[Funland] Một câu chuyện cảm động có hậu - Tiểu thư Hà Nội đi lạc trên phố Hàng Buồm, 46 năm sống cực khổ mới được đoàn tụ gia đình

sakai_yo

Xe lăn
Video này trên kênh youtube của chương trình thì comment nào cho rằng đây là bắt cóc thì đều được chương trình thả tim hoặc like - ngầm hiểu rằng chương trình cũng cho rằng đây là vụ bắt cóc.

Chuột bạch

Xe container
Em vừa xem clip xong. Nhìn mặt bà mẹ nuôi tuy già nhưng rất minh mẫn và sắc xảo, không phải dạng bần nông.

Nên em tin rằng bà ta cố tình chiếm giữ đứa trẻ đi lạc để nuôi lấy vía, mong có con ruột.
`
Năm 7x mà đã BB chợ Đx thì nhõi roài

Hanoithu

Xe tải
Tất cả hiện ra mặt. Gia đình chị Cần mặt ai cũng phúc hậu. Bà mẹ nuôi mặt sắc sảo và không có hậu. Hành động của bà ấy đã khiến bao người sống trong đau khổ, dằn vặt. Một đứa trẻ lên 3 bị cướp khỏi vòng tay bố mẹ. Bố mẹ thì không hiểu con mình sống chết ra sao. Có được ăn no, có được mặc ấm, có được chăm sóc hay bị ngược đãi. Bố mẹ chị ấy từ năm 1963, có lẽ không ngày nào được vui nữa. Bà mẹ nuôi ác quá.

HVC

Xe buýt
Con mẹ già này là bắt cóc rồi chứ nhặt ở đâu khi Chị ấy ở nhà, trẻ lên 3 chỉ đi đc vài bước chứ đi xa làm sao được. Con mẹ này phải trả giá

juve99

Xe cút kít
Con mẹ già này là bắt cóc rồi chứ nhặt ở đâu khi Chị ấy ở nhà, trẻ lên 3 chỉ đi đc vài bước chứ đi xa làm sao được. Con mẹ này phải trả giá
Giờ này thành người thiên cổ gần hết rồi cụ, hiện còn ô Quang bố đẻ và chị Cần là còn sống. Nghĩ tích cực thì trước khi nhắm mắt bố mẹ vẫn được nhìn thấy mặt con gái cũng an ủi phần nào.

faroma.vn

Xe máy
Nhưng mình chưa hiểu sao trương trình có thể tìm được mối liên quan gì mà tìm được chị Cần nhỉ.

sakai_yo

Xe lăn
Nhưng mình chưa hiểu sao trương trình có thể tìm được mối liên quan gì mà tìm được chị Cần nhỉ.
Em chị Cần đăng tìm- số 20: phút thứ 12. Anh ấy nói rõ là đang chơi với bạn ở cửa thì mất tích. Khi đó chương trình có đăng ảnh c. Hàng xóm ở Thuỵ ứng xem tivi thấy giống cô Thuỷ (em hiểu là trông người em trai giống chị gái chứ không phải đứa trẻ trong bức hình 2 tuổi). C Cần xem lại cũng ngờ ngợ nên nhờ người liên lạc, gửi mẫu tóc để xét nghiệm.
Vậy là từ lúc em trai lên tivi đến khi nhận nhau là 3 tháng, rất may.

Chỉnh sửa cuối:

comcoi

Xe buýt
Chị Cần nhìn vẫn có cái nét cao sang, dù hoàn cảnh khó khăn. Em xem mà rưng rưng. Nhất là đoạn cụ ông khóc.
Còn bắt cóc hay không thì em ko dám bàn. Nhưng nếu quả thật thì quá ác. Hành hạ tinh thần nửa cuộc đời của bao người.

Hacking

Xe buýt
Quê e có vụ y như cụ nói, nuôi cô con gái xong đẻ ra 7 người con trai gái 1 đàn luôn. Và cô con gái nuôi thành osin k lương k được đi học luôn và thậm chí k được có gia đình riêng. Cô ấy làm quần quật từ trẻ đến giờ 55t vẫn phải làm việc cho nhà í.
Nhân vụ này , nhà cháu ở quê hàng xóm có vài nhà như thế ( trước gọi là ngõ khó đẻ ). Sau nhận con nuôi nhiều ,,, và sau đó thì đẻ nhiều khủng khiếp . Cạnh nhà cháu gia đình tận 10 năm sau mới đẻ tiếp được. may mắn các cháu đều được gia đình quý.

Yeuaibaygio

Xe container
Nhân vụ này , nhà cháu ở quê hàng xóm có vài nhà như thế ( trước gọi là ngõ khó đẻ ). Sau nhận con nuôi nhiều ,,, và sau đó thì đẻ nhiều khủng khiếp . Cạnh nhà cháu gia đình tận 10 năm sau mới đẻ tiếp được. may mắn các cháu đều được gia đình quý.
Một trường hợp em biết, gia đình khá giả hiếm muộn nên xin 1 bé gái làm con nuôi, thời gian sau sinh được cậu con trai (bạn này hiện là MC khá nổi tiếng của VTV). Chị gái nuôi vẫn được nuôi ăn học, xây dựng gia đình, không rõ tình cảm trong gia đình sau khi có con trai đẻ thế nào, nhưng thái độ của họ hàng thay đổi hẳn Cụ ạ. Em trực tiếp nghe chuyện trò thấy vậy, họ hàng hỏi thăm chỉ chăm chăm cậu kia thôi, còn nói đến cô con gái nuôi là đổi giọng, coi như người ngoài. :(

otoormoto

Xe tải
Em nghĩ nhân quả cũng đến rồi. Bằng chứng là khi phỏng vấn bà mẹ nuôi có nói ý rằng chị Cần đi đâu thì đi, chỉ mong khi bà ý chết thì về thăm viếng. Nhưng hôm trước có cụ nào cập nhật chị ý sang Canada chơi và bị kẹt mấy năm vì covid, trong thời gian đấy thì bà mẹ nuôi mất nên ko về chịu tang được.

