[Funland] Một câu chuyện cảm động có hậu - Tiểu thư Hà Nội đi lạc trên phố Hàng Buồm, 46 năm sống cực khổ mới được đoàn tụ gia đình

juve99

Xì hơi lốp
Cụ nhớ phim Thất Cô của Lưu Đức Hoa không?
Phim lấy hình mẫu Quách cương đường chạy xe máy khắp Trung Quốc tìm con

Năm ngoái Quách Cương Đường tìm được con trai rồi, Tuy nhiên con trai Quách Cương Đường hiện đang làm giáo viên chỉ nhận cha mẹ ruột chứ không về ở với cha mẹ ruột và không đồng ý đổi về họ Quách giữ nguyên họ Lý của cha mẹ nuôi

Cha mẹ nuôi mua lại con trai Quách Cương Đường từ 1 kẻ buôn người, rất yêu thương anh, hiện nay bố mẹ nuôi sức khỏe yếu, bố nuôi bị liệt ngồi xe lăn, mẹ nuôi bệnh tim đi lại khó khăn nên con trai Quách cương đường quyết định ở lại chăm sóc bố mẹ nuôi
Ô chú e cũng là con nuôi của ô bà, sau tìm và liên lạc được với bố mẹ đẻ ở dưới HP, bố mẹ đẻ sau cũng có đk, ace định cư hết ở Can nhưng ô chú vẫn ở lại chăm sóc ô bà. Mãi sau này 2 ô bà mất và ace ruột muốn bù đắp cho ô chú nên rủ sang Can, nhưng sang đó k hợp lại về VN. Giờ ô vẫn về nhà bố mẹ nuôi thờ cúng cũng k có ý định chuyển về gốc gác HP, trong khi ở nhà ô chú cũng chẳng còn ace nào

juve99

Xì hơi lốp
Đấy là trên phim.
Còn ở Hà Lội 2 thì cô Cần khổ hơn trâu chó. Bé thì bị bắt cóc để con mẹ mìn lấy vía. Hết vía thì thành con ở, rồi bị sút ra đầu làng, sống nhờ dân làng chứ nhà con mẹ mìn kia nó có ngó ngàng gì đâu.
Em thật, hồi còn nhỏ, nhà em ở nông thôn chả khá khẩm gì, sống đủ ăn thôi. Bao giờ cũng nuôi một vài con chó, bao giờ cũng làm chuồng cho nó ở cẩn thận, mưa bão, gió rét đều cho nó vào bếp nằm, ăn uống đầy đủ.
Đm nghĩ gì mà sút đứa con gái ra đầu làng sống trong cái nhà tranh vách đất siêu vẹo.
Sucs vawtj.
Thôi, các cụ chịu đọc tý, k thì đừng quét còm linh tinh nữa, e vs lão kia đang nói chuyện với trường hợp bên TQ. Ô con k nhận bố mẹ đẻ và còn kiện ra tòa

anhkhoihn

Xe tăng
Không hiểu thế nào mà chương trình lại tìm được gia đình ruột của chị Thủy nhỉ ?

SX49XA

Xe tải
Ô chú e cũng là con nuôi của ô bà, sau tìm và liên lạc được với bố mẹ đẻ ở dưới HP, bố mẹ đẻ sau cũng có đk, ace định cư hết ở Can nhưng ô chú vẫn ở lại chăm sóc ô bà. Mãi sau này 2 ô bà mất và ace ruột muốn bù đắp cho ô chú nên rủ sang Can, nhưng sang đó k hợp lại về VN. Giờ ô vẫn về nhà bố mẹ nuôi thờ cúng cũng k có ý định chuyển về gốc gác HP, trong khi ở nhà ô chú cũng chẳng còn ace nào
QUẢNG ĐÔNG
2010 Bành Thái Kim được chọn làm người rước đuốc Asian Game Quảng Châu
Câu chuyện bành thái kim khiến cả trung quốc và cộng đồng người hoa hải ngọai cảm động
Phim này dựa câu chuyện có thật về Bành Thái Kim

