt dây an toàn lại thì các bác cũng khỏi để mắt nhiều đến trẻ nhỏ ở phía sau (trừ khi nó khóc hoặc đòi cái nọ cái kia).

Theo em an toàn là trên hết nên kô đùa được.
Cụ Path nói chính xác, an toàn là trên hết, theo em thì chúng ta lên tập cho trẻ thói quen ngồi nghế sau chứ ko thể chiều được. Với tình trạng giao thông ở Việt Nam thì chẳng ai biết được chữ ,, ngờ

beefburger

Xe tăng
Ngày thứ 7 tuần vừa rồi em đi HẠ LONG, lúc đi qua SAO ĐỎ em thấy một bác hyundai get biển 30F 27 bao nhiêu em chả nhớ rõ chở vợ con đi, em thấy cửa lái của bác ấy thì hở to mà chớp đèn rồi báo bác ấy mà bác ấy cũng chả biết, đứa con nhỏ chắc tầm 4 tuổi gì đó ( lúc em phi xe ngang qua để nhắc bác ấy đóng cửa nên em nhìn qua thấy) đang nô đùa ở ghế trước tự do leo trèo không có ai đỡ cả trong khi gấu nhà bác ấy lại ngồi sau. Em nghĩ mà đã thấy sợ về cái sự cẩu thả của bác ấy quá.

Hiệp Nexco

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
nexco.com.vn
Trẻ con ngồi ghế trước mà không buộc cái gì vào người nó thì chỉ cần phanh gấp đã có thể gây nguy hiểm lớn chứ đừng nói là khi xảy ra tai nạn.