otoormoto

Xe tải
Thưc ra ông bố nuôi cũng ko phải vô can. Vì trong video ông ta nói sau đó mấy năm (7 năm hoặc khi chị cần lên 7 tuổi) có ra Hà Nội "xem có ai thông báo mất con ko để trả lại" ?!.
Đây chỉ là cách nói bao biện, vì sau mấy năm trời thì ai còn thông báo gì nữa, trừ khi ông ta chủ động đến CA hay UBND khai báo thì chỉ sau 1-2 ngày là tìm dc gia đình chị ấy ngay.
Vầng, có câu nếu muốn thì tìm cách, không muốn thì tìm lý do mà cụ. Em nghĩ chắc chuyện muốn trả là đúng đấy, khi sinh được con xong là cũng muốn trả cho bố mẹ chị ý cho rảnh nợ, nhưng không bỏ công sức ra tìm thôi.

Ocdaonho

Xe tải
Vầng, có câu nếu muốn thì tìm cách, không muốn thì tìm lý do mà cụ. Em nghĩ chắc chuyện muốn trả là đúng đấy, khi sinh được con xong là cũng muốn trả cho bố mẹ chị ý cho rảnh nợ, nhưng không bỏ công sức ra tìm thôi.
Giả sử nhặt được chị Cần ở chỗ nào xa tít mù tắp hay chợ quê chợ tỉnh gì còn khó. Chứ nhặt ngay giữa phố cổ cạnh Hồ Gươm thì muốn tìm hay muốn trả không khó cụ nhỉ.
Giờ chị ấy còn nói không trách gì, vì chị ấy đã khổ cả 1 đời quen rồi, lúc xa gia đình còn bé quá để biết thương biết nhớ. Nhưng 46 năm đó gia đình ruột của chị sống trong dày vò thương nhớ làm sao trả lại.

Yeuaibaygio

Xe container
Thưc ra ông bố nuôi cũng ko phải vô can. Vì trong video ông ta nói sau đó mấy năm (7 năm hoặc khi chị cần lên 7 tuổi) có ra Hà Nội "xem có ai thông báo mất con ko để trả lại" ?!.
Đây chỉ là cách nói bao biện, vì sau mấy năm trời thì ai còn thông báo gì nữa, trừ khi ông ta chủ động đến CA hay UBND khai báo thì chỉ sau 1-2 ngày là tìm dc gia đình chị ấy ngay, nhưng ông ta đã ko làm như vậy. Ông ta là người đã từng nhập ngũ trong QĐ thì ko phải dạng ngô nghê ko biết gì, hay sợ gặp chính quyền địa phương nọ kia!
Thời đó gia đình có chồng đi bộ đội, vợ buôn bán là ghê gớm, có tiếng lắm chưa không thường đâu.

otoormoto

Xe tải
Giả sử nhặt được chị Cần ở chỗ nào xa tít mù tắp hay chợ quê chợ tỉnh gì còn khó. Chứ nhặt ngay giữa phố cổ cạnh Hồ Gươm thì muốn tìm hay muốn trả không khó cụ nhỉ.
Giờ chị ấy còn nói không trách gì, vì chị ấy đã khổ cả 1 đời quen rồi, lúc xa gia đình còn bé quá để biết thương biết nhớ. Nhưng 46 năm đó gia đình ruột của chị sống trong dày vò thương nhớ làm sao trả lại.
Vầng, khổ nhất là bố mẹ đẻ, chưa tìm được chị ý thì dằn vặt không biết con sống chết thế nào, tìm được thì lại dằn vặt thương con khổ quá. Chị ý thì quen với khổ rồi nên không oán thán kêu ca. Hy vọng tìm được gia đình sẽ giúp thay đổi cuộc đời con gái chị ý.

LiKaShing

Xe điện
Website
songiang.vn
Chớp mắt đã qua nửa thế kỷ , đúng là mợ ấy có duyên sinh ra ở nhà có điều kiện ( phố cổ Hà Nội ngày xưa , đất Tràng An ) nhưng chưa đủ phận để hưởng lộc . Binh biến sau bao năm họ mới lại đoàn tụ , thế cũng vui các cụ nhỉ . Cuộc sống đúng là thật khó nắm bắt .....
thời gian trôi đi nhanh thạt, thoáng chốc 14-15 năm qua nhanh như bẫng

LiKaShing

Xe điện
Website
songiang.vn
Cuối cùng cũng đoàn tụ
Em sợ nhất là lạc con
Con em giờ cũng 5 tuổi 10 tuổi, Em dạy con em thuộc số đt, thuộc đường,,, phòng bị lạc
Nhưng đi đâu con cũng trong tầm mắt em có thể, em chỉ sợ, xình ra cái ai hốt luôn con em đi :((

Mất con, lạc con, là nỗi đau sẽ theo cả đời bố mẹ, không thể nguôi ngoai, không thể thành sẹo được :(
Đoàn tụ là sự thoả mong ước bấy lâu. có lẽ như cụ nói là nỗi đau khôn nguôi của người mẹ lạc mất con