Vifod

[Tịch thu bằng lái]
E cũng nghĩ thế nhưng chưa dám nói. Nhà đứa bé có điều kiện mà, báo công an đi tìm rồi mà bà kia bảo mấy ngày sau ko thấy ai báo tìm trẻ lạc là không hợp lý lắm.
Dối trá cụ nhỉ
Lên công an khu vực đấy trình báo
Khi không muốn thì có triệu lý do

vqpp

Xe tải
Em tìm dc link chương trình này đưa các cụ xem, đa số mọi người đều nhận định là bắt cóc. Bà này không có con nên đi tìm con nuôi để duy tâm có con. Đến khi có con rồi thì hắt hủi, nhà đâu đến nỗi nào mà để chị sống khổ quá, chị ấy khổ nên lúc nào cũng mong gặp được cha mẹ ruột.
Loại này không biết trừng trị kiểu gì nhỉ.
Sao cụ có vẻ cay cú thế!? Mìn đọc tin, thì mừng cho cho người con, người cha.
Soi mói, kết luận về người đã khuất trong khi mình không biết, ko sống trong thời gian đó😡.

juve99

Xì hơi lốp
Sao cụ có vẻ cay cú thế!? Mìn đọc tin, thì mừng cho cho người con, người cha.
Soi mói, kết luận về người đã khuất trong khi mình không biết, ko sống trong thời gian đó😡.
Theo logic và lẽ thường thì mọi người phẫn nộ với gđ và bà mẹ nuôi cũng hợp lý thôi cụ

MrSpy

Xe điện
Mấy năm trước xem chương trình này mà em khóc như mưa! Hồi hơn 3 tuổi em cũng bị lạc khi đi chợ cùng mẹ! Ngày ý mẹ cho em đi mua thịt ở bách hoá kim liên, nay là siêu thị Hapro, em đứng xếp hàng cùng mẹ nhưng đứng sau lưng mẹ, chả rõ thế nào mà bị lạc. Nhưng em nhớ rõ nhất là em vừa khóc vừa đi lang thang tìm mẹ, đi đến chỗ mấy hàng xén (nay là chỗ các quán lẩu Hải sản phố Đông Tác), em dừng lại nói với bà bán hàng: Bà ơi, cháu bị lạc, nhà cháu ở C x, phòng y, bố cháu tên T, mẹ cháu tên Th, bà đưa cháu về nhà. Bà bảo ngồi đợi bà bán hàng xong bà đưa về, bà còn cho em cái còi màu xanh và cốc nước. Em ko nhớ bao lâu bà đưa về, chỉ nhớ bà đưa đến chỗ cổng trường Đống Đa bây giờ thì gặp bố mẹ em đang hớt hải đi tìm. Sau này mẹ em kể lại thì mẹ hồn nhiên đi chợ về hỏi con Xấu đâu, bố em bảo ko thấy, tưởng đi chợ với mẹ, mẹ thì bảo quay ra ko thấy nó tưởng bố ra đón về, thế là 2 ông bà hớt hải đi báo công an phường, bố cong đít phi xe đạp ra tận Ga Hàng Cỏ để tìm. Giờ em vẫn còn đùa là có mà ngày ý bố mẹ cố tình muốn bỏ rơi con vì con là đứa "nhỡ", vừa xấu vừa chả đc ai quý, không may vì con khôn quá nên kế hoạch bị thất bại. Hihi
Bà bán hàng xén đưa em về chắc bà không còn sống nữa, em vẫn nhớ thoang thoảng hình dáng bà, tóc bà hơi bạc, khuôn mặt tròn và phúc hậu lắm. Em luôn biết ơn bà vì nhờ có bà mà em ko lạc tẩn đẩu tận đâu hoặc bị bắt cóc.
Mợ không tìm lại bà hàng xén à?

nowhereland

Xe điện
Con mụ kia buôn hàng ở quanh phố cổ, có lẽ đã theo dõi chị này từ lâu, vì gia đình thường để chị đi một mình đến cửa hàng của mẹ. Thậm chí có thể đã trò chuyện làm quen từ trước rồi, nên khi dắt đi không khóc và hàng phố không ai hay biết.
Đúng là loại khốn nạn, làm tan nát cả một gia đình và hỏng cuộc đời con người ta. Loại này kể cả chết rồi cũng nên treo biển cho người đời nguyền rủa.

juve99

Xì hơi lốp
Không hiểu thế nào mà chương trình lại tìm được gia đình ruột của chị Thủy nhỉ ?
Có lẽ là đưa chuyện lên tivi, người xem thấy giống sự việc năm xưa nên nhận ra, fomat chương trình này là vậy, trước khi nhận ra nhau thì gđ chị Cần đã định cư hết bên Can và sắp xếp về VN nhận lại con.

Vifod

[Tịch thu bằng lái]
Riêng có trẻ đi lạc mang đến công an thời nào cũng xử lý tốt cụ ạ
Em đồng ý, người nhà em là em xúc rồi, về Can là em gửi xèng về thuê người xúc tiếp, mỗi năm xúc một lần vào ngày cô Cần bị bắt cóc.
Respect.
Tôi mà là cha mẹ bạn bị bắt cóc kia, không xiên chết đứa bắt cóc thật không cam tâm

Vifod

[Tịch thu bằng lái]
Con mụ kia buôn hàng ở quanh phố cổ, có lẽ đã theo dõi chị này từ lâu, vì gia đình thường để chị đi một mình đến cửa hàng của mẹ. Thậm chí có thể đã trò chuyện làm quen từ trước rồi, nên khi dắt đi không khóc và hàng phố không ai hay biết.
Đúng là loại khốn nạn, làm tan nát cả một gia đình và hỏng cuộc đời con người ta. Loại này kể cả chết rồi cũng nên treo biển cho người đời nguyền rủa.
Ác thú cụ ạ, đọc qua thôi mà thấy kay rồi

Lavender168

Xe buýt
Tôi mà là cha mẹ bạn bị bắt cóc kia, không xiên chết đứa bắt cóc thật không cam tâm
Thật, ít nhất thì cũng về tận quê đối chất, các tình tiết kg hợp lý vạch mặt luôn kg phải nể.
Xem hai thằng con trai kia có biết chữ kg ? Nhà cửa thế nào mà để con mình vậy, kể cả mày có nuôi con tao thì lắp ghép các câu chuyện lại có quyền nghi ngờ về việc bắt cóc, nhất là việc đối xử như vậy ?
Nhiều khi người ta nhầm lẫn lẫn lộn ân nghĩa nên kg dám vạch mặt để cho mụ chết già.
Chốt hạ câu khả năng bà bắt cóc con tôi là rất lớn nên mới đối xử vậy. Trc nhiều người chứng kiến xem trả lời sao ?
Sao mình nhìn mặt lão ck mụ thấy kg tốt, cứ thấy thế nào ???

otoormoto

Xe tải
Thật, ít nhất thì cũng về tận quê đối chất, các tình tiết kg hợp lý vạch mặt luôn kg phải nể.
Xem hai thằng con trai kia có biết chữ kg ? Nhà cửa thế nào mà để con mình vậy, kể cả mày có nuôi con tao thì lắp ghép các câu chuyện lại có quyền nghi ngờ về việc bắt cóc, nhất là việc đối xử như vậy ?
Nhiều khi người ta nhầm lẫn lẫn lộn ân nghĩa nên kg dám vạch mặt để cho mụ chết già.
Chốt hạ câu khả năng bà bắt cóc con tôi là rất lớn nên mới đối xử vậy. Trc nhiều người chứng kiến xem trả lời sao ?
Sao mình nhìn mặt lão ck mụ thấy kg tốt, cứ thấy thế nào ???
Chị Cần hiền lành và có vẻ không oán trách bố mẹ nuôi nên em nghĩ bố mẹ đẻ làm gì cũng sẽ xem ý kiến chị ý thế nào. Chắc chị ý cũng muốn cho qua mọi chuyện, nhìn cảnh chị ý cười vô tư khi bố mẹ nuôi kể lại cảnh nhặt được không thấy gợn gì oán thán cả. Thôi thế cũng tốt, để chị ý thanh thản mà sống.

hoangvnp

Xe tải
Xem chương trình cay mắt, đọc còm của các cụ thấy cay mũi quá! :((

dichvuflycamhn

Xe buýt
Đấy là trên phim.
Còn ở Hà Lội 2 thì cô Cần khổ hơn trâu chó. Bé thì bị bắt cóc để con mẹ mìn lấy vía. Hết vía thì thành con ở, rồi bị sút ra đầu làng, sống nhờ dân làng chứ nhà con mẹ mìn kia nó có ngó ngàng gì đâu.
Em thật, hồi còn nhỏ, nhà em ở nông thôn chả khá khẩm gì, sống đủ ăn thôi. Bao giờ cũng nuôi một vài con chó, bao giờ cũng làm chuồng cho nó ở cẩn thận, mưa bão, gió rét đều cho nó vào bếp nằm, ăn uống đầy đủ.
Đm nghĩ gì mà sút đứa con gái ra đầu làng sống trong cái nhà tranh vách đất siêu vẹo.
Sucs vawtj.

Em sai, xin sửa còm.
Nay làm về em có xem lại chương trình đó trên youtube.
Em cũng thấy lạ vì giữa lòng thủ đô, thường thì sẽ phải đưa cháu bé ra đồn công an chứ lại dẫn về nhà làm gì. Rồi gia đình nhà chị Cần sau đó cũng có báo công an, còn chính quyền sở tại chỗ bà Oong thấy có đứa trẻ lạc ở nhà bà ấy mà cũng ko có động thái gì? Mà thời đấy công tác quản lý địa bàn, quản lý hộ tịch còn khét hơn bây giờ nhiều vì còn phòng chống gián điệp cài cắm từ miền Nam ra. Đến bọn tây đến giờ nó vẫn còn khen cái hệ thống quản lý nhân khẩu của VN. Rồi cả cái câu bà ý hỏi "Mày tên là gì? Sao tên xấu thế, giờ tao đặt cho mày là Thủy..." nghe thấy bà ý kể lại ráo hoảnh. Cứ cho là ko có học thức thì nếu yêu thương trẻ con cũng phải gọi là cháu, là con... chứ gọi là mày tao thì em nghĩ chị Cần chắc về sau cũng khổ.
Nhưng em nghĩ ko rõ nội tình thì cũng ko nên kết tội người ta. Em tìm hiểu thêm mấy nguồn thì thấy nói chị ý giờ đã định cư theo gia đình ở Canada rồi, nhưng thỉnh thoảng thì vẫn về thắp hương cho bà Oong. Chứ ko phải như mấy tin fake là chị ấy sang rồi lại bỏ về VN.

cuabacang

Xe tải
Chị Cần hiền lành và có vẻ không oán trách bố mẹ nuôi nên em nghĩ bố mẹ đẻ làm gì cũng sẽ xem ý kiến chị ý thế nào. Chắc chị ý cũng muốn cho qua mọi chuyện, nhìn cảnh chị ý cười vô tư khi bố mẹ nuôi kể lại cảnh nhặt được không thấy gợn gì oán thán cả. Thôi thế cũng tốt, để chị ý thanh thản mà sống.
Bà này không được học hành nên không suy luận được, cứ tin theo hướng nhặt nuôi nên bỏ qua chứ h mà thừa nhận bắt cóc để nuôi lấy vía thì làm sao mà bỏ qua được.

Vifod

[Tịch thu bằng lái]
E bậy tý nhưng 1 con người mà con mụ kia lại kêu là nhặt, nhặt nhặt cái lol.
Nếu ng tử tế ko biết thì cứ cho là hôm đầu tối rồi thì đưa cháu về chăm nhưng sẽ lại đi tìm bố mẹ đẻ cho nó chứ lại nuôi luôn coi như nó là trên giời rơi xuống ý. Xong còn phọt ra là đi "trả", bắt cóc khi đẻ đc con thì trả. Ts hại cuộc đời chị kia và cũng làm bố mẹ đẻ chị ý mất cả cuộc đời day dứt.
Tôi đọc qua mà kay đắng cho chị ấy, đang sống cuộc sống êm đềm thì bị lìa cha mẹ, bị đối xử đầy đọa tủi nhục
Bố mẹ chị ấy bao năm day dứt